[Funland] Kế hoạch tuyệt vời của Đặng Lê Nguyên Vũ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mà riêng anh em nhà Vượng Vin chơi kiểu Mafia từng 1 thời làm gạc đờ co cho soái ngọ thì e tay không sạch lắm đâu.
Cụ có biết cụ đang vi phạm luật an ninh mạng hay không?

NTA1606

Xe hơi
nói chung là 1k tỷ đô thì hơi nổ nhưng thực tế bác ấy vẫn tạo công ăn việc làm cho nhiều người

Marda49

Xe buýt
Hệ sinh thái là tự tạo ra, cụ Vũ cũng có hệ sinh thái bạn bè của cụ ấy, như có người cho vay làm đến nay cụ ấy mấy chục năm vẫn trả lương thôi. Buôn có bạn bán có phường 101% doanh nhân đều có bạn có phường cả. Đừng chê phường này kém hơn phường khác, ai "tinh hoa" hơn :D trong quan niệm nhiều người tinh hoa là đỗ đạt vinh quy bái tổ, sai hoàn toàn.
Hệ sinh thái nào do mình tạo ra. Bởi vậy người ta mới nói con người không chọn được cha mẹ sinh mình ra, quê hương nơi mình sinh ra. Tôi đâu có chê cái hệ sinh thái của Qua?? Nhưng nhận xét khách quan thì cái hệ sinh thái của Qua nó thấp nhất, sinh ra trong cái gia đình nônh dân, đi học cũng ở với đám sinh viên chủ yếu con em nông dân( bây giờ bọn trẻ hay nói mây tầng nào gặp gió tầng ấy). Với hệ sinh thái như vậy mà Qua vươn lên như vậy thì phải nỗ lực gấp trăm

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Trung Nguyên doanh thu cả nội địa hàng năm khoảng 250 triệu usd, tỷ trọng là bé, nhưng lợi nhuận và giá trị gia tăng của nó nhận số 2 thì chắc không ai dám nhận số 1.

Cái xuất khẩu thô 3-4 tỷ usd lợi nhuận biên rất mỏng, thậm chí lợi nhuận dựa trên chèn ép nông dân.
p/s: Tây Nguyên đang (2022-2023) ồ ạt chặt bỏ cà phê chuyển sang trồng chanh dây + sầu riêng.
Thớt đang nói về xuất khẩu kiếm $ của TN, nay ta lại quay xe chỉ nói về thị trường nội địa chăng?

Marda49

Xe buýt
Cụ có biết cụ đang vi phạm luật an ninh mạng hay không?
Anh em nhà đó làm cho soái Ngọ thì ai cũng biết mà cụ.

Marda49

Xe buýt
Thớt đang nói về xuất khẩu kiếm $ của TN, nay ta lại quay xe chỉ nói về thị trường nội địa chăng?
Thì cũng như VN xuất khẩu mỗi năm hàng triệu tấn gạo nhưng người ta vẫn ca ngợi ông Hồ Quang Cua với giống gạo ST25 . Mà tỉ trọng ST25 cũng có được bao nhiêu đâu phải không nào??

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Hệ sinh thái nào do mình tạo ra. Bởi vậy người ta mới nói con người không chọn được cha mẹ sinh mình ra, quê hương nơi mình sinh ra. Tôi đâu có chê cái hệ sinh thái của Qua?? Nhưng nhận xét khách quan thì cái hệ sinh thái của Qua nó thấp nhất, sinh ra trong cái gia đình nônh dân, đi học cũng ở với đám sinh viên chủ yếu con em nông dân( bây giờ bọn trẻ hay nói mây tầng nào gặp gió tầng ấy). Với hệ sinh thái như vậy mà Qua vươn lên như vậy thì phải nỗ lực gấp trăm
Cụ quên mất qua sinh năm 1971. Cái thời qua học đại học cả xã hội này nghèo và đói ăn như nhau. Khi đó miền Nam nhiều tiền trong xã hội hơn miền Bắc và kinh nghiệm thương trường hơn. Chỉ có nhũng người đi đông Âu mới trải nghiệm mở cửa, thương trường khi Liên Xô sụp đổ. Cụ nói "hệ sinh thái của qua thấp nhất" thì cụ quá coi thường người dân rồi. Cụ vào miền Nam mà xem đầy người mặc quần sóc đi dép lào chạy xe honda cà tàng mà tiền ngầm 100 1000 tỷ

vanquynh2009

Xe đạp
ở bên Mỹ cũng nhiều người từng nghĩ Elon Musk là kẻ điên rồ nhưng hãy xem những gì chủ tịch Musk đạt được

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nói "thấp nhất" về học vấn có thể nói đến cụ Trầm Bê ở Nam và cụ Thản thuốc lào miền Bắc. Cả hai đều rất siêu. Còn qua thì đừng chê qua học rất giỏi, chỉ là thích kiếm tiền không thích học thôi

Marda49

Xe buýt
Cụ quên mất qua sinh năm 1971. Cái thời qua học đại học cả xã hội này nghèo và đói ăn như nhau. Khi đó miền Nam nhiều tiền trong xã hội hơn miền Bắc và kinh nghiệm thương trường hơn. Chỉ có nhũng người đi đông Âu mới trải nghiệm mở cửa, thương trường khi Liên Xô sụp đổ. Cụ nói "hệ sinh thái của qua thấp nhất" thì cụ quá coi thường người dân rồi. Cụ vào miền Nam mà xem đầy người mặc quần sóc đi dép lào chạy xe honda cà tàng mà tiền ngầm 100 1000 tỷ
Cái thời có nghèo thì chính phủ thời đó cũng tạo điều kiện cho sinh viên học bỗng đi Đông Âu được đãi ngộ cao nhất.
Cụ Vũ sinh năm bao nhiêu,dấn thân vào thương trường khi nào mà cụ bảo là khi đó nông dân miền Nam còn giàu?
Cụ hỏi các cụ trên đây cho khách quan xem xuất thân xuất phát điểm của hội Đông Âu ngon hay Qua ngon hơn??

linh.7

Xe buýt
Em vote Qua

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cái thời có nghèo thì chính phủ thời đó cũng tạo điều kiện cho sinh viên học bỗng đi Đông Âu được đãi ngộ cao nhất.
Cụ Vũ sinh năm bao nhiêu,dấn thân vào thương trường khi nào mà cụ bảo là khi đó nông dân miền Nam còn giàu?
Cụ hỏi các cụ trên đây cho khách quan xem xuất thân xuất phát điểm của hội Đông Âu ngon hay Qua ngon hơn??
Cái chính là mình không muốn nói đổ tội cho "xuất phát điểm". Không muốn so sánh. Mà muốn nói thụec tế với những người tự thân thì hệ sinh thái do mình tạo ra

Cụ đang nói đến chuyện xuất phát điểm nghĩa là cụ đang AQ tự an ủi mình vì ko có xpđ như hội Đông Âu và kỳ thị doanh nhân. Đó là 1 dạng bệnh tâm lý xã hội

Tại sao rất rất nhiều người đi đông Âu mà ko phải ai cũng thành công? Nếu muốn so thì nên so như thế, khác biệt trong cùng bối cảnh

Chỉnh sửa cuối:

intl

Xe tải
Giá trị gia tăng của G7 cho Việt Nam cũng không phải là khủng khiếp nhất nhì.
Quy ra cũng đâu có hơn ông gì bán bột đá mà cứ mỗi lần nói về kinh doanh thì một số ofer lại liên tưởng tới ;)

Trung Nguyên doanh thu cả nội địa hàng năm khoảng 250 triệu usd, tỷ trọng là bé, nhưng lợi nhuận và giá trị gia tăng của nó nhận số 2 thì chắc không ai dám nhận số 1.

Cái xuất khẩu thô 3-4 tỷ usd lợi nhuận biên rất mỏng, thậm chí lợi nhuận dựa trên chèn ép nông dân.
p/s: Tây Nguyên đang (2022-2023) ồ ạt chặt bỏ cà phê chuyển sang trồng chanh dây + sầu riêng.

boss79

Xe hơi
Nói gì thì nói chứ em là em vẫn nể và đánh giá cao tay Qua này.
Đem ngoại tệ về cho đất nước, tiêu thụ nông sản, tạo công ăn việc làm cho bà con..
Là đại gia tiền mặt, tiền gửi ngân hàng, siêu xe..Chứ không phải chứng khoán, tiền hơi..
Không quân xanh quân đỏ
Không phân lô bán nền
Qua giờ mà rút hết tiền gửi ra thì ngân hàng cũng căng chứ chả đùa
Sơ sơ thì Qua gửi tầm bao nhiêu cụ?

Marda49

Xe buýt
Cái chính là mình không muốn nói đổ tội cho "xuất phát điểm". Không muốn so sánh

Cụ đang nói đến chuyện xuất phát điểm nghĩa là cụ đang AQ tự an ủi mình vì ko có xpđ như hội Đông Âu và kỳ thị doanh nhân
Tôi không đổ cho xuất phát điểm. Tôi nhận xét khách quan. Qua làm được cái điều phải nói là triệu người có 1. Nhưng nhìn lại xuất thân xuất phát điểm của Qua thì phải kính nể hơn, phải là trăm triệu người có 1 mới đúng.
Tôi cũng méo có chê gì cái đám đông Âu. Tôi cũng rất phục đám ấy. Bởi vậy tôi mới hay chọc đám 3 sọc là chúng mày nhìn đi! Tỉ phú VN toàn là Việt kiều Đông Âu chứ Việt kiều Mẽo méo thấy ai. Nhưng mà khen đám Đông Âu 1 thì phải khen Qua tới 10 mới đúng. Tuy nhiên có nhiều thằng tự ti dân tộc dìm Qua thấy ớn. Không biết ở ngoài đời hơn ai mà chê là giỏi.

muadem

Xe cút kít
Các cụ chê hay dè bỉu gì ổng chứ em thấy cafe Trung nguyên pha phin rất ngon, nhất là số 4. Uống thứ này rồi thì mấy quán khác không thể qua mặt được.