[Funland] iHanoi - kênh kết nối, tương tác mới giữa người dân với chính quyền

cairong_2011

Xe container
Nếu thấy báo đã xử lý, nhưng sự việc phản ánh vẫn tiếp tục thì chúng ta làm gì tiếp theo các cụ nhỉ, em không tìm thấy chức năng reply kiểu như email cho theo dòng sự kiện.
Cuối năm tổng kết tầm hơn 90% phản ánh hiện trường đã được xử lý. Vỗ tay

duongphong

Xe container
E gửi 2 phản ánh, UBND Phường phản hồi là đã giao cho "..." xử lý, nhưng e thấy chả có hành động gì là xử lý cả, vi phạm vẫn tồn tại, cán bộ vẫn không thấy đâu.
Nếu thấy báo đã xử lý, nhưng sự việc phản ánh vẫn tiếp tục thì chúng ta làm gì tiếp theo các cụ nhỉ, em không tìm thấy chức năng reply kiểu như email cho theo dòng sự kiện.
Lại đầu voi đuôi chuột thôi, hàng quán đóng hụi chết cho các a rồi :(
Chắc cụ chưa quên anh Hải cẩu. :D

cairong_2011

Xe container
Em thấy iHanoi chưa tiện. Ví dụ em tạo TK, đã xác thực bằng CCCD chip. OK. Nhưng thử tra thủ tục hành chính mình đã làm trên PC thì iHanoi lại mở trang dịch vụ công và cho phép nhập qua VNeID, nhưng qua đó chỉ có hai cách
1. Nó tự mở VNeID và bắt nhập số xác thực, chính là CCCD và pass
2. Hoặc bắn quét QR code qua VNeID, nhưng đang cùng ĐT thì quét code thế nào được
Trong khi eTax mà cho nhập qua VNeID là nó gọi VNeID lên ngay, nhập qua VNeID (bằng vân tay) là vào luôn, ko cần user và pass của eTax

harrynh

Xe container
Em gửi lần 1 đã xử lý, nhưng vài hôm sau tái diễn. Em gửi lần 2 đã xử lý, theo dõi 2 hôm nay chưa thấy tái phạm. Còn tiếp thì lần 3 lần 4 và ko chỉ là p.ánh mà còn có câu hỏi cho tính hiệu quả răn đe của chính quyền như thế nào.
App họ làm chưa có lưu vết theo dòng chảy thì mình sẽ tạo, tuy hơi thủ công và cần chắp nối.

uoat2014

Đi bộ
Huế triển khai lâu rồi các cụ, qua phần mềm Huế méc. Cụ nào người Huế vào xác nhận kết quả cái hầy :)

oldman8x

Xe tăng
Em phản ánh gần 1 tuần rồi vẫn trạng thái đang xử lý, chắc các cụ mách nhiều quá nên cán bộ xử lý không xuể.

phuongchi3b

Xe tải
Website
phuongchi3b.vn
Em vừa tạo phản ánh lấn chiếm ngõ. Có kết quả sẽ lên báo cáo các cụ 😎

hanoibaby

Xe điện
Đi đường mà quay chụp được hình ảnh vi phạm giao thông thì cũng phạt nguội được rồi nhé, cccm tự tin phản ánh đi thôi.
Có kiếm được 5 củ không để em cài?

longbive

Xe tải
các cụ thông thái cho em hỏi nếu mình phản ánh trên ihanoi thì người bị phản ánh,hay cán bộ có biết thông tin người phản ánh không ạ,người phản ánh có sợ lộ thông tin rồi trả thù ko.nhiều lúc phản ánh cái đúng mà sợ lộ thông tin họ kéo đến trả thù thì chết dở.

Chỉnh sửa cuối:

CuKenPis

Xe tăng
Mới cập nhật nhiều chức năng trong đó có chức năng bình luận kết quả xử lý phản ánh hiện trường. Các cụ đã hài lòng chưa :D ?

trungthu2020

Xe tăng
Mới cập nhật nhiều chức năng trong đó có chức năng bình luận kết quả xử lý phản ánh hiện trường. Các cụ đã hài lòng chưa :D ?
Được như lày cũng.... hài hài rồi cụ
Vấn đề người dân quan tâm dẫn đến hài lòng là kết quả cuối cùng chứ thêm dăm ba câu bình luận mà chính quyền vẫn ko động tĩnh gì thì .......

poiuy

Xe ba gác
Vấn đề người dân quan tâm dẫn đến hài lòng là kết quả cuối cùng chứ thêm dăm ba câu bình luận mà chính quyền vẫn ko động tĩnh gì thì .......
Cụ cứ mong 1 phát ăn ngay thế thì nó không còn là cuộc sống nữa mà là cái máy rồi. 100 vụ việc được phản ánh mà xử lý được vài chục vụ là tốt rồi, còn hơn là nó vẫn y nguyên ở đấy. Dần dần mọi việc nó mới tiến bộ được.

trungthu2020

Xe tăng
Cụ cứ mong 1 phát ăn ngay thế thì nó không còn là cuộc sống nữa mà là cái máy rồi. 100 vụ việc được phản ánh mà xử lý được vài chục vụ là tốt rồi, còn hơn là nó vẫn y nguyên ở đấy. Dần dần mọi việc nó mới tiến bộ được.
lập luận như cụ nên dân vẫn mất công nào là làm cmt, cccd, cccd gắn chip, cc, mức độ 1, mức độ 2
Lần nào cũng hài lòng và lần nào cũng bảo do mới triển khai nên thời gian đầu còn có trục trặc
Tất nhiên tới giờ thủ tục hành chính làm ol em thấy tốt hơn rất nhiều so với thủ tục hành xác giấy ngày xưa. tuy nhiên hỏi hài lòng tất cả hay chưa thì chắc chắn là chưa rồi

CuKenPis

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ ạ. Trước tiên cụ phải ghi nhận đây là một bước tiến rất mới của chính quyền. Một đội phá trong chuyển đổi số.
Các cụ nhìn vào những phản ánh và xử lý của các cấp cũng thấy được phần nào cố gắng nỗ lực của họ.
Vậy nên thay vì nghi ngờ, chê trách ta hãy vỗ tay ủng hộ và tiếp tục phản ánh xây dựng thủ đô cụ ạ

vihali

Xe container
Em hôm qua phản ánh đường góc hồ Văn Quán nhiều ổ gà. Nãy thấy thông báo đã tiếp nhận. Hi vọng các chú thực hiện cho cuộc sống tốt lên.

3077

Xe container
Em phản ánh cấu vượt Mai Dịch quá nhiều rác, bít hết cả lỗ cống nên mưa là ngập thành ao ở chân cầu thì được phản hồi là trách nhiệm bên bql dự án Thăng Long. Tưởng bql chỉ quản lý sửa chữa nếu nó hỏng chứ bql lại phụ trách vệ sinh nữa thì cũng khó nhỉ. HN cầu nằm rải rác mỗi nơi một cái, họ đâu mà đi quét dọn hàng ngày