[Funland] Juventus và AC MiLan 7 nấc thang đến thiên đường ai sẽ là nhà vô địch mùa giải này???

Alessandro Nesta vẫy tay từ biệt HLV Allegri và các đồng đội ở Milan để bay sang bên kia bờ Đại Tây Dương, cập bến New York, nơi anh sẽ nhiều khả năng sẽ trở thành đồng đội mới của Thierry Henry và Rafael Marquez trong màu áo NY Red Bulls.

Anh dạo này tự nhiên nghiện hoạt hình nhỉ?

OmegaO9

Xe container
Đây là lần vô địch thứ 30 của lão bà, nhưng có 2 scudetto đã bị tước do calciopoli. Vậy mùa sau Juve có được sử dụng 3 ngôi sao trên áo chưa nhỉ?
Hi cụ,rất lâu không comment qua lại với cụ,thật mừng là cụ vẫn dõi theo Bianco.
Phải nói rằng để mất 2 phát Scudetto là một nỗi thất vọng đỉnh điểm không chỉ với các fan mà còn chính ở nội tại CLB,rất may trong thời điểm như vậy,vẫn còn các cựu binh sáng giá vẫn trung thành với Bà đầm già.Đây có thể coi là điểm tựa để xây dựng lại đội hình sau khủng hoảng.Năm nay Juve trở lại với sân mới,khoản tiền lớn đầu tư cho mùa giải mới với các tân binh tỏ ra hiệu quả,mặc dù Krasic năm nay đá xuống phong độ,nhưng hình ảnh của Pirlo ,Pepe,Lichtsteiner, Barzagli, Chiellini lại là nhân tố cho thành công của Juve mùa này.
Thể lực sung mãn,đội hình không có sao nổi nhưng đá đều,không bị chấn thương.Bên cạnh đó là cái duyên của Conte.Sự suy yếu của Inter,sự mất ổn định của Rossoneri cùng với việc không mất sức đá cup,đã làm nên sự hồi sinh cho Bà đầm già.
Mùa giải này thực sự em không được xem Juve đá nhiều,nhưng tình yêu với Juve chưa bao giờ thay đổi :P

Chìa khóa thành công của Juve mùa này mà cụ.
Vấn đề của Juve bây giờ là shopping cho chiến dịch CL mùa sau. Hàng TV hiện tại với Pirlo, Marchisio và Vidal giờ hơi mỏng, thiếu 3 trụ cột này là hoạt động có vấn đề ngay.
Em định mua Ribery về, các cụ thấy sao? :D BM có đôi cánh Robben, Muller rồi thì bán mặt thẹo đi cho nội tình nó yên ổn
Cụ có vẻ đang nhớ Nedved rồi đấy.
Pirlo 2 năm liền vô địch Seria A nhỉ
Em thấy thằng cu Zlatan nó mới là may mắn, 8 phát vô địch từ năm 2002.

xuho

Xe tải
[QUOTE

Em thấy thằng cu Zlatan nó mới là may mắn, 8 phát vô địch từ năm 2002.[/QUOTE]
Trình độ của nó đấy cụ à!

OmegaO9

Xe container
May mắn chiếm yếu tố quan trọng chứ cụ.
Em ví dụ nếu nói trình độ thì những Batistuta,Torres,,,,là những cầu thủ thượng thừa về trình độ.Nhưng các Cup lớn vẫn quay lưng với họ so với các năm thi đấu đỉnh cao.

xuho

Xe tải
Có thể may mắn được một hoặc đến 2, 3 lần là cùng. Ibra được 8 lần, và được mệnh danh là Ngài Scudeto rồi đấy cụ ah.

Mata

Xe container
Cụ Omega09 nói chuẩn, dẫu biết rằng Ibrahimovic nó đẳng cấp nhưng may mắn chiếm nhiều hơn đấy ạ, toàn thi đấu cho CLB ở thời kì đỉnh cao nhất của CLB đó. Juve trước đây thì ko có đối, xong đến Inter sau scandal thì Milan và Juve tự yếu và chìm hơn, giờ đến Milan.

zonda

Xe điện
Hi cụ,rất lâu không comment qua lại với cụ,thật mừng là cụ vẫn dõi theo Bianco.
Phải nói rằng để mất 2 phát Scudetto là một nỗi thất vọng đỉnh điểm không chỉ với các fan mà còn chính ở nội tại CLB,rất may trong thời điểm như vậy,vẫn còn các cựu binh sáng giá vẫn trung thành với Bà đầm già.Đây có thể coi là điểm tựa để xây dựng lại đội hình sau khủng hoảng.Năm nay Juve trở lại với sân mới,khoản tiền lớn đầu tư cho mùa giải mới với các tân binh tỏ ra hiệu quả,mặc dù Krasic năm nay đá xuống phong độ,nhưng hình ảnh của Pirlo ,Pepe,Lichtsteiner, Barzagli, Chiellini lại là nhân tố cho thành công của Juve mùa này.
Thể lực sung mãn,đội hình không có sao nổi nhưng đá đều,không bị chấn thương.Bên cạnh đó là cái duyên của Conte.Sự suy yếu của Inter,sự mất ổn định của Rossoneri cùng với việc không mất sức đá cup,đã làm nên sự hồi sinh cho Bà đầm già.
Mùa giải này thực sự em không được xem Juve đá nhiều,nhưng tình yêu với Juve chưa bao giờ thay đổi :P

Cụ có vẻ đang nhớ Nedved rồi đấy.

Em thấy thằng cu Zlatan nó mới là may mắn, 8 phát vô địch từ năm 2002.
Mừng cựu binh quay lại :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đây là lần vô địch thứ 30 của lão bà, nhưng có 2 scudetto đã bị tước do calciopoli. Vậy mùa sau Juve có được sử dụng 3 ngôi sao trên áo chưa nhỉ?
Chưa cụ ạ, em dự là phải chờ đến ...2014 :D

OmegaO9

Xe container
Cụ Omega09 nói chuẩn, dẫu biết rằng Ibrahimovic nó đẳng cấp nhưng may mắn chiếm nhiều hơn đấy ạ, toàn thi đấu cho CLB ở thời kì đỉnh cao nhất của CLB đó. Juve trước đây thì ko có đối, xong đến Inter sau scandal thì Milan và Juve tự yếu và chìm hơn, giờ đến Milan.
Mừng cựu binh quay lại :D
Thứ 7 này 2 cụ cổ vũ cho Chelsea hay Mu chèn :D
2 trận bán kết em cổ vũ cho cả Mu chèn và Che đều có kết quả mỹ mãn.Trận cuối này em thiên về ủng hộ Chelsea hơn,sẽ là cái kết rất có hậu và ghi danh sử sách cho voi rừng với cả Matteo :D

zonda

Xe điện
Thứ 7 này 2 cụ cổ vũ cho Chelsea hay Mu chèn :D
2 trận bán kết em cổ vũ cho cả Mu chèn và Che đều có kết quả mỹ mãn.Trận cuối này em thiên về ủng hộ Chelsea hơn,sẽ là cái kết rất có hậu và ghi danh sử sách cho voi rừng với cả Matteo :D
E khoái Bayern hơn! Kết từ thời có mấy chú Effenberg, Bassler với Scholl thi đấu!

OmegaO9

Xe container
E khoái Bayern hơn! Kết từ thời có mấy chú Effenberg, Bassler với Scholl thi đấu!
Thống kê cho thấy trong 7 trận chung kết thì đội có chữ M đầu tiên đã thắng 5.
Nhưng hôm nay em thích Che thắng hơn,đơn giản vì Drogba ,Matteo đã cống hiến quá hết mình và hy vọng là họ giải được cái vận C1.:D
Thời của Effenberg thì Mu chèn quá đặc sắc,có thủ lĩnh lỳ lợm và đúng là thời đáng xem nhất.Em vẫn cảm giác như trận C1 năm 99,lúc thay Matthaus ra cái là tinh thần Munich hơi mất tập trung thì phải.Còn sau quả phạt của Basler phút thứ 6 thì Munich làm chủ hoàn toàn trận đấu nhưng kết cục lại thật buồn với họ, hình ảnh Kuffour cứ đập tay xuống đất trách ông trời nhìn thương thật.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đêm nay em ủng hộ Chelsea, lý do rất đơn giản là vì mấy chai beer thôi ạ :D
Em dự hàng thủ BM đêm nay sẽ bộc lộ nhiều vấn đề, bình thường chơi đã ko tương xứng với hàng công rồi, đêm nay lại ko có Badstuber, Alaba và đặc biệt là Gustavo Luiz (em để ý thằng TV trung tâm này từ ngày đá Hamburg), phần còn lại ko có trình độ ngang bằng Drogba (Boateng hay lỗi, Buyten chỉ to xác), tuy nhiên với 1 hàng công quá khủng thì Chelsea liệu có nhiều thời gian rảnh rỗi tấn công hay không là 1 chuyện khác.
Quan điểm of em: Chelsea đứng vững trong 40 mins đầu trận thì kiểu gì Drogba cũng ăn 1 phát H2. Nếu BM có bàn thắng sớm thì Robbery + Muller, Kross nó nhày múa trên sân suốt 90 mins mất, Chelsea sẽ thua.
Super Mario của BM sẽ ko ghi được bàn thắng, lý do rất đơn giản là dạng trâu bò như nó thì ko làm gì được bọn HV của Anh cả.
Các cao thủ vào chia sẻ thêm quan điểm đê.

À quên nữa, vô địc CL mùa 12-13 sẽ là Nhà Vô địch Seri A, Juventus nhé :))

zonda

Xe điện
Thằng Gomez này chả biết đâu mà lần, nhiều trận cực chân gỗ, có vài trận tn thấy khéo đến bất ngờ! Hàng thủ Bayern đúng là quá ọe, chỉ được ở 2 cánh thì Alaba lại bị treo giò; Badstuber nếu có được đá thì cũng chẳng yên tâm, chú này với Boateng chỉ được cái thể hình thôi, còn rất hay mắc lỗi, Buyten thì khỏi nói rồi, nhớ trận CK 2010 ổng bị Milito quay như dế. Chỉ trong chờ vào tuyến trên thôi.

Chỉnh sửa cuối:

zonda

Xe điện
Hôm nay mới phát hiện Pirlo trùng ngày sinh với... bác Hồ :))

zonda

Xe điện
Vâng, cụ dự chuẩn quá đấy :))

Nhưng mà cho đến giờ e vẫn éo tin nổi là Chel đã vô địch CL năm nay, mùa giải này nó có cái gì đó khùng khùng ấy. Ở thời kỳ đế chế hùng mạnh nhất thời Mou họ cũng k làm nổi vậy mà ở mùa giải có thể gọi là vứt đi thì họ lại làm được điều thần kỳ ấy :D với bao phen chết hụt trên đường đến vinh quang:

- Gần như bị Napoli ăn tươi nuốt sống ở lượt đi vòng 16 đội, nhưng nhờ có pha phá hụt bóng của Cannavaro mà họ có được 1 bàn sân khách làm vốn cho cuộc lật đổ ngoạn mục ở lượt về, ngay cả trận này cũng có lúc họ bị đẩy vào tình thế khó khăn khi Naples ghi bàn gỡ 1-2 nhưng họ đã xuất sắc vượt qua. Em nghĩ trận này chính là bước ngoặt cho sự hồi sinh mạnh mẽ của Cheo, vì trước trận k nhiều người tin Cheo sẽ đi tiếp.

- 2 trận gặp Barca đều bị dồn ép toàn tập, thậm chí có lúc chơi với 10 người nhưng đều đứng vững và ghi được bàn ở những pha tấn công có thể nói là đầu tiên, các cầu thủ Barca thì k hiểu tại sao lại canh cột dọc và xà ngang... chuẩn đến vậy =)) Trận này thể hiện ý chí của các cầu thủ Cheo.

- Trận CK đúng như cụ dự, Cheo đứng vũng trong H1 và đã thắng nhưng cũng k tin nổi là bị thủng lưới ở phút 83 trong 1 trận CK mà đối thủ chơi trên sân nhà lại tìm được bàn gỡ ngay sau đó k lâu, và lại thoát thua trong 1 quả penalty (đến giờ e vẫn k hiểu tại sao trong 1 đội bóng Đức mà người lĩnh đá penalty lại là 1 cầu thủ HL xưa nay cùng với Anh nổi tiếng hay thua penalty, kể cả khi Robben đá thành công quả trong trận gặp Real). Và đúng như câu danh ngôn: không ai tắm 2 lần trên cùng 1 dòng sông, Cheo đã k để sai lầm của năm 2008 lập lại trong loạt luân lưu.

Chức VĐ năm nay của Chel có thể nói là gam go nhất từ lúc e biết xem bóng, hơn cả chức VĐ năm 2005 của Liv. E thấy cũng hơi giống giống hành trình vào CK năm 2010 của Bayern (chỉ khác cái là Bayern thua), năm đó ở vòng bảng Bayern đã thoát cánh cửa hẹp thần kỳ, các cụ có nhớ k, trong 2 vòng cuối chỉ cần giành 1 điểm là Juve đi tiếp nhưng họ thua cả 2 trận (thua Bordeaux hay Marseille gì đó, rồi lại thua tan nát trước chính Bayern), sau đó họ lại có thêm 2 lần thoát hiểm thần kỳ ở vòng knock out trước Fio và MU :D

Chức VĐ có thể nói là lịch sử cho Chel, nhưng họ cũng phải cẩn thận, nâng cấp đội hình, nếu k sẽ đi vào vết xe đổ của Inter!

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chức VĐ có thể nói là lịch sử cho Chel, nhưng họ cũng phải cẩn thận, nâng cấp đội hình, nếu k sẽ đi vào vết xe đổ của Inter!
Điều tệ hại nhất của Inter là ko tìm được 1 HLV xứng tầm sau khi Mou ra đi, sau 3 năm thành công với Inter, các cầu thủ cảm giác như mất động lực chiến đấu, điều mà Mou làm rất ..rất tốt trước đây, đó là lên giây cót cho VĐV trước mỗi trận quyết đấu. Nay họ như quả bóng đã từng bơm rất căng, nhưng ko căng được lại như trước nữa.
Bán Etoo cũng là 1 sai lầm, mua thằng Pazzini về đá như căng củ cọt. Điểm mạnh nhất của nó là chộp giật trong vòng cấm, nhưng đẳng cấp dứt điểm, độ nhanh nhạy, chính xác, chọn vị trí thì thua xa Etoo, còn chơi rộng, dạt biên thì quá kém, nhìn như chân gỗ.
Dạo này em xem Inter nhiều mới chết chứ, vì nhà ko có K+ nên phải xem Inter Channel trên BĐTV :))

lukhach142002

Xe tăng
Đêm nay chelsea nhà em gặp juven, vì nỗi khổ là thích đúng 2 đội này nên em cứ tamh thời lôi cái thớt này lên để cổ vũ cho cả 2 vậy. Có cụ nào khổ giống em không :D

Mata

Xe container
Đêm nay chelsea nhà em gặp juven, vì nỗi khổ là thích đúng 2 đội này nên em cứ tamh thời lôi cái thớt này lên để cổ vũ cho cả 2 vậy. Có cụ nào khổ giống em không :D
Có lão Luyện cũng thích Juve đấy cụ, nhưng mà lão ý sợ ko dám chui đây nữa rồi.

lukhach142002

Xe tăng
Có lão Luyện cũng thích Juve đấy cụ, nhưng mà lão ý sợ ko dám chui đây nữa rồi.
Thôi thì mình em lôi mình em hô vậy, tối nay chủ yếu xem lối đá của cả 2 đội thế nào chứ còn kết quả với em không quan trọng nữa rồi :)) lâu lắm rồi không xem bóng kiểu này :((