Chi hội Huyền thoại một cuộc tình... Daihatsu Feroza (tầng thứ 2)

_HaTroc_

Xe điện
Thanks cụ! Em cụng muốn lém chứ cụ! Em lót dép hóng từ ngoài ngõ lâu lém rùi, em sợ em không có vợ họ FE nên ngại!!!!! Hì hì
Cụ đừng ngại, Anh Em tứ hải giai huynh đệ mà Cụ, mí lại quan trọng nhất là cùng chung niềm đam mê, sở thích là OK roài, nếu Cụ thực sự muốn tham gia cùng bọn Em, Cụ để lại số đ.t hoặc Liên lạc trực tiếp với Cụ Heosua_HN Chủ thớt này, và cũng là Chủ tịch nhà Fe để hôm nào ọp ẹp bọn Em còn alu Cụ, Cụ nhóe ! :D

phuong.zen

Xe tăng
hihi e chào các bác. chúc cả nhà khỏe để xây đắp ty với feroza huyền thoại

tungmobil

Đi bộ
Em này ở ngay Hoàng Liệt - Hoàng Mai mà... Ngày nào em chả gặp:D
Trông em này iêu cụ nhỉ :P

@cả nhà: tình hình dự án cua sông Thanh Trì cuối tuần này thế nào các bác nhỉ? Nhà ta chốt nhân sự trên này hoặc trực tiếp với nhà Heo nhé.

_HaTroc_

Xe điện
hihi e chào các bác. chúc cả nhà khỏe để xây đắp ty với feroza huyền thoại
Vâng, cả nhà Fe chào Cụ.
Cũng chúc Cụ và Anh Em Thái Nguyên sức khỏe và thành công trong cuộc sống nhóe ! (b)

feroza_hb

Xe tăng
AE nhà fe HN offroad ở đâu mà chưa thấy up pic nào nhỉ. Tở tối qua có việc về thôn Đông Tú, Trung Thịnh, ứng Hòa...post ít píc đẩy thớt lên cho AE băm nào..
Ăn sáng bên hồ sen Trung Thịnh...hương đồng, gió thịnh

Trong đầm gì đẹp bằng sen...

pin máy ảnh chết tiệt nhanh hết thế...

Chỉnh sửa cuối:

tamanguyen

Xe điện
Cụ chụp đẹp quá, hom nay nhà fe hoãn rùi bác ạ...

Heosua_HN

Xe điện
AE nhà fe HN offroad ở đâu mà chưa thấy up pic nào nhỉ. Tở tối qua có việc về thôn Đông Tú, Trung Thịnh, ứng Hòa...post ít píc đẩy thớt lên cho AE băm nào..
Ăn sáng bên hồ sen Trung Thịnh...hương đồng, gió thịnh

Trong đầm gì đẹp bằng sen...

pin máy ảnh chết tiệt nhanh hết thế...
Hị hị, hôm nay nhà Fe ọp tại gia thôi bác ạ, coi như là luyện công chờ dịp thượng sơn bác ợ :P

feroza_hb

Xe tăng
Offroad ngắn với chủ đề Kỳ Sơn mùa trái ngọt.
Sau thời gian cả nhà mệt mỏi, đồ thị sức khỏe đã tiến triển khả quan.. 20 giờ thứ 6, ngày 20/7 sau hồi với những đắn đo vì fe máy chưa hoàn toàn yên tâm khi độc hành, trời tối, đường về ứng Hòa không quen và cũng không nhớ đường, có cho em bé cùng đi hay không? Thống nhất là đi, đi đến đâu hay đến đó. Công nhận là trong đêm khó định hình thật, có lẽ lúc này mà có GPS dẫn đường thì quá hay. Đến địa điểm đã định là 23 giờ. Sáng thứ 7 sau những san sẻ về nghĩa tận với AE và gia đình, fe lại vọt về Cao Dương, Lương Sơn…nắng nóng quá, ko điều hòa vì bật là fe ko tải nổi, kim nhiệt kịnh quá ngưỡng…ko còn cách nào là vẫn nhấn ra, đội nắng, rẽ bụi…về đến nhà trong mệt và mỏi…
7 giờ 30, ngày 22/7. Mấy con khiếu nhà bên ồn ã chào bình minh của ngày mới, bầu trời trong veo, vắt không ra mây, ánh sáng trắng của mặt trời hôm nay óng như mật hứa hẹn một ngày nên ở nhà thì hơn. Thôi đang đà hôm qua, nghĩ đến sắc nắng lại nhớ đến màu của chùm quả quất hồng bì sau chuyến hạ sơn về chiêm ngưỡng VOC. Cả nhà cùng đi nào, hướng về xóm Đồng Giang, xã Dân Hòa, huyện Kỳ Sơn…nơi đây là địa chỉ có tiếng về loại quả này, cũng như một số địa chỉ có tiếng về cây mía tím ở huyện Cao Phong và Tân Lạc…
9 giờ 15 đã đến nơi. Trục đường 6 hướng Hà Nội qua mỏ Đá, rẽ trái..

Đồng Giang là đây

Giờ này mà nắng đã toát mồ hôi, fe đỗ cạnh đập nước nhỏ bên suối, ngắm nghía..
Chuồn chuồn voi, ớt lúng liếng soi mình trong tấm gương nước phản chiếu cả bầu trời kia..

Gặp Chú nhỏ câu cá, gợi nhớ đến tuổi thơ xưa..nghỉ hè trốn Mẹ đi chơi cùng lũ bạn..

Sản phẩm của Chú nhỏ..

Vẫn vô tư thiên nhiên cùng nắng, gió

Đi vào xóm bốn bề là quất là quất hồng bì đang chín rộ…

Cây nhỏ cũng trĩu quả

feroza_hb

Xe tăng
Number one! Thưa các Cụ hay đi với Ba cháu…ngon ngọt lắm ạ

Sau một hồi ngắm nghía, thưởng thức và không quên xách một túi nặng…du khảo thêm một số địa chỉ về quất hồng bì nào…

Dưới vòm lá

đường từ trong xóm đi ra

Bên đường, bà con đang tấp nhập phân phối sản phẩm của miền quê…Năm ngoái qua đây được mấy AE cho biết bà con nơi khác hay mang quả quất hồng bì về đây bán ké thương hiệu vì mọi người đã biết tiếng rồi mà…

Vào nhà Chú em ở xóm Dụ xem nào, quất hồng bì cũng đang chín rộ, này mít, khế ngọt…

feroza_hb

Xe tăng
Bà con đang thu hoạch…

Nhà Chú em ở xóm Nội cũng vậy…

Từ nhà ra ngõ, bạt ngàn

fe hôm nay lặc lè đầy quất, mít, khế, ngô…

Về nhà thôi, buổi trưa bún..nào
[FONT=&quot]

[/FONT] Trời vẫn tăng cường độ nóng nực…phong lan tinty, hoa xạ đen, hoa quả gấc..thanh long…

Chủ tịt xem xây dựng kế hoạch thượng sơn trong tháng 8 mùa Thu nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Bà con đang thu hoạch…

Nhà Chú em ở xóm Nội cũng vậy…

Từ nhà ra ngõ, bạt ngàn

fe hôm nay lặc lè đầy quất, mít, khế, ngô…

Về nhà thôi, buổi trưa bún..nào
[FONT=&quot][/FONT]
Trời vẫn tăng cường độ nóng nực…phong lan tinty, hoa xạ đen, hoa quả gấc..thanh long…

Chủ tịt xem xây dựng kế hoạch thượng sơn trong tháng 8 mùa Thu nhỉ.
Hu hu bác giết em đi:'(, quất hồng bì... món khoái khẩu của em, mà ăn quả chín cây là ngon số một... =P~

Heosua_HN

Xe điện
Offroad ngắn với chủ đề Kỳ Sơn mùa trái ngọt.
Sau thời gian cả nhà mệt mỏi, đồ thị sức khỏe đã tiến triển khả quan.. 20 giờ thứ 6, ngày 20/7 sau hồi với những đắn đo vì fe máy chưa hoàn toàn yên tâm khi độc hành, trời tối, đường về ứng Hòa không quen và cũng không nhớ đường, có cho em bé cùng đi hay không? Thống nhất là đi, đi đến đâu hay đến đó. Công nhận là trong đêm khó định hình thật, có lẽ lúc này mà có GPS dẫn đường thì quá hay. Đến địa điểm đã định là 23 giờ. Sáng thứ 7 sau những san sẻ về nghĩa tận với AE và gia đình, fe lại vọt về Cao Dương, Lương Sơn…nắng nóng quá, ko điều hòa vì bật là fe ko tải nổi, kim nhiệt kịnh quá ngưỡng…ko còn cách nào là vẫn nhấn ra, đội nắng, rẽ bụi…về đến nhà trong mệt và mỏi…
7 giờ 30, ngày 22/7. Mấy con khiếu nhà bên ồn ã chào bình minh của ngày mới, bầu trời trong veo, vắt không ra mây, ánh sáng trắng của mặt trời hôm nay óng như mật hứa hẹn một ngày nên ở nhà thì hơn. Thôi đang đà hôm qua, nghĩ đến sắc nắng lại nhớ đến màu của chùm quả quất hồng bì sau chuyến hạ sơn về chiêm ngưỡng VOC. Cả nhà cùng đi nào, hướng về xóm Đồng Giang, xã Dân Hòa, huyện Kỳ Sơn…nơi đây là địa chỉ có tiếng về loại quả này, cũng như một số địa chỉ có tiếng về cây mía tím ở huyện Cao Phong và Tân Lạc…
9 giờ 15 đã đến nơi. Trục đường 6 hướng Hà Nội qua mỏ Đá, rẽ trái..
Đồng Giang là đây
Giờ này mà nắng đã toát mồ hôi, fe đỗ cạnh đập nước nhỏ bên suối, ngắm nghía..
Chuồn chuồn voi, ớt lúng liếng soi mình trong tấm gương nước phản chiếu cả bầu trời kia..

Gặp Chú nhỏ câu cá, gợi nhớ đến tuổi thơ xưa..nghỉ hè trốn Mẹ đi chơi cùng lũ bạn..
Sản phẩm của Chú nhỏ..
Vẫn vô tư thiên nhiên cùng nắng, gió
Đi vào xóm bốn bề là quất là quất hồng bì đang chín rộ…
Cây nhỏ cũng trĩu quả
Hic, em nhìn ảnh này mà em nhớ... hồi xưa cũng bắt cho bằng được... trưa hè chang chang... tay run run cho nó gặm một phát vào rún... hi hi... rồi cuối cùng cũng biết bơi ỳ oạp :D

Nhìn tấm này cũng lại nhớ, mấy chục năm rồi, cũng còm nhom như thế, giờ thì bụng bự cả roài, mà vẫn mơ chiếc cần trúc, chỉ là cần trúc thoai cả nhà ơi, giật được con rô ron thì oằn cả cần sướng cứ gọi là hết biết :P

Chỉnh sửa cuối:

_HaTroc_

Xe điện
Cô Công Chúa nhà Cụ Hiếu trắng trẻo và xinh xắn quá, sau này Cụ tha hồ kén Rể roài...

_HaTroc_

Xe điện
Nhìn ảnh thằng Cu câu cá, chợt nhớ lại kỷ niệm cách đây khoảng chừng ba sọi năm, Ông Bà bô cho về quê chơi, dạo đấy đang có mốt đi dép "nem sao", "nem sào", Bà già mua cho 1 đôi đi trông oách xà loách lắm, thế rồi đi ra ruộng, ra mấy cái ao gần nhà câu cá, mãi rồi cũng giật lên được 1 chú Rô ta bằng 2 ngón tay, sướng quá ( lần đầu tiên câu được cá), chạy băng băng về nhà cứ nằng nặc đòi Bà già rán lên để con với Bố uống rượu... Đang vui thì đứt dây đàn, Bà già nhìn xuống chân hỏi : "Đôi dép Mẹ mới mua cho đâu?". Thôi chết cha, vứt cả cần câu tá hỏa chạy ra chỗ vừa câu cá thì ôi thôi " người ơi ở lại, dép đi nhé", mất *** nó roài, hix... Kỷ niệm một thời thơ ấu...

minhcuong400

Xe tăng
Anh Em tứ hải giai huynh đệ mà Cụ, mí lại quan trọng nhất là cùng chung niềm đam mê, sở thích là OK roài, nếu Cụ Heosua_HN Chủ thớt này, và cũng là Chủ tịch nhà Fe để hôm nào ọp ẹp bọn Em còn alu Cụ, Cụ nhóe ! :D
Há há!! Đam mê thì em có dư,sở thích thì em có thừa mỗi tội vợ thì em không có thôi.... em cụng cố cày bừa è cổ để cưới vợ 2 mà vữn chưa có duyên.

Chỉnh sửa cuối: