Chi hội Hyundai I20 - Chi hội tạm thời

sylam

Xe máy
Các cụ cho em hỏi kinh nghiệm tí: Em ra Huyndai Long Biên thay dầu. Bất ngờ là cậu nhân viên nói xe anh không có lọc gió điều hòa và lọc gió động cơ. Thêm vào nữa, xe anh còn hỏng cảm biến ABS sau bên lái. Cậu đó cho báo giá, nếu thay thế: Moay ơ: 2 củ mốt+công 200k, các loại lọc em ko nhớ giá...
Theo các cụ thực chất của việc không có lọc điều hòa...là sao? E có nên thay Moay ơ không? Giá thế đắt không các bác. Mong các cụ chỉ giáo.

Jeep lun A2

Xe tải
Các cụ cho em hỏi kinh nghiệm tí: Em ra Huyndai Long Biên thay dầu. Bất ngờ là cậu nhân viên nói xe anh không có lọc gió điều hòa và lọc gió động cơ. Thêm vào nữa, xe anh còn hỏng cảm biến ABS sau bên lái. Cậu đó cho báo giá, nếu thay thế: Moay ơ: 2 củ mốt+công 200k, các loại lọc em ko nhớ giá...
Theo các cụ thực chất của việc không có lọc điều hòa...là sao? E có nên thay Moay ơ không? Giá thế đắt không các bác. Mong các cụ chỉ giáo.
Cụ xem lại có vài bài review về thay ABS i20 rồi đấy. Cái cảm biến ABS nó nằm liền trong moay ơ nên phải thay cả cụm, ko tách biệt dc ạ. i20 thay abs sau bên lái nhiều lắm rồi. em thay tất cả công hết 1800k thôi, ở huyndai Phạm Hùng. Cụ check lại vài gara huyndai là có giá tốt hơn.
Lọc em ko có í kiến j. E dự là lần trc ng ta quên lắp vào cho bác. hehe

Ho Cong

Xe buýt
Sao thợ bên HD Long biên nói ngu thế nhở, Nếu ko có lọc gió động cơ thì xe chạy làm sao? (trừ phi bác tháo bỏ đi cho xe bốc hơn)

Thay mấy món đó Bác Lh ông này: mr. Bắc - 0912918669 (HD Thành Công).
Em mới thay lọc gió máy lạnh (300K/cặp) và lọc gió động cơ (300K/cái)
Em chưa thay ABS nên chưa biết giá, bác hỏi xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Ho Cong

Xe buýt
Thực ra theo em hiểu thì, cái thành lốp mỏng không phải do chất lượng của nhà sản xuất lốp đâu bác Hồ Công ạ. Cái thành mỏng đó đảm bảo cho lốp có độ "mềm" hay còn nói là độ đàn hồi khi đi vào chỗ xóc. Chỗ này cần mỏng. Nếu nó mà dày thì xe còn nhảy tưng tưng khi đi vào ổ voi ổ gà nữa cơ. Chỗ cần dày chính là mặt lốp khi tiếp xúc với đường đó.
Bác nào hiểu biết về lốp vào chỉn xem em nghĩ như thế có đúng ko ạ?
Bác Jeep đúng là thành viên tích cực trong box này đới...
Về cái lốp HK của em nó bị rách tự nhiên khi chạy chưa tới 3000km (em chạy phố chứ ko leo lề, chém vỉa gì nhá). Khi tháo ra, rờ thử em thấy nó chỉ dầy như bìa cuốn vở con em hay tô chữ thôi (!). Chính vì thế em phải thay ngay nguyên bộ lốp đề phòng mấy chiếc kia rách "tự nhiên" nữa thì toi mạng. Em thì quan tâm chất lượng hơn cái độ "mềm" (đàn ông sợ nhất mềm nha bác Jeep).
Em lên hãng nó nói ko BH, hỏi hãng lốp thì nó ko thèm trả lời, mịa... làm ăn như m.ứt ý, em chán... em thề...

Chỉnh sửa cuối:

sylam

Xe máy
Bác Ho Cong cho em địa chỉ luôn đi. Em ra kiểm tra và thay . Chân thành cảm ơn các bác

Tridungtiensinh

Xe máy
Các bác cho em hỏi: em i20 active dự là quý 3 sẽ về Việt Nam. E yêu em này ngay từ cái nhìn đầu tiên. Nhưng ko biết về Việt Nam thì nhập cấu hình như thế nào? Dự kiến giá? Nếu có bản thiếu 1.2MT mà khoảng xấp xỉ trên dưới 500k+/-20k thì kiểu gì e cũng sẽ cưới. Vì điều kiện con nhà nghèo lại trót yêu con nhà giàu. Hic hic.

Quang Naht

Xe hơi
E đi tìm cái vè mưa i20 mỏi mắt nhưng chả thấy đâu. Qua thấy 1 bác rao bán thì thấy có lắp. Tìm kiếm thử thì thấy có 1 xe nó có cái hao hao giống. Các cụ cho ý kiến xem liệu có dùng đc k nhỉ.
Thanks!

VetRio

Đi bộ
Tìm cái vè mưa này khó ghê cơ.Cụ chủ cho e thông tin địa chỉ với cái giá để em đi quất luôn.
E đi tìm cái vè mưa i20 mỏi mắt nhưng chả thấy đâu. Qua thấy 1 bác rao bán thì thấy có lắp. Tìm kiếm thử thì thấy có 1 xe nó có cái hao hao giống. Các cụ cho ý kiến xem liệu có dùng đc k nhỉ.
Thanks!

GaGoGayGo

Xe máy
chào các cụ, em cũng mới cưới I20 2011, các cụ cho em tham gia với

Tiện đây cụ nào có sách hướng dẫn I20 hoặc Getz bản tiếng việt thì cho em xin vào mail mới ạ: Hieu.cardcenter@yahoo.com

Thanks các cụ!

Quang Naht

Xe hơi
Cái này của xe i20 hay là của xe khác bác? Bác cho ae tí thông tin cụ thể đi
Bộ e lắp là của i20, nhưng bộ lắp cho Ford eco thì có vẻ cũng lắp đc. Bác alo số này để lắp nhé, 093 6033788 khu Kim ngưu (có thể đến lắp tận nơi cho xe).

Ho Cong

Xe buýt
Em lắp cái này của Click, ko vừa lắm vì phải cắt bớt nó đi 1 tý, nhưng được cái là rẻ: 180K, dùng 2 năm nay thấy vẫn tốt quá.
Tuy ko đẹp nhưng đành dùng vậy (thời điểm em tìm lắp món này, ko kiếm đâu ra cái vè che mưa jin cho em I.20).

Ho Cong

Xe buýt
Thời tiết đang âm thầm chuyển mùa, lại sắp đến mùa mưa, tẩm ngẩm nghía lại bài bác Jeep vệ sinh máng thoát nước I.20 và bắt tay vào làm.
Không ngờ lại tháo dễ thế và sao trong cái máng nước nó bẩn thế, vệ sinh cả vốc tay toàn lá cây với cả bùn do lá cây phân huỷ.
Nếu mà lười nhác ko vệ sinh cho em nó thì mùa mưa này ắt có chuyện, nước mưa chảy tứ tung vào xe mà ko biết từ đâu, làm sao cho hết.
Cảm ơn bác Jeep nhiều nha, đọc bài dễ hiểu và thực hành cũng ok.

Máy bác xem hình: lá cây cả vốc tay chứ ko ít

Em khuyên các bác nên bớt chút thời gian vàng ngọc vệ sinh máng thoát nước i20 nhé, rất bổ ích các bác ah.

Chỉnh sửa cuối:

Hieucook

Xe buýt
Em có đặt mua cái tay nắm cửa bên lái của Huyndai Long Biên, nhưng xe đã bán, cụ nào cần em để lại, giá em đặt huyndai Long Biên là 550k gồm cả công lắp đặt, giá offer là 300k các cụ mua giấy đặt hàng em đã thanh toán trước, khi nào cần thay thì mang giấy em đặt trả tiền trước đến yêu cầu thay và sơn theo màu xe.

Hoangtu_lee

Xe tải
Các Cụ cho Em hỏi I20 2015 về VN tính ra là bảo nhiêu thóc ạ? Không biết ThanhCong có nhập về ko?