[Funland] Kể chuyện về cách kiếm tiền "On Lai"

Ướt Mi

Xe buýt
Túm lại là thấy mỗi cụ có hứng thú thôi. =))

2. Cháu bán cuộc gọi cho người Việt.
Cái này đáng lẽ cháu để sang thứ 3 thứ 4 gì đó. Nhưng có vẻ nhiều cụ nghĩ cháu chém gió. Cái này đơn giản ạ.
2013 cháu làm dịch vụ quảng cáo Google (thực ra cái này cháu tiếp xúc từ 2009 cái hồi Gu gồ toàn rặt tiếng anh) để phục vụ cho cái bán ebook. Khi nhận lời một số người trong dịch vụ thông hút bể phốt có cụ nào làm google Adwords xác nhận cho cháu phát là giá từ khóa của mảng này hiện tại phải tầm 150k - 200k/ nhấp chuột. Hồi đó cháu ôm top cho 2 đơn vị (tất nhiên là dùng tiểu xảo) vì mỗi ngày chi phí cho dịch vụ này nếu đứng top1 của Google Adword cũng phải mất 4 củ - 6 củ. Vì vậy việc sử dụng tiểu xảo nở rộ. Cháu đứng ra nhận ôm 2 top cho 2 cty mỗi ngày cháu lấy 4 củ cho 2 cty. Trừ chi phí mỗi ngày được 2 củ. Mỗi tội cứ 8h sáng cắm mặt vào máy tính - 5h chiều mới rời *** ra. Cháu làm 2 tháng chán quá nên nghĩ cái khác. Đó là bán cuộc gọi. Cháu đầu tư cho 3 đứa em thực hiện SEO mấy từ khóa đó để lên top google và thỏa thuận với mấy cty đã dùng dv adwords với giá 200k/cuộc. ( Vẫn còn cái web williamcuong.com )
Cụ làm ntn mà khách nó vào hàng em mua ầm ầm với .

TNLak

Xe điện
Đợt này em làm thêm cái dịch vụ tạo mùi hương sang chảnh cho các sự kiện với spa nên cũng hay di chuyển nhiều. Các mục online vẫn đều vì hiện tại gần như thu nhập thụ động. Em vẫn trích cho một dự án mới về ứng dụng (app điện thoại). Do không biết code nên em thuê cũng ngót nghét 40 củ (em làm vì em thích thôi, không tính lợi nhuận với kiếm tiền. Nó là một dạng cộng đồng thông báo tắc đường). Còn lần đầu thu được thành quả là cái bán tài liệu, buồn cười lắm. Lúc đầu lẹt đẹt tí em toàn để giá 500d với 1000d max 5k, trừ 55% mà vẫn được bát phở. Sau vài tháng lượng truy cập tăng đột biến có những lúc 200-300/ thời điểm. Và từ đó em thấy online cũng có thể kiếm tốt. Nó là một chuỗi các dự án sau này. Tuy nhiên trong topic này em chỉ đưa ra những case đã hiệu quả. Còn những cái làm xong chẳng đâu vào đâu thì ko ít.
Cụ thuê code yêu cầu ntn mà đắt vậy

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Cụ thuê code yêu cầu ntn mà đắt vậy
Cũng dài chục trang thỏa thuận hai bên cụ ạ.
Tính cả những bonus và upgrade sau này.
Em chú ý đến cả lộ trình còn giá đắt rẻ thì em nghĩ hợp lý với yêu cầu em đưa ra.
Vì cơ bản những vấn đề liên quan đến sáng tạo và chất xám nếu trả cho họ một khoản tốt thì mình sẽ nhận được một chất lượng tương xứng.

TNLak

Xe điện
Em chú ý đến cả lộ trình còn giá đắt rẻ thì em nghĩ hợp lý với yêu cầu em đưa ra.
Vì cơ bản những vấn đề liên quan đến sáng tạo và chất xám nếu trả cho họ một khoản tốt thì mình sẽ nhận được một chất lượng tương xứng.
Hehe chắc cũng cụ thể chi tiết, 40 là cụ tính monthly hay total project ạ, nếu monthly thì em nghĩ cũng khá cao đó ;)

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com

kasumi blue

Đi bộ
e thấy mấy thầng bạn IT của e nó kiếm tiền bằng cách làm video câu view thôi.mỗi tháng cũng đk tầm 100-500obama..nhưng vất lắm

Phan_Anh8558

Xe hơi
Nhiều người giỏi ngỡ ngàng luôn nhỉ

rophi

Xe máy
Cái này em thử rồi. Mệt với khâu nói và âm nhạc, quay đi quay lại mấy lần. Con f1 nhà em suốt ngày xem bé Na với KN Chên nờ. Nếu ko phải nhạc của mình thì dễ dính bản quyền và ko được lên. Túm lại là vất. Còn một đội cosplay thì lại quá sức. Hehe

Nhóc nhà em cũng nghiện xem món này nhưng bị bắt trước theo mấy em bé trên đó, nói giọng.. khó nghe quá cụ. không biết cai cho F1 như thế nào vì lẫn các loại giọng địa phương mà bé thì lại hay bắt trước. nguy hiểm quá !!

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Nhóc nhà em cũng nghiện xem món này nhưng bị bắt trước theo mấy em bé trên đó, nói giọng.. khó nghe quá cụ. không biết cai cho F1 như thế nào vì lẫn các loại giọng địa phương mà bé thì lại hay bắt trước. nguy hiểm quá !!
Giọng này là giọng người lớn sau đó chuyển bằng phần mềm cụ ạ. Kệ nó đi, nó xem được mấy bữa là chán òm ra ngay :D

nguyentoyotahn

Xe buýt
Em hóng kinh nghiệm kiến tiền on nai :D
Thôi đê, cụ đừng hóng, cứ tập trung vào cái nick tím ấy, nhường em với các cụ khác nhá. Tiền trong XH không tự nhiên sinh ra và mất đi, nó chỉ chuyển từ túi ng này sang túi ng khác " trích định luật bảo toàn Anh Xờ Tanh"

gis123

Xe điện
Nếu app của cụ mới mẻ thì cụ nên quan tâm đến vấn đề bảo vệ ý tưởng. Vì ngon cái là bị copy ngay, thậm chí chính cty làm cho mình. Nhưng cái này hiện vẫn chưa được bảo vệ tốt, trên Google Play đầy hàng nhái.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Nếu app của cụ mới mẻ thì cụ nên quan tâm đến vấn đề bảo vệ ý tưởng. Vì ngon cái là bị copy ngay, thậm chí chính cty làm cho mình. Nhưng cái này hiện vẫn chưa được bảo vệ tốt, trên Google Play đầy hàng nhái.
Đã xác định app thì phần ý tưởng là điều chấp nhận bị nhái rồi ạ.

xindungbanem

Xe hơi
Startup là đây

hieusoren

Xe hơi
Cụ giỏi quá e vào tham khảo ạ :D

thinhkieuphong

Xe điện
Chủ đề hay mà không có thêm bài nhỉ. Em tiếc có chút kiến thức thì phọt hết ra rồi (em chưa chiến thực bao giờ; cũng chưa máu lằm do thu nhập hiện tạm ổn, và cũng bận).

Để thêm phần sôi nổi, em thiển nghĩ các cụ có thể chia sẽ cảm xúc ở lần đầu thu được thành quả :) Không phải đưa ra con số ah.
ngày xưa em chơi PTU, RS và MU, tháng cũng được hơn chục acc mỗi loại để bán :D (đấy là em làm chơi thôi chứ làm nghiêm chỉnh thì kinh dị lắm tháng vài triệu đến vài chục triệu, vì MU rút về Bank được). Từ hồi CEO MU bị FBI tóm em cũng nghỉ luôn :))

e thấy mấy thầng bạn IT của e nó kiếm tiền bằng cách làm video câu view thôi.mỗi tháng cũng đk tầm 100-500obama..nhưng vất lắm
đấy làm Youtube kiếm tiền như em nói đó cụ :D

nobj.nobjta

Xe đạp
hix em làm ngân hang ngồi xem mấy ông đến rút western union mấy tram triệu một lần các cụ ah. cuối cùng em đúc kết ra được là kiếm tiền oline là có that nhưng không có cụ nào dạy cả hixxxxx

giac_mo_4_banh

Xe buýt
ngày xưa em chơi PTU, RS và MU, tháng cũng được hơn chục acc mỗi loại để bán :D (đấy là em làm chơi thôi chứ làm nghiêm chỉnh thì kinh dị lắm tháng vài triệu đến vài chục triệu, vì MU rút về Bank được). Từ hồi CEO MU bị FBI tóm em cũng nghỉ luôn :))

đấy làm Youtube kiếm tiền như em nói đó cụ :D
cụ kieuphong có phải ngày xưa tham gia bên UDS đúng không ạ?
------
Em cũng đang chán cảnh làm công ăn lương, muốn kiếm cái gì đó để làm khoản thu nhập thụ động đây ạ. Với mong muốn này thì cũng đang ngắm tới thị trường online :D

sshaan

Đi bộ
Em cũng đang mày mò làm MMO, bước đầu khá khả quan khi ngày nào cũng có tiền nhưng chỉ là xu lẻ. Được cái là nó dần dần tăng đều.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Mấy tháng trước ở công ty em có ông nhân viên cũ, xưa xin nghỉ ở công ty về thất nghiệp, ngồi học cách cày Video youtube. Giờ cũng 4-5000$/tháng.
sau đi xin làm lại chỗ em rồi dạy các anh em công ty làm. Cũng có vài người rút được 1000$ rồi mời anh em đi ăn nhậu.
Em cũng ham cơ mà thấy anh em bỏ bê cả việc công ty để cày cái này thấy không ổn. Nên em không học theo.
Nhưng đúng là anh ấy giờ tháng được 4-5000$ (em nhìn thấy đi rút rồi). Bắt ông ý đi công tác xa ông ấy nghỉ luôn. ổng bảo đi làm cho đỡ tự kỷ thôi chứ lương chẳng bõ so với làm Youtube. Hic.
Em làm bục mặt kiếm mấy triệu 1 tháng còn suốt ngày bị sếp chửi nữa. Liệu có nên cày cái video đó không nhỉ. Sao dễ kiếm tiền vậy thì cần gì đi học rồi đi làm khổ sở. Các cụ có kinh nghiệm kiếm tiền kiểu này thấy sao ạ