Hyundai Sonata Y20

Long Nguyen

Xe hơi
EM thấy đèn bi theo xe chất lượng không ổn lắm, ánh sáng ra mờ và không đều nên em cũng làm chuột bạch thay luôn cặp cos bằng bi land rover rồi anh ạ. Thay xong thì cao thấp, độ chụm đều chỉnh được ngon lành. Em thấy khi độ anh cầm cả 2 cục bi đến, Acura TL thì ánh sáng cos của nó khủng lắm nhưng bi hơi to không biết có chế vào được không, còn bently thì hơi dài nên cũng chưa biết thế nào. Anh thử nghiên cứu cặp infinity fx thay clear lenses xem, em thấy đường cắt của nó mê ly lắm.
Chỗ e chế cũng ổn lắm, nhiệt tình, thanh niên nên dễ nói chuyện. Em và bạn e cũng đã test mấy chỗ độ rồi mà chưa ưng ý lắm, trước em đã độ 1 ít ở đây rồi thấy cũng ổn nên đợt này e quay lại. Em đang đi thử mấy hôm trời mưa xem hơi nước có vào pha không, hy vọng đến chủ nhật tới là có câu trả lời :D. Lúc đó em mới dám giới thiệu cho a đến chỗ này được.
Xe máy của a lắp đôi bi FX + clear lenses rồi, chất lượng thì cũng thuộc hàng TOP và hơn hẳn Sonata. Nhưng a vẫn thích lắp mấy loại kia nếu ko được thì phải chịu vậy. Acura a cũng có cả clear lenses nữa lắp được thì chẳng phải lăn tăn độ sáng cũng như độ đẹp. CN tới ra off rồi bàn luận vậy mặc dù cũng hơi sốt ruột.
Xe của a chỉnh cos cao thấp bằng điện có 4 mức khác với bản nội địa. hôm trước có xem 1 xe độ đèn rồi nhưng không có bộ phận đấy. Mình chưa tháo xe mình nên cũng chẳng biết nó ra làm sao.

Chỉnh sửa cuối:

Dominico

Xe buýt
Xe máy của a lắp đôi bi FX + clear lenses rồi, chất lượng thì cũng thuộc hàng TOP và hơn hẳn Sonata. Nhưng a vẫn thích lắp mấy loại kia nếu ko được thì phải chịu vậy. Acura a cũng có cả clear lenses nữa lắp được thì chẳng phải lăn tăn độ sáng cũng như độ đẹp. CN tới ra off rồi bàn luận vậy mặc dù cũng hơi sốt ruột.
Xe của a chỉnh cos cao thấp bằng điện có 4 mức khác với bản nội địa. hôm trước có xem 1 xe độ đèn rồi nhưng không có bộ phận đấy. Mình chưa tháo xe mình nên cũng chẳng biết nó ra làm sao.
Thế thì e thích Acura hơn, nhìn ánh sáng cos của nó sáng thật, hy vọng là độ vừa vào cos cũ thì quá tuyệt. À, cái đệm cao su giảm xóc của a là size gì thế? Sau 1 tuần lắp vào cảm nhận của a thế nào :D

mazda 323

Xe tải
bác Long Domi post mấy ảnh bi mới của bác lên cho anh em xem nhé ,có đồ gì độ bác cứ post nhiệt tình lên.

Long Nguyen

Xe hơi
Đệm cao su order là nó chuyển về thôi chẳng nói size gì, sau hơn tuần đi cũng thấy êm chẳng biết có phải tâm lý ko hehe giống như thanh giằng đó. Cái đó lúc nào đi off để ae thử rồi cảm nhận.
Còn về bi Acura thì là đỉnh nhất rồi nhưng khi thay clear lenses phải mod một chút nó mới Ok.

Dominico

Xe buýt
Vâng để e cố gắng post ảnh lên ạ, hôm qua e mới đi công tác về mệt quá nằm ngủ li bì từ 11h tối đến 6h sáng, vờ lôi ra đánh đập, tra tấn, tra khảo đủ kiểu mà em ko biết 1 tí gì mới nguy hiểm :(

Cái đệm cao su đấy e thấy có nhiều size, bên ngoài vỏ hộp có ghi đấy anh, em định lắp để nó cao xe lên thêm đc 2-3cm được thì tốt, vì hầm chỗ e để xe cứ lên xuống là bị cạ gầm, ko ảnh hưởng gì nhưng cứ nghe cục cục cũng khó chịu :D.

Em có cái ảnh 1 bi acura TL ng bán projector gửi cho em, nhìn phê lắm :

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Haizz, tự túc là hạnh phúc, em cũng tự xử lun ah :

1. Long Nguyen: M: 0948383333 - BS: 29A-288.19
2. Dominico: M: 0904343456 - BS: 29A-218.60
3. Madza 323: M: 0987862488 - BS: 29A-280.49
4. TXN: M: 0923705555 - BS: 29A-294.09
5. Hama21: M: 0983858770 - BS: 29A-099.15
6. Mrzk84 M: - BS:
7. Neverwinter M: - BS:
8. Vietus M: - BS:
9. Hanoireal M: - BS:
10. Thang - AI M: 090 8589 105 - BS: 29A - 282.01

mazda 323

Xe tải
Chúc mừng bác TNX đã lấy xe mới nhé, hôm nào anh em đi off thì khoe xe bác nhé, bác lấy bản nào thế ạ...Bác Long hôm nào trao đổi về bi xe non tiếp cho anh em biết thêm 1 số thứ nhé.
Bác Long Nguyen xe đã vào gara sửa sắc đẹp chưa ạ.

Thang-AI

Đi bộ
Hi bác Thang - Ai, em save số điện thoại của bác vào máy rùi ạ, lần off chủ nhật tới Bác tham gia luôn nhé :D. Bác up hình xe lên upnhanh.com rồi quote link vào đây là đc ạ.
Thanks pác Dominico ! Chủ nhật này về HP không bít lên kịp ko pác ah. Pót ảnh theo hướng dẫn của pác nè.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Chúc mừng bác TNX đã lấy xe mới nhé, hôm nào anh em đi off thì khoe xe bác nhé, bác lấy bản nào thế ạ...Bác Long hôm nào trao đổi về bi xe non tiếp cho anh em biết thêm 1 số thứ nhé.
Hì, em khoe vợ từ trang 17 rùi mà cụ.... em lấy bản xuất Châu Âu ... vợ em quần áo trắng, xi líp vàng mà cụ. Các cụ thống nhất ngày giờ ọp ẹp gì đợt tới chưa ạh

Dominico

Xe buýt
Thanks pác Dominico ! Chủ nhật này về HP không bít lên kịp ko pác ah. Pót ảnh theo hướng dẫn của pác nè.

Bác Thang - AI ơi, xe bác em nhìn thấy nhiều vết bẩn quá, chủ nhật này bác phải "rửa" xe nó mới hết đc :D

Dominico

Xe buýt
Hì, em khoe vợ từ trang 17 rùi mà cụ.... em lấy bản xuất Châu Âu ... vợ em quần áo trắng, xi líp vàng mà cụ. Các cụ thống nhất ngày giờ ọp ẹp gì đợt tới chưa ạh
Hic bản của cụ nội thất là em kết nhất, đợt e mua tìm mãi mà không có :(.

Sau bao lần thất hứa, em xin up ảnh bi em mới mod thêm, e chụp bằng cái alo cục gạch nên hình hơi mờ 1 tí. Các cụ cho ý kiến giúp em xem có tạm ổn không nhé. Ảnh ánh sáng để tối mai e kiếm đoạn đừong nào tối, em chụp rồi post lên tiếp ạ.

Long Nguyen

Xe hơi
Xe mình mới sửa sang chút thôi và vừa mới kịp độ thêm cái líp sau kiểu Lexus nhìn cho nó Sport một tí. Lần trước off thấy bảo off trong cung VHHNVX được nhưng a nghĩ cứ off ở quán cafe hôm trước đi để ae nào thích còn chạy thử xe của nhau.

mazda 323

Xe tải
vâng, bác Long show ảnh líp của bác đi,cho anh em xem bác ạ. Còn off mỹ đình cũng ok ,thoáng mát ,thoải mái...

Dominico

Xe buýt
Xe mình mới sửa sang chút thôi và vừa mới kịp độ thêm cái líp sau kiểu Lexus nhìn cho nó Sport một tí. Lần trước off thấy bảo off trong cung VHHNVX được nhưng a nghĩ cứ off ở quán cafe hôm trước đi để ae nào thích còn chạy thử xe của nhau.
Lips của Sonata kiểu lexus cũng đẹp, lâu lâu rồi em ra Long Thịnh cũng thấy 1 bác đi Sonata đến lắp, nhưng xe bác đó màu xanh cửu long nên ướm vào có vẻ không hợp lắm, ở đó ai cũng nói lên xe sáng màu sẽ đẹp hơn rất nhiều. Hôm đó vội quá em phải phi về ngay nên chưa kịp xem lắp lên như thế nào. Em cũng đang nghiên cứu cái cao su đệm giảm xóc mà chưa quyết định đc là nên mua size nào cả. Chủ nhật này e phải nhờ a Long tư vấn mới đc. Còn lần off tới ở cung hay ở Mỹ Đình em đều nhất trí cả, vì nhà e đi đâu cũng tiện :D

Tối nay e vừa qua nhà bạn ở khu nam trung yên, phát hiện ra 1 chỗ tối tối em phi vào chụp ngay ảnh đèn cho các bác nhận xét :D

Đây là Cos:

Đây là Pha:

Just.a.second

Xe buýt
Lips của Sonata kiểu lexus cũng đẹp, lâu lâu rồi em ra Long Thịnh cũng thấy 1 bác đi Sonata đến lắp, nhưng xe bác đó màu xanh cửu long nên ướm vào có vẻ không hợp lắm, ở đó ai cũng nói lên xe sáng màu sẽ đẹp hơn rất nhiều. Hôm đó vội quá em phải phi về ngay nên chưa kịp xem lắp lên như thế nào. Em cũng đang nghiên cứu cái cao su đệm giảm xóc mà chưa quyết định đc là nên mua size nào cả. Chủ nhật này e phải nhờ a Long tư vấn mới đc. Còn lần off tới ở cung hay ở Mỹ Đình em đều nhất trí cả, vì nhà e đi đâu cũng tiện :D

Tối nay e vừa qua nhà bạn ở khu nam trung yên, phát hiện ra 1 chỗ tối tối em phi vào chụp ngay ảnh đèn cho các bác nhận xét :D

Đây là Cos:

Đây là Pha:
Sao em tháy pha cos chẳngkhacs gì nhau??

mrzk84

Xe hơi
Hic bản của cụ nội thất là em kết nhất, đợt e mua tìm mãi mà không có :(.

Sau bao lần thất hứa, em xin up ảnh bi em mới mod thêm, e chụp bằng cái alo cục gạch nên hình hơi mờ 1 tí. Các cụ cho ý kiến giúp em xem có tạm ổn không nhé. Ảnh ánh sáng để tối mai e kiếm đoạn đừong nào tối, em chụp rồi post lên tiếp ạ.

Trời ! sao của bác led vuông vậy, em mới lắp, led tròn, nhìn ko đẹp lắm

mrzk84

Xe hơi

Của em đây, led tròn

Dominico

Xe buýt
Trời ! sao của bác led vuông vậy, em mới lắp, led tròn, nhìn ko đẹp lắm
Led của em là dải led kiểu transformer bác ạ, em thấy led tròn cũng đẹp mà bác, led tròn sẽ hợp với xi nhan led vuông hơn chứ bác. Lúc em mod mọi ng cũng khuyên dùng led tròn cho đồng bộ, nhưng tính em khác người nên e cũng quyết định làm khác 1 chút :D. Hôm nào bác xuống HN thế, có thu xếp được vào chủ nhật này ko bác?

Dominico

Xe buýt
Tại vì phía trước không có vật cản, phải tìm một bức tường là biết ngay.
Em cũng mới chỉnh đèn cao thêm 1 chút, vì lúc trước em chỉnh đủ để quét ánh sáng khoảng 40m trước đầu xe thôi, pha của land cao thật nhưng ánh sáng ra xa cũng ko sắc nét lắm anh ạ, nhưng em nghĩ đi trong thành phố và thi thoảng đi ngoại thành thì cũng okie. Cho tới hôm nay thì em chưa thấy hiện tượng nước vào mặc dù mấy hôm trời mưa to em đi ngoài đường suốt, chủ nhật tới là em giới thiệu chỗ này cho anh đc rồi :D