[Funland] Iphone 5s mắc bệnh lạ. Mong các cao thủ giúp đỡ!

Hungtm

Xe hơi
Con IP5s của em mắc bệnh lạ! Nếu em để màn hình sáng liên tục thì không vấn đề gì. Tuy nhiên nếu em bấm sleep hoặc để máy tự động ngủ khoảng 5p thì rất khó bật lên hoặc không thể bật lên được. Nếu tắt đi bật lên luôn thì vẫn bình thường.
Các cụ cho em hỏi đây là bệnh gì vậy? Lỗi phần cứng hay phần mềm? Em đã restore lại máy nhưng vẫn bị hiện tượng trên.
Cám ơn các cụ!

Thai04vn

Xe hơi
1. cụ restore về nguyên bản, không cài phần mềm lạ xem ntn nếu ok thì do phần mềm lạ --> Nếu vẫn ko ok khả năng cao do phần cứng

Hungtm

Xe hơi
1. cụ restore về nguyên bản, không cài phần mềm lạ xem ntn nếu ok thì do phần mềm lạ --> Nếu vẫn ko ok khả năng cao do phần cứng
Ơn Chúa, từ sáng đến giờ máy chạy lại ổn định. Tức là vẫn tắt màn hình bình thường, sau 30p hoặc 1 tiếng bật phát lên ngay. Vậy, liệu có phải là lỗi phần cứng không các bác?

Sơn Lỗ

Xe máy
Trước em cũng bị như cụ.. bấm home ko đc. bấm nguồn ko đc .tưởng hỏng. xong e lấy 1 máy khác nháy vào thì nó lại sáng màn hình.. nhưng e bị 1 2 lần thôi xong nó tự khỏi. Của cụ bị nặng thì mang ra chỗ mua bảo nó cài lại cho ợ..

Hungtm

Xe hơi
Trước em cũng bị như cụ.. bấm home ko đc. bấm nguồn ko đc .tưởng hỏng. xong e lấy 1 máy khác nháy vào thì nó lại sáng màn hình.. nhưng e bị 1 2 lần thôi xong nó tự khỏi. Của cụ bị nặng thì mang ra chỗ mua bảo nó cài lại cho ợ..
Em mua bên Mỹ các cụ ạ.
Theo các cụ liệu có khả năng lỗi phần cứng không?