[Funland] Kể chuyện về cách kiếm tiền "On Lai"

tuewru

Xe buýt
Đang kiếm nhiều vậy sao cụ lại bỏ ạ
Hay nó ko còn hot nữa

gameover1107

Xe tăng
đây đang là 1 cách để kiếm tiền onl này :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lót dép hóng =P~
Tiền mã lực dạo này hẻo quá nên phải kiếm thêm :D

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em quen mấy con em xã hội cũng đang kinh doanh on nai.

Quá đơn giản, chụp mấy cái ảnh đưa lên mạng, ngày kiếm 1-2 củ nhẹ nhàng. Đỡ phải đứng TDH cho muỗi đốt.

1 tháng cháu còn kiếm được 5000 obama cơ cụ chủ thớt ạ...
Nhiệm vụ của cháu là lên otofun lập thớt bốc phét và chém gió ạ =))

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
E cũng quen biết vài pro MMO tháng kiếm đến cả củ to là chuyện bình thường :D
Kiểu củ to thì cũng có nhưng đầu tư vật lực và trí lực cao. Em chỉ bàn đến những cái gần gũi. Sờ được đếm được :D

Đang kiếm nhiều vậy sao cụ lại bỏ ạ
Hay nó ko còn hot nữa
Bẩm cụ, em vẫn làm. Tuy nhiên nó không được hot như xưa. :D
Hệ thống của em xây ngày xưa nó không được chuyên nghiệp như hiện tại nên việc sửa đổi nó khó.
Bình thường cứ nghe "ding" 1 cái nghĩa là có thanh toán Paypal và phải gửi sách cho người mua.
Nếu không chuyển kịp thời thì bọn tây nó report lên Paypal là dễ mất tài khoản thanh toán.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
1 tháng cháu còn kiếm được 5000 obama cơ cụ chủ thớt ạ...
Nhiệm vụ của cháu là lên otofun lập thớt bốc phét và chém gió ạ =))
Đấy là việc của cụ thôi. Cháu chỉ chia sẻ những gì cháu đã làm và đang làm. Nếu cụ nào có kinh nghiệm thì trao đổi thêm cho vui.
Vì thực tế cháu ít tiếp xúc, ít nhậu nhẹt cũng chẳng hay hội họp vì cái việc của cháu nó có đặc trưng và thường ít chia sẻ.

Đấy là việc của cụ thôi. Cháu chỉ chia sẻ những gì cháu đã làm và đang làm. Nếu cụ nào có kinh nghiệm thì trao đổi thêm cho vui.
Vì thực tế cháu ít tiếp xúc, ít nhậu nhẹt cũng chẳng hay hội họp vì cái việc của cháu nó có đặc trưng và thường ít chia sẻ.
Cụ cũng giống em. Chả uống đc bia rượu nên nhiều khi giao lưu cũng khó.
Em toàn cafe là chính.
En thì em thấy có 1 cách mấy em teen teen giờ hay làm. Là chụp ảnh nửa kín nửa hở khoe vếu ko ai thấy mặt kiếm lượt theo dõi. Nhiều nhiều tí lại bán. 1 ngày mỗi đứa làm cả đôi chục cái fb ảo.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thiên hạ lắm người tài, đặc biệt là các bạn trẻ, việc kiếm đc 5-10k$/ tháng là hiện thực.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
tiếp tục đi cụ ơi
Túm lại là thấy mỗi cụ có hứng thú thôi. =))

2. Cháu bán cuộc gọi cho người Việt.
Cái này đáng lẽ cháu để sang thứ 3 thứ 4 gì đó. Nhưng có vẻ nhiều cụ nghĩ cháu chém gió. Cái này đơn giản ạ.
2013 cháu làm dịch vụ quảng cáo Google (thực ra cái này cháu tiếp xúc từ 2009 cái hồi Gu gồ toàn rặt tiếng anh) để phục vụ cho cái bán ebook. Khi nhận lời một số người trong dịch vụ thông hút bể phốt có cụ nào làm google Adwords xác nhận cho cháu phát là giá từ khóa của mảng này hiện tại phải tầm 150k - 200k/ nhấp chuột. Hồi đó cháu ôm top cho 2 đơn vị (tất nhiên là dùng tiểu xảo) vì mỗi ngày chi phí cho dịch vụ này nếu đứng top1 của Google Adword cũng phải mất 4 củ - 6 củ. Vì vậy việc sử dụng tiểu xảo nở rộ. Cháu đứng ra nhận ôm 2 top cho 2 cty mỗi ngày cháu lấy 4 củ cho 2 cty. Trừ chi phí mỗi ngày được 2 củ. Mỗi tội cứ 8h sáng cắm mặt vào máy tính - 5h chiều mới rời đít ra. Cháu làm 2 tháng chán quá nên nghĩ cái khác. Đó là bán cuộc gọi. Cháu đầu tư cho 3 đứa em thực hiện SEO mấy từ khóa đó để lên top google và thỏa thuận với mấy cty đã dùng dv adwords với giá 200k/cuộc. ( Vẫn còn cái web williamcuong.com )

Pvsc

Xe ba gác
Em lập thớt này để hóng cách kiếm tiền "On Lai" của các cụ trong này cùng chia sẻ vì có vẻ nhiều cụ chưa nắm được cái loại này nên có những dấu hỏi cho tính thực tế. Sức em thì cũng cò con, cũng thử kinh qua vài ba thứ. Nhưng xét về một mặt nào đó em thấy việc kiếm tiền Online nó cũng không quá khó khăn. Không xét về việc đúng hay sai, hoặc chiêu trò thì mỗi tháng kiếm 15-30 củ là điều nhẹ nhàng. Em sẵn sàng chia sẻ những điều mình đã làm. Và mong rằng có cụ nào đã từng làm cùng chia sẻ kiến thức ạ.
-
Cháu chỉ đưa ra một số case đã làm, và đã có hiệu quả. Tất nhiên trong hiện tại một số cái vẫn đang vận hành. Nhưng vấn đề cháu đưa ra là hình thức. Chứ nếu đi theo thì chưa chắc đã hiệu quả. Vì trong hiện tại nó sẽ hơi cũ.

1. Cháu bán ebooks dạo cho Tây: Cái này cháu làm từ 2009. Điều này các cụ hỏi tại sao lại là ebooks dạo. Vì bọn Tây ebook nó cũng đắt đắt ngang ngửa với bìa cứng. Nhất là các cuốn trong ngành Y. Có những cuốn lên đến hàng ngàn Obama. Mà việc đầu tư cho bán dạo này nó không tốn kém về kinh tế quá nhiều với người triển khai chỉ là lọ lọ tìm, tải và viết lại nội dung (đôi khi là coppy & paste). Cứ định giá mỗi cuốn như vậy tầm 10-20 Obama. Chăm chỉ trong vòng 3 tháng để làm nội dung (tầm 2000-3000 cuốn) thì các cụ cứ yên tâm sau 3 tháng là bắt đầu có xèng rồi. Hồi đó có ngày cháu kiếm được 150 Ôbama.
tailieuplus.com (Đây là một dẫn chứng cho thực tế mỗi ngày kiếm được tầm 30-50 obama của thằng em cháu. Của cháu thì cháu dấu đã ;)) ).

Cái này đáng lẽ cháu để sang thứ 3 thứ 4 gì đó. Nhưng có vẻ nhiều cụ nghĩ cháu chém gió. Cái này đơn giản ạ.
2013 cháu làm dịch vụ quảng cáo Google (thực ra cái này cháu tiếp xúc từ 2009 cái hồi Gu gồ toàn rặt tiếng anh) để phục vụ cho cái bán ebook. Khi nhận lời một số người trong dịch vụ thông hút bể phốt có cụ nào làm google Adwords xác nhận cho cháu phát là giá từ khóa của mảng này hiện tại phải tầm 150k - 200k/ nhấp chuột. Hồi đó cháu ôm top cho 2 đơn vị (tất nhiên là dùng tiểu xảo) vì mỗi ngày chi phí cho dịch vụ này nếu đứng top1 của Google Adword cũng phải mất 4 củ - 6 củ. Vì vậy việc sử dụng tiểu xảo nở rộ. Cháu đứng ra nhận ôm 2 top cho 2 cty mỗi ngày cháu lấy 4 củ cho 2 cty. Trừ chi phí mỗi ngày được 2 củ. Mỗi tội cứ 8h sáng cắm mặt vào máy tính - 5h chiều mới rời *** ra. Cháu làm 2 tháng chán quá nên nghĩ cái khác. Đó là bán cuộc gọi. Cháu đầu tư cho 3 đứa em thực hiện SEO mấy từ khóa đó để lên top google và thỏa thuận với mấy cty đã dùng dv adwords với giá 200k/cuộc. - Vẫn còn cái web williamcuong.com
Tưởng kiếm tiền on Lai Giống, té ra quảng cáo trá hình,
Em out

Túm lại là thấy mỗi cụ có hứng thú thôi. =))

2013 cháu làm dịch vụ quảng cáo Google (thực ra cái này cháu tiếp xúc từ 2009 cái hồi Gu gồ toàn rặt tiếng anh) để phục vụ cho cái bán ebook. Khi nhận lời một số người trong dịch vụ thông hút bể phốt có cụ nào làm google Adwords xác nhận cho cháu phát là giá từ khóa của mảng này hiện tại phải tầm 150k - 200k/ nhấp chuột. Hồi đó cháu ôm top cho 2 đơn vị (tất nhiên là dùng tiểu xảo) vì mỗi ngày chi phí cho dịch vụ này nếu đứng top1 của Google Adword cũng phải mất 4 củ - 6 củ. Vì vậy việc sử dụng tiểu xảo nở rộ. Cháu đứng ra nhận ôm 2 top cho 2 cty mỗi ngày cháu lấy 4 củ cho 2 cty. Trừ chi phí mỗi ngày được 2 củ. Mỗi tội cứ 8h sáng cắm mặt vào máy tính - 5h chiều mới rời *** ra. Cháu làm 2 tháng chán quá nên nghĩ cái khác. Đó là bán cuộc gọi. Cháu đầu tư cho 3 đứa em thực hiện SEO mấy từ khóa đó để lên top google và thỏa thuận với mấy cty đã dùng dv adwords với giá 200k/cuộc. ( Vẫn còn cái web williamcuong.com )
cháu vẫn đang hóng.

Dunga_otf

Xe buýt
Cháu đang định làm cái niche Amazon cụ tư vấn giúp đc ko?

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Cháu đang định làm cái niche Amazon cụ tư vấn giúp đc ko?
Niche Amz đợt này làm khó ăn lắm cụ. Cách đây 3-4 năm thì còn kiếm được, em thấy đợt ấy bên KTO kiếm ác. Nhưng tầm 2014 Amz nó giảm ngày lưu cache xuống nên không ăn thua. Thiên hạ đổ sang bán áo phông với drop shipping hết. Lớp cụ Trần Tỉnh ngày xưa chuyên Adsen với Amz (Affiliate).

Crawler

Xe tăng
Em cũng hóng cao thủ mờ mờ ô chia sẻ :)

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Ngày 150 obama e coi là cao thủ rồi ạ :D
Dạ em không dám. Thực ra trong of có nhiều cụ có tuổi tác, đôi khi cách nhìn của các cụ ấy về kiếm tiền trực tuyến nó hơi khắt khe. Em chỉ chia sẻ một cách thoải mái để mọi người có cái nhìn thân thiện hơn thôi. Chứ con số đó thì đưa ra với ai ạ. Mỗi ngày em kiếm được từng đó nhưng mất đi gấp 20 lần từng đó thì cũng chẳng thấm vào đâu =))