Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

moi_lai

Xe tải
Híc, mất tiền mà không dùng được à cụ, của em với mọi người có bị nhiễu đâu nhỉ, thấy mỗi cụ và cụ Beck bị lỗi này, cái này em nghĩ không phải do DAC đâu, cụ phải xem lại hệ thống của cụ.
vấn đề có thể là do nguồn. tuy nhiên khi ko có dac thì nó ko bị ợ. em nghĩ khi mới khởi động pi nó không ngắt được nguồn lên dac nên xì. khi khởi động xong thì ngon ko xì nữa. vấn đề là tiếng nó không khác biệt nhiều nên công xử lý vụ xì không xứng với hiệu quả đem lại nên em bỏ thôi.
Nếu nhiễu cụ táng thêm cho vài con tụ lọc đầu ra, tụ hóa, đấu đúng cực và dung lượng lớn vào. Cỡ 2200 muy cờ rô pha ra trở lên, lọc phẳng lì ngay thôi
Vâng lúc nào rỗi em thử xem sao

VuongAn

Xe đạp
Hôm nay em thử trên màn hình 6.5 inh của Alpine TME-M710 mà sao nó nhiểu quá trời, đã thay đủ các loại cap kêt nối, tư chế cáp bằng jack sịn, dây sin luôn mà sao vẫn nhiễu, đã chế màn cảm ứng cho nó nhưng không biết cách nào cài driver cho nó đc, mà cụ nào biết usename và pass để đang nhập bằng putty của cái LiberELEC này không cho em cái, em đang nhập bằng putty đánh đc cái usename là pi còn pass thì không đánh được.
Cụ nào giải quyết dùm em các vấn đề trên với ạ.

TVPL

Xe container
Hôm nay em thử trên màn hình 6.5 inh của Alpine TME-M710 mà sao nó nhiểu quá trời, đã thay đủ các loại cap kêt nối, tư chế cáp bằng jack sịn, dây sin luôn mà sao vẫn nhiễu, đã chế màn cảm ứng cho nó nhưng không biết cách nào cài driver cho nó đc, mà cụ nào biết usename và pass để đang nhập bằng putty của cái LiberELEC này không cho em cái, em đang nhập bằng putty đánh đc cái usename là pi còn pass thì không đánh được.
Cụ nào giải quyết dùm em các vấn đề trên với ạ.
1. Ssh:
Username: root
Password: libreelec
2. Vấn đề nhiễu:
- Kiểm tra xem đấu đủ ground cho màn kia chưa
- Dùng cable AV/RCA xịn + có vỏ chống nhiễu + lắp thêm cục lọc nhiễu (cái cục ferit tròn tròn ở dây xạc, dây nguồn/vga máy tính... bên này thì sẵn, không biết ở bển cụ kiếm được không :) )
3. Driver:chế thì chắc là chịu ah.
Các màn LCD riêng cho Pi thì thường có bộ firmware + driver đi kèm rồi. Một số loại HU khác có mạch riêng để đưa tín hiệu touch về qua cổng usb.... Cái này phải code thêm trên Pi, cũng khoai chút ah.
--> Dùng remote cho case này là nhanh nhất ah :)

VuongAn

Xe đạp

1. Ssh:
Username: root
Password: libreelec
2. Vấn đề nhiễu:
- Kiểm tra xem đấu đủ ground cho màn kia chưa
- Dùng cable AV/RCA xịn + có vỏ chống nhiễu + lắp thêm cục lọc nhiễu (cái cục ferit tròn tròn ở dây xạc, dây nguồn/vga máy tính... bên này thì sẵn, không biết ở bển cụ kiếm được không :) )
3. Driver:chế thì chắc là chịu ah.
Các màn LCD riêng cho Pi thì thường có bộ firmware + driver đi kèm rồi. Một số loại HU khác có mạch riêng để đưa tín hiệu touch về qua cổng usb.... Cái này phải code thêm trên Pi, cũng khoai chút ah.
--> Dùng remote cho case này là nhanh nhất ah :)
Mãi vẫn chưa mời cụ rượu đc. Hihi
1. Thanks cụ để em thử.
2. Em đã dùng các loại jack chuẩn, chân chuẩn luôn theo sơ đồ của Pi, gần 10$ 1 cái cụ ạ, và cũng thử chế jack bằng cáp chỗng nhiễu và bộ jack của monster nên chắc vấn đề jack là loại bỏ, có khả năng nào do màn hình ko hợp ko cụ.
Ảnh dưới là ảnh em dùng cáp đó cắm vào màn hình tivi, không bị nhiễu, chỉ bị hơi nhoè không dõ, nhưng mà cắm vào màn hình 6.5 inh kia thì vừa nhiễu vừa nhoè không đọc được chữ luôn
3. Cái màn touch em mua trên ebay, có đi kèm với đĩa driver và đầy đủ driver có trong đó từ debian, dos, os imac, linux, win.... Rồi. Căn bản là em không biết làm thế nào để cài driver vào cho pi, nhờ cụ hướng dẫn dùm em
Thanks cụ

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container

Mãi vẫn chưa mời cụ rượu đc. Hihi
1. Thanks cụ để em thử.
2. Em đã dùng các loại jack chuẩn, chân chuẩn luôn theo sơ đồ của Pi, gần 10$ 1 cái cụ ạ, và cũng thử chế jack bằng cáp chỗng nhiễu và bộ jack của monster nên chắc vấn đề jack là loại bỏ, có khả năng nào do màn hình ko hợp ko cụ.
Ảnh dưới là ảnh em dùng cáp đó cắm vào màn hình tivi, không bị nhiễu, chỉ bị hơi nhoè không dõ, nhưng mà cắm vào màn hình 6.5 inh kia thì vừa nhiễu vừa nhoè không đọc được chữ luôn
3. Cái màn touch em mua trên ebay, có đi kèm với đĩa driver và đầy đủ driver có trong đó từ debian, dos, os imac, linux, win.... Rồi. Căn bản là em không biết làm thế nào để cài driver vào cho pi, nhờ cụ hướng dẫn dùm em
Thanks cụ
- Hiện tượng nhoè kia thường do tiếp xúc kém... Cụ dùng ngay TV để test, nét căng thì cắm sang màn kia xem vụ nhiễu ah
- Cụ upload lên đâu đấy & gửi link cho em cái hướng dẫn cài đặt / manual... xem thế nào nhá.

VuongAn

Xe đạp
Cái hình thứ 2 này là em cắm vào tivi đó cụ, không bị nhiễu, và chữ cũng ko bị vỡ, cái màn hình nhỏ thì nhiễu và vỡ chữ, cái màn hình nhỏ có cổng RGB liệu em dùng cap connvert từ hdmi qua RGB thì chất lượng hình ảnh có tốt hơn ko cụ nhỉ

TVPL

Xe container
Cái hình thứ 2 này là em cắm vào tivi đó cụ, không bị nhiễu, và chữ cũng ko bị vỡ, cái màn hình nhỏ thì nhiễu và vỡ chữ, cái màn hình nhỏ có cổng RGB liệu em dùng cap connvert từ hdmi qua RGB thì chất lượng hình ảnh có tốt hơn ko cụ nhỉ
Em chưa có xài kiểu này, nhưng suy luận thì tốt hơn nhiều ah

VuongAn

Xe đạp
Cụ TVPL ơi, sao em sử dụng usename root pass libreelec, mà sao vẫn không vào đc bằng putty nhỉ cụ. Phải vào đc mới có cơ hội cài driver cho cảm ứng chứ :(

TVPL

Xe container
Cụ TVPL ơi, sao em sử dụng usename root pass libreelec, mà sao vẫn không vào đc bằng putty nhỉ cụ. Phải vào đc mới có cơ hội cài driver cho cảm ứng chứ :(
Bản LibreElec cụ cài từ đâu vậy ?
Từ libreelec.tv hoặc các forum liên quan ssh pass đều là root/libreelec cụ êi

TVPL

Xe container

VuongAn

Xe đạp

TVPL

Xe container
Cảm ơn cụ TVPL em đã vào được, nhưng các lệnh em này khác bản rasbian thì phải,em dùng một số lệnh để cài đặt cảm ứng như hướng dẫn mà ko đc, ngâm cứu dần vậy, cảm ơn cụ nhiều
Login vào OE/LE là đã với full quyền nên thường bỏ sudo đi, nhưng các lệnh cấu hình thì hơi loằng nhoằng... Cụ chuyển sang cài OSMC thì sẽ vọc được như hướng dẫn.

VuongAn

Xe đạp
Login vào OE/LE là đã với full quyền nên thường bỏ sudo đi, nhưng các lệnh cấu hình thì hơi loằng nhoằng... Cụ chuyển sang cài OSMC thì sẽ vọc được như hướng dẫn.
Hihi, em đang xử lý vụ cho vào màn hình nhỏ bị nhiễu và vỡ chữa chưa xong, đang chán. Bỏ ra đống tiền mua màn hình mà chất lượng hình ảnh không ra gì, giá rasp pi này có màn hình nào ngon như màn ipad hỗ trợ thì vô đối.

Quang Huy

Xe đạp
Hihi, em đang xử lý vụ cho vào màn hình nhỏ bị nhiễu và vỡ chữa chưa xong, đang chán. Bỏ ra đống tiền mua màn hình mà chất lượng hình ảnh không ra gì, giá rasp pi này có màn hình nào ngon như màn ipad hỗ trợ thì vô đối.
Em cũng đang đau đầu với cái màn hình, đang đưa vào tầm ngắm 2 em, chưa biết chọn em nào ???

http://www.amazon.com/Eleduino-Raspberry-Display-Screen-Monitor/dp/B019MMPJES/ref=pd_cp_147_3?ie=UTF8&refRID=1MKJ3KTC4MPYB97SR36G

http://www.amazon.com/dp/B00V7GKSZI/ref=psdc_1292115011_t1_B019MMPJES

Có báo nào dùng qua hay có em nào good hơn cho em xin ý kiến nhé. Tks.

VuongAn

Xe đạp
Em cũng đang đau đầu với cái màn hình, đang đưa vào tầm ngắm 2 em, chưa biết chọn em nào ???

http://www.amazon.com/Eleduino-Raspberry-Display-Screen-Monitor/dp/B019MMPJES/ref=pd_cp_147_3?ie=UTF8&refRID=1MKJ3KTC4MPYB97SR36G

http://www.amazon.com/dp/B00V7GKSZI/ref=psdc_1292115011_t1_B019MMPJES

Có báo nào dùng qua hay có em nào good hơn cho em xin ý kiến nhé. Tks.
Con này đặt trong xe có to quá không cụ, em nghĩ làm con màn 7 inh, liền cảm ứng điện dung đa điểm là ok rồi. Nhìn ok hơn, thay luôn vào vị trí DVD trên xe là đc
http://genk.vn/mobile/man-hinh-cam-ung-cho-may-tinh-sieu-nho-raspberry-pi-chinh-thuc-ra-mat-20150909150610062.chn
Mỗi tội em này độ phân giải kém hơn 2 em của bác

o_to_ghe

Xe buýt
Con này đặt trong xe có to quá không cụ, em nghĩ làm con màn 7 inh, liền cảm ứng điện dung đa điểm là ok rồi. Nhìn ok hơn, thay luôn vào vị trí DVD trên xe là đc
http://genk.vn/mobile/man-hinh-cam-ung-cho-may-tinh-sieu-nho-raspberry-pi-chinh-thuc-ra-mat-20150909150610062.chn
Mỗi tội em này độ phân giải kém hơn 2 em của bác
Cái này cụ phải hỏi rõ xem có dùng đc cảm ứng trên pi 3 ko nhé. Như em mua ko dùng cảm ứng trên pi cũng chả có tác dụng gì ?

Nói chung dùng con này cũng bất tiện lắm

fusionvie

Xe điện

o_to_ghe

Xe buýt
Cụ này nói chuẩn, từ ngày dùng con này, toàn phải đi tìm nguồn nhạc lossless, mà tìm nguồn lossless chuẩn cực kì công phu. Nói chung là bất tiện. hị hị
Cụ có nhạc hình hải ngoại hôm nào em ra ăn xin ít.