Ỉn chạy đường cao tốc

Porsche 911

Xe container
-Ỉn chỉ bơm có 2,2-2,3 kg thôi, bác cứ bơm căng quá nên chạy thì xóc mà lại dễ bị nứt lốp. Còn em nó ăn uống thế thì quá ngon rồi.~X(
Đồng ý với bác. Bác chủ đã bơm xe quá căng. Bơm căng thì chạy nhẹ, ít tốn xăng nhưng hại xe, xóc lắm.
Nếu đi 4 người, hàng ít thì bơm 2,4kg là vừa. Khi đó, xăng sẽ tốn hơn.

anhgay1706

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em thấy bác chủ thớt đong đo thế nào ấy chư. đồng hồ xe em luôn chỉ 11l/100 km cho đường hỗn hợp (thực tế em đo theo số lít xăng mỗi lần đổ/số km đi được thì còn hơn thế > 12lits). em đã chạy thử đều ở đường trường hỗn hợp ít nhất cũng 9 lít/100km (chưa có đường nào đủ dài để test đều ở tốc độ 70-80 xem có ít hơn không).
Gửi kụ Songam.
Thực ra thông số xe và các điều kiện yếu tố kèm theo cũng chưa hẳn nói lên tất cả, tất cả chúng ta đều biết rằng cách chúng ta điều khiển xe cũng là điều khá quan trọng trong việc chiếc xe tiết kiệm nhiên liệu hay không?. Chiếc xe của kụ Songam như thế cũng không hẳn là quá ăn xăng với mức bình thường (cũng có thể là ít nếu như kụ nói là đi đường hỗn hợp với điều kiện là đi đường trong phố nhiều hơn, đường trường ít hơn?). Trong trường hợp kụ điều khiển xe ở đường trường nhiều hơnn trong phố thì cần xem lại cách mình đi xe chút xíu.
Đối với ỈnV vì xe có các thông số kỹ thuật là bình thường, không có gì cao cấp hay hỗ trợ việc điều khiển xe nhiều, giúp cho việc tạo cho người lái những thói quen hay trong khi lái xe. Mà hầu hết chúng ta phải tự rút ra những kinh nghiệm riêng cho bản thân mình với loại xe này cũng như qua từng loại xe sử dụng có mức căn bản như Ỉn.
Với Ỉn V là dòng xe có cấu trúc gầm cao, xe rộng, sức cản gió lớn hơn so với dòng Sedan, cùng với nó là một hộp số tự động chỉ có 4 cấp, máy 2.0, 165 sức ngựa...theo ý kiến riêng của bản thân em thì em thấy nó là thấp đôi lúc phải ghì rất nhiều nếu như tải trọng được xếp đủ (8 người lớn chẳng hạn), xe sẽ xuất hiển sức ì rất lớn và gằn máy khi tự động sang số. Đây cũng có thể là một trong số nhiều nguyên nhân nếu như người điều khiển không phát hiện ra và khắc phục thuần hóa những điểm yếu đó của chiếc xe này, lẽ tất nhiên sẽ có thể tốn xăng hơn và đi sẽ có cảm giác khó chịu hơn. Ví dụ vòng tua máy sẽ rất cao, số thấp..mà xe vẫn không thể vọt lên được..
Trên đây chỉ là những nhận xét khái quát dựa trên quá trình sử dụng xe thức tế của em(em cũng không có ý là em có thể có cách đi xe tốt, vì biết đâu thế có khi lại là dở?), em rất mong có được những ý kiên tốt hơn từ các kụ.
Còn về việc xe em có đi đúng được như em nói hay không thì em khẳng định là đúng, nhưng nếu so với kụ Songam thì có thể hơi khác ở chỗ xe em đi đường trường nhiều hơn chăng?
Mong ý kiến của các kụ.

RAVA

Xe ba gác
Gửi kụ Songam.
Thực ra thông số xe và các điều kiện yếu tố kèm theo cũng chưa hẳn nói lên tất cả, tất cả chúng ta đều biết rằng cách chúng ta điều khiển xe cũng là điều khá quan trọng trong việc chiếc xe tiết kiệm nhiên liệu hay không?. Chiếc xe của kụ Songam như thế cũng không hẳn là quá ăn xăng với mức bình thường (cũng có thể là ít nếu như kụ nói là đi đường hỗn hợp với điều kiện là đi đường trong phố nhiều hơn, đường trường ít hơn?). Trong trường hợp kụ điều khiển xe ở đường trường nhiều hơnn trong phố thì cần xem lại cách mình đi xe chút xíu.
Đối với ỈnV vì xe có các thông số kỹ thuật là bình thường, không có gì cao cấp hay hỗ trợ việc điều khiển xe nhiều, giúp cho việc tạo cho người lái những thói quen hay trong khi lái xe. Mà hầu hết chúng ta phải tự rút ra những kinh nghiệm riêng cho bản thân mình với loại xe này cũng như qua từng loại xe sử dụng có mức căn bản như Ỉn.
Với Ỉn V là dòng xe có cấu trúc gầm cao, xe rộng, sức cản gió lớn hơn so với dòng Sedan, cùng với nó là một hộp số tự động chỉ có 4 cấp, máy 2.0, 165 sức ngựa...theo ý kiến riêng của bản thân em thì em thấy nó là thấp đôi lúc phải ghì rất nhiều nếu như tải trọng được xếp đủ (8 người lớn chẳng hạn), xe sẽ xuất hiển sức ì rất lớn và gằn máy khi tự động sang số. Đây cũng có thể là một trong số nhiều nguyên nhân nếu như người điều khiển không phát hiện ra và khắc phục thuần hóa những điểm yếu đó của chiếc xe này, lẽ tất nhiên sẽ có thể tốn xăng hơn và đi sẽ có cảm giác khó chịu hơn. Ví dụ vòng tua máy sẽ rất cao, số thấp..mà xe vẫn không thể vọt lên được..
Trên đây chỉ là những nhận xét khái quát dựa trên quá trình sử dụng xe thức tế của em(em cũng không có ý là em có thể có cách đi xe tốt, vì biết đâu thế có khi lại là dở?), em rất mong có được những ý kiên tốt hơn từ các kụ.
Còn về việc xe em có đi đúng được như em nói hay không thì em khẳng định là đúng, nhưng nếu so với kụ Songam thì có thể hơi khác ở chỗ xe em đi đường trường nhiều hơn chăng?
Mong ý kiến của các kụ.
-Bác nhầm nhé, máy Ỉn 2.0 ko thể đến 165hp được, em nó có 134hp thôi. Em quen tay lái Toy Mỹ có trợ lực điện nên mỗi khi cần chở nhiều người mà mang em nó ra thấy vần tay lái mệt quá.:P

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Nói thật là tốn. Em khẳng định luôn.
Em nghĩ xe đã đi đường trường tốc độ 70 -80 chở đủ 4 ng thì cỡ 6-7 l/100 km là vừa.
Bác này nói đúng như trong điều kiện tiêu chuẩn, mà điều kiện tiêu chuẩn thì chỉ có trong đường thử thôi ;))

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Thông số kỹ thuật:
Lốp:2.8kg (4 bánh)
Tải trọng: 4 người (người lớn)
Điều hòa: 2 dàn (bật)
Hộp số: Tự động (4 cấp)
Quãng đường: 105km(đi&về)
Tốc độ trung bình: 70km/h

Em đã chạy chi hết có 7.5L/100km
Có tiết kiệm không hả các cụ?

Ps: Em có ảnh chụp, nhưng em ứ biết up lên đây.
Em nghĩ rằng ăn uống thế là tiết kiệm cho nhà nước đấy

hungpham5688

Xe tải
bác chạy ỉn v thế là giỏi quá.e chạy ỉn gsr 2 người,bật 2 dàn lạnh,cũng phải xấp xi 8l,chạy đều chân,không đua đòi thúc ga đấy

kraz255b

Xe điện
Lạ thật, các cụ chạy giỏi thế nhỉ, em chạy kiểu gì cũng chỉ được 9 lít thôi!

cuongscb

Xe tăng
Oh, em tưởng TOY tích kiệm nhiên liệu lắm cơ mờ, thế này thì cũng bình thường thôi ợ, xe em Teana, chở 3 , chạy từ Quảng Ninh về Thái Bình và ngược lại, trời mua hè , điều hòa bật xuyên suốt, chạy đúng tốc tộ cho phép, lốp bơm đúng tiêu chuẩn nhà sx, về đến nhà đồng hồ báo 14km/l => 7.2 l/100km. Em thề.

Chỉnh sửa cuối:

TUANDANG

Xe hơi
túm lại là tuyệt vời,chứ như Jeep A2 của em,với đaọn đường đó mất 15lit đó các bác !

mackmyta

Xe tăng
dư thế cũng là đúng thôi các bác ợ , toyo mà hao xăng lắm :(

Hưng hài cốt

Xe buýt
Em cũng chạy Ỉn V. Chắc chắn phải hơn 8L