JVC KW-AVX826 không tự bật on khi vào số lùi

anhluan1666

Đi bộ
Chào tất cả các... chú và các bác trên Diễn Đàn.
Số là tôi vừa tậu một em JVC KW-AVX826 cho em Spark còi của mình, nhưng không hiểu sao Camera lùi chỉ hoạt động khi màn hình đã được bật lên sẵn thì nó mới hoạt động, còn nếu như khi ở trang thái tắt thì nó cứ tối như là đêm 30 vậy (mặc dù đèn Stanby trên đầu đĩa JVC KW-AVX826 vẫn sáng) chẳng chịu tự bật lên như các đầu đĩa khác ? Theo như đồng chí thợ gắn cho tôi nói thì đầu này không có chức năng tự bật On ???
Do không có kinh nghiệm về loại này nên kính mong các chú bác có kinh nghiệm cho vài lời chỉ giáo để tôi được yên tâm sử dung...
Xin cảm ơn nhiều!

minhat

Đi bộ
Đồng chí thợ đó nói đúng rồi cụ, theo e biết bây giờ chỉ có hàng Panasonic 220 gì đó là có chức năng tắc hết màn hình rồi nhưng khi cài số lùi vẫn hiện camera bình thường.

anhluan1666

Đi bộ
Theo như tôi được biết thì một số đầu DVD JVC đời trước đó cũng tự động bật On từ trang thái Off khi cài số lùi, Vậy chẳng lẽ JVC nó lại "cải lùi" như thế sao nhỉ ?
Các cụ có nhiều kinh nghiệm vào cho vài ý kiến nhé !
Cảm ơn!

hp650028

Xe buýt
bác nói thế nào ấy chứ, em dùng JVC708, JVC805 đến JVC818 đều ko có tự động bật khi cài số lùi nhé

30k-4884

Xe máy
Chào tất cả các... chú và các bác trên Diễn Đàn.
Số là tôi vừa tậu một em JVC KW-AVX826 cho em Spark còi của mình, nhưng không hiểu sao Camera lùi chỉ hoạt động khi màn hình đã được bật lên sẵn thì nó mới hoạt động, còn nếu như khi ở trang thái tắt thì nó cứ tối như là đêm 30 vậy (mặc dù đèn Stanby trên đầu đĩa JVC KW-AVX826 vẫn sáng) chẳng chịu tự bật lên như các đầu đĩa khác ? Theo như đồng chí thợ gắn cho tôi nói thì đầu này không có chức năng tự bật On ???
Do không có kinh nghiệm về loại này nên kính mong các chú bác có kinh nghiệm cho vài lời chỉ giáo để tôi được yên tâm sử dung...
Xin cảm ơn nhiều!
Bộ này bác lắp ở đâu vậy? Rổ giá thế nào hở bác?
Hinh như bộ của em cũng cùng loại giống bác, ko có chức năng tự on khi cài số lùi mà chỉ on khi đang hoạt động.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em cũng đang xài JVC KW 826, không tự on khi cài số lùi

anhluan1666

Đi bộ
Bộ này bác lắp ở đâu vậy? Rổ giá thế nào hở bác?
Hinh như bộ của em cũng cùng loại giống bác, ko có chức năng tự on khi cài số lùi mà chỉ on khi đang hoạt động.
Mình lắp bộ này với giá 12Tr, do một người bạn mua giúp, theo như các bác đã từng lắp loại này thì có lẽ JVC là như thế thôi, nhưng với tay nghề các bác thợ bây giờ thì có cách nào để "bắt nó" phải tự bật On khi ta cài số lùi không nhỉ ????
Mong các bác thợ cao tay chỉ giáo nhé !

vietsonxp

Tháo bánh
Mình lắp bộ này với giá 12Tr, do một người bạn mua giúp, theo như các bác đã từng lắp loại này thì có lẽ JVC là như thế thôi, nhưng với tay nghề các bác thợ bây giờ thì có cách nào để "bắt nó" phải tự bật On khi ta cài số lùi không nhỉ ????
Mong các bác thợ cao tay chỉ giáo nhé !
Chắc chắn là hoàn toàn được nhưng phải hàn hàn đấu đấu 1 tý.