Hữu xạ thiên hương! Giúp em!

cryyy

Xe đạp
Các cụ ạ, xe em mới lấy trên tổng về( xe công ty) đi đc độ nửa tháng đổ lại đây, xe nó bốc cái mùi khó chịu, em nghĩ xe cũ chắc do bộ lọc gió tính đề xuất xin đi làm mà qua năm mới được, các cụ có cao kiến gì chữa cháy giúp em cái, em tính mua nước hoa ô tô mà đi liên tục ngửi cái đấy chắc có ngày viêm mũi mất! Có các nào khử không các cụ!:-ss

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Lão phải kiểm tra kỹ xem mùi chỉ có khi nổ máy và bật điều hòa/guạt gió hay có mùi thường trực?

cryyy

Xe đạp
ơ cụ sang đây rùi à, ờ đúng rùi cụ ạ, khi bật máy lạnh thui chắc do bộ lọc lâu ngày bám bụi rùi cộng thêm ẩm mốc nữa nên mới thế. Em thì bị kẹt là sang năm mới đề xuất được. Đang tìm biện pháp chữa cháy đây này!

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Trước mắt nếu chưa muốn và chưa sờ được đến bộ lọc thì hôm nào trời nắng không phải đi, lão mang xe đi rửa, hút bụt thật sạch nội thất xong mang ra mở tất cả các cửa phơi nắng sáng khoảng 2 đến 3 tiếng xem sao.

cryyy

Xe đạp
ok thank cụ! Có gì thông báo cụ sau.

thuan

Xe đạp
Thế xe của cụ lấy về là mới hay cũ mà đã có mùi vậy !!! Cụ mang xe đi vệ sinh chắc là hết thôi !!!

anhtho

Xe ngựa
Cụ làm gì thì làm, nhưng đừng dùng nước hoa để triệt mùi kia, vì nó có triệt được đâu, nó chỉ đánh lừa cảm giác thôi. Bao nhiêu thứ độc hại vẫn len lỏi vào phổi của cụ và những người ngồi trên xe, và nguy hiểm hơn là cụ không biết nó vào để mà ho mà khạc và cứ hít như không khí sạch vậy. Cụ cứ đi dọn vệ sinh xe cho nó ngon nghẻ, chịu khó bật điều hòa và thay cái lọc gió trong cho nó tử tế là mọi thứ ngon lành cành đào ngay.

guidingstar

Xe tăng
Mùi xe cũ thì cụ lôi cái lọc gió điều hòa ra thổi sạch phơi khô, tiện hôm nào nắng to thì mở tất cửa xe ra đem phơi thì nó đỡ.
Nhưng đỡ thôi chứ không hết được, xe cũ rồi da với nhựa, đệm mút và các chi tiết cao su nó bị phân hủy tạo mùi khó chịu, có chăng đi thay nội thất may ra mới hết được.