[Funland] Kền kền trắng - Đỉnh cao lạnh lẽo..

Becgie

Xe điện
Các cụ nhà mình đi lên đỉnh hết làm thớt lạnh lẽo quá :))
Nhận định của các cụ ra sao về Real mùa tới: Nhân sự, chiến thuật ....?

thanh040506

Xe trâu
Các cụ nhà mình đi lên đỉnh hết làm thớt lạnh lẽo quá :))
Nhận định của các cụ ra sao về Real mùa tới: Nhân sự, chiến thuật ....?
Chắc sang t8 mới chốt được De Gea. Mất thời gian quá. Đẩy Iker đi rồi, chưa mua được Kiko Casilla thì bị Mu ép giá song song với vụ Ramos là đúng rồi.
K thấy động thái trên hàng công nhỉ.
A Rô điệu sắp toan về già rồi

Becgie

Xe điện
Mời các cụ cùng chém ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Chắc sang t8 mới chốt được De Gea. Mất thời gian quá. Đẩy Iker đi rồi, chưa mua được Kiko Casilla thì bị Mu ép giá song song với vụ Ramos là đúng rồi.
K thấy động thái trên hàng công nhỉ.
A Rô điệu sắp toan về già rồi
Mua Casilla về dự bị cho Navas cũng được, đợi năm sau lấy không De Gea về.
Về Ramos em nghĩ 90% ở lại Real.
Hàng công thì chưa thấy động thái gì nhưng với lực lượng hiện tại không bổ sung cũng chẳng sao. Khi cần có thể đẩy Ro điệu lên đá cắm.
Em quan tâm với nhân sự như hiện tại thì chiến thuật của Real mùa tới sẽ ntn thì hợp lý.
Mời các cụ cùng chém ạ

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Mua Casilla về dự bị cho Navas cũng được, đợi năm sau lấy không De Gea về.
Về Ramos em nghĩ 90% ở lại Real.
Hàng công thì chưa thấy động thái gì nhưng với lực lượng hiện tại không bổ sung cũng chẳng sao. Khi cần có thể đẩy Ro điệu lên đá cắm.
Em quan tâm với nhân sự như hiện tại thì chiến thuật của Real mùa tới sẽ ntn thì hợp lý.
Mời các cụ cùng chém ạ
Với đội hình này thì theo e sẽ k bằng 2 mùa trước. Thứ nhất, chất lượng cầu thủ thì Benzema đã tới ngưỡng lâu rồi, k có dự bị xứng đáng. Tiềm năng thì có Bale, Jame phần nào là Isco thôi. R7 ngoài 30, phong độ sẽ giảm dần. Dự mùa tới chỉ ghi được 30-35 bàn là cùng. Kroos, Modric, Ramos, Pepe, Marcelo giữ được phong độ là may
Thứ hai, HLV mới sẽ mất thời gian chỉnh lại theo ý mình. Ít nhất 2 tháng đầu dễ chuệch choạch lắm.
Hy vọng ở Liga thì hơi khó. Hy vọng ở CL với chuyên gia đấu cup Benitez thôi.

thanh040506

Xe trâu
Mời các cụ cùng chém ạ :D
Sang t8, Real lại cuống cuồng mua sắm thôi☺
Với tình hình nhân sự hiện nay, rõ ràng k đổi so với mùa trước. Theo e tối ưu sẽ là 4231. Hậu vệ giữ nguyên và bổ sung Danilo thì k nói. 2 tiền vệ giữa là Kroos thiên về thu hồi bóng, Modric thiên về tổ chức, Illarramendi, Casemiro, Lucas Silva dự bị. Cánh trái R7, phải Bale, giữa Jame, dự bị là Isco, Jese. Jese dự bị cho cả Ben nữa

Becgie

Xe điện
Với đội hình này thì theo e sẽ k bằng 2 mùa trước. Thứ nhất, chất lượng cầu thủ thì Benzema đã tới ngưỡng lâu rồi, k có dự bị xứng đáng. Tiềm năng thì có Bale, Jame phần nào là Isco thôi. R7 ngoài 30, phong độ sẽ giảm dần. Dự mùa tới chỉ ghi được 30-35 bàn là cùng. Kroos, Modric, Ramos, Pepe, Marcelo giữ được phong độ là may
Thứ hai, HLV mới sẽ mất thời gian chỉnh lại theo ý mình. Ít nhất 2 tháng đầu dễ chuệch choạch lắm.
Hy vọng ở Liga thì hơi khó. Hy vọng ở CL với chuyên gia đấu cup Benitez thôi.
Cũng nhân sự như thế nhưng quan trọng là thay đổi lối chơi ---> HLV. Cái này em ngưỡng mộ Ferguson :) (cũng do em thích MU chứ không phải Chel như cụ :) )
Đúng như cụ nói: Benzenma tới ngưỡng từ lâu, Ro điệu bước sang 30 vậy nên lối chơi phù hợp sẽ giúp những thành phần như thế vẫn phát huy được tài năng của mình.
Hy vọng mùa này Bale chơi bùng nổ và James sẽ hòa nhập tốt hơn nữa vào đội hình Real. Isco em cũng thích nhưng khó phát huy được vì dự bị.
Kross mùa trước đá cũng hay nhưng sau khi Modric chấn thương thì mất đi đối tác với lại quá tải nên cuối mùa choẹch choạc. Mùa trước Modric mà không chấn thương thì em nghĩ Real có danh hiệu. Hy vọng mùa nay Modric ít chấn thương.
Hàng phòng ngự em nghĩ vẫn ổn (thêm cạnh tranh Danilo nữa ok) nhưng Pepe khó giữ được phong độ (cơ hội cho Varane), Ramos đá hay nhưng cần phải tránh mấy cái thẻ vớ vẩn nhiều lúc ảnh hưởng đến trận đấu.

MANKICHI_01

Xe buýt
Cám ơn các cụ trông nhà hộ cháu,,cháu đi xa mới về rùi đây ạ,,

thanh040506

Xe trâu
Cám ơn các cụ trông nhà hộ cháu,,cháu đi xa mới về rùi đây ạ,,
Cũng nhân sự như thế nhưng quan trọng là thay đổi lối chơi ---> HLV. Cái này em ngưỡng mộ Ferguson :) (cũng do em thích MU chứ không phải Chel như cụ :) )
Đúng như cụ nói: Benzenma tới ngưỡng từ lâu, Ro điệu bước sang 30 vậy nên lối chơi phù hợp sẽ giúp những thành phần như thế vẫn phát huy được tài năng của mình.
Hy vọng mùa này Bale chơi bùng nổ và James sẽ hòa nhập tốt hơn nữa vào đội hình Real. Isco em cũng thích nhưng khó phát huy được vì dự bị.
Kross mùa trước đá cũng hay nhưng sau khi Modric chấn thương thì mất đi đối tác với lại quá tải nên cuối mùa choẹch choạc. Mùa trước Modric mà không chấn thương thì em nghĩ Real có danh hiệu. Hy vọng mùa nay Modric ít chấn thương.
Hàng phòng ngự em nghĩ vẫn ổn (thêm cạnh tranh Danilo nữa ok) nhưng Pepe khó giữ được phong độ (cơ hội cho Varane), Ramos đá hay nhưng cần phải tránh mấy cái thẻ vớ vẩn nhiều lúc ảnh hưởng đến trận đấu.
Đội hình hôm qua tương đối mạnh, gần đủ hết mà bị Roma ép, chắc t8 Real lại chạy sô thôi

Becgie

Xe điện
Đội hình hôm qua tương đối mạnh, gần đủ hết mà bị Roma ép, chắc t8 Real lại chạy sô thôi
Như cụ nói thì HLV mới bao giờ cũng cần thời gian để ổn định theo chiến thuật của riêng mình.

thanh040506

Xe trâu
Dạ, theo cụ nên mua ai thì khả thi và phù hợp?
E chỉ thích mua cầu thủ TBN cho nó phù hợp lâu dài theo luật. Hv k cần, tv thì mua được Koke ủa AM, tiền đạo mua Alcacer của Valencia đầy triển vọng. Thêm Antoine Griezmann cũng của AM thì quá đỉnh

Becgie

Xe điện
E chỉ thích mua cầu thủ TBN cho nó phù hợp lâu dài theo luật. Hv k cần, tv thì mua được Koke ủa AM, tiền đạo mua Alcacer của Valencia đầy triển vọng. Thêm Antoine Griezmann cũng của AM thì quá đỉnh
TV chạt lắm rồi cụ à, mua về rồi lãng phí. Griezmann em thấy đá cũng hay. Khả năng độc lập tác chiến tốt dù nhỏ con. Tuy nhiên chắc Alt chẳng bán cho Real và cũng ko có dấu hiệu nào của Real muốn mua anh này cả :D

Mata

Xe container
Real nên mua 1 tiền vệ dạng như Matic để còn đánh chặn thì hợp lí hơn, cặp Kross - Modric sở trường của 2 chú này là tiền vệ tấn công, đá ở dưới rât lãng phí và ko phát huy hiệu quả. Và mua thêm 1 tiền đạo cắm nữa (vị trí này mua sẽ khó vì hàng chất ko đội nào bán) Benzema hết thời rồi, ko còn sắc sảo như thời ở Lyon.

Mata

Xe container
TV chạt lắm rồi cụ à, mua về rồi lãng phí. Griezmann em thấy đá cũng hay. Khả năng độc lập tác chiến tốt dù nhỏ con. Tuy nhiên chắc Alt chẳng bán cho Real và cũng ko có dấu hiệu nào của Real muốn mua anh này cả :D
Có Ronaldo với Bale rồi thì mua Grizman để làm gì hả cụ. Chính ra nếu khôn ngoan thì Real nên mua thằng Jackson Matinez về cạnh tranh với Benzema thì sẽ hợp lí. Chứ ông Benzema thấy ko có ai dự bị nên cũng ko cố gắng.

Becgie

Xe điện
Có Ronaldo với Bale rồi thì mua Grizman để làm gì hả cụ. Chính ra nếu khôn ngoan thì Real nên mua thằng Jackson Matinez về cạnh tranh với Benzema thì sẽ hợp lí. Chứ ông Benzema thấy ko có ai dự bị nên cũng ko cố gắng.
Hì, đó là em phân tích thôi chứ em có bảo mua đâu cụ. Muốn mua là cụ [@thanh040506;357778] cơ :D

MANKICHI_01

Xe buýt
Ngoài lề chút nhà mềnh có ai xem Việt Nam vs MC không ah???