K5 bằng giá CAMRY có nên mua ???

Mazspeed

Xe container
Kụ Maz dũng cảm thật, ngày nào cũng có vài xe gạch. Chắc định xây nhà chắc.
Em làm gì có nhà, gạch đá đem đi ném hết :)) :)) :)).

Lâu ngày em ko đi xa nên ko được mở rộng tầm mắt. Hôm qua đi Thanh Hóa chơi thấy ven QL1A có nhà máy HyunDai chỗ Ninh Bình hay gì đó em quên mất rồi. Có 1 cái biển quảng cáo chắc phải mời bác Mazspeed về tham quan.

Cái biển quảng cáo có hình cái xe Acent + dòng chữ: Cần tìm đối thủ.
Bác Mazspeed rảnh thì mang đối thủ qua đó chơi nha >:)
Cái này bác cho khất nhé, em chỉ có cái Picanto, không thể là đối thủ của Accent (không phải Acent) được đâu. Bác đợi em 1 thời gian gom góp mua con Vios em vào đó chiến ngay, sợ gì :D.

Bát_Quái

Xe buýt
cụ Maz đang đi Camry LE đúng ko rứa ? cụ dũng cảm quá, bần đạo rất ngưỡng mộ, bần đạo vô box nào cũng tôn trọng xe của hãng đó chứ ko dám hồ ngôn loạn ngữ vì sợ ăn gạch đá các loại.

Mazspeed

Xe container
cụ Maz đang đi Camry LE đúng ko rứa ? cụ dũng cảm quá, bần đạo rất ngưỡng mộ, bần đạo vô box nào cũng tôn trọng xe của hãng đó chứ ko dám hồ ngôn loạn ngữ vì sợ ăn gạch đá các loại.
Nếu thế thì nên quay lại vào ngồi tu trong miếu!

Tupac Amaru

Xe máy
PRO, k6 là con nào vậy ?????? mà nói như cụ thì bần đạo cũng nói được.

NẾU có tiền thì bần đao sẽ mua cả 2 con, BMW 750LI và Lexus LS 460L , BMW để hưởng thụ sự sang trọng đẳng cấp, Lexus bán ít lỗ giá =))
Kia chỉ có K5 và K7, nhưng em dự nó sẽ sản xuất K6 cho đủ bộ ạ, sau đó sẽ có K8, K9 nữa ạ

huyngx

Xe máy
mặc dù tôi đang sử dụng Toyota nhưng vẫn vote cho cụ 1 vé với K5

Bát_Quái

Xe buýt
Kia chỉ có K5 và K7, nhưng em dự nó sẽ sản xuất K6 cho đủ bộ ạ, sau đó sẽ có K8, K9 nữa ạ
cụ là giám đốc trong hãng KIA à ? sao phán như đúng rồi thế ? chắc mới vào forum tìm hiểu xe hả ?

nếu rứa thì ngồi đọc và tham khảo chứ phán kiểu này gặp mấy cụ quá khích là cụ được ăn Tạ đấy.

Mazspeed

Xe container
Thôi thì lan man mãi em lại xin hỏi câu hỏi cũ là từ ngày có cái thớt này đã bao nhiêu bác mua K5 hiện đại và bao nhiêu bác lấy Camry già nua rồi ạ?

Cá nhân em quan sát thì thấy rằng mặc dù Camry cùi bắp sắp hết vòng đời đến nơi, cuối năm nay chắc chắn có model mới thế mà dạo này mua xe chạy chính sách cả LE lẫn 2.4G mới kính cong đều nhiều lắm, trong khi K5 thì... 6 tháng gặp 1 lần, không rõ là 1 hay 2 xe nữa!

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
Hàn xèng mới lên cơ, thế giới họ đang đón nhận dần, vì họ có hiểu biết và có tiền nên họ ko ngại chơi cái mới.

còn dân ta khố rách áo ôm thì nhiều có tiền giàu có thì ít nên sẽ cân nhắc cái gọi là Thương Hiệu và ăn chắc mặc bền nên giờ Hàn Xèng ở VN muốn qua mặt Toy thì cũng còn phải nổ lực nhiều và dài dài.

tuổi trẻ có tiền thì xông pha chứ mấy cha có tuổi chẳng ai dám mần liều.

Mazspeed

Xe container
Ok, có "ní". Nhưng có vẻ tuổi trẻ dạo này hơi ít "xông pha", lại chí thích ăn chắc mặc bền mới chết :)).

Bát_Quái

Xe buýt
mà dạo này thằng Toy VN nó bê bối vậy cũng hơi lăn tăn khi quyết định mua xe Toy ấy.

Mazspeed

Xe container
Thì bác chọn K5 đi vậy, hay là còn lăn tăn hơn cả Toy bị lỗi?

Bát_Quái

Xe buýt
xin lỗi chứ bần đạo ko thích K5.

để qua tết xem tình hình sao đã.

NTH

Xe điện
Cái K5 nói riêng, KiA, xe Hàn nói chung hiện nay design rất bắt mắt.
Nó thể hiện một bộ mặt mới - 1 xu thế mới về thiết kế ngoại thất cực kỳ năng động.
Nhưng riêng em. Em ko thích những chiếc xe đẹp ngay từ cái nhìn đầu tiên. Giống người con gái : "Vẻ đẹp ẩn + duyên thầm" sẽ rất lâu chán. Em thích xe nào ko quá ấn tượng cho cái nhìn đầu tiên.
Thêm nữa, xe Kia hình như chỉ nhằm vào thanh niên độ tuổi dưới 35. Thời trang là số 1, vậy nên việc thay đổi xe cũng phải là liên tục. Là dòng xe Modern nên sẽ rất khổ khi 1 tgian ngắn sau lại xuất hiện 1 mẫu mới - lại phải chạy theo thôi.
Bác nào U40 leo lên trông hơi "kênh" .

Chỉnh sửa cuối:

Tittop9

Xe tải
Hàn xèng mới lên cơ, thế giới họ đang đón nhận dần, vì họ có hiểu biết và có tiền nên họ ko ngại chơi cái mới.

còn dân ta khố rách áo ôm thì nhiều có tiền giàu có thì ít nên sẽ cân nhắc cái gọi là Thương Hiệu và ăn chắc mặc bền nên giờ Hàn Xèng ở VN muốn qua mặt Toy thì cũng còn phải nổ lực nhiều và dài dài.

Em kiến nghị bác nên sửa lại cái dòng màu đỏ. Người ta nghèo nhưng ko khố rách áo ôm đâu bác. Sửa lại cho phù hợp nhé.
=P~ em là em vote cho xe nào vừa túi tiền + đi sướng + em thích nữa >:)

Tupac Amaru

Xe máy
Khố rách áo ôm

Em thuộc loại khố rách áo ôm đấy kụ ạ. Nên cứ ăn chắc mặc bền thôi các kụ ạ

nk31

Xe tải
Thôi thì lan man mãi em lại xin hỏi câu hỏi cũ là từ ngày có cái thớt này đã bao nhiêu bác mua K5 hiện đại và bao nhiêu bác lấy Camry già nua rồi ạ?

Cá nhân em quan sát thì thấy rằng mặc dù Camry cùi bắp sắp hết vòng đời đến nơi, cuối năm nay chắc chắn có model mới thế mà dạo này mua xe chạy chính sách cả LE lẫn 2.4G mới kính cong đều nhiều lắm, trong khi K5 thì... 6 tháng gặp 1 lần, không rõ là 1 hay 2 xe nữa!
Bác muốn mua cũng làm gì có xe mà mua hả bác ?

Chipdaddy

Xe đạp
Tóm lại, lời khuyên chân thành nhất là ntn:
- Nếu bác có đủ tiền và phân vân mua con Vios, hãy đi thử con Forte TH hay Cruze.
- Nếu bác có đủ tiền và phân vân mua con Altis 2.0 AT, hãy đi thử con K5 Optima.
- Nếu bác có đủ tiền và phân vân mua con Camry LE, hãy đi thử con K7.
- Và nếu tiền không là vấn đề của bác thì xúc luôn con Mec, BMW hay Audi mà bác kết từ cái nhìn đầu tiên mà đếch cần thử thiếc cho mất thời gian.
Bác cứ theo lời em khuyên, bác sẽ thấy các Bảng xếp hạng chất lượng của Toy đếch có ý nghĩa gì sấc nếu từng sản phẩm của nó bị so sánh với con có phân khúc cao hơn.
Em xin hết ạ.

tuvit77

Xe tăng
nói chung có hai sự lựa chọn . đi sướng thì mất giá , còn giữ giá thì đi ko sướng bằng.......:-??

JuneSun

Xe tăng
Cái này thì là người phục vụ xe hay là xe phục vụ người chứ cụ =))

Tupac Amaru

Xe máy
Bác muốn mua cũng làm gì có xe mà mua hả bác ?
Xe K5, K7 và Knn tụi Mẽo nó tranh nhau mua hết sạch rồi còn đâu nữa mà mua hả kụ ơi. Chịu khó chờ năm tới đi