[Funland] Israel tấn công phủ đầu

poiuy

Xe ba gác
Điều cốt lõi gì khiến họ sợ nếu hợp tác với các nước văn minh thì sẽ biến thành Vene, Cuba đói khổ cách xa nửa vòng trái đất, chứ không phải sẽ trở nên giống các láng giềng Quatar Kuweit, Saudi giàu mạnh?
Mấy nước đó đáng lẽ phải cảm ơn Iran vì nhờ Iran căng với Mẽo họ mới được Mẽo o bế, không thì biến thành con cừu cho Mẽo thịt từ lâu.

connguatrungsinh

Xe tải
Hồi giáo nếu trở thành một khối thì phải ngang ngửa Mỹ, Tàu, Châu Âu cả về sức mạnh kinh tế lẫn văn hóa, nên khối này không bao giờ được phép bình yên, đoàn kết cụ à. K Tây, Mỹ thì Tàu nó cũng nhóm lửa. Pháp, Anh nhợn ngày xưa thông trị thế giới cũng nhìn ra vấn đề này nên khi chia lại Trung Đông bằng thước kẻ chắc không phải là ngẫu nhiên.
Khúc bôi đen sai bản chất mất rồi, HG sao có thể 1 khối trong khi nội bộ HG ai cũng muốn chính thống mình là người được chọn giữa 02 phe phái Sunni với Shite được Anh. Một rừng ko có hai hổ nên tự đánh nhau mất chứ lấy gì 1 khối!

connguatrungsinh

Xe tải
bọn Ba tư này nó cũng rât kinh, bàn cờ Trung Đông mà nó có dàn bài tẩy: Hamas, Hezbollah, Houthi, Dân quân Irac IRI, nó cứ ngậm miệng ăn tiền và luôn ở thế "tự chủ chiến lược" so với Israel, càng có thời gian, thế và lực của Iran càng mạnh lên và không gì cản được.
Phải nó là vệ binh cách mạng và bàn tay tinh báo của nó rất có thực lực vươn xa chi phối các láng giềng và xây dựng mạng lưới trục kháng chiến rất có giá trị. Rất có giá khi mặc cả đàm phán.
Mạng sống của vài tay tướng lĩnh hay chính trị gia cũng chẳng là gì so với lợi ích quốc gia dân tộc.
Hơn xa bọn Nga, để cho bọn lau nhau hàng xóm nó xỉ nhục mấy lần
Cái bôi đen thôi dừng lại được rồi, chứ từ Tướng+lính Quan+ khách quý... ở mọi nơi từ Nhà Mình đến đi chơi bị Itxa thích là thịt thích là bắn!

Diep1979

Xe container
Chứng tỏ tầm nhìn của Đức và Hít lơ từ xưa đã có chiến lược cả rồi.
Truy tận gốc rễ :))

Politeboy

Xe tăng
Trước 1979 thì 1 Răng thân thiện không khác gì mấy nước kia và cũng chẳng bị ai thịt.
Tự nhiên đảo chính rồi bắt cóc ĐSQ Mỹ mới ra nông nỗi này
Không ai nhờ mà tự vỗ ngực anh cả Hồi giáo và bảo vệ PL (bằng mõm chứ không cho chứa người PL sang tị nạn)
Mấy nước đó đáng lẽ phải cảm ơn Iran vì nhờ Iran căng với Mẽo họ mới được Mẽo o bế, không thì biến thành con cừu cho Mẽo thịt từ lâu.

tranthanhhaist

Xe tăng
Khúc bôi đen sai bản chất mất rồi, HG sao có thể 1 khối trong khi nội bộ HG ai cũng muốn chính thống mình là người được chọn giữa 02 phe phái Sunni với Shite được Anh. Một rừng ko có hai hổ nên tự đánh nhau mất chứ lấy gì 1 khối!
Tin Lành và Công Giáo cũng thù hận đánh nhau bao năm cụ à, giờ họ cũng sống chung hoà bình đó thôi, và nếu có mồi lửa thì hận thù này cũng sẽ bùng nổ trở lại thôi. Hồi Giáo cũng thế thôi cụ, họ k hàn gắn để thống nhất đc vì chính họ một phần, nhưng một phần cũng k nhỏ là do ngoại bang.

connguatrungsinh

Xe tải
Tin Lành và Công Giáo cũng thù hận đánh nhau bao năm cụ à, giờ họ cũng sống chung hoà bình đó thôi, và nếu có mồi lửa thì hận thù này cũng sẽ bùng nổ trở lại thôi. Hồi Giáo cũng thế thôi cụ, họ k hàn gắn để thống nhất đc vì chính họ một phần, nhưng một phần cũng k nhỏ là do ngoại bang.
Có Hai ý:
- Tin Lành vs Công Giáo đúng nhưng có 1 điều ko chọn Người nào là chính thống ai muốn chơi gì thì chơi và hai này có quan hệ huyết thống ( như Mẹ Tin Lành Cha Công Giáo nên ko đánh nhau sống còn)
- Bên kia thì 02 dòng, dòng nào cũng muốn mình là Người được chọn như 02 HT tranh ngai vàng chỉ có sống chết do có đúng 1 ghế
Cái ngoại bang e đồng ý, Ví dụ: Iran thấy Itxa với ARap saudi sẽ kí hiệp ước ( 02 bên thù nhua nhưng có chung 1 mối thù với Iran, nên hợp tác). Iran xúi Hamas chơi, nhưng sau đó phủi tay bảo ko liên quan, dẫn đến Hamas toang đúng nghĩa!

Garrard_1967

Xe tải
Hiếu chiến gì đâu, bọn này nó là bọn tha phương cầu thực nên dân nó sống hơi giống loài động vật da trơn mà các cụ ta hay ví von, chưa kể là trò ăn cháo rồi ném bát nên từ thời trung cổ đi đâu cũng bị ghét
Giờ cái tính đi bằng gối và chịu khó luồn cúi đưa nó lên vị thế mới có ủng hộ từ mẽo thì nó quay lại thịt đội trước hay bem nó thôi
Bản chất của đội ít xà là không thay đổi, có lợi ích thì bâu tới, hết thì đi, lật loong lắm cụ nhé
Cả đời ru rú sau luỹ tre làng, biết cái éo gì mà phán bừa

Tlbooks

Xe buýt
Cái bôi đen thôi dừng lại được rồi, chứ từ Tướng+lính Quan+ khách quý... ở mọi nơi từ Nhà Mình đến đi chơi bị Itxa thích là thịt thích là bắn!
Theo quan điểm tự chủ chiến lược, dài hơi, cứ sau mỗi năm, Iran lại mạnh lên về "sức mạnh của các tổ chức âm binh" + "vốn liếng mặc cả ngày càng dầy lên với sự hỗ trợ của Nga, TQ và hoà hoãn chiến lược khối Hồi giáo cả 2 dòng".
Còn tính mạng của các chiến tướng, đường nhiên là thành tựu nào cũng phải đổi bằng giá cả, giá rẻ thì tội gì không đổi.

Cucumin

Xe điện
Lại đang có dự đoán trong 72h tới Iran sẽ tấn công trừng phạt Do Thái.

tranthanhhaist

Xe tăng
Hiếu chiến gì đâu, bọn này nó là bọn tha phương cầu thực nên dân nó sống hơi giống loài động vật da trơn mà các cụ ta hay ví von, chưa kể là trò ăn cháo rồi ném bát nên từ thời trung cổ đi đâu cũng bị ghét
Giờ cái tính đi bằng gối và chịu khó luồn cúi đưa nó lên vị thế mới có ủng hộ từ mẽo thì nó quay lại thịt đội trước hay bem nó thôi
Bản chất của đội ít xà là không thay đổi, có lợi ích thì bâu tới, hết thì đi, lật loong lắm cụ nhé
Đội trước nay hay bem nó lại chính là tổ tiên đội chống lưng cho nó cụ à, và để chuộc lại tội lỗi với người Do Thái đội đó đã giúp Do Thái trả thù "thằng khác" cho hả dạ cụ ạ. Cái lịch sử thâm thù đại hận của Do Thái và Ả Rập chỉ mới đc sáng tác gần đây, kẻ thù truyền kiếp của họ là thằng khác cơ, người Palestine chỉ là bao cát để họ trút giận thôi.
Em thấy thù hằn cỡ đó mà giờ còn làm đồng minh thân thiết đc thì mấy cái mâu thuẫn nhỏ của 2 dòng Hồi Giáo chả là gì cả cụ connguatrungsinh à.

Chỉnh sửa cuối:

connguatrungsinh

Xe tải
Đội trước nay hay bem nó lại chính là tổ tiên đội chống lưng cho nó cụ à, và để chuộc lại tội lỗi với người Do Thái đội đó đã giúp Do Thái trả thù "thằng khác" cho hả dạ cụ ạ. Cái lịch sử thâm thù đại hận của Do Thái và Ả Rập chỉ mới đc sáng tác gần đây, kẻ thù truyền kiếp của họ là thằng khác cơ, người Palestine chỉ là bao cát để họ trút giận thôi.
Em thấy thù hằn cỡ đó mà giờ còn làm đồng minh thân thiết đc thì mấy cái mâu thuẫn nhỏ của 2 dòng Hồi Giáo chả là gì cả cụ connguatrungsinh à.

View attachment 8712889
Cái này sao bảo mâu thuẫn nhỏ Anh, 02 dòng này là ai cũng muốn làm vua ai cũng bảo chính thống mà, 1 ghê đâu có 02 hổ nên giờ mới chia ra 02 phe rõ ràng luôn đó.
Mà bên HG mâu thuẫn này ác liệt lắm, nên giờ vẫn mãi mãi ko hòa được, A bảo nhỏ thì thôi e ko bàn nữa!

tranthanhhaist

Xe tăng
Cái này sao bảo mâu thuẫn nhỏ Anh, 02 dòng này là ai cũng muốn làm vua ai cũng bảo chính thống mà, 1 ghê đâu có 02 hổ nên giờ mới chia ra 02 phe rõ ràng luôn đó.
Mà bên HG mâu thuẫn này ác liệt lắm, nên giờ vẫn mãi mãi ko hòa được, A bảo nhỏ thì thôi e ko bàn nữa!
Nhỏ so với mối thù 2000 năm bị đuổi cùng giết tận của Do Thái cụ à, mà nó vẫn được hóa giải thì mâu thuẫn của HG cũng k phải là k thể, lý thuyết là thế còn thực tế thì tới giờ đội HG vẫn k làm đc.

connguatrungsinh

Xe tải
Nhỏ so với mối thù 2000 năm bị đuổi cùng giết tận của Do Thái cụ à, mà nó vẫn được hóa giải thì mâu thuẫn của HG cũng k phải là k thể, lý thuyết là thế còn thực tế thì tới giờ đội HG vẫn k làm đc.
Có 02 ý:
- Ý là lịch sử, đánh nhau sống chết nhưng vẫn có thể gác tới quá khứ hướng tới Tương lai, nên DT mới huy hoàng như vậy/
- Còn mâu thuận HG là mâu thuẫn về tôn giáo, 02 nhánh khác nhau rất đan xen zích zắc với nhau ai cũng muốn làm vua ai cũng muốn mình chính thống là Người thừa kế, ghi vào sách vở.
Em ví dụ độ tào lao của TĐ: Iran ủng hộ Houthi chơi Arap saudi/ Băng Hamas ủng hộ kháng chiến Syria chơi CP Syria/Iran lại ủng hộ CP Syria...!
Nên cái này chả phải mâu thuẫn nhỏ, mà sao mà huề được, như vụ Hamas bị iran xúi chơi Itxa để phá vụ Itxxa kí HĐHB với Arap chơi lại Iran mà!

Đông86

Xe điện
Isr và HM đồng ý ngừng bắn 3 ngày để tổ chức tiêm chủng cho trẻ em.
Bởi do vào "ngày 23/8, WHO xác nhận 1 một em bé bị liệt vì virus bại liệt tuýp 2, ca đầu tiên được ghi nhận ở Dải Gaza trong 25 năm".
LHQ theo dõi chặt chẽ tình hình cứu trợ nhân đạo cho Gaza, trái vói các luận điệu tuyên truyền 'diệt chủng".
HM còn giữ 107 con tin, trả tự do cho họ là kết thúc chiến tranh thôi.

tranthanhhaist

Xe tăng
Có 02 ý:
- Ý là lịch sử, đánh nhau sống chết nhưng vẫn có thể gác tới quá khứ hướng tới Tương lai, nên DT mới huy hoàng như vậy/
- Còn mâu thuận HG là mâu thuẫn về tôn giáo, 02 nhánh khác nhau rất đan xen zích zắc với nhau ai cũng muốn làm vua ai cũng muốn mình chính thống là Người thừa kế, ghi vào sách vở.
Em ví dụ độ tào lao của TĐ: Iran ủng hộ Houthi chơi Arap saudi/ Băng Hamas ủng hộ kháng chiến Syria chơi CP Syria/Iran lại ủng hộ CP Syria...!
Nên cái này chả phải mâu thuẫn nhỏ, mà sao mà huề được, như vụ Hamas bị iran xúi chơi Itxa để phá vụ Itxxa kí HĐHB với Arap chơi lại Iran mà!
Chẳng có cái mâu thuẫn nào lớn hơn cái mối thù diệt tộc được cụ, đó là chạm tới giới hạn tồn vong của dân tộc rồi, và cỡ đó người ta vẫn hòa giải để hướng tới tương lai đc thì cái mâu thuẫn giành quyền thống trị của 2 phe đã là gì cụ, vẫn bắt tay hướng tới tương lai đc thôi
K tính tới chi tiết vì em tin là mâu thuẫn trên đời này đều là vì lợi ích, lợi ích đủ lớn thì bắt tay hoặc khô máu với nhau con người đều sẵn sàng.

connguatrungsinh

Xe tải
Chẳng có cái mâu thuẫn nào lớn hơn cái mối thù diệt tộc được cụ, đó là chạm tới giới hạn tồn vong của dân tộc rồi, và cỡ đó người ta vẫn hòa giải để hướng tới tương lai đc thì cái mâu thuẫn giành quyền thống trị của 2 phe đã là gì cụ, vẫn bắt tay hướng tới tương lai đc thôi
K tính tới chi tiết vì em tin là mâu thuẫn trên đời này đều là vì lợi ích, lợi ích đủ lớn thì bắt tay hoặc khô máu với nhau con người đều sẵn sàng.
Chả bắt được đâu, ai bắt ai cho bắt, ai muốn bắt khi lợi ích đan xen và ai cũng muốn làm Chính thống!
Lý thuyết khác xa rất rất xa thực tế, nên giờ như 1 nồi cám lơn!

sontung89

Xe tăng

View attachment 8712889
Cả châu âu ghét bọn này ai cũng biết mà cụ có phải là bây giờ đâu, có điều n đi đâu ở đâu cũng bị bị xua đuổi do tính bọn này lleo. Việc nó được tung hô cũng là do truyền thông phương tây tung hô chứ tính bọn này ko thể chung sống lâu dài với n được vì lúc nào n cũng muốn phần hơn người

sontung89

Xe tăng
Cả đời ru rú sau luỹ tre làng, biết cái éo gì mà phán bừa
Thế hóa ra là mới ra khỏi lũy tre làng đã to mồm phỏng, kể ra tầm nhìn cũng chỉ quá lũy tre năm chục thước. Haizz mạnh thế này thì thế hệ sau của cụ đc nhờ lắm