Huyndai Getz mà cũng bị vặt đồ

H jật

Xe hơi
Thực tình em cũng không hiểu bọn ăn cắp vặt, trong hãng bán hơn 200.000 thì tụi nó vặt đồ như vậy không biết bán được bao nhiêu, thế mà cũng vặt. :'(....[/quote]

chắc nó tức cụ nó vặt chơi à. :)):)):)):)):)):))

Máy bị đơ

Xe điện
Bác có nhầm không? Đôi cần gạt mưa trước của Kia Morning mua cũ ngoài chợ trời đã 4-5 loét rồi :^)
Không nhầm đâu ạ, vì chủ thớt nói một cái thì giá nó thế, hơn 4 loét một đôi mà:)

hiepsiquen

Xe hơi
cụ không phải đính chính là em bảo cụ nói phét ,ốp vành xe Getz hay cái ốp trực larang ?ốp vành bằng nhựa và muốn tháo thì phải tháo 4 con ốc ,nếu mà là cái ốp ở giữa của larang đúc thì còn nghe được .:))
Công nhận bác soi Getz kỹ thiệt, em thì không để ý mấy, mãi tới hôm xe cán đinh thì mới thấy muốn tháo ốp thì phải mở 4 đai ốc, nhân tiện xin hỏi các cụ những thứ gì có thể vặt được của Getz, ví dụ ăng ten ngoe nguẩy trên nóc xe.... có vặt được không?

Máy bị đơ

Xe điện
Công nhận bác soi Getz kỹ thiệt, em thì không để ý mấy, mãi tới hôm xe cán đinh thì mới thấy muốn tháo ốp thì phải mở 4 đai ốc, nhân tiện xin hỏi các cụ những thứ gì có thể vặt được của Getz, ví dụ ăng ten ngoe nguẩy trên nóc xe.... có vặt được không?
Cả cái xe của cụ nó có thể bê luôn:69::69::69: Còn phụ tùng thì những thứ sau:
- Gương.
- Gạt mưa.
- Ốp La Răng đúc.
- Cả bộ vành/lốp.
- Ăn ten.
- Đèn xi nhan tai (xe Click)
- Lô gô (chữ H)
:69::69::69::69::69::69::69:

Bull

Xe hơi
Tôi thấy trong Metro bán gạt nước bèo lắm, các cụ sắm thử một hai bộ xem , lỡ đang dừng xe đâu đó bị vặt thì có đồ xài tạm. Ông anh tôi cũng bị mất gạt mưa, chạy xe vô tình chạm vào công tắc, giờ trên kính có vệt xước hình vòng cung khá sâu.

Máy bị đơ

Xe điện
Tôi thấy trong Metro bán gạt nước bèo lắm, các cụ sắm thử một hai bộ xem , lỡ đang dừng xe đâu đó bị vặt thì có đồ xài tạm. Ông anh tôi cũng bị mất gạt mưa, chạy xe vô tình chạm vào công tắc, giờ trên kính có vệt xước hình vòng cung khá sâu.
Việc đầu tiên khi mất lưỡi gạt mưa là lấy giẻ mềm bọc cái đầu cần gạt lại:69::69::69:

heroest

Xe tải
Loại trong Metro chuối lắm, không dùng đc cụ ơi. Cứng như gỗ. Gạt kêu cồng cộc.
Em đã mua và đã vứt ngay đi roài.

P/S: Mà sao gạt của Getz đắt nhể. Của Mà tịt có 150K/đôi thôi (chính hãng)

tuanminh1912

Xe buýt
Gạt mưa vào hãng hơn 2 loét cụ nhá!
Mà cụ nói Gét ghẻ là dư lào, Ghẻ thì bôi DEP vào nhá:P:P:P
Hôm trước cháu thấy có một chú đi SH mắng một chú đi Gét ghẻ: Tiên sư bố mày, cái loại xe ghẻ của mày tao léo chấp! Hóa ra là cãi nhau vì trời mưa, chú đi xe ghẻ phóng hơi nhanh tạt nước nào chú đi xe léo ghẻ:6::6::6:
Hôm trước em đang đi getz "ghẻ" đóng cửa kính kín mít, một chú xe máy phóng vèo qua vũng nước làm nước bắn tung tóe về phía em, theo phản xạ em giơ tay ra đỡ mà quên mất mình đang ngồi trong xe đóng cửa kính rồi, thế là bị cả nhà cười cho một trận, quê quá :)):)):))

R300808

Xe hơi
Em bị mất gạt nước mấy lần rồi (3 lần) Bây giờ em cất vào cốp, mưa em cắm vào chạy, hết mưa cất vào cốp (tháo lắp nhanh lắm, 30s là xong, mua cái tròng 12 để cùng trong cốp), em mất cả nắp láp, bây giờ ko mua nắp láp nữa kệ nó chẳng ảnh hưởng gì. Em thắc mắc là gương bọn nó không lấy mà cứ gạt nước nó xơi. Em để xe ở sân chung cư nhà em, cứ sáng dậy đi làm là ko thấy GN đâu?.
Các cụ đừng ra chợ Trời nhé vừa đắt vừa cũ lại tạo ra cung cầu cho bọn trộm. Em ra chợ trời mua 1 đôi trước 400k, sau ra hãng 460k mới coóng, có bảo hành. Gạt sau 120k nhưng em không mua. (Xe em Moning 2009- Gezt giá cũng vậy em hỏi rồi)
Nhà cháu xin theo cụ, từ nay về đến nhà là tháo 4 bánh, gạt nước... cất vào xe khóa lại...:D

heroest

Xe tải
1 bộ chổi gạt mưa công nghê Nano cụ Năm Vú bán 250K thôi.
Các cụ đừng lăn tăn nhiều nó già người đi.
Getz thực ra cũng ít bị mất hơn các xe khác.

binbong

Xe hơi
Hôm trước em đang đi getz "ghẻ" đóng cửa kính kín mít, một chú xe máy phóng vèo qua vũng nước làm nước bắn tung tóe về phía em, theo phản xạ em giơ tay ra đỡ mà quên mất mình đang ngồi trong xe đóng cửa kính rồi, thế là bị cả nhà cười cho một trận, quê quá :)):)):))

Ừ, đúng là Getz ghẻ thật:21:

KUKKU

Xe tăng
thế nên cái hội ghét ghẻ bàn nhau, có mua thêm xe thì mua chứ k thèm bán ghét ghẻ đi vì bèo quá, hĩ hĩ nỡ iu mất roài :21::21::21:

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com
:)Báo cáo các cụ em đã ra Hyundai Tiên Phong hỏi rồi 150 ngàn 1 cái, 2 cái 300 ngàn.
Nếu lấy Hd VAT thì thêm 30 ngàn. Em được Anh Thảo trưởng phòng DV tiếp, anh này rất niềm nở và nói chuyện dễ thương :).
Cuối tuần này em đi công việc gần HD Tiên Phong em sẽ vô lắp luôn .
Cảm ơn các cụ đã tư vấn kekeke :)

Chỉnh sửa cuối:

thinn

Xe máy
Đấy là họ bán cái lưỡi gạt cho anh em mình thay thui, còn vụ mất này là nó tháo cả cụm ạ. cả cụm thì chả bèo tẹo nào :D

MEO

Xe hơi
Đấy là họ bán cái lưỡi gạt cho anh em mình thay thui, còn vụ mất này là nó tháo cả cụm ạ. cả cụm thì chả bèo tẹo nào :D
Dạo này trộm cắp ghê quá! Khu nhà e vừa hôm chủ nhật cũng có 1 cụ mất gương chỉ trong tích tắc, can tội ko chịu gửi.

luitrui

Xe máy
Các cụ bị mất ở đâu thì post luôn cho anh em cái vị trí để khi nào đến khu vực đó còn đề phòng bọn "cẩu tặc" nhỉ! Bọn "cẩu tặc" đó chúng nó cũng phân vùng hoạt đọng đấy ạ. Có những nơi rất đông người qua lại nhưng vẫn mất như thường. Có những nơi vắng vắng nhưng lại không mất.

hanhfood

Xe hơi
Website
hanhfood.com.vn
Chào các bác
Số là em mua Huyndai Getz cũng vì thấy các cụ trên này khen con này chẳng ai thèm vặt đồ.
Hôm CN tuần trước em đỗ xe trước nhà buổi trưa, chiều 3h ra thì nó vặt mất cái gạc nước phía trước của xe :'((mấy cái khác nó không vặt)
Em quyết không mua đồ rẻ của bọn ăn cắp, các cụ cho em hỏi cái này mua tại hãng hết bao nhiêu ạ ?
Cảm ơn các cụ trước (b). em sẽ vote cụ nào tư vấn em nhiệt tình :P.
Nhân tiện cũng cảnh báo các cụ đang chạy Getz, đừng chủ quan quá mà bị vặt đồ như em ạ.
KM của em hôm tết cũng bị vặt nữa đây này.
Mà chẳng hiểu sao nó chỉ lấy mỗi cái lưỡi, còn cái cần chúng nó để lại. Không biết cái lưỡi bán được bao nhiêu? Đôi phía trước mới cứng chỉ hơn 1 lít.
Lúc đầu em tưởng thằng nào nó chơi vì cái lưỡi gạt nước nó bèo thế mà cũng mất, hóa ra đêm hôm ấy nó chơi cả phố, tất cả những xe nào để ngoài đường buổi đêm đều mất, kể cả mấy con taxi matiz :6:
Nhà em nghi là bọn nó lấy để bán cho hàng rửa xe vì em thấy cửa hàng rửa xe thường dùng cái gạt nước cũ để gạt trước khi lau xe :))
Cái gạt nước sau thì bị bẻ cả cần nhưng cái cần bị gẫy, thấy nó vứt lại. Hix cha bố chúng nó không lấy được lại phá.:102:

Chẳng biết cái bộ gạt nước sau KM rổ giá thế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

BVH0509

Xe tải
Cụ này chỉ được cái nói đúng. Nó mới lấy lưỡi gạt thôi. Nó mà chơi cả cụm cũng mệt phết đấy:'(. Em đi KM để ngay đầu ngõ, vào nhà có 30s đưa cái sổ hộ khẩu. Quay ra nó đã "chơi" luôn một cái rồi. Đuổi nhau như vận động viên điền kinh được 100m thì nó xin thua, vứt lại :21:

wavelonton

Xe tải
Bác có nhầm không? Đôi cần gạt mưa trước của Kia Morning mua cũ ngoài chợ trời đã 4-5 loét rồi :^)
chuẩn đấy cụ ạ, không nhầm đâu, mấy cái đấy cụ mua ở chợ trời làm j, bọn nó hét giá trên trời đấy :21: