[Funland] Imperia Smart City mời các cụ vào bóng bàn ạ

giangcong89

Xe hơi
E thấy bảo Tech mua đata cạnh Vincom Mega Mall

The Gunner

Xe tải
Cơ bản MIK đã làm 2 dự án tại HN là Imperia Sky Garden và Imperia Garden, chất lượng, vận hành và tiện ích ok. Bạn mình ở Imperia Garden Nguyễn Huy Tưởng cũng khen ổn.
- Vị trí Imperia Smart City cá nhân mình thấy khá đẹp - vì gần hồ trung tâm, tiện trục đường lớn 52m2, bên dưới có trường học, nhà để xe (rất tiện để oto), shop tmdv, bể bơi, công viên nội khu.
- Còn thiết kế căn hộ giống như thiết kế bên S1 và S2 của Vinhomes.
- Có thêm sảnh lễ tân, có thêm wc chung ở tầng 1, có sàn gỗ phòng khách (điều này bên Sapphire Vinhomes chưa có)
- Ko có điều hòa hành lang.

Cụ nào thích vị trí này, giá tiền thấy phù hợp mua thôi! :)
e bô sung thêm là chỉ có điều hoà phòng khách, ko có điều hoà trong phong ngủ, còn bị cắt đi điều hoà hành lang nữa thì bên này cũng dở thật cụ ạ. Chỉ được cái là ngăn chi trong phòng MIK xây gạch còn bên Sapphỉre là ngăn bằng tấm thạch sao

The Gunner

Xe tải
Layout chả khác gì sapphire, giá 44 củ/m2 ko đh phòng ngủ. Ko thơm đâu các cụ
e thấy qúa đắt cụ ơi, chỉ hơn Saphire dc lễ tân, bảo vệ ở sảnh, bàn giao them bếp, nhưng dieu hoà lại căt đi điều hoà phỏng ngủ, điều hoà hành lang. tầm 37-38Tr thì cân nhắc dc cụ ạ

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Nhìn tổng quan chỉ thấy Ruby 1, Imperia smart vs Sapphire 3, và chỗ chưa xây - 3 khu này là gần nhà để xe nổi, tiện để oto. Còn lại thì các cụ đi oto là cứ xác định cuốc bộ một đoạn, bất kể nắng mưa, đồ đạc, người già trẻ nhỏ nhé!
Chắc phải chấp nhận đưac người thân và đồ đạc vào sảnh trước, rồi quay ra cất xe và đi về bằng xe điện sau vậy

The Gunner

Xe tải
Chắc phải chấp nhận đưac người thân và đồ đạc vào sảnh trước, rồi quay ra cất xe và đi về bằng xe điện sau vậy
cũng qua tội cụ ạ, mưa nắng, rồi còn tốn xăng, thời gian chờ đợi xe điện nữa. Đã xác định ở chung cư là phải phi thẳng xuống hầm rồi bấm thang máy lên nhà thôi

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
cũng qua tội cụ ạ, mưa nắng, rồi còn tốn xăng, thời gian chờ đợi xe điện nữa. Đã xác định ở chung cư là phải phi thẳng xuống hầm rồi bấm thang máy lên nhà thôi
Em có căn ở S3, may mà vừa nhận nhà xong nội thất là cho thuê đc luôn. hy vọng sau vài năm nữa, mọi hạng mục xong hết, sẽ phù hợp để ở hơn bây giờ

The Gunner

Xe tải
Em có căn ở S3, may mà vừa nhận nhà xong nội thất là cho thuê đc luôn. hy vọng sau vài năm nữa, mọi hạng mục xong hết, sẽ phù hợp để ở hơn bây giờ
căn cụ mấy pn ạ, cho thuệ được bao cụ, e cũng đang thue bên S1 mà

Gà con đi mưa

Xe đạp
Em có căn bên phân khu cao cấp Metrolines thuộc toà GS2, căn studio diện tích tim tường 34,5m2 giá bán sau khi trừ hết ck và quà tặng còn 1,080 tỷ. Hướng view nội khu và nhìn bể bơi tuyệt đẹp.
Tầng 1x. Cụ nào có nhu cầu ib e nhé! Hoặc lh không chín một tám ba không một năm tám ba.

The Gunner

Xe tải
sao ở mang tiếng Vinhome mà phải khổ sở vậy? phải cuốc bộ còn thua nhà ở xã hội nữa.
hôm trước thằng bạn em tân gia VInhomes Đại Mỗ. anh em lên chơi khoan cho mấy cái đinh treo tranh, cái tường nó bở ra , không chắc chắn như tường bình thường, công nghệ bê tông ghép alcotech đúng là chán đời.
- mấy khu này lúc đầu là Vin CIty, định vị là dòng Vin giá rẻ bán cho người thu nhập ko cao, chỉ tầm 27 28 triệu/m2 . về sau lúc ra hàng bị CĐT và các sàn bơm thổi khoác cho mác VinHomes cao cấp bán đắt lòi. Đương nhiên thuận mua vừa bán. nhưng mà em thấy chẳng có cư dân VIncity nào phản hồi tích cực về cái khu này cả, trừ 1 số rất ít.
tường ngăn các phòng trong nhà là tường lởm thôi cụ, ko phải xây từ gạch, nói chung chất lượng thi công thấp lắm, chỉ có 1 hầm B1 để lẫn lộn ô tô và xe máy, nen chỗ đố ô tô ko nhiều, ai về sau 06h tối là phải ra nhà nổi cách 2km gửi, cả đi về chờ xe điẹn mất tầm 30phút, nếu trời mưa thì xe điện ướt hết người. Cái nó dễ bán là do diện tích căn hộ nhỏ từ 29-75m2, nên giá tầm 1.5-2 tỷ là mua dc rồi, hỗ trợ vay 80% phù hợp với vợ chồng trẻ nên nhiều người vẫn mua. Em thuê ở đây nhưng khả năng ko mua ở đây

tuan2681

Xe điện
Tất cả các toà của MIK và Masterise mua lại của Vin ở Vincity đều giữ nguyên tke đã được duyệt của Vin. Nên về coe bản mặt bằng tầng, số thang máy, mb căn hộ k khác gì mấy mấy toà của Vin làm.
Chỉ khác cái vị trí nội khu các toà ấy đẹp hơn của Vin thôi.

TuanBanhBao

Xe tăng
Tất cả các toà của MIK và Masterise mua lại của Vin ở Vincity đều giữ nguyên tke đã được duyệt của Vin. Nên về coe bản mặt bằng tầng, số thang máy, mb căn hộ k khác gì mấy mấy toà của Vin làm.
Chỉ khác cái vị trí nội khu các toà ấy đẹp hơn của Vin thôi.
Em nghĩ thiết bị bàn giao sẽ khác đó.

duongnhatvnn

Xe tăng
tường ngăn các phòng trong nhà là tường lởm thôi cụ, ko phải xây từ gạch, nói chung chất lượng thi công thấp lắm, chỉ có 1 hầm B1 để lẫn lộn ô tô và xe máy, nen chỗ đố ô tô ko nhiều, ai về sau 06h tối là phải ra nhà nổi cách 2km gửi, cả đi về chờ xe điẹn mất tầm 30phút, nếu trời mưa thì xe điện ướt hết người. Cái nó dễ bán là do diện tích căn hộ nhỏ từ 29-75m2, nên giá tầm 1.5-2 tỷ là mua dc rồi, hỗ trợ vay 80% phù hợp với vợ chồng trẻ nên nhiều người vẫn mua. Em thuê ở đây nhưng khả năng ko mua ở đây
Em cũng đang tìm hiểu khu này ? Cụ còn thấy lộn xộn gì nữa không ạ

The Gunner

Xe tải
Em cũng đang tìm hiểu khu này ? Cụ còn thấy lộn xộn gì nữa không ạ
đỗ ô tô, chất lượng nhà kém là 2 cái bất cập nhất đó cụ, à thêm cái là ko có lễ tân ở sảnh, bù lại dc tiện ích, khuôn viên cho trẻ con chơi, sau này có trương học, bênh viện và TTTM, nhưng nói thật với thu nhập cua mình cũng chưa cho con học Vin và di BV Vinmec dc đâu cụ, nên mấy cái đó cũng char quan trọng. Nhưng cụ cứ cân nhắc, vì e thấy khuon viên khá quan trọng, diện tích nhỏ giá phù hợp cũng dễ tiếp cận đối với vợ chồng trẻ (có 1-2 con)

duongnhatvnn

Xe tăng
đỗ ô tô, chất lượng nhà kém là 2 cái bất cập nhất đó cụ, à thêm cái là ko có lễ tân ở sảnh, bù lại dc tiện ích, khuôn viên cho trẻ con chơi, sau này có trương học, bênh viện và TTTM, nhưng nói thật với thu nhập cua mình cũng chưa cho con học Vin và di BV Vinmec dc đâu cụ, nên mấy cái đó cũng char quan trọng. Nhưng cụ cứ cân nhắc, vì e thấy khuon viên khá quan trọng, diện tích nhỏ giá phù hợp cũng dễ tiếp cận đối với vợ chồng trẻ (có 1-2 con)
Em thấy sale bảo có suất đỗ xe oto tầm hầm mà cụ. Mà cụ đang ở S mấy vậy ?

The Gunner

Xe tải
Em thấy sale bảo có suất đỗ xe oto tầm hầm mà cụ. Mà cụ đang ở S mấy vậy ?
có suất đỗ dưới hầm hét cụ, nhưng chỉ có 1 tầng hầm B1 để chung ô tô và xe máy, cụ về sau 1800h thì hàm ko còn chỗ, phải ra nhà gửi xe nổi 9 tầng ở cách đó 2km, BQL có xe điện chở cụ đi, cả đi lần về tầm 30 phút, nếu trời mưa thì người cụ sẽ ướt như con chuột