[Funland] Hương hoa

meotamthe

Xe cút kít
cháu nhà quê nên thích mùi hoa cau,
bởi thế mà cháu cũng làm lọ nước hoa có mùi làm liên tưởng đến hoa cau tất nhiên ko được thanh thoát bằng
nhà cháu có hàng cau, trồng cạnh cây mít mùa này đang ra hoa
sáng sớm ra sân mùi *** mít quyện với hương cau,
hít thở, hít thở ....
đúng là cả một trời nhớ thương :)

Hoa này cũng đẹp lắm, hương cũng nhẹ, ngày xưa bà nội em hay tìm mua

Hoàng Trang

Xe ngựa

Kitcat

Xe container
mùa này em thấy có hoa móng rồng, hương thơm dịu ngọt ạ
Hị em bị ghét mùi hoa này, hồi bé bố em vặt về cho 1 bông hỏi có trồng không, em bảo không luôn. May thế, từ đó tới nay bố em không vác cây này về nhà bao giờ.
Rất nhiều cụ mợ thích mùi này. Em thích hương hoa cau nhưng em còn thích ngồi mo cau cho ai đó kéo hơn cả :D.
Túm lại là theo em Trang nên sang thớt bán kem học hỏi về marketing 4Ps và lập thớt mới tìm người kéo mo cau :P

Thỏ móm

Xe điện
Trồng chậu không thơm bằng kiểu cây to mợ ạ...mùi thơm cây trồng bằng chậu em thấy nó cứ ngai ngái thế nào ý:D
Mợ cứ khéo tưởng tượng vậy thôi.
Lan nào chả là Lan :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hị em bị ghét mùi hoa này, hồi bé bố em vặt về cho 1 bông hỏi có trồng không, em bảo không luôn. May thế, từ đó tới nay bố em không vác cây này về nhà bao giờ.

Túm lại là theo em Trang nên sang thớt bán kem học hỏi về marketing 4Ps và lập thớt mới tìm người kéo mo cau :P
Em không có ý định tìm Miu ạ. Đôi khi một người bỗng nhiên xuất hiện 1 cách tình cờ sẽ tốt hơn :D.

LeTai1979

Xe cút kít
Thôi xong, kinh nghiệm là không được vồ vập quá, cụ ăn mày dĩ vãng sợ ;))

Em cũng thích, mà dát chỉ dám hái trộm vài bông, chưa được hút đã mồm bao giờ :P
Mỗi cây có vài bông mà Mợ đòi hút đã mồm lấy đâu ra? :))

Kitcat

Xe container
Bị liệt thì mợ chăm cũng vậy, mai em thử mút xem thế nào ::D
Hả, cụ làm em nghĩ đen tối rồi, thôi cụ hỏi ý kiến vợ cả tại gia đi ạ :)
Trồng chậu không thơm bằng kiểu cây to mợ ạ...mùi thơm cây trồng bằng chậu em thấy nó cứ ngai ngái thế nào ý:D
Hì nói thế nào chứ, ngày xưa nhà em trồng chậu hoa thơm như thường. Do không biết chăm, lười phân gio tưới nước thôi ạ.
Mỗi cây có vài bông mà Mợ đòi hút đã mồm lấy đâu ra? :))
Người ta làm hàng rào đỏ au cụ ơi. Ngày xưa em đi học về đi qua 1 nhà có cây này trồng cạnh hàng rào, nhìn thèm lắm :P

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hoa này không phải hoa bản địa VN, tên em cũng không biết ạ. Nhìn hoa này em lại nhớ đến 1 loại bèo trồng ven bờ sông làm thức ăn cho heo, có hoa tím xanh từng chùm gần giống hoa này nhưng nhỏ hơn, thân cây dài, lá hình mác. Không biết có cụ nào biết loại bèo ấy không ạ?
Hoa này là Hyacinth, tiếng Việt phiên ra Dạ Lan Hương . Hoa rất thơm và dễ trồng.