[Funland] Israel tấn công phủ đầu

Đông86

Xì hơi lốp
Hez có 1300 tên lửa với đầu đạn nặng cả tấn. Loại này đã từng rớt vào 1 làng Druze giết chết 12 trẻ em đang chơi bóng.
Hez thuờng dấu TL ở ga ra căn nhà, khi có lệnh thì kéo ra sân bắn xong té luôn.

lta500

Xe buýt
áu gì? Máu xâm lược chứ còn gì. Cứ đổ máu mà có chính nghĩa thì anh Chí đã đòi làm người tử tế được từ lâu.
[/QUOT
Em đọc lịch sử thì cứ bên nào thắng thì bên đó là chính nghĩa cụ ạ. Nước mình cũng thế mà.

RaptorLake

Xe buýt
Dùng dân làm lá chắn sống, rồi bảo dân ko cần phải di tản nữa, trong khi israel đã nhắn tin bảo người dân di tản, Hezbolla khốn nạn quá.
Israel cũng tử tế quá hen. Ra lệnh cho dân di tản rồi ném bomb luôn đoàn xe di tản.

Lý do tại sao Netanyahu và Levy không thể trả lời một câu hỏi đơn giản là vì cả hai đều biết quân đội Israel không có ý định bảo vệ người Palestine, vì cho đến bây giờ họ vẫn chưa làm như vậy. Họ biết rằng không nơi nào an toàn cho người Palestine và sẽ không nơi nào an toàn cho họ khi cuộc xâm lược Rafah bắt đầu. Họ cũng biết rằng cuối cùng, Israel đang nhắm đến mục tiêu trục xuất người Palestine khỏi Gaza, chứ không phải giữ họ ở lại đó.

con gà già

Xe hơi
Làm gì có đất ở đâu mà tìm dễ thế cụ? hàng xóm nó sang chiếm đất nhà cụ cụ còn đoánh bỏ mợ ra ấy chứ, lại xui sang Úc để cắm dùi. :))
Em nghĩ nó chia cho ở Trung Đông cũng vì các nước lớn nó toan tính thôi.
Sống ở đấy thì cố mà tồn tại, cố mà ác kẻo thằng khác nó đập cho tan xác thôi. Thằng nào cũng có lý do của nó. Thế thì mới đánh nhau, chứ cứ dĩ hòa vi quý thì làm gì có chiến tranh cho các cụ hóng tin, với chém gió. :))
Chả nhẽ lên OF toàn khen nhau như mấy anh chị em cty cũ em thi nhau bán hàng online rồi vào comment cho nhau là :"Ôi sản phẩm tuyệt vời, Hàng chất số 1..." Nhưng mà cấm có thấy anh chị nào comment đặt hàng. :))
tiền kiếm miếng đất cắm dùi thì e nghĩ ng Do Thái ko thiếu, nhưng họ là những người sùng đạo, họ quan điểm gốc gác ở Dê du sa lem nên họ phải ở đấy, cũng như ở ta: chả ai giầu mang mộ tổ nhà mình đi chỗ khác đặt rồi sống xung quanh đấy cả

Đông Gioăng

Xe tăng
Còm cụ làm em cười như điên keke, phải đăng nhập vốt phát hehe.

"...Palestine cho sang châu Á". Vì có phen bên đó à cụ. =))
Ồ nô nô. Phen Ha mát, Héc bô, I ét, thậm chí cả An kê đa... Châu Á đông lắm, nghẽn cả băng thông. Em xin cụ!

Boyngoan

Xì hơi lốp
Các cụ cho em hỏi có phải Vòm sắt của Israel nó chỉ chặn được loạt tên lửa trong một khoảng thời gian nhất định rồi sau đó mới tiếp tục kích hoạt lượt bắn chặn tiếp theo đúng ko nhỉ?

Kiểu nó phải có độ trễ cho từng lượt bắn chặn ấy.

trungthu2020

Xe điện
Chiến dịch quân sự đặc biệt của ích xa ren nhằm giải phóng người dân lebanon khỏi khủng bố héc bô bắt đầu
Cô rusaislem 1 du học sinh người ích xà tại nga viết trên trang cá nhân

Đông Gioăng

Xe tăng
Hamas nó không tấn công trường học, bệnh viện. Không bắn bừa bãi vào dân thường nhất là phụ nữ, trẻ em. Israel nó thừa biết những nơi đó có rất đông những nhóm yếu thế này những nó vẫn cho nổ tung. Hamas hay Hezbollah họ cũng không cản trở các đoàn xe viện trợ nhân đạo.
Đây chính là tôn trọng luật pháp quốc tế đấy.

Nếu Israel không thay đổi (mà khả năng này cao) thì không sớm thì muộn cũng gặp họa lớn. Gieo gió mãi thì phải gặp bão thôi.
Ôi thần linh ơi!

SunnyN

Xe tải
tiền kiếm miếng đất cắm dùi thì e nghĩ ng Do Thái ko thiếu, nhưng họ là những người sùng đạo, họ quan điểm gốc gác ở Dê du sa lem nên họ phải ở đấy, cũng như ở ta: chả ai giầu mang mộ tổ nhà mình đi chỗ khác đặt rồi sống xung quanh đấy cả
Jerusalem là cái cớ để nhảy dù vào thôi. Đất thì tiền bao nhiêu cũng không mua được của dân tộc khác.
Nhiều tiền thử cầm đi mua thêm miếng nữa dự phòng xem (vẫn giữ Israel) có mua đc không? Cơi nới thì không ai phản đối phải không cụ?

khanhnguyen09

Xe container
Một nét đẹp của otofun là có những người sẵn sàng tạo ra các tình huống gây cười chi cuộc sống vui vẻ.
Em nghi trên of cũng cài cắm vài ông Hezbola lắm.:))

Chỉnh sửa cuối:

RaptorLake

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi có phải Vòm sắt của Israel nó chỉ chặn được loạt tên lửa trong một khoảng thời gian nhất định rồi sau đó mới tiếp tục kích hoạt lượt bắn chặn tiếp theo đúng ko nhỉ?

Kiểu nó phải có độ trễ cho từng lượt bắn chặn ấy.
Không phải. Hết đạn thì phải nạp lại. Tất cả các hệ thống phòng không đều có thể bị quá tải.

khanhnguyen09

Xe container
Nhưng phải công nhận dân ở mấy khu này dễ bị mấy cu khủng bố dụ khị, cải hóa đầu óc thật. Gặp dân khôn lõi như dân mình thì chắc mấy bữa tố cho bằng sạch địa điểm nào của thằng trùm này, rồi của thằng trùm kia có mà thách kẹo éo dám sống chung với dân :D
Bọn nó khôn đấy cụ ơi. Nó cứ cò cưa để ăn tiền viện trợ, khai ra thì hết cửa à?:))

Đông86

Xì hơi lốp
Lái chủ đề sang hướng khác
- Ban nick 07 ngày;
- Dừng đăng bài trong thớt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Policier

Xe hơi
Lên tiktok xem clip thấy Israel bắn chính xác vãi. Dân đứng xung quanh 1 toà nhà giơ sẵn đt quay, vài giây sau thì bùm, gạch bụi văng tung toé mà dân đứng quanh ko ai bị sao.
Y như dân Việt hóng đánh nhau, tai nạn, hay chốt 141 :))
Chứng tỏ mấy kết luận hàng trăm dân thường chết là bố láo vì israel đều thông báo trc để dân chạy ra khỏi toà nhà.
Bọn chết chắc chắn là bọn cố thủ trong nhà hoặc ko đc gọi điện, theo logic toán học suy ra là chiến binh Hezbola =))

Chỉnh sửa cuối:

sắt con

Xe điện
Chiến tranh không nơi nọ thì nơi kia, thế này khi nào kinh tế mới ổn định, từ sau dịch tới giờ...khó kế tiếp khó...

provtc

Xe container
- Ngôn ngữ không phù hợp
- Dừng đăng bài trong thớt

qhi

Xe tải
- Ngôn ngữ không phù hợp
- Dừng đăng bài trong thớt