[Funland] Huyền Thoại - Phan Mạnh Quỳnh

hưvô

Xe lăn
Bài này em thấy hay nhưng chắc chắn ko giành cho số đông rồi. Còn cái ông gì bảo bản của Thúy Nga làm lại Vợ người ta mà hay thì em cũng ko có gì để rep.
Mỗi người 1 gu nhạc, thích hợp đoạn nào thì nghe đoạn ấy, 1 nhạc sĩ cũng ko phải sáng tác 100% đều vừa lòng 100 cái tai.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cu này có may bài ngẫm thấm quá, em cũng hay nghe bài Hồi ức của chú này, gần tết mà đi viếng mộ tổ tiên nghe bài này thì thấm lắm.
mỗi tội giọng ku này hơi tệ

Châu Tứ TN

Xe điện
Mỗi người 1 gu nhạc, thích hợp đoạn nào thì nghe đoạn ấy, 1 nhạc sĩ cũng ko phải sáng tác 100% đều vừa lòng 100 cái tai.
Tại gã ấy tai trâu mà đi phán rác rưởi này nọ, cũng ko ảnh hưởng gì nhưng mà...sr đã bán than qua cụ.

hưvô

Xe lăn

Châu Tứ TN

Xe điện
Cu này có may bài ngẫm thấm quá, em cũng hay nghe bài Hồi ức của chú này, gần tết mà đi viếng mộ tổ tiên nghe bài này thì thấm lắm.
mỗi tội giọng ku này hơi tệ
Em có nghe qua Hồi ức nhưng ko ấn tượng như bài này. Giọng cũng ổn mà cụ.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Bài này có gì đến mức kiệt phẩm.
Giai điệu và lời bình thường, may có bản phối kéo lại.
good :). xứ mình chỉ nói đến sáng tác ( ns sáng tác) chả ai biết đến ns hòa âm cả. viên ngọc vốn dĩ là viên đá được gọt dũa mà .:)

duachuot123

Xe điện
E nghe hôm qua, cảm thấy hơi hẫng vì nhạc và lời lẫn mu vì đều chưa xứng tầm Hàn Mặc Tử.

sontranvu

Xe điện
Nghe đc mỗi bài Vợ người ta còn mấy bài sau e kém quá ko hấp thụ đc các cụ ạ

Thunglife43

Xe tải
Âm nhạc mỗi người 1 gu. Kể cả nhạc sỹ nổi tiếng cũng có bài hay bài dở. Gu nhạc của em là bài nào hay thì nghe, dở thì next. Không quan trọng đó ai hát, ai sáng tác. Bạn Quỳnh này có nhiều bài rất hay, nhưng không ít bài dở. Tuy vậy vẫn là 1 nhạc sỹ, ca sỹ có tài bây giờ.

chanquayxoan

Xe buýt
Em ấy vừa sáng tác vừa hát, trc cũng cực xoay xở đủ kiểu. Mấy bài, Nước Ngoài, Chàng trai viết lên cây, Ai cũng có ngày xưa, phải nghe 2 ,3 lần mới thấy thấm. Chứ lúc đầu em nghe cũng chưa cảm đc hết, sau này trong cuộc thi Sing my song cậu ấy sáng tác bài Hồi ức , đc phối bởi nhạc sỹ Hoài Sa nghe cũng nổi da gà, do cái diệp khúc. Cậu này đc cái viết bài với lời rất dài, dẫn dắt lắt léo rồi diệp khúc lặp lại, cộng với phối âm tốt nên lời và nhạc đôn nhau lên.
Gần đây có bài Ngày chưa giông bão viết cho phim của Victor vũ, nghe cũng hay nhưng chưa đã.

Đánh giá cậu Phan Mạnh quỳnh này cũng ko phải tầm thường, có tài, dùng cảm xúc , nhập vai để đồng cảm rồi mới viết lời.

good :). xứ mình chỉ nói đến sáng tác ( ns sáng tác) chả ai biết đến ns hòa âm cả. viên ngọc vốn dĩ là viên đá được gọt dũa mà .:)
Em có thói quen nghe đi nghe lại những bản phối hay, mỗi lần nghe lại chỉ tập trung vào nghe giai điệu + tiết tấu của 1 nhạc cụ trong tổng thể hoà thanh.

Châu Tứ TN

Xe điện
Em ấy vừa sáng tác vừa hát, trc cũng cực xoay xở đủ kiểu. Mấy bài, Nước Ngoài, Chàng trai viết lên cây, Ai cũng có ngày xưa, phải nghe 2 ,3 lần mới thấy thấm. Chứ lúc đầu em nghe cũng chưa cảm đc hết, sau này trong cuộc thi Sing my song cậu ấy sáng tác bài Hồi ức , đc phối bởi nhạc sỹ Hoài Sa nghe cũng nổi da gà, do cái diệp khúc. Cậu này đc cái viết bài với lời rất dài, dẫn dắt lắt léo rồi diệp khúc lặp lại, cộng với phối âm tốt nên lời và nhạc đôn nhau lên.
Gần đây có bài Ngày chưa giông bão viết cho phim của Victor vũ, nghe cũng hay nhưng chưa đã.

Đánh giá cậu Phan Mạnh quỳnh này cũng ko phải tầm thường, có tài, dùng cảm xúc , nhập vai để đồng cảm rồi mới viết lời.
Cụ nói chuẩn lắm!

Goyave

Xe buýt
Bạn này có bài Nơi ấy con tìm về cũng rất hay và tình cảm.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Gần đây có bài Ngày chưa giông bão viết cho phim của Victor vũ, nghe cũng hay nhưng
chưa đã.

Quỳnh sáng tác nhạc cực tối . Giai điệu rườm rà . Được truyền thông buff hết cỡ vì là người nghệ an. Sai lầm lớn là trọn sai người hoà âm.
Trong sing my song Quỳnh nhận xét ngu ngơ khiến LMS và DT ú ớ .cũng dễ hiểu vì Quỳnh sáng tác nhạc tay ngang ko qua đào tạo .

Chỉnh sửa cuối:

Châu Tứ TN

Xe điện
Quỳnh sáng tác nhạc cực tối . Giai điệu rườm rà . Được truyền thông buff hết cỡ vì là người nghệ an. Sai lầm lớn là trọn sai người hoà âm.
Trong sing my song Quỳnh nhận xét ngu ngơ khiến LMS và DT ú ớ .cũng dễ hiểu vì Quỳnh sáng tác nhạc tay ngang ko qua đào tạo .
"Được truyền thông buff hết cỡ vì là người Nghệ An."
Ý bác là gì?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em em thấy bài này hay vì chưa nghe lần nào và cũng ko biết Quỳenh là thằng nào.

chanquayxoan

Xe buýt
Em cũng không hiểu tại sao đc truyền thông buff vì người Nghệ An ? Hoài Sa thì phối âm có tiếng rồi, anh ấy ko sáng tác, chỉ chuyên phối :) , em không phải Fan cuồng gì hết, chỉ là người nghe, đi ngang qua thấy hay vào bình thôi, thấy bác nói thế em cũng lạ, hay bác là nhóm lợi ích khác.