Hướng nhà chung cư?

H. Đạt

Xe tải
Các cụ cho e hỏi là ở nhà chung cư thì có quan trọng hướng không ạ? Nếu cần chọn hướng thì chọn theo cửa chính, ban công, hướng tòa nhà hay còn theo hướng cái nào khác nữa. Em cảm ơn ạ

ipconfig

Xe tải
Ban công: mát mẻ
Cửa chính: không chọc thẳng cửa nhà khác, không gần hố rác, thang máy.
Đừng nghe thằng thày nọ thày kia chọn hướng kiểu phong thủy mê tín này nọ. Nhà cửa sạch sẽ mát mẻ yên tĩnh, tinh thần minh mẫn, thoải mái ắt sẽ ăn nên làm ra thôi.

old cAt

Xe hơi
Ngắn gọn : ban công tránh hướng tây ra. Nhà dưới đất còn có cách khắc phục chứ chung cư hướng tây không đỡ được đâu

Các cụ cho e hỏi là ở nhà chung cư thì có quan trọng hướng không ạ? Nếu cần chọn hướng thì chọn theo cửa chính, ban công, hướng tòa nhà hay còn theo hướng cái nào khác nữa. Em cảm ơn ạ
có 2 trường phái. nhưng e tham khảo nhìu, và theo em nên chọn cửa chính cụ ạ. ban công thì tránh các hướng tây cho đỡ nóng

cuncon

Xe điện
em chọn ban công theo cửa chính;
xưa tham rẻ mua căn ban công tây tây bắc, ở mãi chả thấy kinh khủng như lời đồn :)) còn thích ấy vì căn góc; view vô cực

linhbds209

[Tịch thu bằng lái]
em chọn ban công theo cửa chính;
xưa tham rẻ mua căn ban công tây tây bắc, ở mãi chả thấy kinh khủng như lời đồn :)) còn thích ấy vì căn góc; view vô cực
Cụ nói khó hiểu ghê. Mà chung cư tính hệ số giá thay đổi theo tầng chứ rẻ do ban công tây bắc e chưa thấy bh, lại là căn góc. Kì ha

cuncon

Xe điện
Cụ nói khó hiểu ghê. Mà chung cư tính hệ số giá thay đổi theo tầng chứ rẻ do ban công tây bắc e chưa thấy bh, lại là căn góc. Kì ha
mợ làm sale mà chả nắm dc gì tnay bán nhà cho ai?
bên mình căn thường ĐN bằng căn góc bc TB nhé;
cùng căn 1 pn căn ĐN đắt hơn TB cỡ 8-9 giá;
thế nó mới phi lý; mình thì chả dại gì ham hố ĐN

Bố Nhím Con

Xe tải
Mình cảm thấy thế nào đúng thì quyết thôi .
Mọi người chọn theo hướng ban công , em thì lại chọn theo hướng cửa , kệ thôi , quan trọng mình thoải mái là được ;)

humer

Xe điện
Ban công là chuẩn

linhbds209

[Tịch thu bằng lái]
mợ làm sale mà chả nắm dc gì tnay bán nhà cho ai?
bên mình căn thường ĐN bằng căn góc bc TB nhé;
cùng căn 1 pn căn ĐN đắt hơn TB cỡ 8-9 giá;
thế nó mới phi lý; mình thì chả dại gì ham hố ĐN
Cụ có vẻ hằn học e quá :))) cái này e thừa nhận cụ nói đúng. E cũng k để ý cái đó. Nhưng mà chưa gì cụ đã phán e ko nắm được gì. Có vẻ sở thích của cụ quy chụp người khác?

cuncon

Xe điện
Cụ có vẻ hằn học e quá :))) cái này e thừa nhận cụ nói đúng. E cũng k để ý cái đó. Nhưng mà chưa gì cụ đã phán e ko nắm được gì. Có vẻ sở thích của cụ quy chụp người khác?
k biết thì nên lắng nghe; em cũng rất nhiều cái k biết; em cũng lắng nghe nhiều;
Ng VN thích ở hướng ĐN và gần hồ cv nên 2 cái này nó làm cho nhà tăng giá 20-30% so vs căn TB TN ; nhưng k đúng với dân Hàn Đài ( vì họ xứ lạnh nên thích hướng mặt trời )

ats2011

Xe tải
-
thứ tự ưu tiên của em là :
+ ban công hướng mát, view đẹp, tránh view các cụ, tránh ồn bụi
+ Cửa chính tránh gần thang máy , phòng rác, đối cửa với nhà khác
+Vị trí dự định đặt ban thờ hợp hướng
+ Căn góc, tầng 8-20

Minrua

Xe hơi
Mua nhà chọn hướng ban công hợp với tuổi thì kể cũng lạ. Có căn chung cư nó có 3 ban công thì chọn ban công nào?

H. Đạt

Xe tải
Em cũng đọc nhiều cụ bảo là phong thủy là huóng gió chính vào nhà thì nên chọn theo hướng ban công, mà nhà căn góc 2,3 ban công thì không biết theo cái nào. Mà ban công hướng Tây nóng lắm à các cụ, e dự định mua tầng 12-20 tòa 35 tầng, hướng Tây ở đó thì có tòa khoảng 40 tầng chắn chéo ạ :D

H. Đạt

Xe tải
Các cụ cho e hỏi nữa là hướng đặt bếp là như nào ạ? Hướng mình quay mặt vào hay lưng người nấu ạ. Cảm ơn các cụ

Minrua

Xe hơi
Em cũng đọc nhiều cụ bảo là phong thủy là huóng gió chính vào nhà thì nên chọn theo hướng ban công, mà nhà căn góc 2,3 ban công thì không biết theo cái nào. Mà ban công hướng Tây nóng lắm à các cụ, e dự định mua tầng 12-20 tòa 35 tầng, hướng Tây ở đó thì có tòa khoảng 40 tầng chắn chéo ạ :D
Cụ nghe bọn đấy là đổ thóc giống ra ăn đấy. Cửa chính là nơi xuất nạp khí (khí ở đây là trường khí không phải là gió, không khí đâu nhé). Còn phong thuỷ gì thì cũng phải hài hoà, phù hợp với công năng sử dụng, mang tính thẩm mỹ. Bếp thì cụ đặt toạ hung hướng cát (hướng là lưng người đứng nấu).

Stark88

Xe buýt
Riêng em với chung cư thì thế này:
- Ban công trách mấy hướng Tây ra, còn hướng nào cũng được, đơn giản là tránh nắng gay gắt
- Cửa chính tránh đối diện cửa hàng xóm, tránh hành lang phi thẳng cửa, tránh thẳng cửa thang máy hay thang bộ...nói chung cửa nhìn vào bức tường ko thôi :))
- Quan trọng là hướng bàn thờ thôi.

Bố Nhím Con

Xe tải
Các cụ cho e hỏi nữa là hướng đặt bếp là như nào ạ? Hướng mình quay mặt vào hay lưng người nấu ạ. Cảm ơn các cụ
Bếp thì như em chọn căn không đối diện cửa chính có ban công hay cửa sổ nữa thì càng tốt

H. Đạt

Xe tải
Bếp thì như em chọn căn không đối diện cửa chính có ban công hay cửa sổ nữa thì càng tốt
E thấy chỗ ban công thì thường để bàn ghế phòng khách thì đẹp hơn chứ cụ. Căn e định mua bếp cũng thiết kế ngay ban công e ngán quá đang muốn chuyển vào trong để chỗ ban công đó làm phòng khách cụ ạ

H. Đạt

Xe tải
Riêng em với chung cư thì thế này:
- Ban công trách mấy hướng Tây ra, còn hướng nào cũng được, đơn giản là tránh nắng gay gắt
- Cửa chính tránh đối diện cửa hàng xóm, tránh hành lang phi thẳng cửa, tránh thẳng cửa thang máy hay thang bộ...nói chung cửa nhìn vào bức tường ko thôi :))
- Quan trọng là hướng bàn thờ thôi.
Hướng bàn thờ không có cách nào à cụ, căn e định mua thì đặt thế nào thì bàn thờ cũng hướng xấu :((