[Funland] Israel tấn công phủ đầu

XPQ

Xe cút kít
Bựa vãi :D

Gioóc đan khá khôn ngoan khi căng sức ra kiềm chế bọn Hồi Palestin ăn hại trong nước.
Trong bảng thằng cu cầm kia nội dung được em gúc dịch
Ôi chính phủ nước tôi
Xâm lược Gaza
Xâm lược Jordan
Thực tế Ít xà với Jordan hòa thuận hăm mấy năm rồi chứ ít đâu, không tỉnh táo bị bọn ăn hại này xúi bẩy thì công cốc
Gioóc đan họ may mắn là năm xưa xua được đám Pa lét tin đi chứ không thì cũng trở thành con tin chiến tranh như Li băng bây giờ hãy thậm chí bị xoá sổ mất rồi. Vụ này chính thủ phạm là Fatah với ngài lãnh tụ mũi quạ đội khăn rằn.

DurexSSL

Xe buýt

Gioóc đan khá khôn ngoan khi căng sức ra kiềm chế bọn Hồi Palestin ăn hại trong nước.
Ôi chính phủ nước tôi
Xâm lược Gaza
Xâm lược Jordan
Thực tế Ít xà với Jordan hòa thuận hăm mấy năm rồi chứ ít đâu, không tỉnh táo bị bọn ăn hại này xúi bẩy thì công cốc
Bựa giề, thuậc ngứ chiêng ngằnh 😁

Phỗng new

Xe điện
Tsb cái anh cụ già lẩm cẩm, oánh vào xăng dầu của 1 răng là việc cơ mật mà cứ bô bô thế giá dầu TG nó lại " cửng" ngược lên, em đang mong xăng về 15k :(

Đông Gioăng

Xe tăng
Reuters:
"Tổng thống Joe Biden cho biết hôm thứ Năm rằng Hoa Kỳ đang thảo luận về các cuộc tấn công vào các cơ sở dầu mỏ của Iran để trả đũa cho cuộc tấn công bằng tên lửa của Tehran vào Israel, trong khi quân đội Israel tấn công Beirut bằng các cuộc không kích mới trong cuộc chiến chống lại nhóm vũ trang Hezbollah của Lebanon.
Trong khi Israel cân nhắc các lựa chọn sau khi kẻ thù không đội trời chung Iran tiến hành cuộc tấn công lớn nhất từ trước đến nay vào thứ Ba, Biden được hỏi liệu ông có ủng hộ Israel tấn công các cơ sở dầu mỏ của Iran hay không.
"Chúng tôi đang thảo luận về vấn đề đó", Biden nói với các phóng viên.
Bình luận của ông đã góp phần làm giá dầu toàn cầu tăng vọt và căng thẳng gia tăng ở Trung Đông khiến các nhà giao dịch lo ngại về khả năng gián đoạn nguồn cung"

Đúng như những gì các chiên da OF dự đoán, các giáo chủ tuyên bố cuộc tấn công tên lửa của Iran đã ngừng. Nhưng sẽ đáp trả mạnh mẽ hơn nếu Isr tấn công trả đũa. Vậy là em tát yêu đấy, nhưng anh mà bực tức tát lại là em sẽ tát cật lực! Ờ ờ để tao tát thằng Héc-bố-láo cái đã. Mày cứ ngồi chờ tí. Nhưng ý anh thế nào? Tát lại không? Ơ hay cái thằng này, cứ ngồi đấy đợi anh tí, tát phát chết luôn giờ?
Tsb cái anh cụ già lẩm cẩm, oánh vào xăng dầu của 1 răng là việc cơ mật mà cứ bô bô thế giá dầu TG nó lại " cửng" ngược lên, em đang mong xăng về 15k :(
Cửng 3 nháy rồi đó ợ

beef mập

Xe tải
Mẽo cay trận Trân Châu Cảng 1 thì cay ĐBP trên không 10 vì dù sao PX Nhật nó là siêu cường hồi đó, đằng này 1 nc lạc hậu yếu thế mà lại là nc duy nhất xóa sổ biểu tượng bất khả chiến bại của nó đc mệnh danh là pháo đài bay B52 ...ko những thế lại còn mấy chục cái. Hồi đó nó đã lồng lộn lên họp bàn định chơi bom HN vào ta... tuy nhiên ta có LX hùng mạnh ủng hộ và tuyên bố nếu Mẽo chơi HN thì LX cũng dùng HN chơi... nên nó mới ngậm bồ hòn ngồi ký HĐ Paris đấy.
cụ ơi,thực ra mục đích chính của MỸ nó chỉ là để phô trương sức mạnh với Liên Xô và giảm thiểu vai trò của LX trong việc quyết định tương lai của Nhật Bản.
Chỉ vì thế mà nó mang 2 quả bom nguyên tử đi dội xuống đằu thường dân vô tội chứ có cái gì đâu.

XPQ

Xe cút kít
I rắc, Gioóc đan, Ít ra en và Hoa Kỳ phối hợp giải cứu thành công một cô gái người Yazidi bị IS bắt cóc 10 năm trước đang bị giam giữ tại Ga Da. Cô bé mới 11 tuổi khi bị bắt cóc. Theo An Da Dê la

between legs

Xe hơi
Không có mảnh giấy của phương Đông thì giờ này phương Tây vẫn chùi mít bằng lá chuối và liên lạc qua vải cụ ạ 😂

Không có la bàn của phương Đông thì giờ này phương Tây vẫn di chuyển bằng xe ngựa thôi.

Đừng tôn thờ bọn kẻ cướp đó quá cụ ạ , bọn nó từng mọi rợ hơn phương Đông nhiều lần. Mỗi đế chế sẽ có thời hoàng kim của nó, đến lúc sa sút thì phương Tây cũng lại bị xứ khác khinh cho như dog thôi :)

À nhân tiện, nghe nói y tế Mẽo tốt lắm, cuộc sống Mẽo thích lắm mà bạn Kasim gì sao phải bán cả nhà hàng để đi chữa răng thế cụ ?
Cụ cho hỏi ?
12 năm học phổ thông (phổ thông là cơ bản nhé)
Cụ học được mấy dòng về la bàn, giấy viết...
Cụ mà học khối tự nhiên thì cụ cày ngàn đêm về công thức toán lý hóa sinh của bọn tây lông
Ko có giấy nó viết lên đá, vải,..ko có la bàn nó men bờ biển cũng oánh tuột dép bọn phi châu
Cái sự "ngạo nghễ" nó là thứ thuốc phiện độc hại, nhất là lại ngạo nghễ với cái của người ta chứ ko phải của mình

between legs

Xe hơi
I rắc, Gioóc đan, Ít ra en và Hoa Kỳ phối hợp giải cứu thành công một cô gái người Yazidi bị IS bắt cóc 10 năm trước đang bị giam giữ tại Ga Da. Cô bé mới 11 tuổi khi bị bắt cóc. Theo An Da Dê la

View attachment 8766619
Ghê vậy. Dân pales tiêpd tục giam giữ cô ta như nô lệ thì họ là truyền nhân của IS à
Cụ có link ko ?

• Vodka
Reactions: XPQ

between legs

Xe hơi
Vâng, không có mảnh giấy thì cụ có dùng toán để vẽ được cái tàu vũ trụ ko ạ? Có vẽ được sơ đồ mạch cho cái máy tính đầu tiên không ạ?

Mà cụ hài thật, cái công thức toán lý mà TQ không có, thì không đời nào họ xây được cái nhà, cái Tử Cấm Thành và cái Vạn Lý Trường Thành cụ nhé =)) Lý do cụ không biết chẳng qua là do các công thức xuất phát từ phương Tây được phổ biến rộng rãi bằng việc đi xâm lược toàn cầu và bằng thứ ngôn ngữ dễ học hơn tiếng Trung Quốc thôi cụ ạ. Mà không có cái la bàn thì cũng đừng hòng mà đám mọi rợ đó đi xa được đâu cụ :))
Cụ lại ...
Đến cái dân Trung của nó còn bỏ toán lý cha ông mà ôm lấy toán lý tây lông
Tàu ko thể phủ nhận đc sự ưu tú của tây lông
Mà cụ còn khen thơm đc

hd-vt

Xe container
Theo em thì không phải cái nào quan trọng hơn xét về động cơ mần gián điệp vì hễ nảy số như thế là vào bẫu rồi. Làm gián độp mắc sai lầm thì chết mất ngáp. Do vậy không phải lý tưởng hay tiền mà là sống chết, nhưng để vượt qua ngưỡng đó em cho là chiến đấu vì lý tưởng bền hơn chứ cân đo bằng tiền đắt rẻ chỉ ở hạng chỉ điểm nguồn tin vớ vấn thôi, xong việc là thoát hoặc tự hủy.
Hình như phim Trung Đông, do Đi cácpi ô đập chai thủ vai CIA cấp vùng và tay CIA cấp toàn cầu. Phim cụ đập chai này đóng lúc rất phủi lúc lãng mạng. Nội dung phim như cụ còm đấy ạ.
Em xem nhiều lần, chả có thiện ác ta địch ở trong phim nên cc cứ xem cứ chửi thoải cgm ạ.

Đông Gioăng

Xe tăng
Ghê vậy. Dân pales tiêpd tục giam giữ cô ta như nô lệ thì họ là truyền nhân của IS à
Cụ có link ko ?
Thanh niên khống chế cô này bị Isr giết trong đợt tẩn Hamas, nên cổ mới liên lạc được với bên ngoài.
Link trong bài thây cụ?

duongctt

Xe tăng
E thêm: Thế lực thù địch do Mỹ dẫn đầu cũng là kẻ đã gây ra động đất ở trung quốc, lũ quét ở yên bái, lũ lụt mất mùa ở triều tiên anh em ... còn nhiều vd nữa
Nữa bác:
MU bết bát nữa, Cap mõm ăn cú đúp thẻ đỏ nữa, do ai, do nhà Glazer đã Mẽo lại còn Do Thái chứ ai nữa. Thắng là do thiên tài Tiên Hạc là đương nhiên rồi =))

XPQ

Xe cút kít
Cụ có link ko ?

Vàng Anh em để luôn trong còm đó ạ.
Bài báo cho biết là cô bé bị một thành viên Ha mát ở Ga Da giảm giữ và tên này cũng là một thành viên ISIS

hoangtugio23

Xe hơi

langtoilangtoi

Xe điện
Theo Hãng thông tấn quốc gia Lebanon, Bộ trưởng ngoại giao Iran đã đến Lebanon.

“Vào lúc này, một chiếc máy bay của Iran đã đến Sân bay quốc tế Rafic Hariri, chở theo Bộ trưởng Ngoại giao Tiến sĩ Abbas Araghchi”, NNA đưa tin vào thứ sáu.

Chuyến thăm diễn ra vào thời điểm căng thẳng khu vực leo thang, khi Israel liên tục phát động các cuộc tấn công vào Lebanon trong tuần qua và một cuộc tấn công tên lửa gần đây của Iran vào các mục tiêu quân sự ở Israel.

Trong khi đó Isreal tiếp tục được liệt kê trong lệnh mới đã từng được đưa vào cảnh báo trước đây của Israel về việc di chuyển về phía bắc.
“Vì sự an toàn của bạn, hãy sơ tán khỏi nhà ngay lập tức và di chuyển đến phía bắc Sông Al-Awali. Hãy cứu lấy mạng sống của bạn”, người phát ngôn tiếng Ả Rập của Lực lượng Phòng vệ Israel (IDF) Avichay Adraee viết trên X.

trantien

Xe tăng

Ôi chính phủ nước tôi
Xâm lược Gaza
Xâm lược Jordan
Dịch sai. Hỡi chính quyền, Kẻ thù của Gaza cũng là kẻ thù của Jordan.
Do thái kết hợp TP nó chi phối rất mạnh truyền thông, kể cả google tìm kiếm hay google dịch.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dịch sai. Hỡi chính quyền, Kẻ thù của Gaza cũng là kẻ thù của Jordan.
Do thái kết hợp TP nó chi phối rất mạnh truyền thông, kể cả google tìm kiếm hay google dịch.
Cụ dịch chuẩn rồi, nói chung 1 số ộp phơ "chính nghĩa" đăng phải xét lại ;))

TamchieumoI

Xe buýt
Cụ dịch chuẩn rồi, nói chung 1 số ộp phơ "chính nghĩa" đăng phải xét lại ;))
Ông vua cha đã suýt mất mạng vì “Tháng Chín đen” khi cưu mang đám Palestine vong ơn bội nghĩa, gửi chân cướp hang rồi nên mới tuyệt giao với người Palestine, giờ ông vua con thừa biết phải làm gì để giữ mạng, giữ vương quyền lãnh thổ rồi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ông vua cha đã suýt mất mạng vì “Tháng Chín đen” khi cưu mang đám Palestine vong ơn bội nghĩa, gửi chân cướp hang rồi nên mới tuyệt giao với người Palestine, giờ ông vua con thừa biết phải làm gì để giữ mạng, giữ vương quyền lãnh thổ rồi.
Cái này việc của chính quyền, lịch sử luôn có chuyện này chuyện kia, chả dân tộc nào "sạch" tuyệt đối, còn mình quan trọng là tìm hiểu ngữ nghĩa chính xác bản dịch. Ngoài gg, cc còn dùng phần mền nào khác để dịch không?