[Funland] Hút thuốc trời này :).

Xuân Bách

Xe buýt
Em hút từ ngày lên HN làm sinh viên. Hút hơn chục năm đến 2012. Sau 5 6 lần gì quyết tâm bỏ mà ko đc thì em thấy đến lúc bỏ. Chả quyết tâm gì, nhưng tự thấy hết duyên. Bỏ chả hô hào, mọi lần hô hào to mồm tuyền fail, Thế là bỏ đến giờ tròn 8 năm.

Khó khăn khi bỏ thuốc là ngưỡng 6 tháng và ngưỡng 1 năm. Phần lớn mọi ng gục ở ngưỡng này. Còn bỏ 1 2 tháng thì đơn giản.
Ở 6 tháng hay 1 năm có những cơn như cơn sóng nó ập về. Thèm kinh khủng. Chỉ thoáng qua trong 1vài gioè thôi. Sau ko có nữa. Nhưng dễ gục lắm.
Cụ chủ chắc bị vậy rồi
Đúng là em 1 lần được 1 năm rồi hút lại. Lần này bỏ từ đợt Covid đầu tiên. Mấy hôm nay em lại hút lại.

Duc Ta

Xe tải
Em lần trước bỏ được 3 tháng lại hút lại. Giờ mới bỏ được 1 tuần thì gặp ngay cái thớt này :'(

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng bỏ được vài tháng rồi, nhưng hnay rét quá. Lại trót dại, làm điếu đầu tiên sau vài tháng xa cách. Trời rét căm căm. Hít 1 hơi: ấm, thơm và phê ạ !
Tại hoàn cảnh xô đẩy ;)).
Có cụ nào tái nghiện như em ko nhỉ :D.
Làm cái ảnh chống trôi ạ.
Em bỏ thuốc hơn 15 năm rồi mà nghĩ đến vẫn thấy thèm, nhất là khi ngửi thấy khói thuốc thơm nhưng em kiên quyết không bập lại.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Bỏ thuốc bằng cách hạn chế,ví dụ ngày 1 bao giảm xuống ngày nửa bao,rồi từ từ lúc nào thèm lắm thì hút 1 điếu,chuyển từ thuốc nặng sang thuốc nhẹ hơn.Em đang luyện bằng cách đó.
Mà bỏ thuốc nó lên cân thì chắc em phải lên đến 1 tạ mất.Thôi hút ít thôi,hạn chế tối đa việc hút thuốc,cũng không hay ho gì.

Bupket

Xe điện
Xưa sinh viên, công trường điếu thuốc chia nhau, mỗi thằng hút 1 hơi thấy nó quý giá. Hôm lâu vào viện BM thấy có bác xuống mua thuốc lẻ, thuốc TL họ không bán lẻ, em mua cả bao tặng bác ý, cũng biết là hút có hại cho bác ý nhưng thấy bác ý tội quá.
Em cũng có hôm giống cụ . Đợt ông già nằm ở VĐ, ăn sáng xong em ra ngồi quán trà đá, thấy có bác ra hỏi mua thuốc lẻ mà họ kô bán, em mời bác cốc trà với bao thuốc .
Nghĩ lại cảnh thời mình SV, nhiều hôm hết thuốc, đang đêm thức giấc vẫn phải mò đi tìm mẩu thuốc, cố bắn lấy 1-2 hơi mới ngủ tiếp được =)) =))

Ruabo

Xe buýt
Bỏ đi thôi, tôi hút 25 năm, bỏ cách đây hơn 4 năm, thỉnh thoảng có bập vào vài hơi rồi tiếp tục bỏ. Gần 2 năm nay bỏ hẳn.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chỉ có bạo bệnh mới bỏ được... những người xung quanh em tiếp xúc... chưa có 1 ô nào thoát

xetaiday

Xe buýt
-E thì mỗi ngày chỉ 2-3 điếu 3 số và cũng chỉ hút khi uống cafe thôi, bt thì chả mấy khi hút, khi bia rượu thì e cũng chả cần nhưng khi ngồi khoanh chân thì là thứ ko thể...thiếu? E có lẽ là ko nghiện vì có ngày ko hút cũng chả làm sao, chỉ có mỗi cái là khi ngồi nhâm nhi ly cafe mà ko có điếu thuốc e thấy nó nhạt nhẽo và vô vị lắm, nếu mà bỏ thuốc thì chắc e bỏ luôn cả cafe? :P
Ko ngờ trên of này có người giống hệt em.
Trung bình em mỗi tuần 1 gói, mà cafe mới hút chứ bình thường ko có cũng ko sao. Tuần nào nhậu nhiều hút nhiều thì tuần sau tự bớt lại. Bỏ thì đc nhưng đôi khi xì chét có vài điếu nó giải tỏa đc tốt nên thôi kệ.

nhim bong

Xe tăng
Em thì bỏ được mấy tháng rồi, bình thường ko hút thì ko sao nhưng cứ rượu vào lại khó cưỡng, lại hút vài điếu, hôm sau lại ko hút nữa!

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Bỏ ko khó, chỉ là có nhất thiết phải bỏ ko thôi