[Funland] Indonesia bị tước quyền đăng cai Woldcup U20

Chauthanh11

Xe điện
Em đọc thấy đoạn này nêu mới nói FIFA tiêu chuẩn kép

Hôm 26/3, FIFA bất ngờ thông báo hủy buổi lễ bốc thăm chia bảng VCK U20 World Cup 2023 ở Bali vào ngày 31/3. Động thái của FIFA được đưa ngay sau khi chính quyền Bali tuyên bố không tiếp đón đại diện cũng như đội U20 Israel đến vùng quản lý của mình.

Hy vọng em sai, Indo không bị tước quyền đang cai vì lý do chính trị
Em thấy FIFA đúng vụ này chứ có gì sai ? Nước chủ nhà nhưng tuyên bố không đón tiếp đội đến dự , vậy làm chủ nhà để làm gì đây ?

Hieumos

Xe container
Kể ra thằng Indo cũng bẩn.

Ích xà nó vào đá WCU20 thì chuyện rõ như ban ngày từ lâu rồi. Nếu Indo từ chối không cho Ích xà đá từ sớm thì chắc chắn FIFA sẽ tước quyền tổ chức ngay và để nước khác đăng cai.

Thế nên indo mới ỉm đi để đến sát giờ chót mới bung ra, định đưa vào thế khó ép ngược lại FIFA. Chung quy cũng tại đội U20 Indo kém quá nên cố đăng cai để được vào thẳng theo đường nước chủ nhà.

Đá trên sân cũng bẩn mà ngoài sân cũng bựa nốt.

zinhaicau

Xe điện
Em đọc thấy đoạn này nêu mới nói FIFA tiêu chuẩn kép

Hôm 26/3, FIFA bất ngờ thông báo hủy buổi lễ bốc thăm chia bảng VCK U20 World Cup 2023 ở Bali vào ngày 31/3. Động thái của FIFA được đưa ngay sau khi chính quyền Bali tuyên bố không tiếp đón đại diện cũng như đội U20 Israel đến vùng quản lý của mình.

Hy vọng em sai, Indo không bị tước quyền đang cai vì lý do chính trị
Nếu ko vì chính trị thì ko bị tước đâu cụ anh. Tổng quan e thấy QĐ này là xứng đáng. Tuyển QG Indo cũng từng bị cấm thi đấu do lãnh đạo Indo can thiệp sâu vào bóng đá.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Em thấy FIFA đúng vụ này chứ có gì sai ? Nước chủ nhà nhưng tuyên bố không đón tiếp đội đến dự , vậy làm chủ nhà để làm gì đây ?
Nếu ko vì chính trị thì ko bị tước đâu cụ anh. Tổng quan e thấy QĐ này là xứng đáng. Tuyển QG Indo cũng từng bị cấm thi đấu do lãnh đạo Indo can thiệp sâu vào bóng đá.
Em đã sửa lại bài cho rõ nghĩa hơn, cảm ơn các cụ :)

motiva

Xe tải
Fifa đúng nhưng vẫn phải chửi. Các cụ OF muôn năm.

rachfan

Xe container
Sao Indo lại ko cho U20 Israel đến nhỉ?
Is oánh nhau với đám Hồi giáo, ông Indo thì là Hồi to nhất thế là tẩy chay Is thôi :D
Sao nó lại gét thằng Israel vậy nhỉ các cụ?
Động thái của FIFA được đưa ngay sau khi chính quyền Bali tuyên bố không tiếp đón đại diện cũng như đội U20 Israel đến vùng quản lý của mình.
Có 1 chuyện hơi buồn cười là cái đảo Bali này không theo đạo Hồi các cụ ạ. Người Bali theo đạo Hindu.

Nếu quốc gia Indo không chấp nhận đội Israel thì có thể hiểu, nhưng đảo Bali tuyên bố không tiếp đón Israel thì khá hài, đạo Hindu và Israel không xung khắc gì nhau cả.

congchi

Xe điện
Tước là đúng còn gì, ông đăng cai lại bảo tôi ko thích 1 đội đến đá à, trẻ con! Trừ khi FIFA nó khai trừ đội kia thì còn nói chứ
Ơ, chứ lúc Ba lan từ chối đá với đội Nga thì FIFA ở đâu, sao tự nhiên loại thằng Nga thế.
FIFA xử lý vụ Indo là đúng, nhưng lại không đúng khi xử lý với đội Nga.
Nêu tiêu chuẩn kép là vậy

Nghen loc

Xe tăng
Tước là đúng còn gì, ông đăng cai lại bảo tôi ko thích 1 đội đến đá à, trẻ con! Trừ khi FIFA nó khai trừ đội kia thì còn nói chứ
Cái này có thể xem nguyên nhân chính là do nội bộ của Indo gây ra, chính quyền TW thì cố gắng, nỗ lực cho công tác tổ chức, nhưng chính quyền địa phương Bali thì lại bảo ko cho a Isarel đến Bali, thế là Fifa nó cho thôi luôn.

duongqua

Xe container
Trong khi Nga thì Fifa cấm hết mọi đội tuyển :D

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sau thảm kịch năm ngoái, rồi những lần VN đá sân Indo thì em nghĩ tước quyền đăng cai WC20 của các bạn Indo là hợp lý.

vừa đi vừa láii

Xe container
Ơ, chứ lúc Ba lan từ chối đá với đội Nga thì FIFA ở đâu, sao tự nhiên loại thằng Nga thế.
FIFA xử lý vụ Indo là đúng, nhưng lại không đúng khi xử lý với đội Nga.
Nêu tiêu chuẩn kép là vậy
Em phục bọn Tây lông, mõm cứ trơn như mỡ. Nói xuôi ngược đều trơn tuột ;))

3077

Xe container
Thế thằng Nga thì từ thằng tổ chức, thằng đá lẫn thằng điều hành đều bảo không cho nó đá vì không thích lại được :))

Chauthanh11

Xe điện
Thế thằng Nga thì từ thằng tổ chức, thằng đá lẫn thằng điều hành đều bảo không cho nó đá vì không thích lại được :))
Chuyện gì ra chuyện đó chứ ?
Vụ Nga thì Fifa sai
Còn vụ này họ loại Indo là đúng .
Không lẽ phải ủng hộ kiểu hành xử của Indo hay sao ?

vocuc_trongrong

Xe tăng
Vụ này FIFA họ đúng mà cụ :D
cụ thể là gì đi cụ ?

Ah, thì cũng như Ba Lan, Ukr mấy vòng tranh vé vớt dự WC vừa rồi đấy. Hành xử giống hệt Ỉn đó là tẩy chay Nga, ko muốn cho thi đấu cùng.
Đáng lẽ nếu hành xử nhất quán, trc sau như 1 với mọi đối tượng dựa trên tôn chỉ thể thao là phi chính trị. Thì lẽ ra FIFA cũng phải tước quyền thi đấu của mấy nc ko chịu đá với Nga giống như Ỉn. Nhưng bằng 1 cách quay xe khá ảo, nó lại loại luôn tư cách thi đấu của Nga.
Cùng 1 tính chất sự việc nhưng cách giải quyết lại léo lèo leo theo ý bọn FIFA kiểu "đường cong mềm mại". Nên bị chửi là bọn tiêu chuẩn kép cũng ko oan đâu:D

vocuc_trongrong

Xe tăng
Chuyện gì ra chuyện đó chứ ?
Vụ Nga thì Fifa sai
Còn vụ này họ loại Indo là đúng .
Không lẽ phải ủng hộ kiểu hành xử của Indo hay sao ?
Thì ở đây đang chửi bọn FIFA tuyên chuẩn kép mà, chứ ai nói j vụ này đúng hay sai đâu cụ.