[Funland] Hút mãi không hết?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Phạt người rải đinh trên 100 triệu, trong đó 100 triệu làm tiền thưởng cho người quay phim, đồng thời tù chục năm vì tội mưu sát, cộng thêm tù/ năm lao động và tiền cưỡng chế thu hồi tiền. Easy : )
Điều luật nào để phạt rải đinh 100 tr?
Và căn cứ nào để cho đi tù?

HI_CLASS

Xe điện
Cái này nó là vấn nạn rồi, việc bắt quả tang hay điều tra chính xác họ cố ý hay vô ý rải ko dễ để buộc tội. E dính quả đinh chữ V trên dlo Thăng Long, biết là lốp thủng rồi mà k dám xuống thay lốp trên đại lộ, chấp nhận cố bò xuồng gara để thay

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Phạt thì theo chế tài quy định.
Em nghĩ nên bêu dương ở địa phương, nơi cư trú, trên truyền thông..thì may ra giảm nhanh.

Hieumos

Xe container
Tội khép cho mấy thằng này vẫn chỉ là hủy hoại tài sản thôi; phần lớn cán phải đinh thì không nổ lốp nên thiệt hại tính loanh quanh 100k nên bắt được là phạt và lại cho về. Luật chưa khép đến hành vi có thể nổ lốp!
7 củ đấy cụ, không phải vài trăm nghìn đâu.

vuaphahoai

Xe hơi
Cách đây hơn 10 năm, Iem từng suýt bị tai nạn nghiêm trọng 2 lần do bọn rải đinh.
Thật sự là nỗi ô nhục lớn đối với mấy Cụ quản lý địa bàn này, không thể xử lý hay không muốn xử lý nhỉ?

Giải pháp đơn giản để giải quyết dứt điểm là trao thưởng 100 triệu cho mỗi video quay hỗ trợ bắt được bọn rải đinh là xong. Sao lại không xử lý nhỉ???
thật ra h ra đường camera đầy đường rùi, quang trọng chưa xảy ra chuyện gì ngiêm trọng nên nn mới làm ngơi , khi nào mất bò mới lo làm chuồng thui

Hieumos

Xe container
Siết lại quy định kinh doanh, siết các thủ tục thuế, siết PCCC, siết... của mấy hàng sửa xe gần chỗ hay bị rải đinh thôi.

XPQ

Xe cút kít
Hình phạt chưa đủ răn đe nên cứ bắt đc phạt xong đâu lại vào đấy. Kể mà có cái điểm xếp hạng tín nhiệm công dân tích hợp vào thẻ/căn cước, vi phạm gì thì trừ điểm, đến mức điểm nào đó sẽ bị hạn chế được sử dụng dịch vụ công hoặc tương tự vậy chẳng hạn.
Cái gọi là "xếp hạng tín nhiệm công dân" là kiểu bên Tàu thì đến giờ cũng vô duyên ở chỗ nó doạ được những anh có máu mặt, còn hạng cù đinh thiên pháo họ chả quan tâm. Đã kiểm sống bằng cái mẹo ác đức như vậy đều là những thành phần cơ bản là không mưu cầu gì khác ngoài việc kiếm tiền bằng mọi giá.
Giải pháp để tiêu diệt hết những nòi này là phải từ nhân dân, dùng nhân dân để trị. Tử tế không ai bằng dân, ác cũng không ai ác bằng dân. Bắt được có bằng chứng vật chứng đầy đủ, xử lý về mặt hành chính pháp luật xong thì đưa lên truyền thông cho nhân dân cả nước nhận mặt. Tự khắc chết, về tận quê cũng phải trả giá. Nhân dân không thiếu gì đòn.

NayruLove

Xe buýt
ặc hỏi cùn như cụ sao không hỏi điều luật nào, căn cứ nào để thưởng 100tr.
Em ghi rõ vì tội mưu sát rồi, chắc cụ không đọc hay sao. Nếu đồng thuận thì luật như thế hoàn toàn hợp lý. Mà đây là em góp ý xây dựng luật do cụ chủ đề xuất, chứ đâu phải là em đưa ra luật đó. Nếu các cụ xây dựng cho luật đó do cụ chủ thì xây dựng điều khoản rất là dễ dàng. Còn các cụ phản đối thì nói là phản đối chứ bới lông tìm vết làm gì nêu lý do dở quá.

bau67

Xe container
Tội này nên khép vào tội cố ý giết người để xử.

xegiacmo

Xe container
Hình phạt quá nhẹ, chưa đủ làm gương để những người rải đinh biết sợ.
Giờ mới đọc thấy cụ bảo trao thưởng? Cơ mà tiền đâu để trao?
Nếu quay được rảu đinh được 100 tr, thế hình phạt cho người rải đinh là gì?
Không cần thận thì rải đinh + quay video cấu kết với nhau lấy tiền.
cho cái tội cố ý phá hoại ts công dân là đi hết

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em ghi rõ vì tội mưu sát rồi, chắc cụ không đọc hay sao. Nếu đồng thuận thì luật như thế hoàn toàn hợp lý. Mà đây là em góp ý xây dựng luật do cụ chủ đề xuất, chứ đâu phải là em đưa ra luật đó. Nếu các cụ xây dựng cho luật đó do cụ chủ thì xây dựng điều khoản rất là dễ dàng. Còn các cụ phản đối thì nói là phản đối chứ bới lông tìm vết làm gì nêu lý do dở quá.
Làm như cụ thì phải sửa luật, mà sửa luật cái vụ rải đinh này nặng như thế thì các điều luật về giao thông khác cũng phải tăng theo chứ không thể con muỗi ép lên thành con voi được.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Thế mới cần cơ quan nhà nước sửa luật. Bầu các anh lên xong các anh quay ngược lại hỏi dân?

Đấy là chưa nói tới nhẹ thế mà còn chưa bắt, chưa phạt được đứa nào. Tài đến thế là cùng. =))

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thế mới cần cơ quan nhà nước sửa luật. Bầu các anh lên xong các anh quay ngược lại hỏi dân?

Đấy là chưa nói tới nhẹ thế mà còn chưa bắt, chưa phạt được đứa nào. Tài đến thế là cùng. =))
Sửa luật này thì nó liên quan đến luật khác, đã sửa lại phải sửa đồng bộ.
Giờ tăng mức phạt vi phạm giao thông lên chả la oai oái.
Ngay vụ nồng độ cồn đã ỏm tỏi rồi ( mà đấy mới tăng mức phạt thôi chứ chưa đưa vào hình sự )

matizvan2009

Xe ba gác
cụ kia không cùn hoặc nếu cùn thì em cùn cùng cụ ấy:
một quyết định thì phải có 5-7 dòng "căn cứ". vậy nếu cụ là cấp tham mưu cho người ra quyết định thì cụ chỉ giúp em cỡ 3 dòng căn cứ để ra quyết định gắn tội "nặng nặng" cho bọn rải đinh với.

PS: em còm với góc nhìn tuân thủ pl chứ em không hưởng lợi gì từ vụ rải đinh này.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Sửa luật này thì nó liên quan đến luật khác, đã sửa lại phải sửa đồng bộ.
Giờ tăng mức phạt vi phạm giao thông lên chả la oai oái.
Ngay vụ nồng độ cồn đã ỏm tỏi rồi ( mà đấy mới tăng mức phạt thôi chứ chưa đưa vào hình sự )
Tại sao sửa lại phải sửa luật khác vậy cụ? Luật nào?

La oai oái thì các anh không sửa à?

Nồng độ cồn nào ỏm tỏi? Ỏm tỏi có tác dụng gì không Hay vài tháng vẫn áp luật luôn?

NayruLove

Xe buýt
cụ kia không cùn hoặc nếu cùn thì em cùn cùng cụ ấy:
một quyết định thì phải có 5-7 dòng "căn cứ". vậy nếu cụ là cấp tham mưu cho người ra quyết định thì cụ chỉ giúp em cỡ 3 dòng căn cứ để ra quyết định gắn tội "nặng nặng" cho bọn rải đinh với.

PS: em còm với góc nhìn tuân thủ pl chứ em không hưởng lợi gì từ vụ rải đinh này.
Dạ cụ, theo em thì:
Uống đồ uống có cồn, xe máy phạt vài triệu, ô tô phạt vài chục triệu một lái xe. Mà một lái xe uống đồ uống có cồn gây tai nạn thì khả năng cũng tầm đến chục người bị nạn. Còn rải đinh thì bị nạn phải đến hàng chục, hàng trăm xe, nên nguy cơ tai nạn, bị hại lên đến hàng trăm, hàng ngàn người.
Vậy căn cứ này theo em là đủ để phạt tới trăm triệu cũng như tội hình sự phạt tù rồi. Tất nhiên có thể có các căn cứ khác, cái này thì nhờ CCCM nghĩ hộ giúp em, chứ em cũng không có nhiều thời gian công sức, trí lực để xây dựng thêm : )

matizvan2009

Xe ba gác
Dạ cụ, theo em thì:
Uống đồ uống có cồn, xe máy phạt vài triệu, ô tô phạt vài chục triệu một lái xe. Mà một lái xe uống đồ uống có cồn gây tai nạn thì khả năng cũng tầm đến chục người bị nạn. Còn rải đinh thì bị nạn phải đến hàng chục, hàng trăm xe, nên nguy cơ tai nạn, bị hại lên đến hàng trăm, hàng ngàn người.
Vậy căn cứ này theo em là đủ để phạt tới trăm triệu cũng như tội hình sự phạt tù rồi. Tất nhiên có thể có các căn cứ khác, cái này thì nhờ CCCM nghĩ hộ giúp em, chứ em cũng không có nhiều thời gian công sức, trí lực để xây dựng thêm : )
vâng, nồng độ cồn thì cái máy đo các chú xxx cầm có gắn tem kiểm định còn cãi nhau văng cả bọt mép bàn phím về tính chính danh của "nồng độ cồn" thì cái tính chính danh của "động tác rải đinh" nó khó đưa vào văn bản pháp quy lắm cụ ah.
vâng, em thì cứ cái gì khó là em đổ. Em sẽ đổ tất cho thằng Dân.