[Funland] Ip 8 bị quên mật khẩu ID Apple

kienvinh

Xe lăn
Chiếc iPhone chỉ có giá trị nhỏ, vấn đề là lấy lại những dữ liệu quan trọng trên iCloud. Do đó ý kiến của cụ là triệt để nhất.
Đa số người đi mua iPhone (mới) đề nhờ cửa hàng chuyển dữ liệu từ iPhone cũ sang. Tuyệt quá, chỉ sau 10 phút là có điện thoại mới để sử dụng mà mọi thứ đang dùng vẫn như cũ: không những danh bạ, ảnh và video mà các tài khoản Face, Zalo, Viber không phải nhập lại thậm chí nội dung chat cũng còn nguyên.

==> tất cả trường hợp này là cửa hàng phải backup toàn bộ cái iphone ra PC rồi đẩy vào ĐT mới rồi. iCloud không nhiều chỗ chứa đến thế.

==> Nếu có dữ liệu nhạy cảm thì lộ hết!

vnposh

Xe điện
Em thử làm rồi, nó không gửi code mà vẫn bắt trả lời 1 câu hỏi.
Chắc nó hỏi "Ngôi nhà đầu tiên của bạn ở đâu?" nhẽ ra câu trả lời là "Sao Hỏa", cụ lại giả nhời "Mặt Trăng" nên nó cho out. :D

Lần sau, cụ phải chọn câu hỏi và câu trả lời tốt hơn.

hxduong

Xe lăn
Em thử làm rồi, nó không gửi code mà vẫn bắt trả lời 1 câu hỏi.
Cụ có email giải cứu không?
Hoặc đơn giản hơn cụ vào thẳng appleid.apple.com
Sau đó đăng nhập TK của cụ vào, làm như hình đính kèm. Em cũng từng quên như cụ sau làm thế đổi đc cả pass lẫn câu hỏi bảo mật (giờ lại quên rồi nhưng không quan trọng lắm, có bất kỳ tác động nào đều có cảnh báo về số phone của em).

id Apple.png

quangsot

Xe lăn
Hoặc đơn giản hơn cụ vào thẳng appleid.apple.com
Sau đó đăng nhập TK của cụ vào, làm như hình đính kèm. Em cũng từng quên như cụ sau làm thế đổi đc cả pass lẫn câu hỏi bảo mật (giờ lại quên rồi nhưng quan trọng lắm, có bất kỳ tác động nào đều có cảnh báo về số phone của em).

id Apple.png
Em sẽ thử xem sao. Thank Cụ.

em cám ơn. em đã gọi nhưng cũng ko đc vì ko nhớ số đt khôi phục và ko còn hóa đơn mua hàng.
Trước em thì họ không hỏi hoá đơn mua em cũng không nhớ sđt cũ tại đổi số rồi họ hỏi câu hỏi bảo mật trả lời thôi hay em gặp nv hỗ trợ dễ tính nhỉ?

otootooto

Xe tăng
Cụ còn hoá đơn mua chính hãng không?
Nếu chứng minh được thì liên lạc trực tiếp với hãng. Có thể được đấy.
Nếu không chắc phải đợi tầm 10 năm nữa để anh em hác cơ họ dai bờ rếch vì lúc này hãng nó chả phân biệt được cụ với người ăn trộm iphone.
Chuẩn rồi ợ. Bạn em trước cũng dùng cách này được

xegiacmo

Xe container
Em dính phát ngớ ngẩn , tạo gmail theo tên + ngày sinh , nó ra cái mail bị cụt so với suy nghĩ =)) . Sau vứt , may là máy cũ cho trẻ con chơi