[Funland] iHanoi - kênh kết nối, tương tác mới giữa người dân với chính quyền

Website
www.facebook.com
Quá chuẩn luôn bác ạ. Nhưng kể ra chính quyền cũng nói rõ luôn là đến cấp nào mới xem được đích danh người phản ánh, đề phòng em nói nhiều sau ra phường xác nhận gì họ....yêu quá thì chết
Mặt trái thì ở đâu cũng có, tuy nhiên không thể lấy nó làm tiêu chuẩn được he he.
Và các cá nhân khi phản ánh cũng cần cân nhắc nhiều thứ. Sợ quá thì... thôi.....

demax

Xe tăng
Ứng dụng hay. Hà Nội mà tận dụng thêm được hàng triệu camera chạy bằng cơm như thế này nữa thì ý thức của nhân dân tăng lên nhiều đấy. Ủng hộ app và đặc biệt là chính quyền phải đồng hành xử lý mọi vấn đề nhân dân phản ánh.

Nick2

Xe máy
Em cũng vừa tải về, và phản ánh tình trạng phố em, mong giải quyết nhanh

CuKenPis

Xe tăng
Ứng dụng hay. Hà Nội mà tận dụng thêm được hàng triệu camera chạy bằng cơm như thế này nữa thì ý thức của nhân dân tăng lên nhiều đấy. Ủng hộ app và đặc biệt là chính quyền phải đồng hành xử lý mọi vấn đề nhân dân phản ánh.
Nếu quả này HN làm thật thì phường bận phết đấy bác nhì. Thấy nhiều mặt tồn tại lắm :D

drchimnon

Xe tăng
Hay quá các bác ạ, em tải luôn rồi.

Thí điểm xử lý nhanh như thế này là rất ok.
Chỉ mong sao sau này áp dụng đại trà, nhiều phản ánh hàng ngày, các cán bộ cũng ra quân xử lý nhanh như thế này.

Mimeo

Xe điện
Nếu quả này HN làm thật thì phường bận phết đấy bác nhì. Thấy nhiều mặt tồn tại lắm :D
Thí điểm xử lý nhanh như thế này là rất ok.
Chỉ mong sao sau này áp dụng đại trà, nhiều phản ánh hàng ngày, các cán bộ cũng ra quân xử lý nhanh như thế này.
Em thấy thực trạng phổ biến nhất là quả chiếm dụng vỉa hè, ghế đá ven hồ để kinh doanh, phường toàn ngó lơ. Các hàng quán đc mật báo hôm nào có quận ra quân đi kiểm tra là họ nghỉ hàng. Tháng được vài ngày như vậy. Sau rồi đâu lại vào đó vẫn chiếm dụng như thường. Nay có app này camera bằng cơm chạy 24/24 thì tiện phải biết. Dân được nhờ, đô thị xanh sạch đẹp, chính quyền xử lý gọn, hy vọng app tồn tại được lâu lâu 8->

Chỉnh sửa cuối:

vim732000

Xe buýt
Này thì ven Hồ Tây sắp sạch bóng hàng rong, chiếm dụng ghế của du khách rồi nhỉ.

VCHDHN

Xe container
Chắc từ giờ không phải tổ chức ra quân chấn chỉnh nữa nhể :)

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em mới cài iHanoi thấy hay quá các cụ ạ. Một bước tiến lớn, điểm cộng cho Hà Nội
App nhiều cái hay trong đó em thấy mục "phản ánh hiện trường" rất hữu ích. Người dân phản ánh phút mốt là các quan đi xử lý và trả lời. Thấy như có túi rác nhỏ tí mà còn dc giải quyết :D
Ngoài ra có thể xem được camera giao thông toàn thành phố (đang update dần mỗi ngày một nhiều thêm)

Mừng quá lên chia vui cùng các cụ
Em đã được thông báo của tổ dân phố mà chưa dám cài

New car 2023

Xe container
Quá chuẩn luôn bác ạ. Nhưng kể ra chính quyền cũng nói rõ luôn là đến cấp nào mới xem được đích danh người phản ánh, đề phòng em nói nhiều sau ra phường xác nhận gì họ....yêu quá thì chết
Cấp có thẩm quyền mới được xem danh tính kẻ mách lẻo, bác nhé.

Để sau còn gửi Giấy khen thưởng chứ.
Nhá.

z300

Xe điện
Mặt trái thì ở đâu cũng có, tuy nhiên không thể lấy nó làm tiêu chuẩn được he he.
Và các cá nhân khi phản ánh cũng cần cân nhắc nhiều thứ. Sợ quá thì... thôi.....
Thực sự em rất ủng hộ App này. Nhiều nước khác người ta đều làm lâu rồi. Cơ mà cơ chế của ta, nhất là ở Hà nội nó loằng ngoằng lắm. Phản ánh nhiều sẽ động đến "nồi cơm" của nhiều quan. Mong là Hà nội hãy giải quyết được nạn nồi cơm lậu của các quan chức địa phương! Chả lẽ em tag anh Thanh vào đây. Đừng nói anh không biết nick này là em nhé :)

z300

Xe điện
Em thấy thực trạng phổ biến nhất là quả chiếm dụng vỉa hè, ghế đá ven hồ để kinh doanh, phường toàn ngó lơ. Các hàng quán đc mật báo hôm nào có quận ra quân đi kiểm tra là họ nghỉ hàng. Tháng được vài ngày như vậy. Sau rồi đâu lại vào đó vẫn chiếm dụng như thường. Nay có app này camera bằng cơm chạy 24/24 thì tiện phải biết. Dân được nhờ, đô thị xanh sạch đẹp, chính quyền xử lý gọn, hy vọng app tồn tại được lâu lâu 8->
Các vẫn nạn đối với dân kiểu này, các cấp người ta biết cả, nhưng nó là nồi cơm của nhiều ông lâu lắm rồi. Khó lắm các cụ ạ.

catking113

Xe Cứu Trợ
E vào chọn địa điểm mà bản đồ cứ quay tít

phuongmit

Xe cút kít
Quả này đái bậy cũng phải tem tém lại :))

poiuy

Xe ba gác
Thực sự em rất ủng hộ App này. Nhiều nước khác người ta đều làm lâu rồi. Cơ mà cơ chế của ta, nhất là ở Hà nội nó loằng ngoằng lắm. Phản ánh nhiều sẽ động đến "nồi cơm" của nhiều quan. Mong là Hà nội hãy giải quyết được nạn nồi cơm lậu của các quan chức địa phương! Chả lẽ em tag anh Thanh vào đây. Đừng nói anh không biết nick này là em nhé :)
Đầy cái chẳng ảnh hưởng nồi cơm nào cả. Dẹp được hết những cái đó là đã tốt lắm rồi.