Hyundai Avante AT2.0 Giá mới chỉ còn 630-640tr các cụ thấy có hợp lý ko?

mr.ken_no1

Xe container
Hôm nay chi Hội Elantra/Avante vừa có vụ ọp chui về, các cụ cứ yên tâm nhá, chi hội này rồi sẽ rất phát triển ợ, hì, em vùa đi ọp về vẫn hơi phê, nói lạc đề tý ạ!!!!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
ko hợp lý tí nào cụ ạ, forte anh hải ra biển rồi mới hết ngần đó tiền, trang thiết bị lại hơn nữa, con này bằng sao đc hả cụ :D
Cái này chưa chắc đâu cụ Fuxe ạ!!!
Vâng, đúng là hơn đứt Forte, còn Vios thì chưa đủ tuổi để so với Accent chứ đừng nói đến em này.

Hơn Forte ở các điểm sau:

00./ Giá đắt hơn
01./ Chấm cao hơn 2.0 > 1.6
02./ Ăn xăng ác hơn (2.0 mà :D)
03./ Êm hơn -> nhìn R16 thì biết :D
04./ Oánh võng thoải mái mà không bị cái chức năng VDC dở hơi như của Forte làm phiền.
05./ Lùi xe ...êm hơn, yên tĩnh hơn đỡ bị làm phiền mới bấy tiếng bíp bíp + cái cam lùi cùi bắp của Forte.
06./ Vô-lăng bọc nhựa tổng hợp cao cấp, cảm giác chân thật hơn vô-lăng bọc da lởm của Forte
07./ Ổ CD 1 đĩa đời mới, hoạt động cực kỳ đơn giản và thông minh hơn hẳn cái 6 đĩa của Forte cứ ngu ngu, nhiều lúc nghĩ 5 phút chả ra cái đĩa The Eminem Show mình nhét vào là số mấy.
08./ Có jack AUX kết nối với mọi loại thiết bị từ MP3 tàu tới iPod, iPhone mà chả cần gì đến tính năng "điều khiển âm thanh trên vô-lăng" -> vì chỉ dùng nó khi nghe nhạc từ CD, hay nghe FM thôi -> chuyên biệt thế nó mới pờ-rồ, chứ ai như Forte, có cái jack USB + AUX, cắm thì lại phải cắm cả 2 trông đến là "lông rân".
09./ Gương gập cực thông minh -> ở chỗ ta chỉ cần gập 1 bên gương thôi, thích gập thì gập không thì thôi, chạy cơm nên cực bền. Bên nào vướng thì ta gập vào là xong. Như Forte lởm cứ phải gập 1 phát là gập cả 2, đôi khi muốn cái còn lại để soi ...ái mà chả biết làm thế nào.
10./ Hộp số tự động chỉ với 4 cấp, rút ngắn hành trình "lên đỉnh" so với 6 cấp của Forte, giật mỏi tay, vít mỏi chân mới lên số 5 :( Mà cái số tự động thằng Forte đúng là lắm rắm văn rối, ai đời số gì phải dùng cả ....2 tay để lên số, về số, lằng văn nhằng, lại còn hơi "ngu ngu", khi chuyển sang số bán tự động chạy thì nó tự "về 1 số" :( lởm kinh.
11./ oài, mỏi tay quá thôi em chả list nữa, hơn chục đầu mục rồi -> ăn đứt rồi nhá!

Chỉnh sửa cuối:

soida1989

Xe tải
Con này là mẫu cũ , bên nước ngoài người ta có sản xuất nữa đâu ah, dây chuyền lại chuyển sang Việt Nam sản xuất, rồi quảng cáo xe mới, chán thật.

Tienthinh

Xe tăng
Với Fom cũ này chết em cũng không mua, em té:D

hoangthang

Xe máy
em cũ này đc cái rộng và to khỏe hơn em mới, em chạy thử cũng thấy đàm xe và chắc chắn.
dân ta đc cái luôn luôn thích những cái mới, cứ cái gì mới ra thì cho là hothot, đi ô tô cũng phải nghĩ đến kinh tế chút các cụ nhỉ hihi vì cũng chỉ là phương tiện mà, còn nếu là đại gia rồi thì ngó ngàng gì đến những em ít tiền.
với cụ nào có sở thích độ loằng ngoằng cho em nó, với số đạn đó cụ chủ còn thừa tha hồ mà bắn những thứ khác

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
em cũ này đc cái rộng và to khỏe hơn em mới, em chạy thử cũng thấy đàm xe và chắc chắn.
dân ta đc cái luôn luôn thích những cái mới, cứ cái gì mới ra thì cho là hothot, đi ô tô cũng phải nghĩ đến kinh tế chút các cụ nhỉ hihi vì cũng chỉ là phương tiện mà, còn nếu là đại gia rồi thì ngó ngàng gì đến những em ít tiền.
với cụ nào có sở thích độ loằng ngoằng cho em nó, với số đạn đó cụ chủ còn thừa tha hồ mà bắn những thứ khác
Cụ bán xe mà giả lời thế này thì ;))

hoangthang

Xe máy

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
cái gì cũng cần thức tế chút cụ ợ, nhiều khi muốn chơi sang nhưng cũng đi đôi với đồng tiền mà cụ.
Cụ cứ "oánh lạc hướng" + chuyển đề tài nhanh thế nhỉ, để em chứng minh cái "đo đỏ" trên kia của cụ nhé:

01./ Rộng hơn, to hơn -> sai hoàn toàn:

Avante mới
Avante cũ
Dài (mm)
4.530
4.505
Rộng (mm)
1.775
1.775
Cao (mm)
1.435
1.480
Chiều dài cơ sở (mm)
2.700
2.650
Thùy link: http://dantri.com.vn/c111/s111-411632/them-thong-tin-va-hinh-anh-ve-hyundai-avante-2011.htm

02./ Khỏe hơn:
1.6 GDI
1.6 VVT
Dung tích (cc)
1.591
1.591
Công suất cực đại (mã lực/vòng/phút)
140 / 6.300
124 / 6.300
Mô-men xoắn
(kg.m/vòng/phút)
17.0 / 4.850
15.9 / 4.200

Đây là so bản 1.6 với 1.6, 2.0 cụ bán hàng chắc biết thông số, mời cụ show

Thực ra vụ này cũng bóng bàn nhiều rồi, thớt này trước cũng rất xôm :) http://www.otofun.net/threads/243229-su-thuc-ve-hyundai-avante-2011-cho-thi-truong-viet

GL & HF các cụ,

hoangthang

Xe máy
Cụ cứ "oánh lạc hướng" + chuyển đề tài nhanh thế nhỉ, để em chứng minh cái "đo đỏ" trên kia của cụ nhé:

01./ Rộng hơn, to hơn -> sai hoàn toàn:

Avante mới
Avante cũ
Dài (mm)
4.530
4.505
Rộng (mm)
1.775
1.775
Cao (mm)
1.435
1.480
Chiều dài cơ sở (mm)
2.700
2.650
Thùy link: http://dantri.com.vn/c111/s111-411632/them-thong-tin-va-hinh-anh-ve-hyundai-avante-2011.htm

02./ Khỏe hơn:
1.6 GDI
1.6 VVT
Dung tích (cc)
1.591
1.591
Công suất cực đại (mã lực/vòng/phút)
140 / 6.300
124 / 6.300
Mô-men xoắn
(kg.m/vòng/phút)
17.0 / 4.850
15.9 / 4.200

Đây là so bản 1.6 với 1.6, 2.0 cụ bán hàng chắc biết thông số, mời cụ show

Thực ra vụ này cũng bóng bàn nhiều rồi, thớt này trước cũng rất xôm :) http://www.otofun.net/threads/243229-su-thuc-ve-hyundai-avante-2011-cho-thi-truong-viet

GL & HF các cụ,
em thì chưa đo thục tế khoang ngồi của Avan cũ với mới, nhưng em ngồi cả 2 hàng ghế thấy rộng hơn bác à.
giá em Avante M16GDI giờ có xe cũng phải lên đến 42-43 obama (vì giá áp thuế đc hai quan đẵ tăng lên 1.3 obama chưa tính phần vênh tổng giá áp nhân), còn em cũ này giảm xuống còn 630tr. như vậy hoàn thiện xe cũng vênh nhau đến hơn 200 củ hihi cụ chọn anh nào.

muadem

Xe cút kít
Em thì lại thấy huyndai vẫn "chất" hơn kia, còn đâu thì ai đang đi loại gì thì bẩu loại đấy ngon, hồi em đi matiz cũng yêu ghê gớm :P

hanamachi

Xe hơi

IamDragon

Xe buýt
Em mới cưới 1 em 2.0 AT này, giá bán của showroom là 624, cái này bác nào khéo mặc cả khéo còn xuống được hơn nữa. Em mới đi sơ sơ thì thấy máy khỏe, đầm xe, thoáng, CD 6 đĩa. Em phải lắp thêm cảm biến lùi thôi còn những cái khác dùng được. Nói chung em k dám so với những xe cao cấp khác còn dân mình đi những cái này cũng ngon rồi. Để em trải nghiệm thêm rồi lại chia sẻ cùng các cụ.

Equus

Xe buýt
Nhà cháu cưới em này, nhưng thuộc lớp tuổi teen 1.6 chứ chưa được đến đôi mươi (2.0) như bác hỏi. Vậy nhưng đi lại thì chưa có điều gì đáng phàn nàn.
Chạy ổn định, bốc vừa phải, rộng rãi, âm thanh hay. Với nhà cháu là option khá đủ, xăng đường trường 7l, trong phố thì từ 10l-12l up đến vô cùng (tắc đường thì bao nhiêu cho vừa?)
Giá 1.6 lại hạt dẻ, có 567 củ thôi, nói chung rất mãn nguyện về tương quan giá cả chất lượng và lợi ích mang lại, các cụ cùng mua cho xôm làng xôm xóm.

hoangthang

Xe máy
Em mới cưới 1 em 2.0 AT này, giá bán của showroom là 624, cái này bác nào khéo mặc cả khéo còn xuống được hơn nữa. Em mới đi sơ sơ thì thấy máy khỏe, đầm xe, thoáng, CD 6 đĩa. Em phải lắp thêm cảm biến lùi thôi còn những cái khác dùng được. Nói chung em k dám so với những xe cao cấp khác còn dân mình đi những cái này cũng ngon rồi. Để em trải nghiệm thêm rồi lại chia sẻ cùng các cụ.
Cụ Hanamachi mời rượu là em nhận ngay, e với cụ uống ko say ko về hihi đc thế còn gì bằng, hôm nào anh em giao lưu tí nhá.
Bác IamDragon ơi, ko bít bác mua xe ở đại lý nào cho anh em hay, giá này mới đc công bố mà bác đẵ mua đc Avan 2.0 rồi khâm phục cụ quá, đặc biệt hơn nữa là xe của cụ lại có cả CD 6 đĩa nữa, cụ cho anh em chiêm ngưỡng tí để mở rộng tầm ngắm với.

VQ_A8

Xe tăng
Em thì lại thấy huyndai vẫn "chất" hơn kia, còn đâu thì ai đang đi loại gì thì bẩu loại đấy ngon, hồi em đi matiz cũng yêu ghê gớm :P
Em thì đã từng ở Hàn xẻng 1 thời gian lâu lâu, cũng có hỏi han các chú Hàn về thương hiệu ô tô. Các chú ấy bẩu là ở Hàn Kia vẫn là thương hiệu được đánh giá cao nhất từ trước đến giờ về dòng xe con, Hyundai trước đây chỉ mạnh về xe to (vd: xe chở khách, xe tải) và tàu thuỷ. Tuy nhiên từ khi Huyndai mua lại Kia thì Hyundai cũng đã có bước phát triển mạnh về dòng xe con. Nhưng nói chung dân Hàn đối với xe con vẫn đánh giá Kia cao hơn.

hoangthang

Xe máy
Em thì đã từng ở Hàn xẻng 1 thời gian lâu lâu, cũng có hỏi han các chú Hàn về thương hiệu ô tô. Các chú ấy bẩu là ở Hàn Kia vẫn là thương hiệu được đánh giá cao nhất từ trước đến giờ về dòng xe con, Hyundai trước đây chỉ mạnh về xe to (vd: xe chở khách, xe tải) và tàu thuỷ. Tuy nhiên từ khi Huyndai mua lại Kia thì Hyundai cũng đã có bước phát triển mạnh về dòng xe con. Nhưng nói chung dân Hàn đối với xe con vẫn đánh giá Kia cao hơn.
em thì chửa đc đi Hàn Quốc, ko bít bên đó dân đi xe K hay H nhiêu hơn, bác xem phim city hunter chửa nhỉ, em toàn thấy xe H thôi. phim hay ra phết cụ nhỉ

PoBeo

Xe điện
em thì chửa đc đi Hàn Quốc, ko bít bên đó dân đi xe K hay H nhiêu hơn, bác xem phim city hunter chửa nhỉ, em toàn thấy xe H thôi. phim hay ra phết cụ nhỉ
Phim do xe Huyndai tài trợ mà cụ :)) chứ anh VN sản xuất xe công nông mà tài trợ có khi bác lại thấy dân HQ toàn đi xe công nông, rồi lại tấm tắc khen ấy chứ =)) :))

Clayton

Xe điện
Vâng, đúng là hơn đứt Forte, còn Vios thì chưa đủ tuổi để so với Accent chứ đừng nói đến em này.

Hơn Forte ở các điểm sau:

00./ Giá đắt hơn
01./ Chấm cao hơn 2.0 > 1.6
02./ Ăn xăng ác hơn (2.0 mà :D)
03./ Êm hơn -> nhìn R16 thì biết :D
04./ Oánh võng thoải mái mà không bị cái chức năng VDC dở hơi như của Forte làm phiền.
05./ Lùi xe ...êm hơn, yên tĩnh hơn đỡ bị làm phiền mới bấy tiếng bíp bíp + cái cam lùi cùi bắp của Forte.
06./ Vô-lăng bọc nhựa tổng hợp cao cấp, cảm giác chân thật hơn vô-lăng bọc da lởm của Forte
07./ Ổ CD 1 đĩa đời mới, hoạt động cực kỳ đơn giản và thông minh hơn hẳn cái 6 đĩa của Forte cứ ngu ngu, nhiều lúc nghĩ 5 phút chả ra cái đĩa The Eminem Show mình nhét vào là số mấy.
08./ Có jack AUX kết nối với mọi loại thiết bị từ MP3 tàu tới iPod, iPhone mà chả cần gì đến tính năng "điều khiển âm thanh trên vô-lăng" -> vì chỉ dùng nó khi nghe nhạc từ CD, hay nghe FM thôi -> chuyên biệt thế nó mới pờ-rồ, chứ ai như Forte, có cái jack USB + AUX, cắm thì lại phải cắm cả 2 trông đến là "lông rân".
09./ Gương gập cực thông minh -> ở chỗ ta chỉ cần gập 1 bên gương thôi, thích gập thì gập không thì thôi, chạy cơm nên cực bền. Bên nào vướng thì ta gập vào là xong. Như Forte lởm cứ phải gập 1 phát là gập cả 2, đôi khi muốn cái còn lại để soi ...ái mà chả biết làm thế nào.
10./ Hộp số tự động chỉ với 4 cấp, rút ngắn hành trình "lên đỉnh" so với 6 cấp của Forte, giật mỏi tay, vít mỏi chân mới lên số 5 :( Mà cái số tự động thằng Forte đúng là lắm rắm văn rối, ai đời số gì phải dùng cả ....2 tay để lên số, về số, lằng văn nhằng, lại còn hơi "ngu ngu", khi chuyển sang số bán tự động chạy thì nó tự "về 1 số" :( lởm kinh.
11./ oài, mỏi tay quá thôi em chả list nữa, hơn chục đầu mục rồi -> ăn đứt rồi nhá!
Chết cười với nhà cụ này :)) Tí nữa em phụt cà phê ra màn hình.

Đúng là các cụ, ông Hàn ngồi chê ông Xẻng.

Yêu xe là tốt vì em là vợ 2, em gắn bó, chung tình với mình hàng ngày mà. Nhưng em hỏi thật các cụ, nếu mai đây, các cụ có rủng rỉnh xèng, các cụ nhảy thẳng lên BIM đời mới chẳng hạn, thì lúc đó, các cụ Hyun hiện nay có còn chê Kia và các cụ KIa hện nay có còn chê Hyun nữa không? ;)

hoangthang

Xe máy
Phim do xe Huyndai tài trợ mà cụ :)) chứ anh VN sản xuất xe công nông mà tài trợ có khi bác lại thấy dân HQ toàn đi xe công nông, rồi lại tấm tắc khen ấy chứ =)) :))
cụ có dẫn chứng nào ko, em xem phim từ đầu đến cuối chẳng thấy hình ảnh quảng cáo ngang phim nào (việt nam vẫn hay quảng cáo nhà tài trợ chính ... cho trường trình này...). Ngày xưa quê em toàn chạy công nông vẫn kiếm ra nhiều tiền, từ ngày nhà nước cấm công nông - xe ngựa lên ngồi.

IamDragon

Xe buýt
Cụ Hanamachi mời rượu là em nhận ngay, e với cụ uống ko say ko về hihi đc thế còn gì bằng, hôm nào anh em giao lưu tí nhá.
Bác IamDragon ơi, ko bít bác mua xe ở đại lý nào cho anh em hay, giá này mới đc công bố mà bác đẵ mua đc Avan 2.0 rồi khâm phục cụ quá, đặc biệt hơn nữa là xe của cụ lại có cả CD 6 đĩa nữa, cụ cho anh em chiêm ngưỡng tí để mở rộng tầm ngắm với.
Em mua ở Thanh Cong Auto 34 Nguyễn Khoái, các chỗ khác không có xe 2.0 chứ chỗ đấy còn mấy con nữa, đen trắng có cả. Để mấy bữa nữa em chụp anh show với các cụ