K3 hay Mazda 3 All New

2xe4banh

Xe hơi
Hỗ trợ tốt và nhiều khuyến mại chẳng qua k3 ngay từ đầu định giá quá cao. Giờ giảm giá thì quá là nói mấy cụ mua k3 hồi đầu là gà nên đành khuyến mại vs hõi trợ, chứ so sánh vs kia forte hồi trước, k3 chỉ là bình mới rượu cũ mà giá thì trên trời
Cụ nắm rõ Marketing vậy! Phải thừa nhận khách hàng luôn đúng thì mới xây dựng thương hiệu bền vững được chứ cứ đưa ra sản phảm rồi nghĩ có thể định hướng khách hàng thì không mấy DN tồn tại được. Em thấy có nhiều cụ khi khách hàng không mua SP của mình mà mua SP của người khác thì cho họ là bầy đàn, không am hiểu gì... cần xem lại.

luxury2106

Xe máy
Website
www.facebook.com
tùy mục đích thôi, 2 xe đều rất đẹp, thích nhiều option thì k3, thích chắc chắn hơn thì lại m3. em thì vote cho k3 rồi :D

TranHienvn

Xe hơi
Không biết tuổi cụ chủ bao nhiêu, chứ em thì cứ M3 mà quất thôi. K3 nhìn trẻ quá cụ ợ!

banbuongiayvnxk

Xe tải
Chỉ là sự phù hợp thôi cụ ah. Xe tầm 1tỷ hay sêm sêm thì cũng ná ná nhau thôi vì nó cũng chỉ là phương tiện cho ta đi lại, che nắng, che mưa chứ chưa có gì gọi là đẳng cấp cả.
Để chọn xe, các cụ trẻ thì M3, K3 là rất hợp, phong cách trẻ trung, nhiều tiện nghi...
Cụ nói chuẩn. E thấy xe tầm hơn tỏi tý đổ lại cũng same nhau cả. Đến Camry hay MD6,... cũng chẳng đẳng cấp j hơn K3, MD3, Vios,... chỉ có Mec dòng E, BMW sr5 hay Lexus thì nó hơn đẳng cấp thật. Xe 1 tỏi còn bị thằng chủ quán vịt nướng nó chê là xe cỏ :D

BMW.de

Xe hơi
Cụ nói chuẩn. E thấy xe tầm hơn tỏi tý đổ lại cũng same nhau cả. Đến Camry hay MD6,... cũng chẳng đẳng cấp j hơn K3, MD3, Vios,... chỉ có Mec dòng E, BMW sr5 hay Lexus thì nó hơn đẳng cấp thật. Xe 1 tỏi còn bị thằng chủ quán vịt nướng nó chê là xe cỏ :D
Thế thì mấy cụ bỏ tiền ra mua mazda 6 với camry đúng là ngu cụ nhỉ. Chẳng hơn gì k3 mà bỏ thêm một đống tiền để mua :(

banbuongiayvnxk

Xe tải
Thế thì mấy cụ bỏ tiền ra mua mazda 6 với camry đúng là ngu cụ nhỉ. Chẳng hơn gì k3 mà bỏ thêm một đống tiền để mua :(
Theo e vài trăm củ ko phải 1 đống và nó cũng chẳng tạo ra đẳng cấp j ở đây.

BMW.de

Xe hơi
Theo e vài trăm củ ko phải 1 đống và nó cũng chẳng tạo ra đẳng cấp j ở đây.
Nếu vậy cụ có đi cái xe năm, bảy tỷ cũng không tạo nên được đẳng cấp. Vì cụ đi cái xe đắt tiền nhưng chắc gì đã nhiều tiền, có vị trí trong xã hội, giỏi hơn một bác đi camry. Nhưng nói về xe ô tô thì camry, mazda 6 ở phân khúc trên của altis, k3, mazda 3 thì nó đẳng cấp hơn chứ.

banbuongiayvnxk

Xe tải
Nếu vậy cụ có đi cái xe năm, bảy tỷ cũng không tạo nên được đẳng cấp. Vì cụ đi cái xe đắt tiền nhưng chắc gì đã nhiều tiền, có vị trí trong xã hội, giỏi hơn một bác đi camry. Nhưng nói về xe ô tô thì camry, mazda 6 ở phân khúc trên của altis, k3, mazda 3 thì nó đẳng cấp hơn chứ.
Theo cách nghĩ của cụ thì MD6 nó "cao cấp" hơn MD3 thì chính xác hơn. Dùng từ " đẳng cấp " thì so sánh khi có sự khác biệt và chênh lệch lớn. Theo e, RX350 nó đẳng cấp hay cao cấp hơn K3 đều chuẩn cả

banbuongiayvnxk

Xe tải
Nói như bác thì mua xừ con i10 hay morning mà đi, đằng nào mấy con hơn tỏi cũng k hơn 1 đống của bác, cũng chả đẳng cấp gì
Bác check giá Camry với Morning chưa? Xấp xỉ 1 tỷ bạc cũng tương đối đấy . Mà cụ so sánh cũng khập khiễng, so ngay Cam2.0 với MD3 2.0 cho dễ.

BMW.de

Xe hơi
Theo cách nghĩ của cụ thì MD6 nó "cao cấp" hơn MD3 thì chính xác hơn. Dùng từ " đẳng cấp " thì so sánh khi có sự khác biệt và chênh lệch lớn. Theo e, RX350 nó đẳng cấp hay cao cấp hơn K3 đều chuẩn cả
Bác hiểu thế nào là đẳng cấp? "Đẳng" là cùng, là ngang bằng, "cấp" là cấp bậc, vị trí, "đẳng cấp" là cùng cấp bậc, cùng vị trí, cùng hạng,...Chẳng lẽ camry lại cùng hạng với k3, camry lại cùng đẳng cấp với k3?

banbuongiayvnxk

Xe tải
Bác hiểu thế nào là đẳng cấp? "Đẳng" là cùng, là ngang bằng, "cấp" là cấp bậc, vị trí, "đẳng cấp" là cùng cấp bậc, cùng vị trí, cùng hạng,...Chẳng lẽ camry lại cùng hạng với k3, camry lại cùng đẳng cấp với k3?
Bẩm cụ, cụ thích bắt bẻ câu chữ thì cụ tra lại từ điển Tiếng Việt đi . Từ đẳng cấp nó ko phải hiểu thô thiển là hạng hay phân khúc mà cụ đang nghĩ đâu, nó ko dùng cho đồ vật mà nó dùng cho người sài đồ vật . 1 ông giám đốc cty A 40t thu nhập 200tr 1 tháng sài Camry và 1 ông giám đốc Cty B 30t thu nhập 250tr 1 tháng sài MD3 All New ( 2 Cty same nhau, trình độ Văn Hóa như nhau) thì cụ nghĩ ông sài Camry đẳng cấp hơn ah???

Hoang.Berty

Xe buýt
1 phiếu cho m3 cụ ạ hehee

BMW.de

Xe hơi
Bẩm cụ, cụ thích bắt bẻ câu chữ thì cụ tra lại từ điển Tiếng Việt đi . Từ đẳng cấp nó ko phải hiểu thô thiển là hạng hay phân khúc mà cụ đang nghĩ đâu, nó ko dùng cho đồ vật mà nó dùng cho người sài đồ vật . 1 ông giám đốc cty A 40t thu nhập 200tr 1 tháng sài Camry và 1 ông giám đốc Cty B 30t thu nhập 250tr 1 tháng sài MD3 All New ( 2 Cty same nhau, trình độ Văn Hóa như nhau) thì cụ nghĩ ông sài Camry đẳng cấp hơn ah???
Hai ông này có năng lực tương tự nhau, có chỗ đứng tương tự nhau nên cũng có thể nói hai ông có cùng đẳng cấp. Còn chiếc xe camry nó ở phân khúc trên thì nó đẳng cấp hơn chiếc mazda 3. Nếu như ví dụ của bác thì 2 người có thu nhập như nhau, ông sử dụng chiếc xe roll royce thì cũng không đẳng cấp hơn ông sử dụng mazda 3.

banbuongiayvnxk

Xe tải
Hai ông này có năng lực tương tự nhau, có chỗ đứng tương tự nhau nên cũng có thể nói hai ông có cùng đẳng cấp. Còn chiếc xe camry nó ở phân khúc trên thì nó đẳng cấp hơn chiếc mazda 3. Nếu như ví dụ của bác thì 2 người có thu nhập như nhau, ông sử dụng chiếc xe roll royce thì cũng không đẳng cấp hơn ông sử dụng mazda 3.
Ý em nói ngay từ đầu, phải có sự khác biệt lớn bèo cũng phải tầm 1 tỏi trở lên mới có sự phân biệt đẳng cấp . Chứ mấy con xe chênh nhau vài trăm củ thì cũng ko có sự khác biệt lớn . K5 & Sonata so với MD3 AN theo cụ thì ntn? E đoán nhiều người thích hàng Nhật đánh giá MD3 AN cao hơn tuy ko cùng phân khúc

nghiepdung

Xe buýt
Website
www.bongshop.vn
Em nghĩ 2 ông có thu nhập như nhau thì đẳng cấp về mặt kinh tế vị trí xã hội là bằng nhau. Còn ông mua roll royce thì chỉ chơi hơn ông kia thôi ạ.

BMW.de

Xe hơi
Ý em nói ngay từ đầu, phải có sự khác biệt lớn bèo cũng phải tầm 1 tỏi trở lên mới có sự phân biệt đẳng cấp . Chứ mấy con xe chênh nhau vài trăm củ thì cũng ko có sự khác biệt lớn . K5 & Sonata so với MD3 AN theo cụ thì ntn? E đoán nhiều người thích hàng Nhật đánh giá MD3 AN cao hơn tuy ko cùng phân khúc
Nhưng bản chất của từ đẳng cấp là cùng ở cấp độ với nhau. Cứ hơn nhau là đã khác đẳng cấp rồi. Camry với altis thì camry ở đẳng cấp khác.

Chỉnh sửa cuối:

tiger_beer

Xe hơi
Nhưng bản chất của từ đẳng cấp là cùng ở cấp độ với nhau. Cứ hơn nhau là đã khác đẳng cấp rồi. Camry với altis thì camry ở đẳng cấp khác.
Mọi người hơi nhầm giữa đẳng cấp và phân khúc. Đẳng cấp người ta muốn nói giữa các hãng xe. Như toy và mer là hai đẳng cấp khác nhau. Còn trong cùng một hãng thì chia theo phân khúc mà thôi. Bên nước ngoài 1 chiếc altis full giá vẫn cao hơn camry bản base.