[Funland] Ibracadabra

poiuy

Xe ba gác
Haaland chịu chạy ngược về lấy bóng, chịu pressing,
đá đơn giản không thích rê bóng vờn hậu vệ như Ibra
Và Ibra tuy cao 1m95 nhưng đánh đầu lại rất tệ
Ibra chỉ là ngôi sao trong game điện tử PES, Fifa thôi chứ ra C1 Ibra vô hại còn hơn Balotelli nhưng luôn luôn thích làm ngôi sao số 1 team
Haaland nó đá kiểu đó là vì nó theo chiến thuật của Pep còn Ibra thì không chịu mặc dù khả năng cũng có thể làm được. Cứ thích theo ý mình thì HLV nó đá đi là phải.

NDHG95

Xe tải
Haaland nó đá kiểu đó là vì nó theo chiến thuật của Pep còn Ibra thì không chịu mặc dù khả năng cũng có thể làm được. Cứ thích theo ý mình thì HLV nó đá đi là phải.
Hà Lan nó chính xác và hợp lý hơn Ibra nhiều cụ ạ , đôi khi chỉ hơn nhau ở 1/10s thôi .
Lối đá của Hà Lan khôn ngoan và khoa học hơn hẳn Ibra

cod

Xe buýt
PSG thời Ibra nó là cái bộ khung sau này rồi , các cầu thủ như Veratti , Thiago , Cavani , Luiz mà là hạng 2 thì ai là hạng 1 hả cụ ?
Em hỏi cụ Ibra ghi được mẤy bàn cho PSG ở C1 cụ có biết không vậy ? Em chưa bao giờ thấy Ibra tỏa sáng trong màu áo PSG ở C1 cả .
Năm 2015 thì Xavi làm gì còn đá chính nữa hả cụ , Barca nó vẫn ăn C1 đó thôi .
Và ít ra Messi đã có 2 C1 và vài mùa là vua phá lưới tại C1 còn Ibra thì không và không bao giờ có .

Đã là 1 cầu thủ siêu sao thì sao phải khoác áo những đội hạng 2 và không trụ được ở đội bóng mạnh nhất Barca thời đó ? Cái lý do không hợp với Pep nó chẳng thuyết phục , đơn giản là Ibra không phù hợp , không đáp ứng được cách chơi thôi .

Về Ben chẳng có tiền đạo nào toàn diện hơn anh này cả trong vòng hơn 10 năm nay . Từ đá lùi đá cắm đều tốt . Và cũng như cụ từng so sánh với Scholes thì 1 cầu thủ là vua phá lưới C1 , đoạt QBV và 5 C1 làm sao thua 1 ông chưa bao giờ tỏa sáng ở C1 ?
Nói như cụ chắc Balotelli cũng thành siêu sao nếu chịu khó không quậy phá . Ibra không vươn lên được cũng vì như vậy
Sau khi thấy ko còn tranh luận đc vụ thành tích chung của đội, cụ lại chuyển sang vấn đề ghi bàn à? Ibra nó ghi đc 20 bàn sau 33 trận ở C1 cho PSG và cũng có vài bàn ở vòng knock-out chứ ko phải ko. Quan trọng là nó đóng góp vào lối chơi chứ ko chỉ ghi bàn (thực tế Ibra là một CF, ko phải ST nhé). Các cầu thủ cụ kể đúng là chỉ hạng 2 nếu so với đồng đội của Messi đấy (Busquet, Xavi, Iniesta, Neymar, Suarez, Puyol), đến Luiz với Cavani mà cụ nghĩ hạng 1 thì cũng chịu cụ rồi :)). Cỡ như David Luiz thì hạng 2 vẫn là overrate đấy.

Còn vấn đề ko hợp với Pep thì đấy là chuyện thường. Pep là người khôn ngoan, giỏi ăn nói (xem phỏng vấn là biết) và đương nhiên sẽ ko hợp với 1 gã ngông như Ibra. Trong cuộc nói chuyện với Ibra, Chủ tịch Barca lúc đó là Rosell đã gọi Ibra là "quái vật" và ko muốn bán cho Real (trò lưu manh của Raiola để Ibra ra đi) đấy cụ ạ.

Việc đoạt C1 hay không nó còn căn cứ vào cả duyên số nữa. Như Buffon có cái C1 nào đâu, vẫn đc người ta coi trọng gấp nhiều lần mấy ông thủ môn có vài C1 khác. Hay Best chỉ có nhõn cái C1 mà vẫn đc tung hô bao năm. Ibra nó ko đủ trình 1 mình kéo cả đội đoạt C1 đc, cái đó là rõ. Nhưng bảo nó kém đẳng cấp hơn Ben ú thì cụ đánh giá nó thấp quá đấy.

Trong wiki đều mô tả cả 2 là "one of the greatest strikers of all time" (dựa trên các bảng đánh giá của chuyên gia). Mỗi người một sở trường riêng nhưng bảo vứt Benzema sang mấy đội như PSG, MU hay Milan thì cam đoan cũng chả vợt đc C1 hay QBV đâu cụ ạ.

NDHG95

Xe tải
Sau khi thấy ko còn tranh luận đc vụ thành tích chung của đội, cụ lại chuyển sang vấn đề ghi bàn à? Ibra nó ghi đc 20 bàn sau 33 trận ở C1 cho PSG và cũng có vài bàn ở vòng knock-out chứ ko phải ko. Quan trọng là nó đóng góp vào lối chơi chứ ko chỉ ghi bàn (thực tế Ibra là một CF, ko phải ST nhé). Các cầu thủ cụ kể đúng là chỉ hạng 2 nếu so với đồng đội của Messi đấy (Busquet, Xavi, Iniesta, Neymar, Suarez, Puyol), đến Luiz với Cavani mà cụ nghĩ hạng 1 thì cũng chịu cụ rồi :)). Cỡ như David Luiz thì hạng 2 vẫn là overrate đấy.

Còn vấn đề ko hợp với Pep thì đấy là chuyện thường. Pep là người khôn ngoan, giỏi ăn nói (xem phỏng vấn là biết) và đương nhiên sẽ ko hợp với 1 gã ngông như Ibra. Trong cuộc nói chuyện với Ibra, Chủ tịch Barca lúc đó là Rosell đã gọi Ibra là "quái vật" và ko muốn bán cho Real (trò lưu manh của Raiola để Ibra ra đi) đấy cụ ạ.

Việc đoạt C1 hay không nó còn căn cứ vào cả duyên số nữa. Như Buffon có cái C1 nào đâu, vẫn đc người ta coi trọng gấp nhiều lần mấy ông thủ môn có vài C1 khác. Hay Best chỉ có nhõn cái C1 mà vẫn đc tung hô bao năm. Ibra nó ko đủ trình 1 mình kéo cả đội đoạt C1 đc, cái đó là rõ. Nhưng bảo nó kém đẳng cấp hơn Ben ú thì cụ đánh giá nó thấp quá đấy.

Trong wiki đều mô tả cả 2 là "one of the greatest strikers of all time" (dựa trên các bảng đánh giá của chuyên gia). Mỗi người một sở trường riêng nhưng bảo vứt Benzema sang mấy đội như PSG, MU hay Milan thì cam đoan cũng chả vợt đc C1 hay QBV đâu cụ ạ.
Vậy là theo ý cụ Ibra giỏi ngang Messi hay sao ? Vì nếu không còn những ông kia thì Messi tịt C1 .
Nếu cụ suy nghĩ như vậy thì bàn làm thì nữa ?
Ít ra Buffon cũng vào đến CK C1 còn Ibra thì chưa bao giờ cụ ạ .
Em vẫn đánh giá Ibra thấp hơn Ben Ú , cũng giống như cụ đánh giá Scholes thấp thôi .
Tại sao phải vất Ben Ú sang Milan , MU hay cả PSG nhỉ ? Những đội như Milan , MU trình độ bằng Real không hả cụ ,liệu những đội đó đủ sức thuyết phục được những siêu sao hàng đầu khoác áo không ? Ben dở mà nó trụ ở Real tới 14 năm hay sao ?
Đã là siêu sao thì phải chơi và trụ được ở những hàng đầu chứ không phải hạng 2 .
Còn lang bạt ở những đội hạng 2 thì chứng tỏ anh kém hơn thôi .
Chưa kể thành tích ghi bàn ở vòng nốc ao C1 thì Ben nó chấp vài lần Ibra cụ ạ

Cụ bảo 1 thằng tiền đạo ghi gần 600 bàn trong sự nghiệp, giành 12 danh hiệu VĐQG (và đều là chủ lực trong các danh hiệu đó) + lọt top đề cử QBV 11 lần là trung bình khá. Vậy cụ định nghĩa 1 thằng tiền vệ chưa bao giờ lọt đề cử QBV (Paul Scholes) là gì vậy ạ?
Em không đề cập đến thằng Paul Scholes, cụ hỏi em thế thì để em hỏi cái đầu gối em xem nó có biết không cụ nhé.
Ibra là trường overrated điển hình trong bóng đá. Với em thì nó hiệu quả kém hơn nhiều so với Pedro của Barca. Thằng này cứ đến lúc đội bóng cần và đấu knock out là nó lại biến mất. Em là fan của Inter và Barca trong phần lớn tuổi thanh xuân. Em đã theo dõi thằng này từ lúc nó đá cho Ajax (Ajax cũng là CLB em quan tâm vì hồi xưa không có ngoại hạng Anh mà xem như bây giờ). Khi Ibra chuyển sang Juve rồi sang Inter là em biết Inter không bao giờ ăn C1 nếu còn có nó. Nó sang Barca thì em cũng nghĩ là không ăn thua rồi. Cụ có thể bảo em nói vuốt đuôi nhưng nó sự thực khi em nhìn thằng này như vậy. Em luôn có ác cảm với thằng này, em theo dõi nó rất chi tiết và nhận thấy thằng này không thể trưởng thành được. Đóng góp tập thể rất hạn chế, ngông nghênh và luôn coi mình là nhất. Cứ trận nào cố gắng nghĩ tốt cho nó là tạch luôn. Kể cả trên tuyển Thuỵ Điển, cứ có nó thì đá như gỗ, bỏ nó ra thì lại ngon.
Còn cụ nói nó ghi 600 bàn thì ok thôi, với em thì dâyd không phải tiêu chí khi xét cầu thủ lớn dạng siêu sao. Em nói nó có tài nhưng như thế thôi, không có gì đặc biệt.

Hà Lan nó chơi đồng đội hơn hẳn Ibra . Hà Lan hiện tại nó là phiên bản nâng cấp của Ibra rồi

Em nghĩ Ibra không thể vươn tầm siêu sao tiệm cận trình của CR7 , M10 hay chỉ cần ngang các siêu sao khác như Suarez , Ben vv vì tính cách và cả tâm lý nữa .
Ibra chỉ phù hợp ở mặt trận giải VĐQG thôi vì sức ép không lớn .
Ra C1 thì gần như Ibra tàng hình đánh mất mình hoàn toàn . Ở ĐTQG cũng vậy , ngoài EURO 2004 thì Ibra hoàn toàn nhạt nhòa không có dấu ấn gì .
Đó có lẽ là sự khác biệt giữa siêu sao và cầu thủ giỏi
Chuẩn luôn cụ ạ. Haaland nó toàn diện hơn ở khả năng chạy chỗ, phối hợp, ghi bàn đa dạng. Nó đá giảm thiểu những sự khoe mẽ về kĩ thuật và biết tận dụng ưu thế về thể lực. Với em thì Haaland còn có thể tiến bộ chứ Ibra thì không. Nó không có tư duy cầu tiến, luôn nghĩ mình là nhất.

cod

Xe buýt
Vậy là theo ý cụ Ibra giỏi ngang Messi hay sao ? Vì nếu không còn những ông kia thì Messi tịt C1 .
Nếu cụ suy nghĩ như vậy thì bàn làm thì nữa ?
Ít ra Buffon cũng vào đến CK C1 còn Ibra thì chưa bao giờ cụ ạ .
Em vẫn đánh giá Ibra thấp hơn Ben Ú , cũng giống như cụ đánh giá Scholes thấp thôi .
Tại sao phải vất Ben Ú sang Milan , MU hay cả PSG nhỉ ? Những đội như Milan , MU trình độ bằng Real không hả cụ ,liệu những đội đó đủ sức thuyết phục được những siêu sao hàng đầu khoác áo không ? Ben dở mà nó trụ ở Real tới 14 năm hay sao ?
Đã là siêu sao thì phải chơi và trụ được ở những hàng đầu chứ không phải hạng 2 .
Còn lang bạt ở những đội hạng 2 thì chứng tỏ anh kém hơn thôi .
Chưa kể thành tích ghi bàn ở vòng nốc ao C1 thì Ben nó chấp vài lần Ibra cụ ạ
Ơ, cụ vẫn ko hiểu ý em nhỉ? Ý em là đồng đội của Messi, Ben ú là những ai thì mới ăn C1 tằng tằng thế đc chứ 1 mình cũng đâu làm gì nổi. Ibra nó lang bạt là do tính cách của nó, nó luôn muốn là thằng số 1 ở bất cứ đội nào nhưng trình nó thì ko tới thế khi đến Barca thì bật bãi. Còn Real thời ấy có CR7 rồi thì sao mua Ibra đc, cứ nhìn cách nó gây gổ ở Barca là hiểu thôi. Chứ nếu Ibra chấp nhận làm kép phụ cho CR7 thì Real chả xúc vội.

Em không đề cập đến thằng Paul Scholes, cụ hỏi em thế thì để em hỏi cái đầu gối em xem nó có biết không cụ nhé.
Ibra là trường overrated điển hình trong bóng đá. Với em thì nó hiệu quả kém hơn nhiều so với Pedro của Barca. Thằng này cứ đến lúc đội bóng cần và đấu knock out là nó lại biến mất. Em là fan của Inter và Barca trong phần lớn tuổi thanh xuân. Em đã theo dõi thằng này từ lúc nó đá cho Ajax (Ajax cũng là CLB em quan tâm vì hồi xưa không có ngoại hạng Anh mà xem như bây giờ). Khi Ibra chuyển sang Juve rồi sang Inter là em biết Inter không bao giờ ăn C1 nếu còn có nó. Nó sang Barca thì em cũng nghĩ là không ăn thua rồi. Cụ có thể bảo em nói vuốt đuôi nhưng nó sự thực khi em nhìn thằng này như vậy. Em luôn có ác cảm với thằng này, em theo dõi nó rất chi tiết và nhận thấy thằng này không thể trưởng thành được. Đóng góp tập thể rất hạn chế, ngông nghênh và luôn coi mình là nhất. Cứ trận nào cố gắng nghĩ tốt cho nó là tạch luôn. Kể cả trên tuyển Thuỵ Điển, cứ có nó thì đá như gỗ, bỏ nó ra thì lại ngon.
Còn cụ nói nó ghi 600 bàn thì ok thôi, với em thì dâyd không phải tiêu chí khi xét cầu thủ lớn dạng siêu sao. Em nói nó có tài nhưng như thế thôi, không có gì đặc biệt.
Cụ bảo nó kém hiệu quả hơn Pedro thì thôi, chúng ta ko cùng tầm nhìn rồi :))

NDHG95

Xe tải
Ơ, cụ vẫn ko hiểu ý em nhỉ? Ý em là đồng đội của Messi, Ben ú là những ai thì mới ăn C1 tằng tằng thế đc chứ 1 mình cũng đâu làm gì nổi. Ibra nó lang bạt là do tính cách của nó, nó luôn muốn là thằng số 1 ở bất cứ đội nào nhưng trình nó thì ko tới thế khi đến Barca thì bật bãi. Còn Real thời ấy có CR7 rồi thì sao mua Ibra đc, cứ nhìn cách nó gây gổ ở Barca là hiểu thôi. Chứ nếu Ibra chấp nhận làm kép phụ cho CR7 thì Real chả xúc vội.

Cụ bảo nó kém hiệu quả hơn Pedro thì thôi, chúng ta ko cùng tầm nhìn rồi :))
Nói như cụ thì Messi , Ben Ú chả là cái gì à ? Đoạt cúp chỉ nhờ đồng đội hay sao ?
Những lần đoạt cúp thì Messi , Ben luôn là ngôi sao sáng nhất , tỏa sáng ở những lúc ngặt nghèo nhất như Ben chẳng hạn , Ibra có bao giờ làm được không hả cụ ? Chưa cần đến đoạt cúp , có khi nào Ibra kéo đội vào đến BK C1 chưa ?
Hàng tiền vệ Real năm ngoái già nua , làm gì như thời đỉnh cao nữa hả cụ ? Năm ngoái gần như 1 mình Ben gánh Real vào CK mặc dù đã 35t . Như vậy mà không bằng 1 anh chưa bao giờ mon men đến BK C1 hay sao ?
Em đánh giá Ibra chung mâm với Lewan , Augero , giống như cụ gì nhận xét dưới Ben 1 bậc

dpl

Xe lăn
Ibra là 1 thằng điên, đúng như có cả series về hắn trên youtube. Người ta tự hỏi hắn có pải là 1 thằng rồ ngoại cỡ vốn ở trên tầm Balotelli cả về chất điên và tài năng. Không nghịch dại có chút ngây ngô của 1 đứa trẻ thiệt thòi từ nhỏ như Balo, ngược lại, Zlatan là thằng bé "chủ động học hỏi" các mánh khóe đường phố. Trừ giai đoạn cố gắng ép mình ngoan hiền để làm dâu, làm rể trong gia tộc nề nếp của Pep tại Barca, đi đâu hắn-Ibra cũng pải làm đại ka. Pải gấu chó các kiểu.

Tạm bỏ qua việc so sánh với 2 nốt nhạc huyền thoại Si - Đô cũng là món siêu khoái khẩu Si- Rô. Cũng tạm bỏ qua câu hỏi Ibra giỏi nhưng có giành dc chiếc cúp tai voi nào ko. Tạm bỏ qua nốt cái khái niệm gọi là cầu thủ của trận đấu lớn tầm cỡ châu Âu.

Chỉ muốn nói đến Ibra, gã điên, kẻ du mục kiểu Vieri ngày nào nhưng lại có bàn tay của vua Midas.

Hơn thế, cùng với Buffon, Ibra là 2 chứng nhân cuối cùng của 1 thời đại Serie A còn tràn ngập ánh sáng.

Có lẽ ngày Si-Rô, Modric, Neymar giải nghệ để kết thúc một kỉ nguyên sẽ không còn xa. Thậm chí mấy cái tên vừa nhắc đến còn thành công và tài năng, ừ, cứ công nhận khách quan thế đã - thành công và tài năng hơn hẳn Ibra.

Nhưng mà ..

Cái cách Ibra, gã Viking ngạo nghễ trên sân cỏ, cái biểu tượng hắn để lại trên các thảm cỏ Serie A thì đó là sự riêng biệt. Đấy là cả 1 thời đại mà lứa fan già Calcio thập niên 90 đến nay còn níu kéo mơ màng trong cả giấc ngủ.

Nói về Serie A, chiếc Cup tai voi gần nhất là Inter 2010 và biết đâu lại là cả 2022 nữa chứ ? có quyền mơ ước mà. Nhưng sự thực, với những fan của Serie A thì ánh sáng ấy đã tắt ở châu Âu sau 2007.
Cái giai đoạn hoàng kim ấy đã qua. Và ngôi sao hiếm hoi được nhắc đến, gắn liền những miền kí ức ấy đến nay vẫn là lão già Ibra, lão cướp biển Viking, con sư tử kiêu ngạo.
Và rồi một thời đại đã vụt tắt, chỉ có thể tìm lại trong những games bóng đá còn lưu lại. Cả một thanh xuân đã qua..

Trải qua 2 giai đoạn gắn bó với Milan, Ibra ghi 93 bàn + 35 kiến tạo sau 163 trận. Một con số quá đáng nể khi mà giai đoạn 2, hắn quay về San Siro là đã 38 tuổi

P/s : Tôi là 1 Rossoneri nên chỉ muốn lấy những hình ảnh của Ibra trong màu áo Milan :) phải vậy không các lão hxduong Milan Milan1899 Milanista277 tt0812us November Rains vneseman trinhpcl MrMilan comiki barca6996
Cụ cũng chơi FM ạ

tt0812us

Xe điện
Fact: Ronaldo béo chưa từng vào chung kết C1 dù được coi là tiền đạo vào hạng kiệt xuất nhất lịch sử bóng đá. Từng thi đấu cho Real Madrid, AC Milan là 2 đội bóng giàu thành tích nhất C1, chưa kể còn khoác áo Barca và Inter.
Roberto Baggio khoác áo cả 3 câu lạc bộ lớn nhất Italy thời hoàng kim của Serie A, King Eric của MU, Dennis Bergkamp của Arsenal cũng tương tự, còn thế hệ Maradona của Napoli, Romario của Barca, Mathaus của Inter và Bayern cũng chưa từng vô địch C1!

Fact: Ronaldo béo chưa từng vào chung kết C1 dù được coi là tiền đạo vào hạng kiệt xuất nhất lịch sử bóng đá. Từng thi đấu cho Real Madrid, AC Milan là 2 đội bóng giàu thành tích nhất C1, chưa kể còn khoác áo Barca và Inter.
Roberto Baggio khoác áo cả 3 câu lạc bộ lớn nhất Italy thời hoàng kim của Serie A, King Eric của MU, Dennis Bergkamp của Arsenal cũng tương tự, còn thế hệ Maradona của Napoli, Romario của Barca, Mathaus của Inter và Bayern cũng chưa từng vô địch C1!
Fact:
Rô béo: hai lần ăn WC, giữ kỉ lục ghi 15 bàn thắng ở WC, trong đó kì 2022 là 8 bàn vẫn còn là một kỉ lục chỉ thua Just Fontaine ghi 13 bàn. Dù cho năm 94 anh í đá dự bị cho Romario và chỉ 16 tuổi, không được vào sân một phút nào. Hai lần ăn QBV. Vô số lần nằm top ghi bàn của La Liga và Serie A.

Romario: ăn WC 94 và là cầu thủ xuất sắc nhất WC, làm mưa gió ở La Liga cùng Barca và chịu thua 0-4 Milan ở chung kết C1.

Baggio: ăn QBV, đưa Ý vào chung kết 94. Nằm trong top các cầu thủ được yêu mến vì tài năng thực sự, toả sáng ở Serie A khi Serie A trong giai đoạn cực thịnh đầy rẫy những ngôi sao thế giới.

Maradona thì khỏi bàn về tài năng.
Mathaus: ăn WC, là một trong bộ ba huyền thoại của Đức và là cầu thủ hàng đầu ở vị trí Libero, một trong những cầu thủ đá hay nhất trong lịch sử ở vị trí này, đã tham dự 5 kì WC và đá 3 trận chung kết- ngang Cafu của Brazil.

Bergkamp và Catona: chưa đủ thành tích để chung mâm với mấy ông trên nhưng những gì họ thể hiện ở màu áo đội tuyển và CLB thật huy hoàng, mang lại cảm giác yêu mến cho người xem hơn.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Thời đó mà Pep không đì Ibra thì sẽ không có Messi của ngày nay.
Theo em thì sau Ronaldo béo thì Ibra chính là tiền đạo cắm toàn diện nhất, nhanh, khỏe, cao to, dứt điểm tốt.
Ai còn nhớ thời chơi Play Station 2, có cặp Ibra và Adriano của Inter chỉ số khủng khiếp cỡ nào.

poiuy

Xe ba gác
Thời đó mà Pep không đì Ibra thì sẽ không có Messi của ngày nay.
Theo em thì sau Ronaldo béo thì Ibra chính là tiền đạo cắm toàn diện nhất, nhanh, khỏe, cao to, dứt điểm tốt.
Ai còn nhớ thời chơi Play Station 2, có cặp Ibra và Adriano của Inter chỉ số khủng khiếp cỡ nào.
Pep không đì mà chính Ibra không chịu theo Pep. Nếu theo thì có thể giống Haaland bây giờ.

Tập Lái 2022

Xe tải
Em là fan của Pep. Thời Pep còn thi đấu em cũng hơi thích Pep vì nằm trong Dream Team của thánh Johan. Chỉ đến khi Pep huấn luyện Barca thì em thực sự thích Pep.
Thằng Ibra nó chê bôi Pep chứ em thấy Pep xử nó quá chuẩn luôn. Làm tướng phải nghiêm như Pep thì mới giúp đội bóng tiến lên. Thực tế chứng minh là Pep đúng, năm sau ăn luôn CL khi đập bẹp Manu.
Thằng Ibra nó cũng có tài nhưng không duy trì lâu dài mà cách đá của nó ngẫu hứng nhiều. Mà nói về ngẫu hứng nó lại thua bọn Nam Mỹ và Zidane, Iniesta nhiều nên em cũng không khoái nó. Thái độ đá của thằng Ibra rất láo, hay chơi bẩn và đánh nguội. Tóm lại thằng này là dạng trung bình khá thôi.
Đá đến 41 tuổi, trong đó quãng đỉnh cao đến khoảng 35 tuổi. Như vậy là k duy trì lâu dài á cụ.
Chắc cụ muốn nói Ronaldinho hay Robinho hoặc Deco :)

tt0812us

Xe điện
Novak Djockovic sau khi trở thành GOAT tennis tại Roland Garros thì lúc phát biểu đến đoạn cuối có cảm ơn các ngôi sao bóng đá đã đến cổ vũ anh là Mbappe, Theo Hernandez, Giroud và đặc biệt là Ibrahimovic còn Ibrahimovic đáp lại bằng cách tạo hình trái tim >:)