[Thảo luận] INnova đấu đầu xe tải 3 người tử vong

nguyenthong301

Xe tăng
Tửu lượng của E cũng tương đối và cũng có thể câu giờ đá trường kỳ được nhưng E sợ nhất là uống với các pác miền núi phía bắc:
1 là thường uống rượu mới chưng cất, hàm lượng cồn và độc tố cao;
2 là uống bằng chén to hoặc bằng bát
3 là uống phải nhiệt tình, ko đc từ chối
Kết luận: Đã xác định đi nhậu thì đi taxi, ko lái.

Thật sự đọc tin này thật đau xót nhưng em vẫn muốn vào thông tin thêm để các cụ khác đọc còn rút kinh nghiệm, em lại nghe nói do anh chồng có quá nhiều hơi men vì đã ăn nhậu ở một cuộc khác rồi mới đến đón vợ con ở đám đầy tháng cơ cụ ạ
Do số giời cả nhưng nếu ko có hơi men có lẽ ko đến nỗi thương tâm thế này

nguyenthong301

Xe tăng
E vừa đc biết bà vợ ông này lái xe rất tốt nhưng ko hiểu ma xui quỷ dẫn lối thế nào hôm đó bà ấy đòi lái ô chồng nhất định ko cho, thật là tới số rùi, chỉ thương đứa trẻ và những người thân.

Anh chồng làm TP ở một Ngân Hàng. Vợ là Giám đốc Mobifone Tuyên Quang. Vợ chết ngay tại chỗ, chồng sau 30 p mới đưa dc ra khỏi xe, chở lên viện vì mọi ng "thấy còn âm ấm" rồi về cùng vợ luôn. Cháu nhỏ hiện đang theo dõi tại BV đa khoa TQ, gẫy 1 tay, vỡ xương trán, nào bị mảnh vỡ găm vào nên cũng nguy hiểm. Nhà 2 vc này là hàng xóm cũ nhà cháu. Hôm qua cháu về thắp hương cho 2 vc, thương tâm lắm các cụ à. Mong 2 vc siêu thoát, cháu bé tai qua nạn khỏi ( vẫn chơi cùng F1 nhà em, 2 đứa bằng tuổi nên nhận thông gia ).
Qua đây một lần nữa kính các cụ : ĐÃ RƯỢU BIA THÌ KHÔNG LÁI XE

tithitoy

Xe tải
Túi khí bung mà vẫn đi thì gớm nhỉ

leanhduc1707

Xe tăng
Chia buồn với gia đình người bị nạn. Cũng còn một chút an ủi là cháu bé thoát nạn.
Em không rõ là 2 vc ngồi ghế trước và cháu bé ngồi sau hay cháu bé ngồi cùng mẹ. Khả năng nếu 2 mẹ con ngồi băng sau sẽ thoát nạn rất cao. Em nhìn phần sau của xe có vẻ còn khá nguyên vẹn.
Hai mẹ con ngồi ghế sau nhưng chắc do lực va chạm quá mạnh người mẹ bị gẫy đốt sống cổ nên mất luôn. Bé tú còn nhỏ nên lực va đập chỉ làm cháu bị chấn thương. Ơn trời hôm nay cháu đã có chuyển biến tốt hơn ngày hôm qua. Các cụ đi xe nên nhắc mọi người trên xe nên cài dây an toàn kể cả hàng ghế sau để giảm thiểu chấn thương khi có va chạm

nguyenhuyxp

Xe máy
Chẳng ai là người bị hại ở đây cả. Cm để đủ bài vào chợ hay sao.
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân xấu số.
Ý là sao hả......nói hơi khó nghe rui đấy để đủ bài ko cần phải chia buồn kiểu này đâu

anhtho

Xe ngựa
Hai mẹ con ngồi ghế sau nhưng chắc do lực va chạm quá mạnh người mẹ bị gẫy đốt sống cổ nên mất luôn. Bé tú còn nhỏ nên lực va đập chỉ làm cháu bị chấn thương. Ơn trời hôm nay cháu đã có chuyển biến tốt hơn ngày hôm qua. Các cụ đi xe nên nhắc mọi người trên xe nên cài dây an toàn kể cả hàng ghế sau để giảm thiểu chấn thương khi có va chạm
Em mới đọc một tài liệu của bọn Mẽo. Chúng thống kê đeo dây AT giảm tỷ lệ thương vong khi có tai nạn xe hơi là 50%. Nếu có túi khí thì chỉ tăng thêm độ an toàn có 10% nữa thôi. Điều đó chứng tỏ dây an toàn là số 1, túi khí chỉ hỗ trợ. Các cụ để ý: 100% các xe giờ là phải có dây AT, và không đeo dây là bị phạt. Trong khi túi khí chỉ là option, xe ko có cũng không bị phạt.
Em thì luôn thắt dây AT, và những người ngồi ghế trước là cũng phải thắt. Nhưng hàng ghế sau thì thực sự em chưa có thói quen nhắc. Có lẽ chỉ đi đâu xa thì cũng cần đeo dây khi ngồi hàng ghế sau.

Mr.Lex

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình.

thongdong

Xe máy
Mình ở quá xa, biết tin qua một người bạn, rồi tìm đọc kỹ trên này.
Mong gia quyến sớm vượt qua được khoảng thời gian khó khăn này.

podr everet

Xe buýt
Hưng Thành, Tuyên Quang một thời....
Xin được chia buồn, chia buồn.

bimbim5656

Xe container
Thế mới độ an toàn của Ỉn, e sợ xe lắp ráp trong nước rồi, tính mạng con người không bằng lợi nhuận của các hãng xe! Xin chia buồn với các nạn nhân!

UFA

Xe điện
Em mới đọc một tài liệu của bọn Mẽo. Chúng thống kê đeo dây AT giảm tỷ lệ thương vong khi có tai nạn xe hơi là 50%. Nếu có túi khí thì chỉ tăng thêm độ an toàn có 10% nữa thôi. Điều đó chứng tỏ dây an toàn là số 1, túi khí chỉ hỗ trợ. Các cụ để ý: 100% các xe giờ là phải có dây AT, và không đeo dây là bị phạt. Trong khi túi khí chỉ là option, xe ko có cũng không bị phạt.
Em thì luôn thắt dây AT, và những người ngồi ghế trước là cũng phải thắt. Nhưng hàng ghế sau thì thực sự em chưa có thói quen nhắc. Có lẽ chỉ đi đâu xa thì cũng cần đeo dây khi ngồi hàng ghế sau.
E thì 100% người ngồi xe e phải cài dây AT ,bất kể ngồi trước hay sau,nếu ko in mòi đi taxi :D

transporter3

Xe điện
Quá thảm khốc! Thành kính Phân ưu cùng gia đình người bị nạn!

tithitoy

Xe tải
Em đồng ý với cụ cả 2 tay. Cảnh sát bên bển nó phạt không thắt dây hơi bị nặng, hơn cả lỗi đi sai làn cơ ah

tungdaigia

Xe máy
Thật đau lòng

tranvuhoang2005

Xe điện
Khoang lái thế kia nếu cài dây AT rồi mà còn ra đi thì thật buồn cho Toi

anhtho

Xe ngựa
Khoang lái thế kia nếu cài dây AT rồi mà còn ra đi thì thật buồn cho Toi
Nếu xe con mà đấu đầu xe tải thì kể cả bóng nổ, kể cả cài dây AT cũng khó cứu lắm vì cải phần talo phía trước nó xô lại sau, vô lăng đập vào ngực. Toy hay Mẹc hay Audi cũng chẳng khác nhau mấy đâu. Cái dây AT chỉ giữ cho người lái không va đầu vào kính, ngực đập vô lăng và không va đập xe xe bị lộn nhào, còn lực mạnh tới mức chùn cả xe vào thì làm sao mà đỡ nổi.