Hyundai Genesis vượt qua Lexus ES 350

trungdq

Xe tải
Theo đánh giá mới đây nhất của Consumer Reports thì Hyundai Genesis đã vượt qua 12 xe của các thương hiệu Lexus, Acura, Lincoln trong đó có Lexus ES 350. Genesis được đánh giá là xuất sắc (Excellent) trong dòng xe upscale sedan. Trong số các xe của Hyundai thì Elantra và Santa Fe cũng được coi là "Top Pick" vehicles đối với các dòng sedan và SUV, bác nào biết tiếng Anh có thể xem ở đây:
Hyundai Genesis Strips Lexus ES350 Of Top Rated Upscale Sedan Ranking By Consumer Reports:
http://www.autospies.com/news/Hyundai-Genesis-Strips-Lexus-ES350-Of-Top-Rated-Upscale-Sedan-Ranking-By-Consumer-Reports-39515/

Có bác nào có ý kiến gì không? Liệu Consumer Reports hoặc JD Power & Associates có thiên vị ai không?

manhodessa

Xe tải
Bác đi Hyundai va Lexus ES 350 thì bác sẽ biết thăng nào hơn . Đẳng cấp vẫn là đẳng cấp. Tuy nhiên Hyundai có rất nhiều tiến bộ nhưng cũng chưa đuổi kịp Tôyta chứ chưa nói đến thương hiệu Lexus của nó

quangnd

Xe buýt
Bác đi Hyundai va Lexus ES 350 thì bác sẽ biết thăng nào hơn . Đẳng cấp vẫn là đẳng cấp. Tuy nhiên Hyundai có rất nhiều tiến bộ nhưng cũng chưa đuổi kịp Tôyta chứ chưa nói đến thương hiệu Lexus của nó
Nói đi thì cũng nói lại. Cụ đã đi hay ngồi lên Genesis Sedan bao giờ chưa? Lúc nào ngồi lên lái thử thì hãy phát biểu khách quan (b). Cụ chắc chuộng hàng hiệu rồi :102:

manhodessa

Xe tải
Xe genesis thì tôi chưa đi nhưng cũng không đi vì không thích đi sedan. GS 350 đã đi , tất nhiên đã đọc về phân tích của bao auto revew châu âu phân tích về xe Genesis.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe genesis thì tôi chưa đi nhưng cũng không đi vì không thích đi sedan. GS 350 đã đi , tất nhiên đã đọc về phân tích của bao auto revew châu âu phân tích về xe Genesis.
Phải đi rồi thì đánh giá mới khách qaun bác ạ...(b)

xì trum già

Xe tải
cái gì củng có gốc rễ của nó . lúc trứoc lexus ,acura cũng phải có sãn phẩm đầu tay , mọi ngừoi cũng dòm ngó , bàn luận . bây giờ đến thời xe hàn ,họ có công nghệ ,có nghiên cứu riêng , họ sãn xuất xe tốt , chất lựong , sau một thời gian cũng đựoc công nhận thôi . ngay như mẩu genesis của huyndai hai đại gia toy và gm phải mua về xẻ thịt để tìm hiểu tại sao huyndai có thể sx một chiếc xe để so với bmw 7seri nhưng giá chỉ bằng một nửa (genesic xuất mỹ động cơ lớn hơn v6 và v8 , có một clip so sánh genesic với bmw 7seri và một mẩu nửa về thời gian tăng tốc ,chạy ziczac , quảng đừong phanh xe) các chỉ số đều là genesic thắng .nói tóm lại là huyndai đang phát triển tốt , genesic là mẩu phân nhánh xe sang đầu tay của huyndai giống toy có lexus , honda có acura , nissan có infiniti .vì vậy ko có gì lạ khi đánh giá genesic hơn lexus es 350 vì họ là ngừoi đến sau nên họ phát triển mọi thứ phải hơn đối thủ cạnh tranh họ nhắm đến .còn đồ điện ,điện tử thì hàn quốc đã sang bằng hàng của nhật , nếu ko quan trọng về thưong hiệu thì xài đồ hàn bền hơn vì đồ nhật giờ chỉ còn là thưong hiệu ,các nhà máy đều đặt tại asian, tq hoặc nam mỹ nơi có nhân công rẻ nên chất lựong củng bị giảm sút . những điều tôi nói đều dựa trên thực tế , ông anh bán điện máy toàn khuyên xài lg với samsung vì chất liệu dày , bền . tuy nhiên tâm lý chung vẫn chuộng thưong hiệu từ mỹ và nhật ai thích gì xài nấy! ... nói nhiều... mệt...:)

Nibbles

Xe máy
Quan điểm của cháu xe Nhật bao giờ cũng là xe Nhạt, hơn hẳn xe Hàn, ít ra là ở cái khoản uống.

thangloiauto

Xe tải
Website
autopro.vn

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
cái gì củng có gốc rễ của nó . lúc trứoc lexus ,acura cũng phải có sãn phẩm đầu tay , mọi ngừoi cũng dòm ngó , bàn luận . bây giờ đến thời xe hàn ,họ có công nghệ ,có nghiên cứu riêng , họ sãn xuất xe tốt , chất lựong , sau một thời gian cũng đựoc công nhận thôi . ngay như mẩu genesis của huyndai hai đại gia toy và gm phải mua về xẻ thịt để tìm hiểu tại sao huyndai có thể sx một chiếc xe để so với bmw 7seri nhưng giá chỉ bằng một nửa (genesic xuất mỹ động cơ lớn hơn v6 và v8 , có một clip so sánh genesic với bmw 7seri và một mẩu nửa về thời gian tăng tốc ,chạy ziczac , quảng đừong phanh xe) các chỉ số đều là genesic thắng .nói tóm lại là huyndai đang phát triển tốt , genesic là mẩu phân nhánh xe sang đầu tay của huyndai giống toy có lexus , honda có acura , nissan có infiniti .vì vậy ko có gì lạ khi đánh giá genesic hơn lexus es 350 vì họ là ngừoi đến sau nên họ phát triển mọi thứ phải hơn đối thủ cạnh tranh họ nhắm đến .còn đồ điện ,điện tử thì hàn quốc đã sang bằng hàng của nhật , nếu ko quan trọng về thưong hiệu thì xài đồ hàn bền hơn vì đồ nhật giờ chỉ còn là thưong hiệu ,các nhà máy đều đặt tại asian, tq hoặc nam mỹ nơi có nhân công rẻ nên chất lựong củng bị giảm sút . những điều tôi nói đều dựa trên thực tế , ông anh bán điện máy toàn khuyên xài lg với samsung vì chất liệu dày , bền . tuy nhiên tâm lý chung vẫn chuộng thưong hiệu từ mỹ và nhật ai thích gì xài nấy! ... nói nhiều... mệt...:)
cụ nói giống em nghĩ, em lại nhớ đến Nissan GTR. Ra đường thử ăn cả Lamborghini, Ferrari ... nhưng giá chỉ bằng 1/3 - 1/4 mấy chú kia. Chẳng qua hơn nhau ở cái thương hiệu

Mazspeed

Xe container
cụ nói giống em nghĩ, em lại nhớ đến Nissan GTR. Ra đường thử ăn cả Lamborghini, Ferrari ... nhưng giá chỉ bằng 1/3 - 1/4 mấy chú kia. Chẳng qua hơn nhau ở cái thương hiệu
Đúng là hơn có cái thương hiệu, nhưng mà tại sao thương hiệu lại hơn nhỉ?:P:P:P

bavaria

Xe buýt
Quan điểm của cháu xe Nhật bao giờ cũng là xe Nhạt, hơn hẳn xe Hàn, ít ra là ở cái khoản uống.
oh, em thấy cụ quá thành kiến với xe Hàn đó, chẳng bù cho ý kiến khách quan của bác trên. nếu bác nói xe Hàn uống xăng, thì có chăng tại sao xe Santafe,morning hay Captiva nó đắt hàng thế, trong khi Escape cũng giá thấp nhưng không được mong chờ,người Việt ta có tâm lý sính ngoại vì bản thân ta chẳng làm được 1 cái gì nên hồn cả(nói vậy các cụ đừng tự ái), còn việc bình chọn cho Genesis-đó bởi 1 tạp chí độc lập chuyên sâu và đánh giá hết sức khách quan trên mọi yếu tố về chiếc xe chứ chẳng đơn thuần là tâm lý:)

angelhell

Xe hơi
Bác xì trum già đã nói tương đối đủ ý của một số ng rồi, nên khỏi bàn tiếp.
Nhưng bản thân em mua HUYNDAI sau khi đã đi cả Honda lẫn Toyota rồi thì vẫn thấy sự lựa chọn của mình chuẩn ko cần chỉnh (tất nhiên là so với tầm tiền m bỏ ra,chứ em ko đả kích các bác có lựa chọn ko giống em).

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
cụ tự trả lời đi, sao lại hơn nhau thương hiệu. Nếu cụ là dân KD thì em nghĩ cụ tự trả lời được chứ ko cần em trả lời.
Còn nói riêng về Nissan GTR, tại sao một thương hiệu kém hẳn như Nissan so với Lambo và Ferrari lại có thể ăn được trên đường thử? Thứ hai nữa là tại sao GTR nó lại bán chạy như thế. Lúc nào cũng cháy hàng và giá tăng vù vù.

pmhunghero

Xe buýt
Đúng thương hiệu vẫn là thương hiệu

Nhưng xét trên khía cạnh phát triển sản phẩm thì các hãng đi sau cũng có lợi thế nhất định để có những cải tiến vượt trội so với các hãng đi trước (cả về công nghệ, chất lượng, hiện đại, an toàn và thân thiện với môi trường)

Và một vấn đề chính là quan điểm lựa chọn phân khúc thị trường của các hãng ô tô, những thương hiệu nổi tiếng thường được giới nhà giầu ưa dùng

Và cũng 1 điều đặc biệt là do KH lựa chọn (vì giới nhà giầu triệu phú, tỉ phú này rất khó chấp nhận khi phải ngồi trên những chiếc xe của các hãng ít tên tuổi)

Schumacher

Xe buýt
Cụ nào có quả Genesiss cho em mượn đi mấy tháng cái lào, để em so sánh xem em nào hơn :^)

watever

Xe đạp
manhodessa nói:
Bác đi Hyundai va Lexus ES 350 thì bác sẽ biết thăng nào hơn
bác nói cực chính xác

manhodessa nói:
Xe genesis thì tôi chưa đi nhưng cũng không đi vì không thích đi sedan. GS 350 đã đi
bác làm e xém bật ngửa, ở trên bác khẳng định chắc nụi là hãy đi xe đi rồi so sánh, ở dưới bác hùng hồn tuyên bố là ko thèm đi genesis vì nó là sedan. Thế con GS350 e hỏi bác khí ko phải nó ko fải sedan chắc ạ?

còn bác NDT nữa mới tài, người ta bảo xe Hàn thua xe Nhật khoản ăn uống, bác nhảy dựng lên bảo làm sao mà thua được, xe Hàn hơn hẳn xe... Mỹ đấy chứ !!!! Bác có phản biện thì phản biện chính xác dùm xíu ợ

kính các bác

quangnd

Xe buýt
Các cụ tranh cái nhiều quá. Tùy từng cá nhân thôi, làm cốc bia cho mát nào (b). Đơn giản với tầm tiền 5x.xxx$ các cụ chọn RAV4, CRV hay Santa FE SLX ?*-) Làm thử cái vote xem sao nhỉ?

TNTTNT

Xe tải
Em thấy người Việt mình mua xe ko chỉ đơn giản là giải quyết vấn đề đi lại, mà 1 số còn để thể hiện cái "tôi" - Vâng ! Tôi có tiền mua xe :21: (vì giá xe ở ta rất đắt).
Và chính vì như thế nên nếu phải lựa chọn giữa 2 chiếc xe có cùng giá trị sử dụng (GenesisES350 thì em ko dám chắc) nhưng khác nhau về giá tiền và thương hiệu (cái này thì chắc chắn) họ sẽ chọn thương hiệu. Mà nhất là nhà giàu thì họ lại càng cần thương hiệu hơn <= bỏ thêm 1 tí tiền thì có đáng là bao.
Còn về 2 em này, em nghĩ mỗi cái đều có những cái hay riêng và mọi so sánh đều chỉ là tương đối...(b)
Với em thì Genesis hay ES350 đều ko quan trọng vì ko biết bao giờ em mới có tiền mua chúng, SV nên cứ 2B cho nó lành.
Còn các Bác, ai thích gì thì mua lấy, miễn sao bọn em có (c) hoặc (b) là đc rồi :41::41::41: (l):D:21:

Lexus fan

Xe điện
Hyundai Genesis nói:
Performance: 9.2
Exterior: 8.4
Interior: 9.3
Safety: 10.0
Reliability: 4.0
Overall: 8.8
Lexus ES350 nói:
Performance: 8.5
Exterior: 8.3
Interior: 8.9
Safety: 9.6
Reliability: 10.0
Overall: 9.2
Theo U.S. News Rankings & Reviews/Automotive

Genesis thua ở cái độ tin cậy các bác ạ, chỉ 4.0 thôi. Còn các khía cạnh khác Genesis hơn hoặc xấp xỉ 0.1

Chỉnh sửa cuối:

quangnd

Xe buýt
Nhìn thấy các chỉ số của Genesis mà choáng. Đó là thực tế mà. Có tiền nếu phải chọn giữa Lexus và Genesis thì em sẽ chọn Genesis, còn thừa bao nhiêu thì cùng các cụ (b). Ngồi ES và Ge Sedan rồi. Nội thất Genesis ăn đứt ES. Độ an toàn thì ở US đánh giá Genesis là Perfect đó. :69:

Hyundai Genesis đã được tạp chí tiêu dùng danh tiếng Consumer Report của Mỹ chọn là xe sedan hạng sang tốt nhất xếp trên cả những đối thủ như Lexus ES, Acura TL và Nissan Maxima.

Trong thử nghiệm của Consumer report, Hyundai Genesis ghi điểm cao nhất vượt lên trên cả chiếc Lexus ES. Đây là một thành công của nhà sản xuất xe lớn nhất sứ sở Kim Chi, góp phần tiếp tục xây dựng hình ảnh của Hyundai như một nhà sản xuất xe chất lượng cao trong nhiều phân khúc của thị trường.

Tại thị trường Mỹ chiếc Hyundai Genesis rộng rãi và lịch lãm với truyền động bánh sau thực sự ngang tầm với những mẫu xe hạng sang đắt hơn tới cả 20 000 đô. Consumer Report đã thử phiên bản trang bị động cơ V6 của chiếc Genesis.

Nội thất sang trọng của chiếc Genesis với những chi tiết da tinh tế được các biên tập viên của tạp chí này đánh giá là có thể cạnh tranh được với những mẫu xe sang trọng nhất trong phân khúc. Bảng điều khiển trung tâm được nhận xét là dễ sử dụng đối lập với sự phức tạp của các đối thủ cạnh tranh.

Ghế lái được thiết kế hợp lý, không chỉ đẹp mà còn giúp người ngồi cảm thấy rất thoải mái. Những trang thiết bị thường thấy trong các mẫu xe đắt hơn cũng được tìm thấy trong Genesis như khởi động một chạm, ghế điện với chức năng lưu các mức điều chỉnh khác nhau và điều khiển kính mờ điện. Hàng ghế sau cũng được chăm chút tới từng chi tiết. Consumer Report đã nhận định “bạn sẽ không thể tìm được ghế sau tuyệt vời như thế này trong một chiếc Mercedes E-Class hay một chiếc BMW 5-Series”.

Mặc dù phiên bản được thử chỉ trang bị động cơ V6 nhưng khả năng tăng tốc và cảm giác lái của khiến người thử xe so sánh động cơ V6 của Hyundai Genesis với các loại động cơ V8. Mặc dù Genesis không đem lại cho người lái cảm giác thật mạnh như những chiếc xe thể thao nhưng nếu bạn tìm kiếm sự êm ái và độ im lặng thì bạn sẽ rất hài lòng. Khi di chuyển trên đường cao tốc biên tập viên của Consumer Report nhận định trong xe gần như là không có tiếng ồn nào.

Với giá cả không quá cao và các trang thiết bị hiện đại nhất, Hyundai Genesis thực sự đã bỏ xa nhiều đối thủ trong cuộc đánh giá của Consumer Report.
Nguồn: http://www.hyundaimotor.com.vn/News/View/?catid=3&id=98