Hyundai “vượt mặt” Ford, thành hãng xe thứ 4 thế giới

dunlopillo

Xe buýt
Mua Hyundai/Kia thôi để sau bán giữ giá phải không các cụ. :))

scb360

Xe tăng
mua xe máy đi:)) thôi, tiền thừa để mua vàng cất cho giữ giá cụ ạ

FORD G-Point

Xe tải
Bỏ tiền ra mua thì chọn xe Hàn cho nó rẻ. Chứ mà được kính biếu thì em cứ xin con xe Đức , Nhật or Mỹ cho mát lòng người kính tặng. :77: :77: :77:

thaoeo

Xe buýt
Ở vietnam, Ford vẫn mãi là Ford, với những dư âm không mấy ngọt ngào. Huyndai - kia thì giờ lại khác hoàn toàn rồi bác ợ, qua thống kê này cho thấy, không chỉ ở vietnam có những nhìn nhận khác biệt, mà cả thế giới lận :6:
Bỏ tiền ra mua thì chọn xe Hàn cho nó rẻ. Chứ mà được kính biếu thì em cứ xin con xe Đức , Nhật or Mỹ cho mát lòng người kính tặng. :77: :77: :77:

Relaxtech

Xe buýt
Mấy ông châu Á phát triển nhanh vãi lúa

FORD G-Point

Xe tải
Ở vietnam, Ford vẫn mãi là Ford, với những dư âm không mấy ngọt ngào. Huyndai - kia thì giờ lại khác hoàn toàn rồi bác ợ, qua thống kê này cho thấy, không chỉ ở vietnam có những nhìn nhận khác biệt, mà cả thế giới lận :6:
Nói thật với bác là tôi cũng chỉ sắp sở hữu xe Ford thôi ( Everest MT tháng 9 lấy xe (b) ), khoảng 1999 có dùng Mondeo nhưng mà ở châu Âu. Hồi đó chạy thử thì tầm 190km/ h là xe hơi bay rồi , ko dám đi hơn dù vẫn còn ga.Nói chung thì Mondeo chỉ là trung bình khá thôi. Xe Hàn thì chưa dược thử ===> ko dám nhận xét. Xe Ford nhìn tổng thể cũng chỉ đạt trung bình khá trên thế giới , thuộc loại xe bình dân .
Còn theo tôi Hyundai có 1 thị trường nội địa cực mạnh, có hậu thuẫn tài chính lớn ( Hyundai là tập đoàn đa quốc gia lớn mà) , và vừa rồi họ có chính sách Marketing rất táo bạo, và thành công.
Nhìn thiết kế ngoại thất nếu bác để ý , tôi có cảm giác họ nhặt nhạnh mỗi nơi 1 tý . Genenis === Mec S class . I 30 ==== Opel astra + Peugeot 307 đời cũ. Kia Forte ==== Honda Civis .... Đây chỉ là ý kiến chủ quan thôi. Hyundai Kia sẽ trở thành một tên tuổi thực sự khi họ có những đường nét thiết kế riêng , mà khi nhìn vào ai cũng phải nhận ra. Và tôi nghĩ trong vòng 10- 15 năm nữa họ sẽ có được điều này.

thaoeo

Xe buýt
Bác nói Huyndai - Kia là tập đoàn lớn có hậu thuẫn tài chính! làm cứ như Ford, GM, ... là các công ty tư nhân với vài trăm nhân viên vậy! Thị trường nội địa của huyndai thì làm sao bằng với thị trường nội địa của Ford và GM (Mỹ)? Cái chính là sự thay đổi quá uyển chuyển, khéo léo, biết nắm bắt tâm lý của người tiêu dùng. Đừng nói đến thương hiệu Huyndai, riêng Kia thôi, bác hãy nhìn sự thay đổi của chiếc Kia CD5 sang Kia Forte xem, một sự thay đổi quá hoàn hảo, cả về chất lượng, kiểu dáng, sự tiện nghi, tính năng an toàn... Còn về chuyện họ nhặt nhạnh mỗi nơi 1 tí như bác nói là hoàn toàn không có cơ sở, họ dám mua cả những nhà thiết kế nổi tiếng của những thương hiệu sừng sỏ về, thì việc gì họ phải đi nhặt nhạnh thiết kế của người khác?!
Ford thất bại là điều hiển nhiên, cũng giống như GM thất bại trước Toyota vậy. Tre già, măng mọc! bác thích ăn tre hay ăn măng hơn? :))

Còn theo tôi Hyundai có 1 thị trường nội địa cực mạnh, có hậu thuẫn tài chính lớn ( Hyundai là tập đoàn đa quốc gia lớn mà) , và vừa rồi họ có chính sách Marketing rất táo bạo, và thành công.
Nhìn thiết kế ngoại thất nếu bác để ý , tôi có cảm giác họ nhặt nhạnh mỗi nơi 1 tý . Genenis === Mec S class . I 30 ==== Opel astra + Peugeot 307 đời cũ. Kia Forte ==== Honda Civis .... Đây chỉ là ý kiến chủ quan thôi. Hyundai Kia sẽ trở thành một tên tuổi thực sự khi họ có những đường nét thiết kế riêng , mà khi nhìn vào ai cũng phải nhận ra. Và tôi nghĩ trong vòng 10- 15 năm nữa họ sẽ có được điều này.

scb360

Xe tăng
mọi câu chuyện dù là kiểu mẫu cóp nhặt hay gì đó của hyundai thì tôi cho rằng, đấy là cái tài họ làm được, để thành công như ngày hôm nay, họ phải làm nhiều thứ, vậy tại sao các hãng khác cũng không làm được cái thứ gọi là "cóp nhặt" như họ đi. giống như trong kinh doanh, điều cuối cùng người ta quan tâm đến đó là LỢI NHUẬN đạt được là bao nhiêu, có thể tại mỗi thời điểm mục tiêu có thể là khác nhau, chưa phải là lợi nhuận, tuy nhiên MỤC ĐÍCH CUỐI CÙNG là LỢI NHUẬN. Dù thế nào thì Hyundai đã tạm thời làm tốt được điều họ mong muốn, gia tăng thị phần-> gia tăng lợi nhuận(mục đích cuối cùng)

FORD G-Point

Xe tải
Cái mà Hyudai Kia thàng công trong thời gian qua là gì ? Là được người tiêu dùng nước ngoài chấp nhận , cái mà Toy, Ford , Honda ... đã có từ nhiều nhiều năm qua. Cuộc chiến thực sự bây giờ mới bắt đầu mà. Duy trì vị trí này mới là cái khó.
Còn nếu để ý thì 2 con xe này : HKS Genesis Coupe , 2009 Hyundai Genesis ( tôi chỉ thấy ảnh trên Google) tìm mại chẳng thấy cái LOGO đâu cả : 102: :102: :102: . hay là xe nhái.

Lexus fan

Xe điện
Không có logo Hyundai thì tức là xe nhái ạ ?
Chắc bác nghĩ nó sợ đưa logo Hyundai lên ?

caisua

Xe lăn
Em chả biết cóp nhặt thế nào chứ ngồi lái khoái và an toàn là được

Tamagochi

Xe tải
Em thấy Hyundai thành công ở Mỹ là do họ nâng chế độ bảo hành máy lên đến 10 năm và có chương trình trả lại xe nếu thất nghiệp nữa nên mới bán chạy thế. Ở VN thằng Daewoo, Lifan hay thậm chí Kamaz mà được thế thì em cũng múc luôn. :69:

luxus

Xe tăng
http://www.otofun.net/showthread.php?t=103522

các bác tham khảo doanh số siêu xe Forte vs Civic, Focus và Corolla xem sao.

Em để ý mấy bài viết của ai đó mà hơi nhậy cảm về Hyundai, Kia trên OF toàn bị các bài mới nó dìm cho xuống tít dưới móc mãi mới ra:))

FORD G-Point

Xe tải
Bác chủ thớt làm ơn xem cái hình Hyundai Genesis trên trang 1 hộ . Tìm mãi chảng thấy cái LOGO hyundai ở đâu. Hay là để ở gầm xe . Chả ai chê Hyundai Kia mà các bác cứ tự khen , làm tôi cứ phải tranh luận um xùm .
Cái LOGO đâu rồi nhỉ :)) :)) :)) :)) :))

Lexus fan

Xe điện
Bác chủ thớt làm ơn xem cái hình Hyundai Genesis trên trang 1 hộ . Tìm mãi chảng thấy cái LOGO hyundai ở đâu. Hay là để ở gầm xe . Chả ai chê Hyundai Kia mà các bác cứ tự khen , làm tôi cứ phải tranh luận um xùm .
Cái LOGO đâu rồi nhỉ :)) :)) :)) :)) :))
Bác thấy có vấn đề gì ở việc cái xe đấy nó không có logo à ? :77:
Chẳng liên quan gì đến cái thread này

Bác vẫn thích xem logo Hyundai nó xấu đẹp thế nào thì em chỉ cho nhé : trên lazăng, vô lăng, cốp xe. Chẳng biết còn nữa không, nhưng mấy chỗ đấy người bình thường thấy hết

Chỉnh sửa cuối:

FORD G-Point

Xe tải
Bác thấy có vấn đề gì ở việc cái xe đấy nó không có logo à ? :77:
Chẳng liên quan gì đến cái thread này

Bác vẫn thích xem logo Hyundai nó xấu đẹp thế nào thì em chỉ cho nhé : trên lazăng, vô lăng, cốp xe. Chẳng biết còn nữa không, nhưng mấy chỗ đấy người bình thường thấy hết
Em chịu bác. Nhưng bác có thấy kỳ kỳ khi trên mũi xe không có LOGO ko ?
Xem xe ai xem cái lazang trước tiên ạ.

vôlangday

Xe tăng
tóm lại là em không thích xe Hàn ! có thế thôi !:))

Lexus fan

Xe điện
Em chịu bác. Nhưng bác có thấy kỳ kỳ khi trên mũi xe không có LOGO ko ?
Xem xe ai xem cái lazang trước tiên ạ.
Thế bác muốn nói đến cái kì kì đó trong topic này để làm gì ? :77:

FORD G-Point

Xe tải
""""""
Thế bác muốn nói đến cái kì kì đó trong topic này để làm gì ? """""""

Bác làm ơn đọc hết các bài ở đây từ đầu đến cuối đi :77:
Còn bình luận về xe nào đó ko được hay sao ??? hay là 4rum chỉ là của 1 số người , những người CHỈ THÍCH ĐỌC NHỮNG GÌ ÊM TAI ?
Cái này giống như kể chuyện tiếu lâm cho những người không có tính hài hước
( cứ đòi nghe tiếp khi mọi người thì vỡ bụng ra cười <===== cái này dành cho người chậm hiểu )