INNOVA G 2009 so với KIA CARENS (lắp ráp trong nước)???

dungdk

Đi bộ
Em đang phân giữa 2 chiếc Innova G đời 2009 và KIA Carens do Trường Hải lắp ráp. Mong các bác giúp em thêm thông tin để em sớm cưới được Vợ mới.

Nào anh em ta cùng Zôô....

accord_89

Xe tăng
Bác chủ thớt đã chạy thử hai em này chưa? Nhìn bên ngoài và nội thất bên trong Cà rem có cảm giác đẹp hơn Ỉn, nhưng đi xa xa thấy ngồi Ỉn thoáng và dễ chịu hơn Cà rem. Đây là cảm nhận cử em.

Pitt

Xe điện
Em cũng vốt cho Ỉn ạ. Dòng Mpv thì ỉn nó vẫn ở thế thượng phong cụ ạ. Còn nếu thích sướn hwon nừa thì Everet. :21:

Hiep CTM

Xe tải
innova G rồi. chứ Kia caren được cái gì ngoài cái nhỏ gọn:))

Xecutkit2008

Xe điện
Em đang đi Ỉn ạ! (l)

xegicunglai

Xe buýt
Em nghĩ để khách quan hơn các bác cho cái so sánh ợ :
1. Cảm giác lái
2. An toàn
3. Nội thất
4. Ngoại thất
5. Giá cả
6. Ăn uống
7. Khả năng bán lại
8. Bảo trì, thay đồ

Theo cảm nhận của riêng em thì cả 6 cái trên Ỉn G đều thua Caren AT ( mấy khi các bác đi đủ 7 người mà nói nó chật ), Ỉn chỉ hơn ở 2 điểm cuối do tâm lý của người VN & do Toy có dịch vụ sau bán hàng tốt ( nếu ko muốn nói là tốt nhất tại VN )

xe365vn

Xe container
khả năng là khôgn thể so sánh
ỉn giờ là vô đối rồi
:))

binhcan

Xe buýt
Em nghĩ Innova nên so với Kia Carnival chứ không phải là với Carens vì em này nhỏ hơn.

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em nghĩ Innova nên so với Kia Carnival chứ không phải là với Carens vì em này nhỏ hơn.
Em đồng ý với bác vì hay xe này hoàn toàn khác nhau về chủng loại, kiểu khung gầm, mục đích sử dụng....
Toy Innova là dòng MPV-xe gia đình.
KIA Carens là dòng Crossover - xe lai giữa SUV và Sedan (khung gầm của dòng sedan nhưng vỏ và thiết kế là của SUV).
Không biết sao chứ cứ liên quan đến SUV thì độ an toàn của nó cao hơn các dòng xe khác nhiều.
Nếu xét để mua, em khuyên bác nên mua Kia Carens vì nó có phong cách hiện đại hơn, với gia đình thì nó là một chiếc xe đẹp, với doanh nghiệp thì cũng khó mà chê nó. Toy Innova ở Việt Nam mình mình thường quá rồi. Ngoài ra Carens còn có bản máy dầu (nếu bác sợ giá xăng), cũng có số tự động,....hơn Innova ở chỗ nó còn có cửa sổ trời, lịch lãm sang trọng, mà cũng rất phong cách......
Trên đây là em xin nói theo quan điểm mới, chứ em thấy Việt Nam mình giống như bị Toy bỏ bùa hay sao ấy, cũng giống như cú xe máy là Honda.......ý nghĩ đó cũ và lạc hậu lắm rồi. Cứ suy nghĩ vậy thà về đồ đá cho nó hoang sơ nhỉ:77::77::77::69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

Dzon

Xe điện
Em nghĩ Carens xếp vào dòng MPV thì chính xác hơn chứ nhỉ? Nếu là Crossover (CUV) thì nó phải có kiểu dáng giống SUV hơn ví dụ như Captiva, Santa Fe...
Giữa Ỉn và Carens thì em thấy Carens đẹp hơn, nhất là phục vụ cho gia đình

Pitt

Xe điện
Em nghĩ Carens xếp vào dòng MPV thì chính xác hơn chứ nhỉ? Nếu là Crossover (CUV) thì nó phải có kiểu dáng giống SUV hơn ví dụ như Captiva, Santa Fe...
Giữa Ỉn và Carens thì em thấy Carens đẹp hơn, nhất là phục vụ cho gia đình

Chuẩn. MPV

Em vùa đi con Ỉn về quê. Mỏi dừ cả chân trái. Côn nặng quá. Mua Ỉn V đi bác ạ.

Audi Q5

Xe hơi
côn nặng hả bác, vậy là không phải do in G đâu, mà do côn In G của bác rồi, bác kiểm tra lại xem sao?

Audi Q5

Xe hơi
Em nghĩ để khách quan hơn các bác cho cái so sánh ợ :
1. Cảm giác lái
2. An toàn
3. Nội thất
4. Ngoại thất
5. Giá cả
6. Ăn uống
7. Khả năng bán lại
8. Bảo trì, thay đồ

Theo cảm nhận của riêng em thì cả 6 cái trên Ỉn G đều thua Caren AT ( mấy khi các bác đi đủ 7 người mà nói nó chật ), Ỉn chỉ hơn ở 2 điểm cuối do tâm lý của người VN & do Toy có dịch vụ sau bán hàng tốt ( nếu ko muốn nói là tốt nhất tại VN )
Em không đồng ý với ý kiến của bác:

+Nội thất: rộng rãi, thoáng hơn, thoải mái hơn! Bác nói " mấy khi các bác đi đủ 7 người mà nói nó chật " như vậy là không đúng rồi, nếu không đy đủ 7 chỗ thì người mua đã không chọn in hoặc caren!
+Ngoại thất: Nói về đẹp thì mỗi người 1 ý nghĩ khác nhau, nhưng phai công nhận 1 điều răng gầm canren quá thấp so với IN!
+Giá cả: Nếu caren hơn IN thì không thể nào IN đắt hơn caren đến 200tr được! Người ta thường nói tiền nào của đó mà!
+Khả năng bán lại em giám khẳng đinh rằng In hơn và hơn rất nhiều so với caren! Innova 2008, bạn em mới bán giá 560tr(chạy dc 3 năm rồi vẫn lời dc 30tr), còn caren rao trên mạng chỉ có 400tr thôi!
+bảo trì, thay đồ: In dễ mua, đặt hàng và rẻ hơn, không "đặc chủng" như caren!

Thanhale

Xe tải
Caren hình như chỉ là xe 5 chỗ thôi!

ngoclan

Xe hơi
Em đã đi 2 con này ,nhưng chưa chạy thử lần nào ,trước đây khi mua xe mọi người cứ bảo nên mua Innova chạy cho lành và mai mốt bán lại vừa dễ vừa không mất giá , em không nghe mua con Captiva vừa đẹp vừa hầm hố .....nhưng sau 2 năm thất vọng tràn trề ,xe Mỹ,xe Hàn thật sợ ,ôm không đành bán không xong ,trầy trật mãi em mới bán được (lỗ lãi không nói) ....em biết nhiều người chê Toyota ,nhưng em thấy từ cũ đến mới ,chạy chán bán cái vèo có khi còn lãi cái thời gian chạy , thằng em em ở Mỹ khuyên em ,mua xe cứ tiền mua To ,nhiều tiền mua xe Đức ,đừng dính vào Hàn với Mỹ dễ ôm hận lắm . Trước khi cưới em Altis ,em cũng đã ký hợp đồng mua Carens 2011 nhưng suy nghĩ mãi em sợ như em Captiva, đúng thật khi chạy Altis 2010 gặp bạn bè chúng nó nói em này chỉ thua em Cam thôi ....

SmallRiver

Xe điện
Quê em Everest (Mỹ đó nha) lại bán nhanh hơn Ỉn.