[Thảo luận] i30 30S-7678 gây TN rồi bỏ chạy

OTO NHUA

Xe hơi
Bác sửa biển số à?

PhanhGap

Xe điện
Cụ nào là luật sư danh giá và hiểu biết pháp luật tường minh (không phải loại mua bằng, nhờ học hộ, mua điểm) cho ý kiến để xử lý dứt điểm việc này ạ.
Gợi ý nhỏ: đường link thì ơ kìa, thông tin thiếu, các cụ hồ đồ vẫn chưa chịu đọc hết trang sau, hạnh kiểm tương đối yếu, thậm chí còn chưa có GPLX ô tô, chưa lái ô tô quá 1000 km, thế mà nói cứ như đúng rồi.[-O<

tuanbeo510

Xe tải
bây giờ vẫn chưa có thông tin chính xác là có xảy ra vụ tai nạn đó không :(
up lên xem cụ nào có thêm thông tin nào :)
Tin vịt rồi cụ ạ. Trưa nào xe này cũng đỗ gần nhà em. Ở trên em vừa chộp đc trưa nay, cụ xem có giống xe bị tai nạn kg? Xe mà gây tai nạn bây giờ nằm kho rồi, còn đâu cho em chụp.

tuyenvpt

Xe tăng
Chắc tin vịt thôi các cụ ạ vì cái trang web kia cũng chỉ là 1diễn đàn

RuaHoGuom

Xe tải
Xin lỗi các Cụ , nhân tiện nói đến chuyện đi ngược chiều, có Cụ nào thường xuyên hay đi đường Bưởi không, em ngày nào cũng đi qua đây và ngày nào cũng gặp nên em rất ức chế với nạn đi xe máy đi ngược chiều ở đây, có hôm khoảng 20 - 25 cái đi ngược chiều cùng một lúc làm em đang lái xe mà mắt tròn xoe xoe tưởng đường Bưởi nó mới chuyển thành đường 2 chiều. Đúng là bó tay với ý thức 1 số người dân. Có cụ nào trên này làm xxx ra tay xử lý để làm cho ý thức chấp hành luật Giao thông được nâng cao và để tránh các tai nạn đáng tiếc. Đoạn hay gặp nhất là từ bắt đầu dốc rẽ xuống Đội Cấn cho đến lối rẽ ra Hoàng Quốc Việt. Có những hôm xe máy ngược chiều dàn hàng 2,3 luôn, không đỡ được :((

168

Xe đạp
Tin vịt rồi cụ ạ. Trưa nào xe này cũng đỗ gần nhà em. Ở trên em vừa chộp đc trưa nay, cụ xem có giống xe bị tai nạn kg? Xe mà gây tai nạn bây giờ nằm kho rồi, còn đâu cho em chụp.
chuẩn đấy bác ạ,chắc có hiềm khích rì với nhau thui,năm ngoái iem còn bị rao bán rẻ cả nhà lẫn 4b đang đi làm tai đau đầu nhức vì phải nghe điện suốt cả ngày lẫn đêm ... hic hiểm thật !

apgroup

Xe tải
Người quân tử quang minh chính đại, xử lý tình huống GT trên đường cũng như đối nhân xử thế ở đời mà thôi.
1 - ẩn ác dương thện là bậc thánh
2 - ghét ác thích thiện là bậc hiền
3 - tách bạch thiện ác 1 cách quá đáng là hạng người thường
4 - Điên đảo thiện ác để sướng miệng gièm pha là kẻ tiểu nhân hiểm ác.
Cụ nào vẫn còn u mê thì tự đánh giá bản thân mình nhé. Nếu khó quá thì trước khi đi ngủ nhớ bóp **** mà nghĩ cho kỹ.
Kụ này cứ post trước vả bôm bốp vào post sau, kinh quá cơ.

tonnuchimse

Xe tăng
Xin lỗi các Cụ , nhân tiện nói đến chuyện đi ngược chiều, có Cụ nào thường xuyên hay đi đường Bưởi không, em ngày nào cũng đi qua đây và ngày nào cũng gặp nên em rất ức chế với nạn đi xe máy đi ngược chiều ở đây, có hôm khoảng 20 - 25 cái đi ngược chiều cùng một lúc làm em đang lái xe mà mắt tròn xoe xoe tưởng đường Bưởi nó mới chuyển thành đường 2 chiều. Đúng là bó tay với ý thức 1 số người dân. Có cụ nào trên này làm xxx ra tay xử lý để làm cho ý thức chấp hành luật Giao thông được nâng cao và để tránh các tai nạn đáng tiếc. Đoạn hay gặp nhất là từ bắt đầu dốc rẽ xuống Đội Cấn cho đến lối rẽ ra Hoàng Quốc Việt. Có những hôm xe máy ngược chiều dàn hàng 2,3 luôn, không đỡ được :((
Em hay đi theo tuyến từ Đội Cấn lên Hoàng Quốc Việt cũng bực mình như bác này. Nhiều hôm bực mình em còn ép 2B vào sát tít mấy cái cây luôn. Cá biệt sáng nay em còn thấy 1 chú 4B đàng hoàng chạy ngược chiều luôn. Bó tay thật các bác ạ

Mon 29V

Xe điện
Mia thỉnh thoảng em còn gặp xe tải nó đi ngược chiều đoạn từ dốc cầu T11 đên Đội Cấn cơ mới kinh chứ. Xe máy thì chuyện thường ngày rồi.

anchibui

Xe điện
Cụ nào là luật sư danh giá và hiểu biết pháp luật tường minh (không phải loại mua bằng, nhờ học hộ, mua điểm) cho ý kiến để xử lý dứt điểm việc này ạ.
Gợi ý nhỏ: đường link thì ơ kìa, thông tin thiếu, các cụ hồ đồ vẫn chưa chịu đọc hết trang sau, hạnh kiểm tương đối yếu, thậm chí còn chưa có GPLX ô tô, chưa lái ô tô quá 1000 km, thế mà nói cứ như đúng rồi.[-O<
Thưa các cụ!
Cho đến thời điểm này cho dù chiếc xe kia có gây tai nạn không cũng chẳng quan trọng nữa.
Qua bài này chúng ta thấy cách xử sự của 1 số bác lái xe khi tình huống đó xảy ra, khi tai nạn xảy ra, lái xe phải lập tức xuống xe đưa người bị nạn đi cấp cứu và giữ hiện trường, ai đúng, ai sai tính sau (Mạng người là quan trọng)

Em chẳng phải là luật sư danh giá, chẳng là người am tường luật pháp, chưa lái xe quá 1000km, cũng chẳng có GPLX, nhưng em là người có Tâm, em có thể trả lời ngay các câu hỏi trên:
Cho dù tai nạn có xảy ra hay không, nhưng thớt này cũng là một bài kiểm nghiệm, một phép thử cách xử sự của người lái xe khi tình huống đó xảy ra.
Tại sao có 1 số ít lái xe chẳng may gây tai nạn lại "Té"???.... Kể cả trong suy nghĩ và ý thức "trước khi tai nạn xảy ra" (Các cụ cứ đọc lại các spam trước xem)
Xin lỗi em nhận mạnh là 1 số ít cụ thôi nhé.

Có thể nhận thức và ý thức chưa đúng nên hành động cũng chưa được hoàn chỉnh, mặc dù họ lái xe trên OF ta khá lâu, trên vài nghìn km, bằng cấp đầy người, GPLX loại ưu, nhưng cái "Tâm" chưa có.
Em không có quyền trách cứ bác nào, cũng chẳng có quyền bắt các bác đấy phải hành động giống em. Cũng chỉ mong các bác nếu có chẳng may xảy ra tai nạn hãy hành động là một người lái xe có "Lương Tâm".

P/S: Bài này của em không hề có ý kháy với bất cứ bác nào, nếu có động chạm xin được lượng thứ!
Và điều này em muốn nói:

Em là 1 công dân, bình đẳng về mọi mặt với các bác, Em có quyền có GPLX, sao em không đc cấp GPLX???Em là người không may mắn như các cụ, nên bị khuyết tật, và do đó em không đc cấp GPLX.
Lỗi đó do chính người ra luật, nếu các bác là người có lương tâm, sao các bác không đấu tranh, tuyền truyền giúp những người khuyết tật, để em và những NKT-VN đc quyền có GPLX.
Thử hỏi bêu diếu những người hoàn cảnh như em phỏng có ích gì, làm như vậy bác thấy vui ư???
Cảm ơn các bác chia sẻ!!!