Chi hội Huyền thoại một cuộc tình... Daihatsu Feroza

Heosua_HN

Xe điện
Sáng ngày mai 01/4/2012 (nói thật), Feroza_hb độc hành đi Thuc Cúc, Thanh Sơn, Phú Thọ, mời AE họ nhà Fe theo chữ ký của Heosua cùng (off)đi cho zdui . AE nghiên cứu, xắp xếp, liên lạc kết nối sớm ạ.
Chẹp... tiếc quá... em hỏi các anh em Hà Nội đều có kế hoạch hết cả rồi... Em cũng rứa ạ... Chúc bác chân cứng đá mềm và đừng quên sâu hàng cho tụi em tiếc nhé :P

cot co

Xe hơi
Vâng. Cảm ơn cụ trước mà cho e hỏi tí gioăng và kính sau mua dễ k ạ.

cot co

Xe hơi
Phụ tùng và đồ thay thế cũng như máy móc mua có lâu k ợ

Heosua_HN

Xe điện
Vâng. Cảm ơn cụ trước mà cho e hỏi tí gioăng và kính sau mua dễ k ạ.
Vừa nhắn tin chúc mừng bác theo số ...6565 bác để lại ở thớt có chú Toyota Sera cực độc... nhận được tin trả lời là "nhầm số roài"... chẳng hiểu thế nào... :(

Gioăng em không nghĩ là khó, riêng kính sau nguyên bản nếu bác khó tính thì chỉ có cách nhập hàng bãi (bác search ebay + phí vận chuyển) hoặc chính hãng (em dự tầm 10 củ). Nếu bác dễ tính thì cứ chế tác là ra thôi ạ, không quen mắt nhìn cũng rưa rứa cả thôi mà :>

Nhìn chung là đồ đạc lành, tất nhiên xe tuổi đôi mươi thì bác muốn inh nguyên cũng chỉ cần lọ mọ tí ti ... còn tùy bác quyết là như thế nào là đủ ạ...

Em hóng tin bác, nếu bác quyết định không cưới nữa thì đủn cho nhà em xin số nhé... hay bác lại dùng số xxx192 nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

cot co

Xe hơi
Hôm nào lấy dc xe nhờ các cụ ktra giúp xem cần phải làm những gì

phuong.zen

Xe tăng
E vừa thanh toán tiền xửa xe. nắp cho e nó bộ chân 18. ráp vàng 9999. hihi

Heosua_HN

Xe điện
E vừa thanh toán tiền xửa xe. nắp cho e nó bộ chân 18. ráp vàng 9999. hihi
Hehe, chân 18 e không vừa rồi bác nhỉ. Bác cố tìm bộ vành nào hoành hoành cho em nó rồi sâu hàng lên đây nhanh nhanh nhé.*-:)

Thớt nhà mình mấy ngày nghỉ trầm lắng quá đi thôi. Em kéo lên bằng tấm ảnh con sông La nơi quê nhà ạ

Bác feroza_hb làm em hóng ảnh dài cả cổ, bùn bùn quá :(

feroza_hb

Xe tăng
Chẹp... tiếc quá... em hỏi các anh em Hà Nội đều có kế hoạch hết cả rồi... Em cũng rứa ạ... Chúc bác chân cứng đá mềm và đừng quên sâu hàng cho tụi em tiếc nhé :P
Để tiếp tục, tiếp lửa chho họ nhà Fe, feroza_hb xin hầu AE tí cảm nhận về chuyến đi đã được trải nghiệm..và xin đính chính là Tân Sơn, Phú Thọ.
điểm đến đã định chuẩn:

Tân Sơn là một huyện miền núi thuộc tỉnh Phú Thọ được thành lập theo nghị định số 61/2007/ NĐ-CP ngày 9 tháng 4 năm 2007 của Chính phủ Việt Nam do tách từ huyện Thanh Sơn.
Tân Sơn có 17 đơn vị hành chính trực thuộc gồm các xã: Minh Đài, Tân Phú, Mỹ Thuận, Thu Ngạc, Thạch Kiệt, Thu Cúc, Lai Đồng, Đồng Sơn, Tân Sơn, Kiệt Sơn, Xuân Đài, Kim Thượng, Xuân Sơn, Văn Luông, Long Cốc, Tam Thanh, Vinh Tiền.
Với các món ăn cổ truyền được coi là đặc sản nơi đây : Thịt chua,Cá thính... Huyện Tân Sơn có Vườn quốc gia Xuân Sơn. Đây là một trong các khu rừng đặc dụng của Việt Nam, với thảm thực vật phong phú, các hang động kỳ thú. ( Wikipedia)
Xuất phát 7h30, từ phường Tân Thịnh, TP.Hòa Bình

7h45, Hết địa phận tỉnh Hòa Bình sang Thanh Sơn, Phú Thọ

Phiêu diêu mây trời sương khói

Con đường trải dài, hoa rừng ven đường khoe sắc.

8h06 đến xã Hương Cần, 8h23 đến xã Cự Thắng, đổ xăng cho fe đã nào, thằng cu đổ xăng nó cứ trố mắt nhìn Bác tài vì khi vào Bác đỗ xe không đúng chiều mở bình xăng, sau một số đỏ lùi tiền xe vẫn ở vị trí như ban đầu. khà khà...

8h40 đến ngã tư bến xe , phố Ba Mỏ, Thanh Sơn

Xe hỏng contermet nên ko có cảm giác tốc độ, còn sớm quá, AE làm ấm chè Phú Thọ lấy sự tỉnh táo cho quãng đường tiếp theo...chè đã tung cánh xin mời AE vót

Nguồn gốc Chè là đây, AE tản bộ, thưởng ngoạn tí, có mùi thuốc bảo vệ thực vật thoang thoảng, đồi Chè đẹp thật, lại nhấn ga...

Xe fe đang bon bon thì ồ ố ô..ken két, con trâu ninda bịt mặt kéo xe ầm ầm không ngán gì quốc lộ, chắc hệ thống phanh của xe trục trặc vì khẩu lệnh của người điều khiển qua tai con trâu, đến hệ thống điều khiển có đều kiện được huấn luyện bấy lâu đến nay có vẫn đề, thôi né, nhấn ga tà tà..

Ôi đến Tân Sơn rồi các Cụ ơi, sớm thế nhỉ mới 9h30.

Vườn quốc gia Xuân Sơn 28km, Thu Cúc 26km

Vẫn bon bon trên con đường thẳng tắp, Uì chà. hàng cột điện có lẽ đạt chuẩn ISO2012, rối hết cả mắt Bác tài.

Quyết tâm xây dựng xã Mỹ Thuận thành xã Nông Thôn mới.

Đề nghị Bác tài nhấn ga nhè nhẹ, cảm nhận cảnh sắc Tân Sơn một tí nào, Oi đây ạ, một hình tượng thực tế lãng mạn nhé, không câu chữ chút nào,
Một mái nhà tranh, 2 trái tim hạnh phúc, thôi đã làm kinh tế phải theo nguyên tắc lấy ngắn nuôi dài, trẻ cũng trong chuối trước khi trồng na em nhỉ???

Hoa gạo đỏ lửa, tổ kiến to tròn, lại nhớ về Hòa Bình quê tôi, đã có Cụ nào được thưởng thức món trứng kiến chưa ạ. sắp đến mùa rồi nhé. Mời các Cụ về Hòa Bình.

Lan man theo tổ kiến, xin mấy dòng vót với AE tí cho vui về quan niệm cuộc sống, nói về Kiến: Thưa các Cụ, con voi rất sợ kiến, trước khi ăn bao giờ voi cũng rũ sạch lá mới tận hưởng, còn cuộc sống của Chúng ta: Có cuộc vui nào, cuộc mua bán hay nhậu nhẹt nào mà không có Trứng kiến ạ, một cuộc họp bàn nào mang tầm cỡ nào từ Quốc tế cho đến tế bào của cuộc sống là gia đình mà không xin ý của con kiến (nói gọn là ý kiến). khakha. Có gì ko hay xin các Cụ bỏ qua, nếu có đụng chạm cũng xin thứ lỗi. Tạm thời xin ý kiến các Cụ nếu có hứng thú feroza_hb xin vót tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

phuong.zen

Xe tăng
Hehe, chân 18 e không vừa rồi bác nhỉ. Bác cố tìm bộ vành nào hoành hoành cho em nó rồi sâu hàng lên đây nhanh nhanh nhé.*-:)

Thớt nhà mình mấy ngày nghỉ trầm lắng quá đi thôi. Em kéo lên bằng tấm ảnh con sông La nơi quê nhà ạ

Bác feroza_hb làm em hóng ảnh dài cả cổ, bùn bùn quá :(
hum trước là ngày cá tháng tư muh. hóa ra e lừa được mỗi mình bác. hihi

Heosua_HN

Xe điện

phuong.zen

Xe tăng
các bác cho e hỏi với. xe e bi giờ đê2.3 phát mới nổ. có khi làm phát nổ lun. có phải do ác quy yếu k? hay do máy phát ạ?

Heosua_HN

Xe điện
các bác cho e hỏi với. xe e bi giờ đê2.3 phát mới nổ. có khi làm phát nổ lun. có phải do ác quy yếu k? hay do máy phát ạ?
Em e rằng có thể còn vấn đề về chế nữa bác ạ. Đợt em lấy xe về toàn để qua đêm toàn làm phát nổ luôn, đến khi vác đi chỉnh chọt lung tung toàn phải đạp mồi đúng 50 cái thì nổ được, vặn chìa cũng đến chục lần, chân to lên trông thấy #:-s

feroza_hb

Xe tăng
Thôi thì đã vót thì vót cho tròn, vẫn lan man theo hoa và lá
Tường rằng thu hết sầu Đông (hoa xoan) nở,
Thế mà xuân tàn mới khai hoa.

Và em như cụm lan mọc từ giữa cảnh cổ thụ già kia

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Em thích tấm này quá bác ơi:">

Cả tấm này nữa ạ, Ý KIẾN của em là nhà Fe sớm có buổi phượt nhỏ lên HB nhờ bác feroza_hb dẫn đi ăn TRỨNG KIẾN nhé :P

Heosua_HN

Xe điện
Thôi thì đã vót thì vót cho tròn, vẫn lan man theo hoa và lá

Tường rằng thu hết sầu Đông (hoa xoan) nở,
Thế mà xuân tàn mới khai hoa.

Và em như cụm lan mọc từ giữa cảnh cổ thụ già kia
Cái này em thấy quen quen, có phải chùm lan ở nhà sàn giờ đã ra hoa không bác?

Bác cứ tửu vào thơ ra thế này thì chẳng mấy chốc mà nhà xuất bản trên HB lại giới thiệu một số tác phẩm đầu tay mất thoai, hi hi :D

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
@cot co: cuộc tình của bác với feroza đến hồi nào rồi hả bác?:-/

phuong.zen

Xe tăng
Cảm ơn bác heo sữa. E cũng đề 2 .3 phát là nổ lun. Xe em đang hoàn thiện hẳn rùi mỚi up a ạ

CôngNông

Xe điện
Nghe món trứng kiến của bác FerozaHB phê tóa. Lúc nào vào mùa bác ới a e nhé. Bác Heo lưu tâm vụ này nhé.hehe

Heosua_HN

Xe điện
Cảm ơn bác heo sữa. E cũng đề 2 .3 phát là nổ lun. Xe em đang hoàn thiện hẳn rùi mỚi up a ạ
Em là em vẫn nhớ cái hẹn thứ 4 bác xuống HN đấy nhớ, giờ là thứ 5 roài, khợ khợ :-B

@congnong: em liệt vào danh sách những điều tối cần làm rồi ợ, cơ mà phải chờ bác feroza_hb có ý kiến nữa cơ :)

phuong.zen

Xe tăng
Thành thật xin lỗi bác. E bận ưa k đi đc. Hay đầu hè mời các bác lên thái nguyên đi hồ vai miếu quậy đc k ạ?