Thảo luận Huyndai I10 có tiếng động lạ ở khoang máy

Dang Minh Tuyen

Xe máy
Các bác cho em hỏi , xe em chỉ đi vào cuối tuần , trong tuần em để không ngoài trời . Mỗi lần bắt đầu đi , đề xe là nghe tiếng lẹt xẹt ở khoang máy , nhưng đi một lúc thì hết ( dây cualoa mới thay ). Nên ra gara không thể bắt được bệnh vì lúc đó máy lại êm ro . Xe của em là i10 stđ 1.0 nhập Ấn . Bác nào gặp tình trạng tương tự và khắc phục được mách em với . Cảm ơn các bác rất nhiều

Xe cỏ 113

Đi bộ
Cụ mô tả vậy thì hơi khó. Cụ xác định xem tiếng động phát ra ở đâu, trong động cơ, hệ thống làm mát, máy phát điện,…? Theo em, xe cụ để lâu, dầu xuống hết tacte, lúc khởi động dầu ko lên kịp để bôi trơn các chi tiết máy nên kêu. Vậy cụ nên đi kiểm tra lại bơm dầu, lọc dầu, hệ thống dẫn dầu xem. Cụ có thay loại dầu đúng chủng loại ko? Độ đặc và độ nhớt của dầu cho mỗi xe là khác nhau đó cụ. Ý kiến riêng của e.

Dang Minh Tuyen

Xe máy
Cụ mô tả vậy thì hơi khó. Cụ xác định xem tiếng động phát ra ở đâu, trong động cơ, hệ thống làm mát, máy phát điện,…? Theo em, xe cụ để lâu, dầu xuống hết tacte, lúc khởi động dầu ko lên kịp để bôi trơn các chi tiết máy nên kêu. Vậy cụ nên đi kiểm tra lại bơm dầu, lọc dầu, hệ thống dẫn dầu xem. Cụ có thay loại dầu đúng chủng loại ko? Độ đặc và độ nhớt của dầu cho mỗi xe là khác nhau đó cụ. Ý kiến riêng của e.
E nghe tiếng giống như cái ốc bị lỏng va đập bác ạ . Trước e thấy có bác tạo tus cho xe mới mua tầm 1 năm triệu chứng y hệt , nhưng chưa thấy bác nào var phải để xử lý giúp ạ

amazonvn82

Đi bộ
tìm ra bệnh gì chưa bác.

Vấn đề này e nghĩ do nhiều nguyên nhân lắm. Tốt nhất là ra thợ cho họ kiểm tra cụ à