Hyundai Azera

buinham

Xe đạp
Em nghe nói Việt Nam sắp có Hyundai Azera đấy, có bác nào biết gì về con này không? Thấy bảo con này chạy sướng và tiện nghi như Mercedes E280.

318 29Y 4546

Xe hơi
em nhìn thấy mấy lần ngoài đường rồi.biển NG.trông đằng sau đẹp phết

Qplay

Xe máy
Dạ, em cũng hay thấy mấy anh người đại hàn dân quốc hay đậu xe này trước cổng trường hanoi international school đón con, thiết kế được phết các bác ợ (y)

Chỉnh sửa cuối:

alfa997

Xe đạp
con này giá rẻ, bảo hành lâu, nói chung là tốt so với giá cả

excon

Xe máy

- Giá bên Mẽo từ 23K đến 27K về VN chắc cũng lên đến 60K đến 70K
- Động cơ 3.8 hơi nghiện xăng he he

alfa997

Xe đạp
xe này ngon phết, chỉ tội nội thất hơi thiếu tiện nghi

Mazspeed

Xe container
Em nghe nói Việt Nam sắp có Hyundai Azera đấy, có bác nào biết gì về con này không? Thấy bảo con này chạy sướng và tiện nghi như Mercedes E280.
Suýt ngất:)) :)) :)) . Em này so được với Camry là giỏi rồi bác ạ, chứ E280 á! hớ hớ.
Hồi ASEM các bố mua XG30 cũng thế, bảo ngồi chả khác gì Merc, bây giờ nghĩ lại thấy vẫn buồn cười.

kienvang

Xe buýt
Suýt ngất:)) :)) :)) . Em này so được với Camry là giỏi rồi bác ạ, chứ E280 á! hớ hớ.
Hồi ASEM các bố mua XG30 cũng thế, bảo ngồi chả khác gì Merc, bây giờ nghĩ lại thấy vẫn buồn cười.
Bác này có định kiến với xe Hàn quá!:^) Bác xem thử thông tin dưới đây nhé!
http://dantri.com.vn/otoxemay/2007/6/182133.
Hyundai dẫn đầu chất lượng xe 2007

(Dân trí) - Nếu chọn chất lượng làm tiêu chí, hãy nghĩ ngay tới cái tên quen thuộc đến từ xứ Hàn: Hyundai Motor - đó là lời khuyên của công ty tư vấn và nghiên cứu thị trường Strategic Vision có trụ sở đặt tại San Diego, Mỹ
Sau một thời gian dài “mang tiếng” là nhà sản xuất xe hơi giá rẻ, chất lượng trung bình và nhiều lỗi kỹ thuật, Hyundai - đại gia xứ kim chi đã lập nên kỳ tích khi vượt mặt mọi đối thủ đến từ Nhật Bản, châu Âu và Hoa Kỳ để dẫn đầu bảng xếp hạng chất lượng năm 2007. Khảo sát do Strategic Vision tiến hành thông qua 27.780 cuộc phỏng vấn với khách hàng mua các loại xe phiên bản 2007 từ tháng 9 đến tháng 11/2006.
Cụ thể, Hyundai Azera giữ vị trí số 1 trong chủng loại xe lớn, Santa Fe đứng đầu dòng thể thao đa dụng cỡ nhỏ trong khi Entourage chia sẻ danh hiệu “best minivan” với Quest của Nissan Motor và Sedona của Kia; Kia Sorento dẫn đầu dòng SUV cỡ trung. (Kia Motors vốn thuộc tập đoàn Hyundai nên “tiếng thơm” do cả 2 hưởng lợi).
Xe lớn chả nhẽ lại so với Camry hả bác ???????

Lúc nào trong đầu bác cũng vạn sự bất biến, thì xã hội này, thế giới này sẽ phát triển sao đẩy:^) :s

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Bác này có định kiến với xe Hàn quá!:^) Bác xem thử thông tin dưới đây nhé!
http://dantri.com.vn/otoxemay/2007/6/182133.

Xe lớn chả nhẽ lại so với Camry hả bác ???????

Lúc nào trong đầu bác cũng vạn sự bất biến, thì xã hội này, thế giới này sẽ phát triển sao đẩy:^) :s
Quả thật em cóc quan tâm đến việc thế giới này sẽ phát triển thế nào đâu bác ạ, việc đó để mấy ông liên hợp quốc, Bút, Pu tin với... bác làm thôi.

Còn mấy cái khảo sát chất lượng thì một năm riêng thằng Mỹ chuối đã có đến mấy chục cái khảo sát công bố rồi, của cả hiệp hội tiêu dùng, cục an toàn lẫn báo chí, oép iếc lung tung cả. Mỗi thằng có 1 kết quả khác nhau nhưng có cái chung là xe Nhật vẫn dẫn đầu, Huyndai có rất nhiều tiến bộ, xe Mỹ cũng thế. Tuy nhiên tất cả chỉ là tham khảo thôi, quan trọng là chất lượng thực tế dùng ở VN thế nào.

Có thể sau này (bao giờ thì chả rõ) Huyndai sẽ vươn lên ngang với Merc, nhưng dứt khoát là không phải bây giờ, ai mà tin như thế thì là chả biết cái cóc khô gì cả.:)

kienvang

Xe buýt
Còn mấy cái khảo sát chất lượng thì một năm riêng thằng Mỹ chuối đã có đến mấy chục cái khảo sát công bố rồi, của cả hiệp hội tiêu dùng, cục an toàn lẫn báo chí, oép iếc lung tung cả. Mỗi thằng có 1 kết quả khác nhau nhưng có cái chung là xe Nhật vẫn dẫn đầu, Huyndai có rất nhiều tiến bộ, xe Mỹ cũng thế. Tuy nhiên tất cả chỉ là tham khảo thôi, quan trọng là chất lượng thực tế dùng ở VN thế nào.
Cái này cũng của thằng Mỹ chuối đây đ.c Mát này! Nhưng là kết quả thực nghiêm....
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/06/3B9F71D4/
Hyundai Santa Fe đạt điểm an toàn cao nhất
Chiếc thể thao đa dụng của nhà sản xuất Hàn Quốc được đánh giá có độ an toàn cao nhất trong hai thử nghiệm va chạm trước và va chạm cạnh của Viện an toàn giao thông Mỹ.

Mazspeed

Xe container
Em tưởng mình đang bàn về chạy sướng và tiện nghi mờ...

Mazspeed

Xe container
thế mấy ngày là giấy trắng nhỉ...
Hé hé mấy hôm nay nó đi ngang và có ngóc lên tí ti rồi, thậm chí có thằng cởi trần 2 ngày liền rồi. Nhưng em tính vốn cẩn thận, chờ thêm vài ngày nữa sửa chữ ký cũng chả sao:D :D :D .

phamanhminh

Xe máy
Nói thật các bác thế này.. Xe AZERA về Việt Nam có tên như vậy. nhưng ở nội địa Hàn Quốc có tên là NEW GRANDEUR.. dòng NEW GRANDEUR là đời sau của XG mà XG300 thì quá quen thuộc ở Việt Nam rùi phải không khi mà các bác Bộ Ngoại giao nhà mình nhập 20 em về để chạy cho hội nghị ASEM... Dòng NEW GRANDEUR này là một trong những phiên bản được các đại gia Hàn Quốc ưa thích, hồi em ở bên đó cũng đã từng chạy thử mấy lần, nói chung là dòng VIP có khác.. ở Việt Nam NEW GRANDEUR các bác có thể thấy ở khách sạn DAEWOO - Hà Nội chỗ đại sứ quán Hàn Quốc...