[Funland] Idol 1 thời Trương Đình Anh bây giờ ở đâu nhỉ

aitymo

Xe điện
Cụ đang nói bác này ạ?

Nhà cháu vừa tráng miệng quả tượng 1. 700kg (1 tấn 7) mà cụ ý mang về tòa nhà :))

So với các anh già làng thì anh ĐA vẫn chưa là gì cả ;))

Thế hệ 7x bọn cháu thì đây là thầy dậy ạ

13 Thành viên sáng lập thì không so sánh được Cụ ạ

Diep1979

Xe container
13 Thành viên sáng lập thì không so sánh được Cụ ạ
Vâng cụ, thế mà lâu lâu nhà cháu dỗi. Neo cái đơn về chăn lợn

Các cụ lại bảo tao đuổi mày chưa 😜

Diep1979

Xe container
Cụ cũng dân FPT ợ. :)
cổng nó mở trên thái hà hay chùa bộc,ít thấy đi cổng háng lạ.
Cuối thái hà, ngay ngã tư cụ nhé. Cổng láng hạ có nhưng sau khóa lại ạ

Diep1979

Xe container
Tiến béo là từ bên Kế hoạch bác ạ, nghề chính ban đầu là Mua hàng.
Rồi hắn nhảy sang Distribution, có cái Nokia + SamSung gì đó, hồi đó oách nhất Việt Nam.
Mãi rồi mới đến F-Soft và Telecom.

Công nhận tay béo bán hàng xuất sắc, trên cả xuất sắc.
Giờ anh ý về đại học FPT rồi cụ ạ

Mấy con "cá mập" hay lên truyền hình chém ấy chả ăn thua gì so với anh Tiến đâu.

Anh Tiến thành danh ở nokia, sau về xây dựng rồi mới Fsoft, rồi Ftell và đại học hiện tại

Hôm sinh nhật lão nhà cháu có về

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cụ mà mục sở thị biệt thự của bác ấy thì mới hiểu thêm, ngay trên đại lải...
Em ko hiểu cụ ơi
So độ giầu sang của chủ nhân các căn biệt thự thì em ko hiểu ah
kkkk

Chỉnh sửa cuối:

present

Xe điện
Nói cụ đừng buồn chứ chỉ có mấy chú loser mới hay nhớ đến và cười nhạo câu nói bột phát đó của anh ĐA.. giống trường hợp giáo sư Xuân, ông nói về Tết tây Tết ta theo quan điểm của ông là đám bò nhai lại hết năm này năm khác.. nhưng rồi giờ sao, mỗi khi cần góp ý hay gì đó cho các chính sách nông nghiệp nông thôn thì NN vẫn mời giáo sư đóng góp ý kiến chứ có hỏi ý kiến đám bò nhai lại bao giờ đâu.
Oh, cụ lại nhầm đấy! Giáo sư thì cũng có chuyên ngành của giáo sư nhé.
Chứ chém liên thiên không phải chuyên ngành thì vẫn bị chém thôi.
Mịa, giáo sư nông nghiệp thì nên tư vấn nông nghiệp chứ mò sang văn hóa làm méo gì?

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com

xeks

Xe đạp
VV Thắng làm cái forum Trái tim Việt nam Online (Việt hóa từ mã nguồn mở từ Snitz) mang đi thi được giải, sau bị phá vài lần do đầy người VN biết code để lấy mật khẩu admin.

Bác Đình Anh làm cái mạng Intranet Trí Tuệ Việt Nam, quay Dial-Up qua modem tới FPT, đăng ký account bằng CMT hoặc thẻ HS, SV (nick của em hồi đó là HS.xxxxxx). Thời gian này hình như khoảng năm 1996, cùng với mạng thử nghiệm của NetNam. Hồi đó em login nhiều toàn bị ông bà già mắng vì gọi về nhà điện thoại bận suốt :)

Thời gian đầu Internet về Việt Nam thì FPT mãi mới được cấp quyền khai thác Internet, bác Đình Anh cũng sang giao lưu bóng đá với đội VNPT, em nhớ cứ lành lành, toàn bị ủn và đá đít khi tranh bóng

haivina

Xe điện
Cuối thái hà, ngay ngã tư cụ nhé. Cổng láng hạ có nhưng sau khóa lại ạ
Hồi 97 thì em hay vào cổng thái hà và chỉ là mua máy tính về bán lại, hình như chị Hà gì đó phụ trách, trông xinh ,đài các lắm. Hồi đó mua được vài cái máy tính đồng bộ ibm, compaq từ fpt là cũng phải xin/tranh cướp/quan hệ chứ chả đùa.
Còn cái ttvnol em nhớ trước đó là mạng local của fpt, sau đó mọc ra internet dial up thì mới thành công cộng. Kể ra anh netnam mà tiềm lực kinh tế, quan hệ khoẻ thì phát triển cũng chả kém fpt.
Sau đó tầm 2000 thì forum mã mở đầy, cty nho nhỏ cũng lấy bộ source code về cài trên máy vớ vẩn là vài chục ông tự chơi internet/forum với nhau được.

Diep1979

Xe container
Có một chuyện mà các cụ ít biết là TĐA có 1 cậu con trai cùng tên
Và cụ TĐA nói là 40 tuổi Trương Đình Anh sẽ làm thủ tướng
cậu con trai của TĐA chưa đén 40 tuổi nên điều này chưa có gì để bàn cả
Chuyện về anh ĐA thì nhiều, có chuyện mua cả 1 dẫy nhà khu đô thị của FPT. Đặt tên là phố TĐA 😂

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
VV Thắng làm cái forum Trái tim Việt nam Online (Việt hóa từ mã nguồn mở từ Snitz) mang đi thi được giải, sau bị phá vài lần do đầy người VN biết code để lấy mật khẩu admin.

Bác Đình Anh làm cái mạng Intranet Trí Tuệ Việt Nam, quay Dial-Up qua modem tới FPT, đăng ký account bằng CMT hoặc thẻ HS, SV (nick của em hồi đó là HS.xxxxxx). Thời gian này hình như khoảng năm 1996, cùng với mạng thử nghiệm của NetNam. Hồi đó em login nhiều toàn bị ông bà già mắng vì gọi về nhà điện thoại bận suốt :)

Thời gian đầu Internet về Việt Nam thì FPT mãi mới được cấp quyền khai thác Internet, bác Đình Anh cũng sang giao lưu bóng đá với đội VNPT, em nhớ cứ lành lành, toàn bị ủn và đá đít khi tranh bóng
7x mà ko biết ông Anh này thì ko dùng mạng FPT
E dùng do thằng bên FPT nó bảo đang test ông vào dủng thử
Dial up cỏa cơ quan.
Vào chửi nhau mấy bài toán có CLB toán
So với hồi đấy thì nó hay, như kiểu Fallpy Bird
Chứ giờ thì chả là cái gì :D

Marda49

Xe buýt
Dial up cỏa cơ quan.
Thời đấy chưa có Google. Nên nó là cả 1 bầu trời kiến thức. Mình cũng cóp nhặt được khá nhiều kiến thức ở đó. Mà mình thấy so với giờ vẫn hay mà( có cãi vả, tranh luận nhưng rất Fair, chứ không như MXH bây giờ, thằng chủ trang nó thấy thua nó lốc mẹ thì mất vui)

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Thời đấy chưa có Google. Nên nó là cả 1 bầu trời kiến thức. Mình cũng cóp nhặt được khá nhiều kiến thức ở đó. Mà mình thấy so với giờ vẫn hay mà( có cãi vả, tranh luận nhưng rất Fair, chứ không như MXH bây giờ, thằng chủ trang nó thấy thua nó lốc mẹ thì mất vui)
Nội dung thì do người dùng tạo ra
Còn nền tảng do ông Anh làm
Lúc đấy chưa có diễn đàn kiểu thế nên nhiều người thấy hay
Giống Falppy Bỉd lúc đó ít game
Sau này nội dung quan trong hơn công nghệ
Làm 3 cái software đấy dễ, mà nội dung ko hay ko có khách
Hồ Ngọc Hà mua lại web LamChaMe giờ có ai dùng nữa đâu
Nội dung nó chán quá

Tập Lái 2022

Xe tải
Những năm 2000, 2001, 2002, diễn đàn ttvnol em nhớ là chỉ có 1 và được gọi là Trí tuệ Việt Nam
Sau đó, tầm 2003, có sự gì đó và ttvnol lấy tên mới là Trái tim Việt Nam

Hồi đó em chỉ làm dân VP khối bộ ngành thường, không biết về IT nên chỉ nhớ như vậy
Em nhớ 2002 có dùng vietnamaudio để ngje và tải nhạc. Đây là sản phẩm của Trituevietnam.
Đầu 2003 em có tham gia ttvol và chủ yếu chơi bên Box Võ thuật và Kiếm hiệp Cốc.

xeks

Xe đạp
Dial up cỏa cơ quan.
Vâng hồi đó em nhớ đi đăng ký ở Láng Hạ, có cả chị Chu Thanh Hà ngồi đó nữa.

Tham gia mạng intranet của Đình Anh này hồi đó đúng là 1 bầu trời kiến thức, hỏi han, lập nhóm, chơi game, mọi người giúp đỡ nhau rất nhiệt tình.

Hình như hồi đó em hay chơi Fifa 95 và F22 Lightning (mòn F22 em trùm do dùng mẹo giảm độ phân giải xuống, lao vào dogfight là thắng)

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Có một chuyện mà các cụ ít biết là TĐA có 1 cậu con trai cùng tên
Và cụ TĐA nói là 40 tuổi Trương Đình Anh sẽ làm thủ tướng
cậu con trai của TĐA chưa đén 40 tuổi nên điều này chưa có gì để bàn cả
Thông tin cung cấp thêm thì ok. Chứ vẫn mẹo Trạng Quỳnh như này thì thủ làm chi cho mệt :D

XSim

Xe container
Hồi 97 thì em hay vào cổng thái hà và chỉ là mua máy tính về bán lại, hình như chị Hà gì đó phụ trách, trông xinh ,đài các lắm. Hồi đó mua được vài cái máy tính đồng bộ ibm, compaq từ fpt là cũng phải xin/tranh cướp/quan hệ chứ chả đùa.
Còn cái ttvnol em nhớ trước đó là mạng local của fpt, sau đó mọc ra internet dial up thì mới thành công cộng. Kể ra anh netnam mà tiềm lực kinh tế, quan hệ khoẻ thì phát triển cũng chả kém fpt.
Sau đó tầm 2000 thì forum mã mở đầy, cty nho nhỏ cũng lấy bộ source code về cài trên máy vớ vẩn là vài chục ông tự chơi internet/forum với nhau được.
Xinh mà đài các dễ là chị Hà làm nhân sự lắm, chứ chị Chu Hà đâu có xinh :D

Vongai

Xe buýt
Dành một sự ngưỡng mộ cho người Anh, người dám tuyên bố làm triệu phú ở 3x, thủ tướng ở 4x.
Người lãnh đạo FPT danh tiếng một thời, vì FPT Telecom - rất nhiều người thành triệu phú thời FPT lên sàn;
Người có những ý tưởng khá hay ho, mạnh mẽ và quyết đoán.
Mình từng nghe anh này bàn về quản trị con người ở FPT:
- Phải để họ cảm thấy luôn đói khát, cào cấu,.. thì mới phát huy hết sức sáng tạo của con người,.
- Để công ty phát triển, tất cả phải cùng chung một mục tiêu, khát vọng, "one FPT",..

Lần nữa dành sự ngưỡng mộ tới Anh, một người có trình độ, lý tưởng.

Thật tiếc, sau 44 tuổi, nhiều việc anh làm ko thành, như phát triển game, hệ sinh thái ví điện tử (Momo),..vv

shiluo

Xe container
Anh ấy làm đc khối việc, và tích lũy được vốn kha khá (vài chục triệu usd), thì a ấy đã là rất thành công rồi, giờ ngồi chơi cũng đc.
Đừng châm biếm câu nói sau 40t sẽ làm TTg, ở xã hội mình thì khó, :)
Xã hội nào thì dễ vậy cụ? Cụ đứng ở đâu trên thế giới này mà tuyên bố sau 40t sẽ làm TTg thì cũng giống như trúng Vietlott cả thôi.
Em thì cũng chẳng châm biếm gì tuyên bố đầy hoài bão của cụ ấy, nhưng lấy việc không thành công để đổ cho xã hội thì em thấy còn ngáo hơn nhiều. Thương trường hay chính trường gì thì để đứng được ở đỉnh cao không phải chỉ "giỏi" ở một số mặt nào đấy là đạt được, phải là tổng hợp của rất nhiều yếu tố và yếu tố may mắn (hay là "thời") chiếm tỷ trọng rất lớn.

XSim

Xe container
Xã hội nào thì dễ vậy cụ? Cụ đứng ở đâu trên thế giới này mà tuyên bố sau 40t sẽ làm TTg thì cũng giống như trúng Vietlott cả thôi.
Ở Thái Lan, Ấn Độ thì em biết nhiều người có xác suất làm thủ tướng rất cao. Ví dụ con cháu nhà anh Thạcsỉn, nhà Gandhi.

Chắc vài nước khác có nền chính trị tương tự thì cũng có hiện tượng đó.

Còn ở VN thì khó, như cụ trên kia nói :D