[Thảo luận] i30 30S-7678 gây TN rồi bỏ chạy

PhanhGap

Xe điện
Cụ nói chán bỏ M.ịa!
Ít nhất cũng phải xuống xem sao. Nếu bị thương chở đi cấp cứu, còn mệnh hệ thế nào tính sau. Thằng đấy nó té luôn là quá thất đức.
Nó té ra cơ quan công an khai báo, tường trình sự việc thì sao? Tin thế líu được cái dân vịt rỗi hơi, chẳng cần biết phải quấy thế nào cứ xông vào là đấm đá, chửi bới cho sướng mồm, rồi mắt trước mắt sau ăn trộm ăn cắp, có vụ đã lên báo - móc ví tiền của cả người chết đấy. Nếu cụ đang phải chở trên xe có cả trẻ em, bà bầu, lượng tiền lớn đi trả người ta, cụ lại trí thức đầy mình, chưa va chạm xã hội nhiều, tự dưng bị 1 cô E trên đoạn đường nổi tiếng về hoa độc - chẳng hiểu gì về LGTDB, tí tởn chạy ngang đường cản mũi xe giữa dòng xe cộ đông đúc, va quệt rồi, nhìn ra thấy xung quanh toàn những gương mặt hằm hằm như đâm lê, thấp thoáng bóng cô hồn thang 7, ánh mắt nhìn nhau hình viên đạn đầy vẻ ghen tị và thù hận, cụ có dám dừng lại không hay là đi thẳng đến cơ quan pháp luật gần nhất nhờ can thiệp?
p/s: Mà lạ thật đấy - việc của CQPL, của các nhà chức trách mà dân mình cứ tự phán xét tùy tiện rất mơ hồ là thế nào ấy nhỉ? Toàn thầy bói xem voi thì fun là chính để giao lưu trao đổi, trau dồi kinh nghiệm là chính thôi. mười mươi 2x5 rõ mười, nhân chứng vật chứng, biên bản có thiếu cái nào đâu mà vẫn xuồng ơi đi nhé đấy thôi.X_X

lexus_ldn

Xe tải
Theo em thì tình huống này, lái xe:
- một là nhanh chân xuống xem nạn nhân rồi gọi xe chở nạn nhân đi cấp cứu (việc này thực tế là khó vì các bác cũng biết, hội taxi và dân ta rất ngại chở người bị thương, nhất là lại sắp tử vong đi bệnh viện, còn nếu cụ nào bảo là lái xe gây tai nạn nên cùng đưa người tới bệnh viện thì em xin thưa là cụ đó chả có kinh nghiệm thực tế chỉ nói mồm, vì các cụ cũng biết có nhiều trường hợp người nhà nạn nhân tới bệnh viện hành hung ngay cả người ko gây tai nạn chứ đừng nói là người gây tại nạn).
- hai là nhờ người thân, người dân ven đường đưa tiền cho họ gọi cấp cứu hộ rồi để nguyên hiện trường,xe cộ ở đó và nhanh chân mà vào đồn công an gần nhất trình báo. Chứ ko ở lại thì người nhà, thậm chí bọn rỗi hơi hôi của cũng xông vào hành hung để cướp tài sản của người gây tai nạn ý các cụ ạ.

Ông i30 ở đây đáng trách ở chỗ đã đánh cả xe chạy và bỏ mặc nạn nhân.

Các cụ thấy ý em có phải ko?

amazoncafe

Xe tăng
Nó té ra cơ quan công an khai báo, tường trình sự việc thì sao? Tin thế líu được cái dân vịt rỗi hơi, chẳng cần biết phải quấy thế nào cứ xông vào là đấm đá, chửi bới cho sướng mồm, rồi mắt trước mắt sau ăn trộm ăn cắp, có vụ đã lên báo - móc ví tiền của cả người chết đấy. Nếu cụ đang phải chở trên xe có cả trẻ em, bà bầu, lượng tiền lớn đi trả người ta, cụ lại trí thức đầy mình, chưa va chạm xã hội nhiều, tự dưng bị 1 cô E trên đoạn đường nổi tiếng về hoa độc - chẳng hiểu gì về LGTDB, tí tởn chạy ngang đường cản mũi xe giữa dòng xe cộ đông đúc, va quệt rồi, nhìn ra thấy xung quanh toàn những gương mặt hằm hằm như đâm lê, thấp thoáng bóng cô hồn thang 7, ánh mắt nhìn nhau hình viên đạn đầy vẻ ghen tị và thù hận, cụ có dám dừng lại không hay là đi thẳng đến cơ quan pháp luật gần nhất nhờ can thiệp?
p/s: Mà lạ thật đấy - việc của CQPL, của các nhà chức trách mà dân mình cứ tự phán xét tùy tiện rất mơ hồ là thế nào ấy nhỉ? Toàn thầy bói xem voi thì fun là chính để giao lưu trao đổi, trau dồi kinh nghiệm là chính thôi. mười mươi 2x5 rõ mười, nhân chứng vật chứng, biên bản có thiếu cái nào đâu mà vẫn xuồng ơi đi nhé đấy thôi.X_X
Theo luật pháp thì LX I30 sử lý không đúng đưa xe ra khỏi hiện trường tai nạn .....
Cũng là loại không có tình người chỉ biết lo cho mình,
Bỏ mặc người bị nạn đây là loại vô nhân tính

Còn cụ viết phần trên thì hơi bị hoang tưởng, thông tin lung tung theo kiểu rổ giá cạp lại cứ như cụ này thì ra đường toàn là trộm với cướp hoặc cụ này là âm binh chăng

haiphus

Xe buýt
Em hỏi thật các bác, nếu CA tìm đến nó cứ cãi chầy cãi cối rồi nhờ người làm chứng ngoại phạm rồi..... Thì cũng đành chịu à?

Okane

Xe container
Đọc đường link thấy mơ hồ wa, k biết thực hư như thế nào X_X

supra

Xe container

PhanhGap

Xe điện
Bây giờ cái gì cũng có đồ giả cả, nhưng đạo đức giả sao mà nhiều thế. Lợm giọng quá. Chẳng có ảnh, chẳng ai làm chứng mà mọi thứ cứ tự sắp đặt rồi phán như đúng rồi.
p/s: Có 1 ông vừa bị dập thận đấy, cụ nào tốt thật hiến cho người ta 1 quả đi. Dám hy sinh tình nguyện không? hay là lượn nhanh quá niềng niễng.
**** Thế nào là Chí công vô tư?*****
Việc bé tí thế này mà cũng chẳng thèm suy xét cho kỹ, cứ phán bậy lung tung vô căn cứ, mang thù oán cá nhân để xử lý sự việc thì XH còn lâu mới tiến bộ.

dapvocaydan

Xe điện
Ứ thấy báo nào đưa tin về vụ này nhỉ?Bác phang gấp có vẻ bức xúc cho chủ xe quá nhẩy,hay là......

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
ra đường đúng sai gì không biết chứ đã xảy ra tai nạn, phải có nghĩa vụ và trách nhiệm đầu tiên là đưa người bị nạn đi cấp cứu. Thấy người bị nạn không cứu còn bị bỏ tù nữa là gây ra tai nạn còn bỏ chạy, thất đức quá

Chỉnh sửa cuối:

nnperav

Xe tăng
Em nghĩ các cụ không nên nói nhau làm gì, ở đây là mình trao đổi, chia sẻ. Mỗi người một cách xử sự với từng tình huống cụ thể. CÒn xã hội thì vốn nó đã phức tạp rồi, không trách ai cả nhưng nếu mỗi người chúng ta nhẹ nhàng đi chút thì em nghĩ sẽ tốt hơn đấy ạ.

badpeach

Xe hơi
Các cụ hết sức bình tĩnh, nguồn tin này chắc gì đã đáng tin cậy. Chờ trắng đen rõ ràng đã, chưa gì đã nhảy vào rủa người ta thế này, nhỡ không phải thì có phải tội người ta không?

hành_khất_đêm

Xe điện
Em xin lỗi, có thể em hơi chủ quan, nhưng từ vụ va quệt trước của xe i30 này với xe tải trên đường lương văn can em đã mất cảm tình với người sử dụng chiếc xe này. Em dự 80% vụ tai nạn trên đường nguyễn trãi hôm qua là có thật, và lái xe đã bỏ chạy.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cùng 1 cái xe, nhiều vụ tai nạn, có vụ lái xe còn bỏ chạy... Các bác cứ đổi lỗi cho cái biển số. Nhưng nếu tin sau là đúng thì tính cách của các lái xe gây nên, có đổi biển khác rồi lại vẫn như vậy thôi. Em thấy chính mấy cái xe mới lái chạy mới liều, có thể chưa trải qua cho nên mấy người mới ngồi sau vô lăng chưa biết sợ. Từ ngày xưa khi đang học lái, mấy bác lái xe cơ quan toàn khuyên phải coi cái xe như con hổ, không phải lúc nào nó cũng tuân phục theo chủ và luôn phải bình tĩnh và nhẹ nhàng để chế ngự nó. Đó là thời ngày xưa, khi dân số HN này chưa qua được ngưỡng 1 triệu, chứ bây giờ tham gia giao thông gây cho người ta cảm giác giữa đám loạn quân!

Chỉnh sửa cuối:

pipilazi

Xe tăng
Em xin lỗi, có thể em hơi chủ quan, nhưng từ vụ va quệt trước của xe i30 này với xe tải trên đường lương văn can em đã mất cảm tình với người sử dụng chiếc xe này. Em dự 80% vụ tai nạn trên đường nguyễn trãi hôm qua là có thật, và lái xe đã bỏ chạy.
Cụ ơi nhưng trong 2 vụ là 2 lái xe khác nhau mà. Đúng là cụ chủ quan rồi

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ ơi nhưng trong 2 vụ là 2 lái xe khác nhau mà. Đúng là cụ chủ quan rồi
Em chỉ chủ quan nhận định vụ tai nạn thôi hôm qua thôi, còn có thể người phụ nữ ngồi cạnh người đàn ông lái xe hôm qua chính là chị va quệt trên lương văn can, người đàn ông lái xe hôm qua có thể chính là chồng người phụ nữ kia. Vợ đi sai lại đòi bắt đền 500k, chồng gây tai nạn rồi bỏ chạy. Được cả đôi.

xe365vn

Xe container
lại giật gân rồi. chúc cô bé mau bình phục

pro8386

Xe tăng
không biết cụ này ăn nói đã suy nghĩ j chưa,nhưng thấy quan điểm của cụ chán bỏ ***,chỉ biết lo cho mình còn mặc kệ người khác,người ta đang trong tình trạng nguy cấp không đưa người ta đi cấp cứu ông chạy ra báo công an làm gì,chán cho cái ý thức này,khi xảy ra tai nạn giao thông việc trước tiên là phải đưa người đi câp cứu đã(nếu trường hợp có ngươi bị thương)và phải giữ nguyên hiện trường,tìm cách báo cho cơ quan chức năng chứ không phải ông mang xe của ông đi báo công an nhá.[-X

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em thấy nhiều bác đa nghi quá, cho là mem bên HS đặt điều với LX I30. Các bác thử nghĩ xem, trên cái thế giới ảo này đặt điều như thế thì có tác dụng gì, hơn nữa trang HS đâu phải là trang nổi tiếng, chuyên về GT. Nói như các bác thì anh em OF nhà mình những lần chụp bằng mồm không lẽ đều có ý xấu.
Đôi lời với các bác để nhìn sự việc một cách công bằng

PhanhGap

Xe điện
không biết cụ này ăn nói đã suy nghĩ j chưa,nhưng thấy quan điểm của cụ chán bỏ ***,chỉ biết lo cho mình còn mặc kệ người khác,người ta đang trong tình trạng nguy cấp không đưa người ta đi cấp cứu ông chạy ra báo công an làm gì,chán cho cái ý thức này,khi xảy ra tai nạn giao thông việc trước tiên là phải đưa người đi câp cứu đã(nếu trường hợp có ngươi bị thương)và phải giữ nguyên hiện trường,tìm cách báo cho cơ quan chức năng chứ không phải ông mang xe của ông đi báo công an nhá.[-X
Xe rơ moóc đâm gốc cây, lái xe chết thảm

VTC News) – Rạng sáng nay, chiếc xe tải chở hàng chục tấn xi - măng đã tông thẳng vào gốc cây xà cừ lâu năm trên đường Láng. Đến thời điểm này vẫn chưa thể đưa xác tài xế ra khỏi cabin xe đã bị biến dạng. Tại hiện trrường, chiếc xe rơ moóc đầu kéo mang BKS 34L 3993, rơ moóc mang BKS 33R 0118 đâm trực diện vào gốc cây đoạn trước số nhà 172 đường Láng. Cabin xe bị biến dạng hoàn toàn. Hiện vẫn chưa thể đưa xác tài xế ra khỏi cabin.
Phần cabin xe biến dạng sau cú va chạm
Bánh trước chiếc xe “gác” lên dải phân cách. Toàn bộ phần đầu xe tải nát bét, riêng chỗ lái biến dạng... Nhiều bao xi-măng rơi xuống đường vỡ tung tóe khiến khu vực này bị bao phủ bởi 1 lớp bụi mù mịt.

Lúc 7 giờ 40, lực lượng chức năng tiến hành công tác bốc dỡ hàng đi nơi khác để di chuyển chiếc xe trên ra khỏi hiện trường.
Gốc cây xà cừ cũng sứt mẻ

Nhiều người dân sống tại khu vực cho biết, vào khoảng 4h ngày hôm nay (14/8), khi đang say giấc bỗng nhiên họ nghe thấy tiếng va chạm rất lớn ngoài đường. Mọi người chạy ra xem thì thấy chiếc xe tải cắm đầu vào gốc cây.
Tuyến đường Láng lâm vào ùn tắc nghiêm trọng

Tài xế là Nguyễn Văn Chính (24 tuổi), trú tại Nam Sách Hải Dương tử vong tại chỗ. Phụ xe là Nguyễn Văn Huy đã may mắn sống sót. Huy khai với cơ quan công an, tai nạn xảy ra khi chiếc xe rơ moóc lái tránh hai chiếc xe máy đi ngược chiều.
Làn đường Láng hướng từ Trường Chinh đi Cầu Giấy tạm thời bị chặn

Dù lực lượng chức năng đã có mặt kịp thời để tiến hành phân luồng nhưng ùn tắc vẫn diễn ra. Hàng trăm người dân hiếu kỳ vây quanh hiện trường khiến công tác giải tỏa càng thêm khó khăn.

Theo nhận thức như cụ thì Cụ nên khẩn trương mang huân chương đến cho bác tài đi. Theo E thì hai xe máy đi ngược chiều kia nên chết thay.
Cụ nên đọc hết trang sau nhé.