[Funland] Kể chuyện về cách kiếm tiền "On Lai"

wildness

Xe điện
Nghe cụ chủ kể mà e thèm. Cơ mà e chỉ thích bán sản phẩm thật, sờ nắn đc thôi :D
Nghề gì cũng có cái khó, và nó chọn người.
Trước em thấy nhiều bạn sv chơi mmo gõ captcha 1000 từ mới được 0.8$ tiền kiếm chỉ đủ trả tiền điện tiền internet. Và rất hại mắt.
Nói chung nhiều người thất bại lắm.

gis123

Xe điện
Em không biết cụ đề cập đến Sms ở dạng nào. Chứ thanh toán bằng sms thì bèo nhèo lắm ạ. Em nhớ hồi 2010 em tích hợp với thằng Vit Telecom sms bán tài liệu có 6tr bạc đòi mãi nó ko có tiền trả nên em cho luôn. Giờ nó to to khiếp.
Bác làm có 6T thì nó không buồn quan tâm, với cả chắc lúc đó cơ chế loằng ngoằng chứ kô phải quịt đâu. Tầm thời gian đó có một trang web nghe nhạc nó kiếm cho thằng VDC tiền tỷ hàng tháng

dovantien02

Xe hơi
bọn tây nó sử dụng ebook thế ko sợ bị phạt ah cụ ơi?

Kimi2016

Xe buýt
Cụ dạy e kiếm 10 củ 1 tháng với !

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Bác làm có 6T thì nó không buồn quan tâm, với cả chắc lúc đó cơ chế loằng ngoằng chứ kô phải quịt đâu. Tầm thời gian đó có một trang web nghe nhạc nó kiếm cho thằng VDC tiền tỷ hàng tháng
Dạ là Vitc chứ ko phải VDC ạ. Mỗi mảng đều phải tự doanh cụ ạ.

chuongtrinhhay

Xe hơi
thấy cụ chủ kinh doanh online kiếm vậy, nhưng chắc chỉ được mấy tháng thôi, hệ thống nó lại thay đổi, lại mất thời gian khá dài mới lấy lại được sức bật

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Sao cụ không tự động gửi link download vào email cho khách mà lại gửi thủ công thế ạ?
Em làm hệ thống từ ngày xưa nên nó lỗi thời dần. Mà nâng cấp coi như xây lại từ đầu. Em cũng chẳng biết code. Đa phần là tìm tòi mã nguồn mở như ưưodpress rồi dùng. Thủ công tý nên đỡ bị hack mất database. Giờ thì bán account cứ 25 obama cho cái link mega tầm 3k ebooks. :))

gis123

Xe điện
Dạ là Vitc chứ ko phải VDC ạ. Mỗi mảng đều phải tự doanh cụ ạ.
E tưởng cụ nói trạng từ VitTeo. Hồi đó cụ đã có thể làm việc trực tiếp với nhà mạng mà.
E thấy có người làm về kqxs kiếm lắm, mua nhà ầm ầm.
Cá nhân e cũng có đầu óc làm mấy cái đó nhưng do lười (ở với bố mẹ), do quan niệm nên gần như chưa dấn thân. Sắp tới em định viết ứng dụng cho đt thông minh, cũng có vài ý tưởng rùi :) E có quan điểm bán sản phẩm do tay mình làm ra là tốt nhất

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
bọn tây nó sử dụng ebook thế ko sợ bị phạt ah cụ ơi?
Em ko quan tâm đến họ dùng làm gì và dùng như thế nào cụ ạ. Có những cuốn 500 obama thì tiền đâu mà mua nên em thấy mua đều đều.

thấy cụ chủ kinh doanh online kiếm vậy, nhưng chắc chỉ được mấy tháng thôi, hệ thống nó lại thay đổi, lại mất thời gian khá dài mới lấy lại được sức bật
Em vẫn làm bình thường. Tuy nhiên ko được bằng trc đây ạ.

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Cụ thử tìm đọc bài báo cách đây mấy hôm về một ông bố làm lập trình viên thất nghiệp ở nhà nuôi con cho vợ đi làm. Quá say mê vào nó đến mức cả gia đình phản đối. Vợ còn ko cho tiền ăn sáng, ăn trưa... nhưng sau một thời gian theo đuổi đã được đầu tư một khoản kếch xù từ Facebook. Kiếm tiền online cũng vậy gần như thời gian ban đầu là tập trung ko kể ngày đêm. Gần như tự kỷ.
Em ko bảo là không có. Em chỉ bảo kiếm đc tầm đó thì ko nhẹ nhàng như cụ bảo đâu thôi keke.
Starup đc đầu tư 1 tỷ thì :D
Em sống bằng nghề on lai trúơc cụ 1 năm, giờ vẫn đang đâm đầu vào nên em mới nói keke

gis123

Xe điện
Cụ chủ có thể chia sẽ về cách lĩnh tiền an toàn được không ah. Gần đây có qui định đánh thuế khá ồn ào.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Cụ chủ có thể chia sẽ về cách lĩnh tiền an toàn được không ah. Gần đây có qui định đánh thuế khá ồn ào.
Thông thường ông nào nổi tiếng như vụ chim vừa rồi mới bị thuế nhòm ngó. Chứ nhận qua western union thì khác gì kiều hối đâu cụ. Đánh thuế kiều hối cho thì cho ăn gan zời chả dám. Đợt này có thẻ payoneer làm tài khoản nước ngoài rút tại Việt Nam vô tư.

hanoi666

Xe tăng
Em lập thớt này để hóng cách kiếm tiền "On Lai" của các cụ trong này cùng chia sẻ vì có vẻ nhiều cụ chưa nắm được cái loại này nên có những dấu hỏi cho tính thực tế. Sức em thì cũng cò con, cũng thử kinh qua vài ba thứ. Nhưng xét về một mặt nào đó em thấy việc kiếm tiền Online nó cũng không quá khó khăn. Không xét về việc đúng hay sai, hoặc chiêu trò thì mỗi tháng kiếm 15-30 củ là điều nhẹ nhàng. Em sẵn sàng chia sẻ những điều mình đã làm. Và mong rằng có cụ nào đã từng làm cùng chia sẻ kiến thức ạ.
-
CHÁU KHÔNG QUẢNG CÁO, CŨNG KHÔNG CUNG CẤP CÁC DỊCH VỤ GÌ Ở THỚT NÀY. NÊN CÁC CỤ ĐỪNG BẢO CHÁU QUẢNG CÁO TRÁ HÌNH. :D
-
Cháu chỉ đưa ra một số case đã làm, và đã có hiệu quả. Tất nhiên trong hiện tại một số cái vẫn đang vận hành. Nhưng vấn đề cháu đưa ra là hình thức. Chứ nếu đi theo thì chưa chắc đã hiệu quả. Vì trong hiện tại nó sẽ hơi cũ.

1. Cháu bán ebooks dạo cho Tây: Cái này cháu làm từ 2009. Điều này các cụ hỏi tại sao lại là ebooks dạo. Vì bọn Tây ebook nó cũng đắt đắt ngang ngửa với bìa cứng. Nhất là các cuốn trong ngành Y. Có những cuốn lên đến hàng ngàn Obama. Mà việc đầu tư cho bán dạo này nó không tốn kém về kinh tế quá nhiều với người triển khai chỉ là lọ lọ tìm, tải và viết lại nội dung (đôi khi là coppy & paste). Cứ định giá mỗi cuốn như vậy tầm 10-20 Obama. Chăm chỉ trong vòng 3 tháng để làm nội dung (tầm 2000-3000 cuốn) thì các cụ cứ yên tâm sau 3 tháng là bắt đầu có xèng rồi. Hồi đó có ngày cháu kiếm được 150 Ôbama.
tailieuplus.com (Đây là một dẫn chứng cho thực tế mỗi ngày kiếm được tầm 30-50 obama của thằng em cháu. Của cháu thì cháu dấu đã ;)) ).

2. Cháu bán cuộc gọi cho người Việt.
Cái này đáng lẽ cháu để sang thứ 3 thứ 4 gì đó. Nhưng có vẻ nhiều cụ nghĩ cháu chém gió. Cái này đơn giản ạ.
2013 cháu làm dịch vụ quảng cáo Google (thực ra cái này cháu tiếp xúc từ 2009 cái hồi Gu gồ toàn rặt tiếng anh) để phục vụ cho cái bán ebook. Khi nhận lời một số người trong dịch vụ thông hút bể phốt có cụ nào làm google Adwords xác nhận cho cháu phát là giá từ khóa của mảng này hiện tại phải tầm 150k - 200k/ nhấp chuột. Hồi đó cháu ôm top cho 2 đơn vị (tất nhiên là dùng tiểu xảo) vì mỗi ngày chi phí cho dịch vụ này nếu đứng top1 của Google Adword cũng phải mất 4 củ - 6 củ. Vì vậy việc sử dụng tiểu xảo nở rộ. Cháu đứng ra nhận ôm 2 top cho 2 cty mỗi ngày cháu lấy 4 củ cho 2 cty. Trừ chi phí mỗi ngày được 2 củ. Mỗi tội cứ 8h sáng cắm mặt vào máy tính - 5h chiều mới rời *** ra. Cháu làm 2 tháng chán quá nên nghĩ cái khác. Đó là bán cuộc gọi. Cháu đầu tư cho 3 đứa em thực hiện SEO mấy từ khóa đó để lên top google và thỏa thuận với mấy cty đã dùng dv adwords với giá 200k/cuộc. - Vẫn còn cái web williamcuong.com. Lưu ý cháu không nhận dịch vụ này và không liên quan đến cái quảng cáo google vào thời điểm này. Đỡ các cụ mợ bảo cháu quảng cáo trá hình.

3. Em bán tài liệu cho sinh viên và nghiên cứu sinh 2009

Cái này cũng chẳng có gì to tát lắm. Nhưng nó là cái khởi nguồn cho cái 1 (bán cho Tây). Thời sinh viên cháu học KTQD, cụ nào học cái này chắc biết rồi. Trước cổng trường có một loạt quán photo chuyên bán phao với luận án. Cứ mỗi lần mua thì tiểu luận Mác Lê tầm 20k, luận án, luận văn thì 50k đến 1 lít. Đợt đó em "mua buôn" một cái ổ cứng coppy tài liệu hết 3 củ được mấy nghìn tài liệu. Về nhà lọc ra rồi thuê viết 1 cái web hết 5 củ (cái ông viết web cho em sau này cũng kiếm tiền online. Mỗi tháng ông ấy kiếm được 300-400 củ. 1 năm mua được Huyndai Hillstate em sẽ kể lại cái case ông ấy làm ở phần tiếp). Sau khi mua xong tài liệu lại nhờ tích hợp sms với mấy đơn vị bắt đầu là Vit sau đó là fibo ở SG sau này là bảo kim với thẻ cào. Bán tẹt bô. Sau khi ck 55% cho nhà mạng với telcos thì mỗi ngày cũng được 400-500k. Vào mùa cao điểm thì còn kiếm ối xèng hơn. Nhưng làm được vài năm thì nó rộ lên. Nhiều trang ra đời với lại cháu thấy ko an toàn lắm. Có đợt thành viên post giáo trình của ngành công an nên em bị hỏi thăm mặc dù ko nặng nề lắm nhưng cảm thấy không an toàn nên nghỉ. Tuy nhiên cái này vẫn khá ổn nếu các cụ có nội dung ưu việt. Em biết 2014 mô hình 123doc của Vật giá vẫn kiếm được tầm 200tr/tháng với mô hình vận hành có 4-5 người.
chỉ giáo e vài chiêu đi cụ ơi :D

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Nghề gì cũng có cái khó, và nó chọn người.
Trước em thấy nhiều bạn sv chơi mmo gõ captcha 1000 từ mới được 0.8$ tiền kiếm chỉ đủ trả tiền điện tiền internet. Và rất hại mắt.
Nói chung nhiều người thất bại lắm.
Cái này là tốn tiền và hại mắt nhất. Chỉ béo thằng giới thiệu thôi. Hồi ấy toàn sinh viên làm tiền lĩnh được chưa bằng tiền net.

gis123

Xe điện
Em làm hệ thống từ ngày xưa nên nó lỗi thời dần. Mà nâng cấp coi như xây lại từ đầu. Em cũng chẳng biết code. Đa phần là tìm tòi mã nguồn mở như ưưodpress rồi dùng. Thủ công tý nên đỡ bị hack mất database. Giờ thì bán account cứ 25 obama cho cái link mega tầm 3k ebooks. :))
Em thấy những trang bán tài nguyên bảo mật ghê lắm. Nếu trang của cụ do cụ tự mò mẫm code wordpress, rồi hoạt động bán tự động thì em nghi nhiều lỗ hổng lắm. Có khi do cụ chưa bị dòm ngó nên chưa bị hack thôi ah.
Em khuyên cụ nên làm lại từ đầu.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Em thấy những trang bán tài nguyên bảo mật ghê lắm. Nếu trang của cụ do cụ tự mò mẫm code wordpress, rồi hoạt động bán tự động thì em nghi nhiều lỗ hổng lắm. Có khi do cụ chưa bị dòm ngó nên chưa bị hack thôi ah.
Em khuyên cụ nên làm lại từ đầu.
Em ko giỏi nên chỉ làm thủ công. :)) lưu sẵn chỗ khác. Khi nào có request thì gửi qua email. Chỉ cần bản backup bị hack thì up lại. Đợt trước năm nào cũng được mấy đồng chí hacker Angerie deface trang chủ chèn kinh koran lên. Nhưng mấy năm nay bỏ thêm 50 obama cho dịch vụ bảo mật của đơn vị cung cấp hosting thấy ok hơn.

Anhtraj

Xe tăng
hóng cụ chủ, lên ò đọc thấy cccm kiếm tiền sao nó đơn giản thế không biết :((

gis123

Xe điện
Em ko giỏi nên chỉ làm thủ công. :)) lưu sẵn chỗ khác. Khi nào có request thì gửi qua email. Chỉ cần bản backup bị hack thì up lại. Đợt trước năm nào cũng được mấy đồng chí hacker Angerie deface trang chủ chèn kinh koran lên. Nhưng mấy năm nay bỏ thêm 50 obama cho dịch vụ bảo mật của đơn vị cung cấp hosting thấy ok hơn.
Coi như cụ có 2 hệ thống: Front-end mời gọi khách mua hàng. Back-end gửi hàng cho khách, chỉ hệ thống này kết nối được với dl. Làm vậy bảo mật rồi, tuy thủ công thật. Em không hiểu đang đêm có tin nhắn reo có phải mò dậy gửi hàng cho khách không :D
Em tin là vẫn có khả năng nâng cao hàm lượng tự động cho hệ thống của cụ.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Coi như cụ có 2 hệ thống: Front-end mời gọi khách hàng mua hàng. Back-end gửi hàng cho khách, chỉ hệ thống này kết nối được với dl. Làm vậy bảo mật rồi, tuy thủ công thật. Em không hiểu đang đêm có tin nhắn reo có phải mò dậy gửi hàng cho khách không :D
Em tin là vẫn có khả năng nâng cao hàm lượng tự động cho hệ thống của cụ.
Trước đây thì có cụ ạ. Chuông reo là dậy. Giờ em hiện đại hơn chút. Sau khi thanh toán hoàn tất ở paypal sẽ tự động gửi luôn cái link tất cả. Thích cái gì vào đó tự tìm tự lấy. Hơn 3000 cuốn. Thi thoảng có sách hot lại mua bổ sung vào. Đợt này em cai máy tính được rồi. Chỉ tội ngủ khuya thì chưa.

gis123

Xe điện
Trước đây thì có cụ ạ. Chuông reo là dậy. Giờ em hiện đại hơn chút. Sau khi thanh toán hoàn tất ở paypal sẽ tự động gửi luôn cái link tất cả. Thích cái gì vào đó tự tìm tự lấy. Hơn 3000 cuốn. Thi thoảng có sách hot lại mua bổ sung vào. Đợt này em cai máy tính được rồi. Chỉ tội ngủ khuya thì chưa.
Nếu cụ bán cả rổ thế thì đơn giản quá ah :D