i30 CW bị lỗi điện các bác giúp em với

toucam

Xe hơi
Tình hình là xe em sáng nay bấm nút mở cửa không thấy có động tĩnh gì em nghĩ là Smartkey lại dở chứng nên mở cửa bằng chìa thường. Vào xe thì thấy tối om vì bình thường khi vào xe trên bảng đồng hồ nó sẽ hiện ra cái biểu tượng chìa khóa đang ở trong xe. Vặn núm khởi động thì thấy bị khóa cứng, bật đèn cũng không thấy lên, em nghi là xe em bị mất toàn bộ điện.
Xe em là nguyên bản chỉ thay mỗi cái còi đi hơn một năm nay không có vấn đề gì nên em không nghĩ là do độ hay thay đổi thông số gì của xe cả.
Có lẽ nào dây ắc quy bị chuột cắn? Các bác giúp em với chứ không thì chít em vì cuối tuần này cần xe đi rùi :-ss

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Tình hình là xe em sáng nay bấm nút mở cửa không thấy có động tĩnh gì em nghĩ là Smartkey lại dở chứng nên mở cửa bằng chìa thường. Vào xe thì thấy tối om vì bình thường khi vào xe trên bảng đồng hồ nó sẽ hiện ra cái biểu tượng chìa khóa đang ở trong xe. Vặn núm khởi động thì thấy bị khóa cứng, bật đèn cũng không thấy lên, em nghi là xe em bị mất toàn bộ điện.
Xe em là nguyên bản chỉ thay mỗi cái còi đi hơn một năm nay không có vấn đề gì nên em không nghĩ là do độ hay thay đổi thông số gì của xe cả.
Có lẽ nào dây ắc quy bị chuột cắn? Các bác giúp em với chứ không thì chít em vì cuối tuần này cần xe đi rùi :-ss
XE của bác nếu mọi hôm vẫn đi bình thường, chưa gặp vấn đề này lần nào thì em nghĩ hôm qua về bác quên tắt đèn trong xe hoặc đài vẫn chạy lên mới làm xe bị tiêu hết điện. Bác nhờ ai câu hộ bình ắc quy nổ máy và theo dõi tiếp. Nếu cẩn thận thì bác có thể tới các gara uy tín nhờ ngừoi ta kiểm tra điện áp ắp quy, kiểm tra xe có bị tiêu điện hay không

no name

Xe đạp
Bác kiểm tra ăc quy trước đi,các cực bắt ốc chặt ko? có axit bám trên các cực không? em nghĩ là ắc quy thôi, kiểm tra ắc quy trước, nếu ắc quy mà không vấn đề gì thì còn cầu chì tổng đã đứt, hoặc mát thân xe chập chờn. Bác thử còi xem, tiếng vẫn như cũ ko? nếu không thì ắc quy tèo rồi, nếu có, thì mình xem các thứ khác nữa. Nhờ bác nào ở gara, mang thiết bị vào nhà bác sạc cho một lúc là ok thôi.

toucam

Xe hơi
Em cũng thấy lạ vì xe của em là đèn tự động tắt và khi em khóa xe thì em chắc chắn là không để quên đèn và đài. Cũng có thể là tại xe em đi ít nên ảnh hưởng đến ắc quy chăng vì em mua hơn một năm mà mới đi có 5000km thôi. Xem trên mạng thì thấy tuổi thọ ắc quy ít cũng phải 3 năm mà lâu cũng phải 5 năm, hơn một năm mà ắc quy đã chết thì ngắn quá :( Xe của em bây giờ là một cục sắt vì còi cũng không được, toàn bộ là một sự tĩnh lặng ghê gớm :D

Các bác có garage nào uy tín chuyên về điện đóm ắc quy thì giới thiệu cho em với.

binhcan

Xe buýt
xem lại cái ắc quy, chắc bác ra đóng cửa không hết nên cái đèn đọc sách nó sáng nên hết ắc quy thôi, bác mang ắc qui đi sạc hoặc tốt nhất là nhờ 1 cái xe khác đến rồi dùng cái dây điện nối ắc quy ở xe kia sang (không cần tháo ắc qui của cả 2 xe) (lưu ý là đấu đúng cực +/-), sau đó bác đề nổ xe rồi tháo ắc qui của xe kia ra rồi bác đánh xe làm vài vòng (nhớ tắt điều hòa). Bác đi khoảng 30' liên tục thì ắc qui nó sẽ lại có điện (được sạc trong lúc xe đi), vậy là xong. Em bị vài lần kiểu này rồi.

billnantes

Xe container
tại bác đi ít quá đấy mà :> ,bác thử kiểm tra lại bình điện xem sao .

yeubonbanh1979

Xe tải
Hết điện thôi mà bác ơi cho đi khám cho yên tâm ,không nhờ ông bạn kệp nổ thư mang ra xưởng đo lại điện là biết ngay.

f40fd

Xe điện
Bác a lô cho bác Tạch hỏi xem xe Hàn có bị lỗi về điện không :P

scb360

Xe tăng
hay tối chuột cắn dây rồi

bau67

Xe container
Mang ra Hiệu họ Sạc lại cho, mất 25k thôi và mượn Họ 1 cái Ắc quy khác lắp vào xe đi tạm. Đi ít nên Ắc quy hết điện thjôi mà.

yeubonbanh-888

Xe hơi
Bác đến Gara Long Vũ 568 Đường Láng kiểm tra lại ac quy xem sao. kỹ thuật:0913002211-mr Long

no name

Xe đạp
Thực ra, standard của ắc quy là 3 năm, nhưng trong đó, có nhiều ắc quy chết trước lắm bác ah, không phải 100% đâu, chỉ được khoảng 80% là chuẩn thôi. Nên 1 năm, hay thậm chí vài tháng ắc quy đã chết rồi. Nên các hãng phải bảo hành nhiều ắc quy mà xe đi được có 1, 2 tháng là chết. Bác mà ngại gọi người vào câu nổ, thì bác tháo ắc quy ra, ra 1 gara to nào đó, họ có thiết bị sạc, dùng Vôn kế kiểm tra sau khi sạc xong, trong khoảng 12,5 đến 13, mấy gì đó là ok bác ah. Chúc bác lấy lại cung điện trang hoàng không phải là 1 không khí tĩnh mịch như bây giờ. goodluck!