K5 bằng giá CAMRY có nên mua ???

Mazspeed

Xe container
Bác muốn mua cũng làm gì có xe mà mua hả bác ?
Sao thế? Sao lại không có xe mà mua?

Tóm lại, lời khuyên chân thành nhất là ntn:
- Nếu bác có đủ tiền và phân vân mua con Vios, hãy đi thử con Forte TH hay Cruze.
- Nếu bác có đủ tiền và phân vân mua con Altis 2.0 AT, hãy đi thử con K5 Optima.
- Nếu bác có đủ tiền và phân vân mua con Camry LE, hãy đi thử con K7.
- Và nếu tiền không là vấn đề của bác thì xúc luôn con Mec, BMW hay Audi mà bác kết từ cái nhìn đầu tiên mà đếch cần thử thiếc cho mất thời gian.
Bác cứ theo lời em khuyên, bác sẽ thấy các Bảng xếp hạng chất lượng của Toy đếch có ý nghĩa gì sấc nếu từng sản phẩm của nó bị so sánh với con có phân khúc cao hơn.
Em xin hết ạ.
Hay, rất xác đáng, "Bảng xếp hạng chất lượng của Toy đek có ý nghĩa gì nếu từng sản phẩm bị so sánh với con có phân khúc cao hơn". Quá đúng, giả sử so Vios với S-Class, không có ý nghĩa gì, chuẩn không cần chỉnh :)) :)) :)) :)) :)).

AF-1

Xe buýt
Nhà cháu đến ạ ông cụ Mát-phít ạ :)), cháu biết cụ dùng xe của phát xít Đức bao năm nay dồi mà sao cụ vẫn ko tha cho các fan xe Nhật bửn với xe Hàn cuốc :-|. Mà thỉnh thoảng có ông ngứa mũi lại đi làm nhà khảo cổ móc cái thớt này lên để ném đá cụ, vui vãi lều b-) :)) ! Cụ Mát làm cái thống kê nhanh xem từ là lúc có cái thớt này là vào tháng 9 năm một nghìn chín trăm năm ngoái cho đến dờ thì có bao nhiêu xe K7 được bán và bao nhiêu xe Cam được mua ạ. Cụ mà làm được thì nhà cháu cứ gọi là phục cụ sát đất ạ ! =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

nk31

Xe tải

Hay, rất xác đáng, "Bảng xếp hạng chất lượng của Toy đek có ý nghĩa gì nếu từng sản phẩm bị so sánh với con có phân khúc cao hơn". Quá đúng, giả sử so Vios với S-Class, không có ý nghĩa gì, chuẩn không cần chỉnh :)) :)) :)) :)) :)).
ý bác ý là phân khúc cao hơn nhưng số tiền bỏ ra thì như nhau . Bác thông minh thế mà cứ cố tình hiểu sai ý của người ta nhỉ ?:)

Chỉnh sửa cuối:

Chipdaddy

Xe đạp

Hì hì... ý em là cùng 1 giá tiền bỏ ra không chênh nhau nhiều lắm thì có thể xúc được 1 em Hàn ở phân khúc cao hơn Toy. Trong khi các Bảng xếp hạng chất lượng đa số được đánh giá trên cùng phân khúc. Cho dù chất lượng xe Hàn xẻng chưa thể so được xe Toy, thì ngồi 1 thằng phân khúc cao hơn, nhiều đồ chơi hơn thì vẫn sướng hơn, phải không bác. Chưa kể Huyndai _ Kia và Toy đều là thương hiệu xe bình dân như nhau cả.
Ví dụ, nhiều cụ vẫn thích cưỡi em Camry LE hơn Mec C200 dù cùng giá, Mec ăn đứt Toy về đẳng cấp nhưng Cam rộng rãi, thoải mái hơn. Bọn em chọn xe Hàn cũng cùng 1 lí do gần như vậy bác ạ.
Tất nhiên, chỉ đúng với bọn ít tiền, cần phải cân nhắc lựa chọn 1 sp: TỐT TRONG TẦM TIỀN như em.

Mazspeed

Xe container
Lão AF-1 đã vào đây nhắc đểu em, em xin thôi không chiến nữa, nhường các bác tha hồ chọn thằng nào thì chọn. Em về làng chứng thối của em đây :).

binhcan

Xe buýt
Ơ kìa cụ Maz sao thế, tiếp tục đi chứ cụ, đang đoạn cao trào mà, cố gắng được 113 trang như bác gì nói cụ bên box Ford đó.

Bát_Quái

Xe buýt
cụ Maz bỏ đi dở chừng thì mất vui rồi hehehe.

tui nhớ vừa rồi coi trên báo có danh sách hãng xe tốt nhất 2011 hay 2010 gì đó có Lexus LS và dặc biệt là Huyndai Equues cũng lọt mới KINH , mà nhìn cũng đẹp đấy chứ, ko nên coi thường KIA - Hyundai nha các cố.

Mazspeed

Xe container
Lão AF-1 cố tình chơi khó em. Làm sao mà em lấy được số lượng cụ thể K7 với Camry tiêu thụ 9 tháng qua được. Chỉ có thể cảm nhận thôi, nhiều khả năng từ khi có cái thớt này thì K7 chưa bán được thêm cái nào, K5 chắc được 1 cái, còn Camry thì... không đếm được :D, chỗ ks em gửi xe chỉ riêng từ đầu tháng 7 này nhận thêm 3 cái Camry, 2 2.4G và 1 LE, làm cho chật ơi là chật. Cảm nhận thế thôi chứ số má cụ thể lấy đâu ra. Vậy nên thôi các bác cứ bàn tiếp thoải mái cho đến khi nào ra được thì thôi, em xin hết :)).

Bát_Quái

Xe buýt
vừa rồi trên báo có đăng bên MỸ Sonata của Hyundai bán chạy hơn Camry từ đầu năm nay đến giờ đó, và lãnh đạo Toy cũng thừa nhận sonata hơn Camry.

và mục tiêu của Camry là phải dành lại thị phần từ Sonata =)) thật ko nên coi thường Hàn Xèng.

năm sau mà mua xe chắc mình cũng nên cân nhắc, có tiền mua nhập Mỹ thì ko nói chứ mua xe trong nước sợ rồi nên sẽ xem xét mấy con Kia.

Bát_Quái

Xe buýt
K5 kiểu giáng thế nào ko nói chứ bản chất nó = Sonata mà ?

con Sonata màu đen bóng nhìn đẹp thôi rồi.

kiendudu

Xe tải
em nghĩ sắp tới camry 2012 (chassis mới) > Sonata (chassis 2010) > Kia K5

đợi năm sau hãng mua camry 2012 (chassis mới)

Bát_Quái

Xe buýt
đơn giản là thế này, thằng Toy mà ko phát triển mẫu Camry cải tiến vượt trội mà vẫn lẹt đẹt như mấy mẫu vừa rồi thì bảo đảm chẳng dành lại được thị phần từ tay thằng Hàn Xèng, chủ tịch của Toy còn thừa nhận thất bại của Camry để mất vị trí bán chạy nhất MỸ vừa qua vào tay Sonata nên đang quyết tâm để dành lại =)) ko biết dành được ko, 1 thằng đang lên như diều 1 thằng đang khốn đốn chất lượng.

nói chung là tháng 2 âm năm tới đây mua xe thì có lẽ mình chọn xe Hàn cho lành chứ Toy toàn lỗi với chẳng Tạch ( trừ toy Mỹ ) Toy VN ko chơi hic hic sợ quá

GAT

Xe điện
Túm lại: Thích là một chuyện còn khi xuống tiền mua lại là chuyện khác.
K5 công nhận hơi bị ngon, nhiều người thích, nhưng khi xuống 50K để mua 1 con xe thì 99% các cụ lại đặt vào cửa Cam, he he.

Bát_Quái

Xe buýt
tui thấy sonata nhìn đẹp hơn K5, có tiền thì tất nhiên sẽ ko lăn tăn đến con Camry VN đầy lỗi và trang thiết bị thì thua xe Hàn.

dinhviethunghp

Xe buýt
Mình đang lăn tăn giữa K5, sonata 2012 và Camry 2.4 LD. Ba thằng này giá same same nhưng option thì 2 thằng Hàn xẻng hơn hẳn. Nhiều người cứ khuyên nên ăn con Cam cho nó lành. Khó nghĩ quá.

mazda 323

Xe tải
Mình đang lăn tăn giữa K5, sonata 2012 và Camry 2.4 LD. Ba thằng này giá same same nhưng option thì 2 thằng Hàn xẻng hơn hẳn. Nhiều người cứ khuyên nên ăn con Cam cho nó lành. Khó nghĩ quá.
2 phương án tốt nhất cho bác là Sonata và cam ,còn bác đi thử xe sẽ biết là sonata hơn cam LD nhưng nếu lăn tăn thương hiệu thì Cam đi bác...

bnnkhardcorelic

Xe tải
K5>>Sonata>>Accord>>Camry

Bát_Quái

Xe buýt
lành cái đệch, bác cứ quất sonata cho em, bảo đảm ko hối hận nhé, màu đen thì đẹp Thôi Rồi. năm nay bần đạo đang tu sửa nhà cửa và xây lại gara cho xe, tháng 2 âm năm tới cũng quất, ko có gì trục trặc thì có lẽ cũng sẽ quất sonata chứ ko mua cam LD, trừ khi có tiền nhiều chơi hàng nhập.