Hyudai Click or Getz

xengua

Xe đạp
Em chào các Bác!
Em vừa đi xem con Click 1.4 AT về, em thấy con này chạy ổn, chắc chắn, êm, nhưng tay lái hơi nặng. Các bác cho em hỏi con này so với con Getz 1.4 AT có gì khác nhau không ạ? và họ đang đòi giá là 20,8K đã đăng ký tên Công ty, nếu chuyển sang tên mình phải tự nộp trước bạ. Xin các bác chỉ giáo xem nên mua con nào và bác nào có mối Getz hoặc Click chỉ giùm cho em với (nhưng giá mềm 1 chút) em xin cảm ơn và hậu tạ.

_Bugatti

Xe hơi
:21:ai đó vào giúp bác ấy đi, vụ này thì em chịu :21:

xe_cang_hai

Xe tăng
mua con verna mà chạy cụ ạ, nhà em vừa múc con này về xong, công nhận xe chạy chắc đầm, máy tăng tốc tốt

xengua

Xe đạp
Em cũng xem con verna rồi, họ đòi 22,5k. nhưng nội thất con này trông đơn giản quá. Hình thức thì tạm ổn. Em cũng đang phân vân.

Le Quuang Tuan

Xe máy
Chào bác
Em cũng vừa lấy Getz 1.1 trả góp được hơn 1 tuần, đã nộp thuế 10% hôm 26/12, giá 17.3 tính theo USD ngân hàng Ngoại thương hôm đó 16990. Hôm nay định đang ký nhưng ngại ngày 7 âm lịch, em để ngày mai đi. Hôm nay thấy Sale báo giá 17.2 nhưng tỷ giá cao hơn hôm em mua. Nếu bác thích gọi xuống cho họ, hình như còn có mỗi 1, 2 con nữa thôi.
Lưu ý: Em không phải là sale đâu nhé. Xe của em vẫn để ở đó, sáng nay lắp màn hình DVD + Camera, nếu xuống đó thấy xe nào đã gắn thiết bị trên thì đó chính là xe của em có chữ ký niêm phong của em đúng như tên trên nic.
Chúc bác mua sớm và cũng chia buồn với bác thuế đã tăng 12% từ hôm nay( vì hôm qua nghỉ Tết).
Còn xe 1.4 em không hỏi nên không biết. Không cần hậu tạ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuan

Xe tải
Những mẫu xe nên tránh!

(Dân trí) - Có những xe khiến người lái cảm nhận không muốn viết bài! Dưới đây là vài mẫu xe trong đó.

1. Nhạt nhẽo Lexus GX470 2008!

Với giá bán tại Việt Nam ở khoảng 110 ngàn USD, Lexus GX470 không có gì nổi trội về tính năng vận hành so với những mẫu SUV hạng thấp khác của Toyota như Land Cruiser, Prado hay 4Runner. Thực tế, khung gầm của GX470 còn được phát triển từ Toyota 4Runner; máy dùng chung với Land Cruiser và Lexus LX470.
GX470 chỉ thỏa mãn nhu cầu “sang”: nội thất ốp gỗ, ghế da và nhiều “đồ chơi” công nghệ. Tuy nhiên, những công nghệ đó hiếm khi phát huy tác dụng: hỗ trợ xuống dốc DAC, nâng gầm tự động - chỉ cải thiện góc thoát, góc tiếp nhưng độ cao gầm không thay đổi.

Với giá bán trên 110 ngàn USD cho mẫu xe đã ở cuối vòng đời sản phẩm (từ 2003, 5 năm không có thay đổi thiết kế đáng kể nào), GX470 2008 chỉ có thể nhắm tới đối tượng khách hàng “Tôi giàu có và tôi không cần có gu!”

Còn bạn, nếu có hơn 110 ngàn USD, hãy chọn một chiếc Acura MDX hay BMW X5 thay vì một chiếc GX470 nhạt nhẽo!

2. Lexus ES350 2008: Camry gắn mác Lexus!

Với giá bán xấp xỉ 100 ngàn USD tại Hà Nội, nhưng Lexus ES350 lại có hệ khung gầm, động cơ và hộp số cùng chia sẻ với Toyota Camry. Với hệ dẫn động cầu trước như Camry, bạn đừng kỳ vọng ES350 sẽ cho một cảm giác lái khác biệt. Vì đó chỉ là một chiếc Camry đắt tiền gắn logo Lexus!
Hãy mua Lexus ES350 nếu bạn thích tùy chọn hệ thống âm thanh Mark Levinson giá trên 4 ngàn USD; còn không, hãy chọn một chiếc Camry!

3. Toyota Fortuner: Đắt tiền nhưng xe không thể tồi hơn!
Một mẫu xe không có tính năng nổi trội, trang thiết bị không thể nghèo nàn hơn và được bán với mức giá từ 55 đến 60 ngàn USD tại Hà Nội. Tất cả hệ điều khiển thông dụng đều hoàn toàn cơ khí: chỉnh ghế, lên/xuống tay lái, điều hòa, âm thanh. Xe nặng, ồn và “uống xăng”. Còn gì có thể tệ hơn cho một chiếc xe có giá “trên trời” vốn sinh ra cho các nước nghèo?

4. Hyundai Veracruz: “Chưa quý tộc đã vội sa sút!”

Tại Bắc Mỹ, Veracruz đã gặt hái khá nhiều thành công trong phân đoạn thị trường việt dã hạng sang và như tạp chí MotorTrend kết luận "Veracruz đã khiến Lexus phải đau đầu!". Thành công đó phần nhiều là nhờ chiến lược của Hyundai: Veracruz sẽ có tất cả các tính năng cao cấp của Lexus, Mercedes nhưng ở mức giá rẻ hơn.
Tại Việt Nam, Veracruz với giá bán gần 70 ngàn USD nhưng lại có cấu hình “bớt xén” hơn nhiều so với bản tiêu chuẩn giá 27,6 ngàn USD tại Bắc Mỹ: không có ổn định điện tử VDC (hay ESP), không kiểm soát độ bám, không túi khí bên. Thậm chí, ở lô xe đầu tiên vào Việt Nam, hệ thống ghế của Veracruz còn phải chỉnh bằng tay! Điều này phần nào giải thích lý do Hyundai Veracruz khá vắng bóng trên đường phố Việt Nam!
Trên thế giới, Hyundai đã có sách lược rất khôn ngoan “Pay less for more” - trả ít tiền nhưng hưởng nhiều hơn, để cạnh tranh với những tên tuổi đã thành danh. Còn tại Việt Nam, Veracruz mang danh “hạng sang” nhưng có cấu hình thua cả mẫu xe đàn em Santa Fe SLX có giá trên dưới 50 ngàn USD.

Như vậy, Veracruz chẳng phải “chưa tới mức quý tộc đã vội sa sút”?

5. Hyundai Getz 1.4 AT: Uống xăng!

Lựa chọn xe nhỏ để tiết kiệm nhiên liệu là một trong những lý do người dùng cân nhắc khi mua xe. Nhưng với mẫu xe nhỏ Hyundai Getz bản động cơ 1.4 số tự động, tiêu chí tiết kiệm của người dùng sẽ không được thỏa mãn. Getz tiêu thụ nhiên liệu trung bình 8L/100km đường trường và khỏang 13L/100km đường đô thị (Hyundai i30 dung tích động cơ 1.6L có mức tiêu thụ đường trường 7,5L/100km).
Mức tiêu thụ xăng cao có thể do thiết kế hộp số của Getz có thời điểm nhảy số không hợp lý (vòng tua cao mới chuyển số). Hơn nữa với động cơ dung tích 1.4L của Getz đạt mô-men xoắn cực đại ở tốc độ khá cao (106 lb/ft tại 3200 vòng/phút) khiến xe luôn phải chạy ga cao mới đủ sức kéo xe dẫn tới tốn xăng.

Quang Minh

Xe hơi
Bác nên tìm con M3 cũ mà chạy nhìn vừa đẹp vừa chạy tốt.

freethinker

Xe tăng
Em chào các Bác!
Em vừa đi xem con Click 1.4 AT về, em thấy con này chạy ổn, chắc chắn, êm, nhưng tay lái hơi nặng. Các bác cho em hỏi con này so với con Getz 1.4 AT có gì khác nhau không ạ? và họ đang đòi giá là 20,8K đã đăng ký tên Công ty, nếu chuyển sang tên mình phải tự nộp trước bạ. Xin các bác chỉ giáo xem nên mua con nào và bác nào có mối Getz hoặc Click chỉ giùm cho em với (nhưng giá mềm 1 chút) em xin cảm ơn và hậu tạ.
Em nghĩ 2 con này gần giống nhau thôi. Nghe nói Click làm cho nội địa nên tốt hơn Getz nhưng chẳng biết thế nào. Em đang chạy click w thấy OK. Theo đồng hồ 1 bình xăng (35L) đi được khoảng 400 km (100% thành phố). Em chẳng biết độ chính xác của đồng hồ đến đâu. Em đánh giá cao cái cửa số trời vì con nhỏ nhà em say xe mở nó ra thì ít say đi. Nút điều khiển trên vô lăng cũng hữu ích nhưng em chưa dùng được điện thoại. Tay lái em thấy có nặng gì đâu. Nó dùng trợ lực dầu, nghe nói không nhẹ bằng điện nhưng lái thật tay hơn.

Trước em định mua em buổi sáng nhưng mấy cậu bạn nói loại này tốt hơn nhiều nên em mua. Chúc bác sớm có xem mới.

Chỉnh sửa cuối:

quatmo212

Xe điện
cái nài hỏi ông bét ý. ông ý đang đi con cờ lích đấy :69:

wildcat74

Xe điện
Em đi Click W, đổ 400k xăng A95 thì đi được khoảng 350 km. Chả biết ăn ít hay nhiều. Bác nào đi AT mà dưới 9l/100km ở trong phố thì làm ơn cho học tập kinh nghiệm.

_F4_

Xe tăng
Ông hàng xóm nhà em vừa đặt cọc em Click 1.1 giá 16.9 cụ ah!Nhưng tận tháng 4 với có xe :'(

superdream

Xe buýt
Ông hàng xóm nhà em vừa đặt cọc em Click 1.1 giá 16.9 cụ ah!Nhưng tận tháng 4 với có xe :'(
ĐL Huyndai mời em ký HĐ thang 4 giao xe nhưng chỉ có màu bạc (đồng nghĩa ko đc chọn màu) giá 15.9 thôi nhưng em vẫn :77:. Lý do đơn giản: Lô xe này đặt riêng nên ko biết chất lượng ra sao+đặt 50% giá trị xe+tỷ giá lúc giao xe (với diễn biến nới rộng tỷ giá của ông nhà nước em e lúc thanh toán $ có lẽ 18,5 mất).
KL: Không chơi

quanganhbeo

Xe tải
tưởng đồng chí này mua dc xe rồi nên ko thấy liên lạc với mình gì cả
bi giờ lại k mua nữa a?
đã hỏi dc giá getz 1.4at chưa?

YeuGetz

Xe hơi
tưởng đồng chí này mua dc xe rồi nên ko thấy liên lạc với mình gì cả
bi giờ lại k mua nữa a?
đã hỏi dc giá getz 1.4at chưa?
Em nghe nói giá xe Getz lại tăng rồi mà cũng không có hàng được chọn thoải mái nữa. Con nhỏ bạn em làm ở đại lý Hyundai bảo rằng mấy bữa nay nghe báo đài nói giảm giá thê thảm như thế đừng có tin vì mua cũng không có hàng đâu. Hi hi hi.

@quanganhbeo: Cám ơn bác đã "ái mộ" em, lại còn dùng cả nick của em làm chữ ký nữa. Mời bác (b)(b)(b)(b)(b)

Getz19

Xe đạp
Em chào các Bác!
Theo mình biết thì Getz là để xuất khẩu còn Click thì dùng nội địa. Về động cơ thì như nhau nhưng Click có nhiều option và trọng lượng xe nặng hơn Getz nên chạy Click cảm giác chắc chắn và êm xe hơn Getz. Getz ít option và nhẹ hơn để tiết kiệm chi phí mà giá lại cao nữa do chỉ có HMV phân phối chính thức.

HeoCon

Xe hơi
Em chào các Bác!
Em cũng đang chạy Click nhưng là loại MT. Cảm nhận của em về vợ 2 là rất ưng ý, còn tay lái khi đã chạy quen thì không thấy nặng tẹo nào. Giá 20.8K mà đã đăng ký rồi thì em cho là hợp lý.
>> Em xin bỏ 1 phiếu cho Click1.4AT. Chúc bác mau cưới được vợ 2.(b)

xengua

Xe đạp
Cảm ơn các bác! Em vừa cưới em Verna rồi. Em thấy em này chắc chắn và có vẻ ổn hơn Click, giá 1.4 số tự động là 21.8K, đắt hơn con Click 1K

Thần Sấm

Xe máy
bác chuẩn đấy, e đang chạy click 1.4AT uống xăng hơn cả bợm nhậu, e đang chờ năm sau xin tài trợ rồi ly dị ngay đây

datdom

Đi bộ
ôi trời Getz 1.4At nhiều anh em than khóc quá! Máy xe hàn quốc nói chung chưa ổn lắm...