[TVMBX] Ít đi lại có nên mua xe <em đang máu các cụ gàn em với>

matizac

Xe tăng
không nên tí nào

thirellouma

Xe tăng
Cụ không cần gấp thì chờ rồi mua hạng B

--Lamborghini--

Xe cút kít
Thích là nhích :)

Dj United

Xe đạp
Nếu 1 tuần cụ đi khoảng 3-4 lần thì mua cũng được. Mua rồi có khi cụ sẽ thích đi oto nhiều hơn.

LD101

Xe hơi
cảm ơn các cụ, nhà cháu quyết tâm chờ sang năm rồi ạ, hy vọng lúc đó giá xe hạ tiếp.
Nay mới thấy em nissan Sunny mới ngon thật, sang năm về VN mà giá như bây giờ cháu xúc luôn.

boiroi

Xe máy
Mua đi cụ ơi, có khi mua xong ,cụ lại ước: Biết thế mình mua xe sớm hơn.
Đúng trường hợp của em luôn, mua xong rồi thì biết thế mua ngay từ sớm. Nếu cụ cảm thấy điều kiện có rồi thì mua ngay thôi, nuôi cũng ko tốn kém lắm đâu, xe em hạng B, không tính tiền gửi, bảo hiểm (bình quân 2 triệu/1 tháng) thì cũng hết khoảng 2 triệu tiền xăng nữa thôi (đi làm, đưa đón con hàng ngày, về quê, đi chơi mỗi tháng khoảng 1500km).

iomb4ilu

Xe tải
Về kinh tế năm ngoái mua xe em gần giống cụ, có sẵn 300 củ, đang nợ 200, thu nhập tháng tầm 50 --> quất con focus đời 2011 350tr. Tất tật nuôi xe một năm rồi mất 50tr (năm nay sẽ ít hơn vì nhiều khoản chi một lần dc vài năm), nợ cũng trả xong. Phải nói là em hoàn toàn thỏa mãn. Nhu cầu đi lại của em thì nhiều hơn cụ, nhưng nói về nhu cầu hưởng thụ nói chung thì nên mua cụ ạ, e dự là mỗi tháng cụ cần chi thêm 4-5tr nữa thì với kinh tế của cụ nuôi tốt. Xác định bỏ tiền ra để hưởng thụ thì nó thoải mái, chứ cứ so sánh kiểu nếu ko mua sẽ đỡ được bao nhiêu tiền thì ko biết khi nào mới mua được, xe cũng chỉ là phương tiện phục vụ mình thôi.

99999 người

Xe hơi
Như tiêu đề ạ, thấy các cụ có xe đi cháu cũng thích mua, sơ lược về nhà cháu như sau:
- Thu nhập: quanh quanh 50 củ khoai/tháng
- Nợ tiền nhà: 500 củ, tháng trả hơn 7 củ.
- Nhà cháu đã có f1, thấy mấy ông bà ở cơ quan nuôi con rồi cho con đi học, giúp việc cũng khá tốn kém.
- Hai vợ chồng cháu đi làm đều gần nhà<dưới 1km>, cơ quan gửi xe không mất tiền, nhà cháu gửi xe 1tr2.
- Quê cháu cách HN 50km.

Nghe qua thì có vẻ không cần xe lắm nhưng những lúc mưa gió, hoặc đi đường thấy nóng + bụi bặm thì lại thích mua xe các cụ ạ.
Tính cháu thích chủ động, với cũng thích đi chơi lang thang.

Cháu đang có khoảng 350tr, bạn cháu bán xe cũ, làm bank nhiều nên vay mua xe đơn giản.

Theo các cụ có nên mua xe luôn không hay đợi 1-2 năm nữa cho F1 lớn lớn 1 chút, đi chơi được thì mua.

Nếu bây giờ mua luôn cháu định mua xe hạng A, còn chờ thì cháu lên hạng B luôn.

Cảm ơn các cụ!
Nắng nóng như này,chốt xe thôi cụ

Trung Văn Thân

Đi bộ
không nên. jo tắc đường nhiều lái ô tô chối nắm, mua ô tô dưới 500 triệu mỗi tháng chi phí và khấu hao mỗi tháng 15 triệu, để tiền đó gọi taxi hoặc xe dịch vụ đưa đón nhàn thân và ko mất công chăm sóc và lái xe ...nhàn đầu óc hơn. Chưa tính dủi do khi lái xe va quệt đâm chết người là đi tù ngay
cụ cứ giữ suy nghĩ đấy với 2 bánh của mình nhé ! có điều kiện , có khả năng thì cứ mua . trước tiên là hưởng thụ , sau đó quan trọng nhất là an toàn , bảo vệ sức khỏe cho cả gia đình !
ý kiến cá nhân em thì cụ chủ cứ lo trả hết nợ nhà trước rồi mua xe . hiện tại chỗ cụ làm gần nhà , chưa thực sự cần thiết lắm . tầm 1 năm sau cụ mua cũng chưa muộn . Thân !

truong87

Xe hơi
Tính hơn thiệt về kinh tế thì cũng ko cần thiết mua xe lắm.tính về thỏa mãn cái thú có xe thì cụ thích cụ mua thôi

Chỉnh sửa cuối:

Car68

Xe tải
Theo em máu là múc thôi cụ nghĩ ngợi chi cho mệt. Nghĩ lâu là khó đấy cụ ợ :)

elitek

Xe buýt
Em cũng đang lăn tăn quá. Có cụ nào gàn em ko.

Em thì ko nợ nần gì. Thu nhập 2 vc khoảng 80tr. Nhà ở riêng, cũng có mảnh đất ngoại thành phòng thân rồi.

Nhưng đường HN thì tắc quá, chỗ gửi xe ko có. Để mà đi làm hàng ngày thì quá khổ (trước e cũng từng đi oto 3 năm rồi, sau đó bán vì đã thấy bất tiện khi đi làm hàng ngày, mà lái xe cũng mệt và mất thời gian hơn xe máy).

Nay xe 7 chỗ nó rẻ như ertiga, xpander lại làm e máu mua xe. Nhưng mua thì chỉ đi chơi cuối tuần với đi về quê cùng ông bà được thôi. Mà về quê 1 năm 3 lần là căng. Đi chơi cuối tuầm 1 tháng 1 lần là vừa. Đi làm hàng ngày thì xác định ko thực tế ở HN lắm

Đi oto được thì an toàn và chủ động đi chơi ngoại thành hơn nhưng mất thêm thời gian, mệt cũng như đi xe máy thôi nhưng ở góc độ khác có khi còn căng thẳng hơn đi xe máy.

Có khi giờ chuyển sang thú vui thể thao và đọc sách các cụ ạ

vangiang76

Xe buýt
Em cũng đang lăn tăn quá. Có cụ nào gàn em ko.

Em thì ko nợ nần gì. Thu nhập 2 vc khoảng 80tr. Nhà ở riêng, cũng có mảnh đất ngoại thành phòng thân rồi.

Nhưng đường HN thì tắc quá, chỗ gửi xe ko có. Để mà đi làm hàng ngày thì quá khổ (trước e cũng từng đi oto 3 năm rồi, sau đó bán vì đã thấy bất tiện khi đi làm hàng ngày, mà lái xe cũng mệt và mất thời gian hơn xe máy).

Nay xe 7 chỗ nó rẻ như ertiga, xpander lại làm e máu mua xe. Nhưng mua thì chỉ đi chơi cuối tuần với đi về quê cùng ông bà được thôi. Mà về quê 1 năm 3 lần là căng. Đi chơi cuối tuầm 1 tháng 1 lần là vừa. Đi làm hàng ngày thì xác định ko thực tế ở HN lắm

Đi oto được thì an toàn và chủ động đi chơi ngoại thành hơn nhưng mất thêm thời gian, mệt cũng như đi xe máy thôi nhưng ở góc độ khác có khi còn căng thẳng hơn đi xe máy.

Có khi giờ chuyển sang thú vui thể thao và đọc sách các cụ ạ
Đã chán bán rồi thì mua làm gì khi mình đi ít cụ ơi.cứ tính xe để kh 1 tháng cũng mất 3củ tiền mất giá xe,chưa kể tiền đó mà gửi ngân hàng tháng thêm đôi củ nữa,để tiền đó đi gap cho nó nhàn cụ ạ