i30 Kinh nghiệm của những người đi trước !

lai xe lu

Xe buýt
Nói chung, Cụ nên tậu ngay cái chắn bùn trước... Cái này, trên OF có cái ông Người sắt đang nhập về hộ cho anh em.
À quên, nộp thêm 100K cho cái ông có tên là RUOI để xin cái logo dán mồm dán mông cho vợ 2 để ra đường anh em nhận ra nhau còn chào hỏi
Các thứ khác cứ từ từ rồi sắm cũng chưa muộn...
Thớt bàn về I30 nhiều lắm lắm rồi, cụ chịu khó tìm lại đi (âu cũng là cách tự học để trị bệnh cho vợ 2)
Hoặc không cụ hỏi cái ông Cứng đầu trong thớt Tư vấn on nai miễn phí cho cái thèng Huýn đài đới.
Vốt em đi nhé... :21:
Cho em xin số của ông Người Sắt để tậu cái chắn bùn cho vợ 2 em.Thanh kiu các bác

Tư Triều

Xe hơi
Tiện sắp có i30 hỏi luôn các cụ: Nội thất con i30 em thấy tối om om, xấu ko chịu nổi.
Em định bọc da sáng màu chỗ cánh cửa + miếng da giữa gế thì có nên ko và làm ở đâu
(b)

tungcalo

Xe điện
Tiện sắp có i30 hỏi luôn các cụ: Nội thất con i30 em thấy tối om om, xấu ko chịu nổi.
Em định bọc da sáng màu chỗ cánh cửa + miếng da giữa gế thì có nên ko và làm ở đâu
(b)
Vâng, dòng xe cỏ nó thế cụ ạ. Sửa chữa làm gì cho nó mất công. Em khuyên cụ sắm Toy hoặc Civic cho nó sáng cụ ạ

nguyenakin

Xe buýt

nguyenakin

Xe buýt
Có thể nay mai em sẽ lấy xe về nên muốn hỏi các bác đi rùi chút ạ , chứ em chả bít gì cả :P

uhm em hỏi qua về thủ tục các thứ linh tinh rùi độ thêm gì rùi blah blah nói chung là các bác có kinh nghiệm gì hay ho vào đây Khoe hết đc thì càng tốt ạ .

Hiện tại thì em muốn hỏi Thuế má rùi làm đăng ký thế nào ,chi phí bao nhiêu hả các bác ? ah cả Bảo hiểm nữa ạ ? em nghe nói nên mua 2 loại BH chính là BH Trách nhiệm gì gì đấy và BH thân vỏ ? ( @.@ mù tịt )

1.Còn về xe cộ thì em nghe nói i30 còi hơi bé ? nên thay ạ ?
2.thay bóng Xenon vì i30 có đèn GC đẹp nên tội gì ko thay ?
3.Nên mua chắn bùn bánh ?
4.Lắp thêm LCD ? camera lùi ? hay mặt dưỡng ( cái này em vẫn chả hiểu sao lại gọi là mặt dưỡng và em vẫn chưa biết chính xác thì nó là cái gì cả >"< ) ?
5.Độ Pô ?
6.Chế độ lốt đa sao nữa hả mí bác ? đi bao nhiu km thì thay dầu cho lần đầu và lần kế tiếp ? Thay thì thay những loại dầu gì và tên hãng dầu lun ạ ? ( xe máy cũng có 2 loại dầu mà ạ Dầu máy và dầu Lab gì đấy ) !!!

Còn nhìu cái muốn hỏi mà em quên hết tiêu rùi ạ ,khi nào nhớ ra em lại hỏi tiếp . Rất mong đc sự giúp đỡ của các bác đàn Cụ đàn Mợ :21:

Các vấn đề này cụ mất 100k ( Vnd ) cho cụ "Ruoi" là giải quyết hết đc thôi ợ !!!

bigfoot

Xe tải
(b)
e chưa thấy ai chê nội thất e nó cả - trừ cụ

Tư Triều

Xe hơi
Tại vì em ko đi trực tiếp con này nên tinh thần thoải mái, ko thích là nói luôn. Các cụ ko thấy xe mình tối om om à, thanh niên còn đỡ chứ các cụ già là ghét lắm đới.

tungcalo

Xe điện
(b)
Tại vì em ko đi trực tiếp con này nên tinh thần thoải mái, ko thích là nói luôn. Các cụ ko thấy xe mình tối om om à, thanh niên còn đỡ chứ các cụ già là ghét lắm đới.
Em chỉ thấy cụ tự mâu thuẫn với chính mình thôi :77:

Tư Triều

Xe hơi
Em chỉ thấy cụ tự mâu thuẫn với chính mình thôi :77:
Con i30 là của các cụ, thỉnh thoảng em mới đi thôi. Em trong Fiat Club rồi. Cảm nhận của em nó thế thì cũng báo các cụ biết thế, rồi cụ nào biết chỗ tút lại nội thất thì chỉ giùm em.(b)

Thang_i30

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi thay bóng xenon thì thay loại bóng gì vậy và thay ỏ đâu mà uy tín vậy các cụ ? e thích màu sáng trắng các cụ ạ . Mong các cụ tư vấn . cảm ơn các cụ (l)

WaveANFA2001

Xe hơi
Nếu cụ Nhẻm lấy i30 thường thì có thể lắp biển dài đằng sau. Nhưng lấy CW thì nên lắp biển vuông đằng sau.
Em chưa thấy xxx vịn xe nào vì cái vụ biển dài trước hay biển vuông trước đâu ạ
Em thấy có xe lắp biển dài cả đằng trước và đắng sau. Thế hóa ra không phải được phát 1 vuông 2 dài a`? Mà bác ấy làm thế nào nhỉ?:^)

cailin213

Xe buýt
Cụ nào I30cw e hỏi. cái chỗ đít xe, ở 2 bên biển số cái 2 cái nút nhựa ( có xe lại là 1 nút nhựa, 1 ốc vít). E k biết là cái j, theo e tự ngâm cứu thì nó chả có chức năng j cả, mà cũng chả tháo đi đc, để thế đúng là mất thẩm mĩ wa

cuongkc

Xe hơi
Cụ nào I30cw e hỏi. cái chỗ đít xe, ở 2 bên biển số cái 2 cái nút nhựa ( có xe lại là 1 nút nhựa, 1 ốc vít). E k biết là cái j, theo e tự ngâm cứu thì nó chả có chức năng j cả, mà cũng chả tháo đi đc, để thế đúng là mất thẩm mĩ wa
Cai day la cho lap bien số xe. Neu Cụ lắp biển vuông đằng sau thi ra gara bao ho thao ra la ok y ma.(y)

scb360

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi thay bóng xenon thì thay loại bóng gì vậy và thay ỏ đâu mà uy tín vậy các cụ ? e thích màu sáng trắng các cụ ạ . Mong các cụ tư vấn . cảm ơn các cụ (l)
các cụ hay ra chỗ Minh Khôi lắp, đối diện bia hơi Hoa Viên đầu Lê Thánh Tông, giá cả chất lượng được, cụ qua đó xem

Gai gia

Xe hơi
Giời ui, nghe chừng nhiều thứ phải làm với cái I30 quá nhỉ. Có chỗ nào làm được một lèo các thứ cần như còi, chắn bùn, dán kính, thay bóng...mà giá cả phải chăng thì các cụ phím cho tôi cái, mệt ghê. Giai nhà tôi chỉ biết xuất xiền cho vợ mua xe thôi chứ mấy vụ này thì chẳng nhờ được bác ấy.
Các cụ giúp nhiệt tình để tôi sớm được tham gia club các cụ nhé. Đa tạ, đa tạ (b)

tungcalo

Xe điện
Giời ui, nghe chừng nhiều thứ phải làm với cái I30 quá nhỉ. Có chỗ nào làm được một lèo các thứ cần như còi, chắn bùn, dán kính, thay bóng...mà giá cả phải chăng thì các cụ phím cho tôi cái, mệt ghê. Giai nhà tôi chỉ biết xuất xiền cho vợ mua xe thôi chứ mấy vụ này thì chẳng nhờ được bác ấy.
Các cụ giúp nhiệt tình để tôi sớm được tham gia club các cụ nhé. Đa tạ, đa tạ (b)
Gái ơi, có chỗ nào vừa chữa viêm họng, vừa đỡ đẻ đâu?:21:
Gái ra mấy cửa hàng nội thất ô tô thì Gái muốn cái gì cũng có, chỉ có điều nó điều hàng từ nơi khác đến và thợ thì không chuyên. Nếu mợ thích thì em chỉ cho mấy chỗ đó:^)

tungcalo

Xe điện
Cụ lấy cái tô vít vặn tịt nó vào trong là OK

tungcalo

Xe điện
Em thấy có xe lắp biển dài cả đằng trước và đắng sau. Thế hóa ra không phải được phát 1 vuông 2 dài a`? Mà bác ấy làm thế nào nhỉ?:^)
Cụ chịu khó tìm lại các bài viết trên OF nhá. Cái này nhiều cụ nói rồi