[Funland] Israel tấn công phủ đầu

hd-vt

Xe container
.
Dạ bẩm cụ, 9 phủ định 1 thì ở mình có câu thiểu số phục tùng đa số cụ nhé, cuộc họp nào cũng vậy
Em đồng ý với cụ.
Vậy là đồng ý tuyệt đối hay là nhõn mỗi hehe.
Mà thôi, quay về thớt cho khí thế đi cụ hehe.

tvu732

Xe buýt
Nhắc để cụ biết là phong trào đầu trọc (hay còn gọi là Skinhead) những năm 90 là phong trào phát xít mới của nước Anh, thanh niên Nga thời bấy giờ bị phương tây tẩy não nên đi theo phong trào bạo lực đấy. 1 phần là nước Nga hồi bấy giờ nghèo và hỗn loạn.
Sau khi Putin lên thì phong trào skinhead này bị bóp chết cùng với tình trạng vô kỷ luật của cảnh sát tại LB Nga. Nước Nga đã trở nên yên bình với người nước ngoài và cả người Nga hơn.
Em biết lạc đề nhưng thấy cái gì cụ cũng đổ cho phương Tây tẩy não nên vào góp vài nhời:
Khi thể chế sụp đổ, đất nước hỗn loạn, nghèo đói, không còn biết tin vào cái gì thì người ta dễ ngả sang cực đoạn. Từ cực tả nhảy sang cực hữu. Từ thế giới đại đồng sang vì chúng mày mà tao phải khổ thế - kiếm một cái gì đó bên ngoài để đổ tội, để trút giận, đó là chuyện rất bình thường. Như ngày xưa nước Đức thua trận bị o ép tàn tệ thì tư tưởng phát xít nổi lên.

Thế giới phương Tây những năm 90 và đầu 2000 bước vào thời kỳ hoàng kim không bị nước nào vượt mặt nên chính ra đấy lại là giai đoạn tiến bộ, cởi mở nhất với dân các nước khác, tư tưởng cực hữu gần như không có đất sống. Thử xem đến khi kinh tế khó khăn, bị dân nước khác vào cạnh tranh nhiều thì cực hữu lên ngay. Giai đoạn Covid còn vác dân châu Á (TQ) ra làm bia đánh đập hả giận. Đấy là chuyện bình thường thì cớ gì dân Nga đầu những năm 90 không thế được hả cụ, mà lúc nào cũng phải nhờ PT tẩy não với tuyên truyền? À đương nhiên là bọn nó có học nhau, bọn trẻ mà, nhưng nó chỉ mượn phong cách chứ cái não trạng cay cú, hằn học, bạo lực thời đấy mới là nguyên nhân chính. Về sau Putin lên, đất nước dần ổn định lại thì như cụ nói, hết thôi.

namnabonbon

Xe tải
N
TT Iran vì Nước vì Dân cũng vì cái tính mạng Anh luôn:
- Anh có Muốn tính mạng Anh/ người thân Anh ko bị mất chỉ lý do đi máy bay chở quá tải ko. Hay đi ngủ cái tự nhiên đột quỵ chết ko?
- Anh có thương con Dân Anh ko, cấm vận ko gây chết Anh nhưng con Dân Anh thì sml.
- Anh có muốn Đất Nước Anh ăn bom ăn tên lửa rồi A lại bắn nhằm máy bay dân sự của Anh ko ( chỉ có Lãnh đạo tồi mới đem bom đạn về Nhà Anh/ hoặc Kẻ thù bắt Anh cầm súng thì A đâu thể hoa hồng được)
- A có Muốn Đất Nước phát triển kinh tế lên ko, hay muốn lạm phát bất ổn!
P/S Khi TT này lên thì e biết Iran khả năng quay xe cao rồi, thêm 1 ý TT này cũng phản đối Nga về Trận chiến UKR rồi! Và Mong Mỹ nới cấm vận!
hưng khổ nỗi là Giáo chủ mới có quyền lực hơn.

trungthu2020

Xe điện
- ích xà tuần tra trên không phận của lebanon nhằm ngăn 1 răng chuyển vũ khí cho héc bô
- sau đợt không kích nhằm vào trụ sở, thủ lĩnh héc bô hiện ko liên lạc đc. Chắc do ko dùng máy nhắn tin lẫn bộ đàm
- 1 răng tố cáo ích xà dùng bom xuyên cùa mẽo để đánh héc bô. Ơ hay
- như thường lệ mẽo tỏ ra thất vọng vì ích xà ko nghe lời, bằng chứng là thủ tướng ích xà về nước luôn (chắc bị đuổi) sau khi ra lệnh tấn công héc bô ngay trên đất mẽo
- vậy là 1 răng ko mở mặt trận để chống ích xà nhằm chia lửa với đồng minh hâm mát và héc bô. Người thương thì bảo phải lo cho mình mới là trang tuấn kiệt, kẻ ghét thì bảo bỏ rơi đồng minh khủng bố
Vẫn tiếp tục update

• Vodka
Reactions: XPQ

conngua280390

Xe buýt
ăn nói như thằng ngẫn
Đâu Anh ấy nói mới xử chỉ huy tên lửa
N
hưng khổ nỗi là Giáo chủ mới có quyền lực hơn.
Cái này phải xem lại kĩ, quyền lực hơn nhưng Itsrael sẽ ko đưa vào bảng Phong Thần, còn Mình sẽ bị đưa vào bảng PT liền.
Nên sợ chứ Anh, Cha tiền nhiệm chết lãng nhách đi máy bay Mỹ mà rớt do thời tiết xấu và chở quá KG.
Nên thôi Anh quay xe vì Mạng Mình vì Dân vì Nước chứ cương quá ko lên đường gấp Anh ơi.
Itsrael đang lùng thủ lãnh Hez rồi, Iran mà động bệnh e sợ Iran sẽ nổ HN ngày đất mình:

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Cụ thấy Isael bao năm qua có gì nao núng đâu, mọi thứ vẫn phát triển bình thường, mấy ông kia cứ phóng được vài quả đạn vào là Israel nó có cớ để mạnh tay. Đã nghèo ko chịu lo làm ăn cứ vác súng đi đánh nhau, đọ sao lại với Israel, chỉ tốn người và tốn nguồn lực.
Vì được bố mỹ bơm đồ cụ ạ, Chứ ko thì có khi bay màu lâu rồi ạ

buithuy07

Xe hơi
Em biết lạc đề nhưng thấy cái gì cụ cũng đổ cho phương Tây tẩy não nên vào góp vài nhời:
Khi thể chế sụp đổ, đất nước hỗn loạn, nghèo đói, không còn biết tin vào cái gì thì người ta dễ ngả sang cực đoạn. Từ cực tả nhảy sang cực hữu. Từ thế giới đại đồng sang vì chúng mày mà tao phải khổ thế - kiếm một cái gì đó bên ngoài để đổ tội, để trút giận, đó là chuyện rất bình thường. Như ngày xưa nước Đức thua trận bị o ép tàn tệ thì tư tưởng phát xít nổi lên.

Thế giới phương Tây những năm 90 và đầu 2000 bước vào thời kỳ hoàng kim không bị nước nào vượt mặt nên chính ra đấy lại là giai đoạn tiến bộ, cởi mở nhất với dân các nước khác, tư tưởng cực hữu gần như không có đất sống. Thử xem đến khi kinh tế khó khăn, bị dân nước khác vào cạnh tranh nhiều thì cực hữu lên ngay. Giai đoạn Covid còn vác dân châu Á (TQ) ra làm bia đánh đập hả giận. Đấy là chuyện bình thường thì cớ gì dân Nga đầu những năm 90 không thế được hả cụ, mà lúc nào cũng phải nhờ PT tẩy não với tuyên truyền? À đương nhiên là bọn nó có học nhau, bọn trẻ mà, nhưng nó chỉ mượn phong cách chứ cái não trạng cay cú, hằn học, bạo lực thời đấy mới là nguyên nhân chính. Về sau Putin lên, đất nước dần ổn định lại thì như cụ nói, hết thôi.
Cái cụ nói là lý thuyết, cái Em nói là thực tế cụ thể đã xảy ra tại Nga những năm 90. Cụ nên tìm hiểu cụ thể về phong trào skinhead ở Nga chứ đừng mang lý thuyết lên kể.
Thời gian đấy những thanh niên có tư tưởng phân biệt chủng tộc tự gọi mình là skinhead, ăn mặc phong cách punk rock của dân Anh. Đây là thứ tư tưởng được du nhập từ phương tây chứ nước Nga làm gì có.
Skinhead ở Nga hình thành gần như một tổ chức chính trị quy mô nhỏ, rất nhiều thanh thiếu niên không nằm trong tổ chức nhưng lại bắt chước theo trào lưu đấy. Cụ nghĩ đơn giản tự dưng nó sinh ra à? tất cả đều có sự thúc đẩy, tuyên truyền và có cả tài trợ từ đâu đó thì phong trào mới phát triển được.

JCory

Xe hơi
Hamas nó không tấn công trường học, bệnh viện. Không bắn bừa bãi vào dân thường nhất là phụ nữ, trẻ em. Israel nó thừa biết những nơi đó có rất đông những nhóm yếu thế này những nó vẫn cho nổ tung. Hamas hay Hezbollah họ cũng không cản trở các đoàn xe viện trợ nhân đạo.
Đây chính là tôn trọng luật pháp quốc tế đấy.

Nếu Israel không thay đổi (mà khả năng này cao) thì không sớm thì muộn cũng gặp họa lớn. Gieo gió mãi thì phải gặp bão thôi.
Hamas chỉ bất ngờ vượt qua biên giới và thảm sát dân thường Israel. Em mà là lãnh đạo Israel em còn làm mạnh hơn như các cụ nhà ta ngày xưa ý chứ :D lập ra chế độ Hames thân Israel luôn.

hd-vt

Xe container
Cái cụ nói là lý thuyết, cái Em nói là thực tế cụ thể đã xảy ra tại Nga những năm 90. Cụ nên tìm hiểu cụ thể về phong trào skinhead ở Nga chứ đừng mang lý thuyết lên kể.
Thời gian đấy những thanh niên có tư tưởng phân biệt chủng tộc tự gọi mình là skinhead, ăn mặc phong cách punk rock của dân Anh. Đây là thứ tư tưởng được du nhập từ phương tây chứ nước Nga làm gì có.
Skinhead ở Nga hình thành gần như một tổ chức chính trị quy mô nhỏ, rất nhiều thanh thiếu niên không nằm trong tổ chức nhưng lại bắt chước theo trào lưu đấy. Cụ nghĩ đơn giản tự dưng nó sinh ra à? tất cả đều có sự thúc đẩy, tuyên truyền và có cả tài trợ từ đâu đó thì phong trào mới phát triển được.
Em thấy, dân Liên Xô hay Đông Âu nói chung (bỏ qua tính yêu nước lồng làn), thì độ ăn chơi, nghệ thuật, thời trang thường lấy P.Tây làm kim chỉ nam học theo. Có cơ hội là xõa thôi.

poiuy

Xe ba gác
Em thấy, dân Liên Xô hay Đông Âu nói chung (bỏ qua tính yêu nước lồng làn), thì độ ăn chơi, nghệ thuật, thời trang thường lấy P.Tây làm kim chỉ nam học theo. Có cơ hội là xõa thôi.
Về khoản ăn chơi tinh tế thì người phương Tây là trùm, họ luôn tạo ra những thứ tuyệt vời để phục vụ điều ấy, đó là ưu điểm rất lớn của họ. Nhưng mặt trái thì họ cũng tạo ra những thứ tệ nạn khủng khiếp và tởm lợm. Nhiều nơi cái hay của họ không học đi học cái tởm lợm về.

AntiTrump2024

Xe tăng
Về khoản ăn chơi tinh tế thì người phương Tây là trùm, họ luôn tạo ra những thứ tuyệt vời để phục vụ điều ấy, đó là ưu điểm rất lớn của họ. Nhưng mặt trái thì họ cũng tạo ra những thứ tệ nạn khủng khiếp và tởm lợm. Nhiều nơi cái hay của họ không học đi học cái tởm lợm về.
Em thấy chỉ có một nơi "cái hay của họ không học đi học cái tởm lợm" thôi :D

The.Ebooks

Đi bộ
bọn Israel này kinh nhỉ, nó phải nắm thông tin cực rõ mới kill đc hết các thủ lĩnh Hezbola

hd-vt

Xe container
Ngọc còn có vết, chả có gì hoàn hảo cả.
Vậy giờ đặt câu hỏi hội PT học được cái tinh tế và lôi cái tởm lợm gì về từ các nơi nhỉ.
Thực ra em chả lăn tăn về những thứ trên. Chỉ hay tự hỏi lý do gì hội PT thường hay đầu trò, dẫn dắt, tạo xu hướng gần như tất cả, như thể thao nghệ thuật và các trò ăn chơi.
Vd như nhạc nhẽo, PT gần như chiếm lĩnh, nhất là nơi nói tiếng Anh. Cả thế giới mê mệt. Họ ăn cái gì mà bật ra được những tác phẩm làm cả thế giới thích nghe nhỉ (chắc chắn không ai ép phải nghe cả hehe).
Tuy nhiên, em chỉ nói đa số, không phải ai cũng thích, cuộc sống vốn không hoàn hảo mà hehe.

Chỉnh sửa cuối:

khanhnguyen09

Xe container
bọn Israel này kinh nhỉ, nó phải nắm thông tin cực rõ mới kill đc hết các thủ lĩnh Hezbola
Báo chính thống vừa đưa tin rồi, Thủ lĩnh Hezbo đã tử nạn. Giờ thì không còn nghi ngờ về độ giỏi của hội do thái. :))

khanhnguyen09

Xe container
Lần đầu tiên trong lịch sử loài người, tên lửa đạn đạo Qader-1 của héc bô đã phóng tới tận trụ sở cơ quan tình báo Mossad ở ngoại ô thành phố Tel Aviv
theo thông báo của ích xà, tên lửa đã bị đánh chặn
cơ mà em đếch tin
Đếch tin thì thủ Lĩnh cũng đi đời rồi. Ngồi đó mà đếch tin. :))

ca_kiem

Xe container
Hôm nọ NASRALLAH con lên làm bài phát biểu huỷ diệt israel sau khi máy nhắn tin bị nổ. Không biết Iran có báo thù cho đệ tử ruột này ko. Harmas thì còn coi là con ghẻ chứ hezbollah là con ruột rồi ko báo thù ko đc.

matizvan2009

Xe ba gác

Theo em được biết thì thời 9x 0x ở Châu Âu vài anh thanh niên đi hàng ngang, tay giơ chéo lên cao là uống chè lipton (như ở ta uống chè mạn) ở đồn công an đấy ah.
Không biết giờ thì sao

trantien

Xe tăng
Nói chung chênh lệch sức mạnh quá lớn nên oánh khá dễ thôi.