Chi hội Huyền thoại một cuộc tình... Daihatsu Feroza (tầng thứ 4)

nakata75

Xe buýt
Em xí chỗ ngồi trước, không biết cụ Heo cho em ngồi chỗ nào đây

Fexx

Xe điện
T7 tổ chức ở đâu các bác ơi

feroza_hb

Xe tăng
Sau đó bố trí chơi trò này luôn nhể
He he. Kế hoạch fe em đã lập trình có nội dung trên, nhưng sau lại đổi vì theo chương trình Chủ tịt fe thì khi đến TP.HB thì đi thăm Nhà máy Thủy điện, sau vọt Cao Phong giao nưu, sợ ít time nên thôi. Có thể sau giao lưu về Mai Châu AE mới lập trình món rượu, thịt nướng, văn nghệ tí cho vui thôi nhỉ?

tinteu

Xe buýt
uầy vụ này cụ FeHB phải lên lịch trình cụ thể đi nhé

feroza_hb

Xe tăng
uầy vụ này cụ FeHB phải lên lịch trình cụ thể đi nhé
Mai Châu,Hòa Bình cụ nhá.Đi cho vui kụ ới...
Với quan điểm là off ẹp, ăn chơi là phải từ từ...he he, nên fe em dự 1 trong 2 chương trình các Cụ cho ý con kiến:
1- Giao lưu tại TP.HB: Thăm nhà máy Thủy điện; Đoàn đến Khách sạn Nhà sàn tạp trung fe để Cụ Na kiểm tra, tư vấn sửa chữa cho nhà Fe; Sau đó giao lưu tại địa điểm như đã nêu ( đốt lửa là chắc vì hôm ý chắc giời dở lạnh rồi, giao lưu rượu+văn nghệ trọn gói, sau đó một số thành viên đội văn nghệ giao lưu cùng AE luôn); Sau cuộc off, một số quay HN, còn lại về Mai Châu nghỉ ngơi.
2- Giao lưu tại nhà hàng AE nhà Cụ Lâm thuộc huyện Cao Phong: Thăm nhà máy thủy điện; Vọt Cao Phong, Cụ Na kiểm tra, tư vấn sửa chữa cho nhà fe, giao lưu. Sau cuộc off một số AE về HN còn lại vọt Mai Châu...tiếp tục giao lưu + văn nghệ..

nakata75

Xe buýt
Với quan điểm là off ẹp, ăn chơi là phải từ từ...he he, nên fe em dự 1 trong 2 chương trình các Cụ cho ý con kiến:
1- Giao lưu tại TP.HB: Thăm nhà máy Thủy điện; Đoàn đến Khách sạn Nhà sàn tạp trung fe để Cụ Na kiểm tra, tư vấn sửa chữa cho nhà Fe; Sau đó giao lưu tại địa điểm như đã nêu ( đốt lửa là chắc vì hôm ý chắc giời dở lạnh rồi, giao lưu rượu+văn nghệ trọn gói, sau đó một số thành viên đội văn nghệ giao lưu cùng AE luôn); Sau cuộc off, một số quay HN, còn lại về Mai Châu nghỉ ngơi.
2- Giao lưu tại nhà hàng AE nhà Cụ Lâm thuộc huyện Cao Phong: Thăm nhà máy thủy điện; Vọt Cao Phong, Cụ Na kiểm tra, tư vấn sửa chữa cho nhà fe, giao lưu. Sau cuộc off một số AE về HN còn lại vọt Mai Châu...tiếp tục giao lưu + văn nghệ..
He he... Em chỉ ngó xe sơ sơ thôi nhóe

Heosua_HN

Xe điện
Mãi mà vẫn chưa sang trang 90 các kụ nhẩy? Huầy dzoooo lên tiếp nào :D

minhcuong400

Xe tăng
Nào thì hầy zô cho nhanh sang trang mới nào! E thấy lôn lao chờ đợi vụ ọp này lâu qua rùi

feroza_hb

Xe tăng

_HaTroc_

Xe điện

E chưa cưới được E Fe nào nên ngày kia đi tạm E Land này vậy ... :D

CôngNông

Xe điện

E chưa cưới được E Fe nào nên ngày kia đi tạm E Land này vậy ... :D
Xe kụ Trọc đẹp trai cao toa trắng phớ quá... Mà thứ 7 xe kụ chỉ đi phía sau ko đi trứoc làm lu mờ Fe nhóe...hé hé

nakata75

Xe buýt

nakata75

Xe buýt

feroza_hb

Xe tăng
Em cũng đang lôn lao lắm đơI
he he...Cụ cứ từ từ nóng ruột đi..
Ngày mai Tớ sẽ tường thuật trực tiếp trước khi Đoàn đến...theo tinh thần của Cụ Na nhóe...Có cả món như phẩm màu đỏ mời Cụ đấy!!
Món Cụ Na nè...chắc ngày mai cũng tương tự thôi..

Sau giao lưu nhảy sạp Cụ nhé...
Nhạc sỹ Mai Sao
http://hoinhacsi.org/?q=taxonomy/term/6/181

[YOUTUBE]dbDCdpqspQ0[/YOUTUBE]
Múa sạp là điệu múa dân gian đặc sắc của dân tộc Mường trong những dịp vui, trong lễ hội xuân, ngày nay phát triển rộng ra nhiều dân tộc khác. Đạo cụ cần thiết cho múa sạp phải có hai cây tre to, thẳng và dài làm sạp cái và nhiều cặp sạp con bằng tre nhỏ hay nứa (đường kính 3 đến 4cm, dài 3 đến 4m). Khi múa, người ta đặt hai sạp cái để cách nhau vừa đủ để gác hai đầu các cây sạp con, từng cây sạp con đặt song song, cách đều nhau chừng 2 gang tay tạo thành dàn sạp. Người múa chia ra một tốp đập sạp và một tốp múa, mỗi tốp có thể từ vài cặp trai gái đến nhiều cặp, càng nhiều đội hình càng phong phú, sinh động.

Tốp đập sạp: mỗi đôi trai gái ngồi hai đầu một cặp sạp con và gõ theo nhịp 4/4, cứ ba lần gõ sạp con lên sạp cái thì một lần gõ hai sạp con vào nhau tạo ra âm thanh, tiết tấu cho múa, vừa gõ vừa hát. Tốp múa: lần lượt từng cặp trai gái nhảy vào dàn sạp, mỗi người cầm một chiếc khăn màu dài, khi tung lên, khi uốn lượn quanh người. Động tác khi lướt nhẹ nhàng, uyển chuyển, lúc dồn dập quay, nhảy, bay trên sạp; đội hình uốn lượn, quấn quýt, biến đổi ngang, dọc, chéo, tròn, tất cả đều diễn ra trên dàn sạp và phải đúng nhịp, làm sao khi hai sạp con chập vào nhau thì không bị kẹp chân vào. Cứ hai tốp gõ sạp và nhảy múa thay nhau trong tiếng cồng, tiếng trống nhịp nhàng, sôi động. Cuộc vui kéo dài không biết chán, cuốn hút mọi người rất hào hứng, say sưa. Múa sạp được nhân dân các nước yêu thích và bạn bè quốc tế cũng rất ái mộ.
http://nhipsongtre.org/forum/showthread.php?589-Hướng-dẫn-nhảy-sạp

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
Em về tới nhà mà vẫn còn Fe, các cụ trên HB chu đáo qúa! Em điểm danh phát rùi ngất đây! Chúc cả nhà một ngày mới mạnh khoẻ, hạnh phúc, tiếp tục Fe!

_HaTroc_

Xe điện
Hum qua say dưng mà vui quá, cả Nhà ạ ... :)
(b)