Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

TVPL

Xe container
Sao em lại thấy bass sâu hơn nhỉ, không bịch bịch như trước. Em nghe trên xe, bypass qua dvd kaska
Cụ kiếm cặp dây tín hiệu RCA lõi đồng OFC giắc cắm chuẩn đê, nghe nó sẽ khác. Đừng xài mấy cái dây AV giắc bông sen thông thường, phí DAC ah.

lx125

Xe tải
thank cụ. em chọn dac rồi khởi động lại rồi mà nó không ra tiếng nhỉ. cắm cả tai nghe cũng không có gì
Cụ thử thay đổi thông số: mở file config.txt rồi copy cái mã dtoverlay=hifiberry-dacplus vào rồi save lại.Con của em nếu để: dtoverlay=hifiberry-dac (cũng không ra được tiếng ở main dac).

TVPL

Xe container
DAC của 2 cụ về rồi nhé
E gửi mail ruồi cụ ợ. Update lên bản 8 nếu ko nhận cụ mở file config.txt rồi copy cái mã dtoverlay=hifiberry-dac vào rồi save lại, Chỉnh ngõ audio out device là ALAS: bery dac gì đó, lúc này đèn trến Dac sáng xanh lên. Reboot là oki
Cụ thử thay đổi thông số: mở file config.txt rồi copy cái mã dtoverlay=hifiberry-dacplus vào rồi save lại.Con của em nếu để: dtoverlay=hifiberry-dac (cũng không ra được tiếng ở main dac).
Trong ảnh là con DAC Plus (có chữ PiFi DAC+ trên main đó), các cụ phải thêm dòng dtoverlay=hifiberry-dacplus như cụ lx125 bẩu.

moi_lai

Xe tải
bình thường chỉ cần chọn output, không cần reboot là âm thanh nó ra rồi. Thôi chiều hai cụ giao lưu xem thế nào, chứ hôm trước hàng về, cháu đã cẩn thận thử với pi của cháu, thấy cả hai dac đều chạy ngon lành cành đào mờ.
Trong ảnh là con DAC Plus (có chữ PiFi DAC+ trên main đó), các cụ phải thêm dòng dtoverlay=hifiberry-dacplus như cụ lx125 bẩu.

Vâng cảm ơn các cụ. Để em thử lại. Lúc nãy mượn pi3 cuacủa cucụ otô ggẻ cắm vào ăn ngay. Thế là mượn cụ ấy cái thẻ để xem có phải do pi2 của em không. Kết quả là do opopen lec của em. Tí em thử dac plus xem thế nào

o_to_ghe

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã nhắc ạ. Em thì làm oki rồi, còn cụ moi_lai đang ko có tiếng đây. Hy vọng là do cái nầy....

moi_lai

Xe tải
bình thường chỉ cần chọn output, không cần reboot là âm thanh nó ra rồi. Thôi chiều hai cụ giao lưu xem thế nào, chứ hôm trước hàng về, cháu đã cẩn thận thử với pi của cháu, thấy cả hai dac đều chạy ngon lành cành đào mờ.
Cảm ơn cụ đã nhắc ạ. Em thì làm oki rồi, còn cụ moi_lai đang ko có tiếng đây. Hy vọng là do cái nầy....

Cám ơn các cụ đúng là do dacplus ợ. chất âm thì bass sâu hơn so với không có ợ. để mai kia nghe nhiều tí mới thẩm tiếp được. mà cái bài nâng ram bị xóa rồi các cụ nhỉ. em tìm mãi không thấy

Beck

Xe điện
Con Pi3 của em thử play video đuôi Mts gì đấy thấy nó giật 1 vài lúc trong bài các cụ ạ. Thế này thì xem video chán nhỉ?

o_to_ghe

Xe buýt
Cám ơn các cụ đúng là do dacplus ợ. chất âm thì bass sâu hơn so với không có ợ. để mai kia nghe nhiều tí mới thẩm tiếp được. mà cái bài nâng ram bị xóa rồi các cụ nhỉ. em tìm mãi không thấy
Thế là ngon rồi đấy hở cụ. Cái bọn sắt thép này mà ghê nhỉ? Thiếu mỗi chữ plus mà nó d.ở chứng.

TVPL

Xe container
Clip đc cắt từ Buray hoặc file buray nguyên gốc
M2ts thường bitrate cao nên Pi chơi ko nổi đâu
Cứ chiến MKV cho lành cụ ạ
Con Pi3 của em thử play video đuôi Mts gì đấy thấy nó giật 1 vài lúc trong bài các cụ ạ. Thế này thì xem video chán nhỉ?
Cụ không xem cái đoạn customize config cho Advancedsetting.xml em gửi hôm nọ nhá. Pi B+ còn chơi bình thường mà.
Nôm na để play smooth video trực tiếp hoặc từ NAS, các cụ tăng tốc độ đọc và kích thước bộ đệm trong file Advancedsetting.xml

Cụ không xem cái đoạn customize config cho Advancedsetting.xml em gửi hôm nọ nhá. Pi B+ còn chơi bình thường mà.
Nôm na để play smooth video trực tiếp hoặc từ NAS, các cụ tăng tốc độ đọc và kích thước bộ đệm trong file Advancedsetting.xml
E làm mãi ko xong, nên đành bỏ quay qua mua code cụ ạ

TVPL

Xe container

Beck

Xe điện
Cụ @TPVL ơi, em hỏi chút, em cài Openelec lên con Pi B+ nhưng cắm Usb Wifi(TPlink 720N) làm Access Point rồi mà điện thoại của em vẫn ko nhận Wifi này, không biết có phải cài driver gì cho nó ko cụ nhỉ? Hôm cài lên Pi3 thì nó ăn luôn,Pi 3 có WF tích hợp.

Beck

Xe điện
Em mở thấy nó có vài dòng như này thì em vọc cái kiểu giề đây cụ ;D

<advancedsettings>
<playlisttimeout>2</playlisttimeout>
<network>
<curlclienttimeout>2</curlclienttimeout>
<curllowspeedtime>2</curllowspeedtime>
<buffermode>1</buffermode>
<cachemembuffersize>104857600</cachemembuffersize>
<readbufferfactor>4.0</readbufferfactor>
</network>
<videoscanner>
<ignoreerrors>true</ignoreerrors>
</videoscanner>
</advancedsettings>

TVPL

Xe container
Cụ @TPVL ơi, em hỏi chút, em cài Openelec lên con Pi B+ nhưng cắm Usb Wifi(TPlink 720N) làm Access Point rồi mà điện thoại của em vẫn ko nhận Wifi này, không biết có phải cài driver gì cho nó ko cụ nhỉ? Hôm cài lên Pi3 thì nó ăn luôn,Pi 3 có WF tích hợp.
Trên Pi B+ nó hỗ trợ vài dòng usb wifi thôi, em không nhớ có hỗ trợ 720N không & việc cài thêm driver là cực khoai ah.
Em mở thấy nó có vài dòng như này thì em vọc cái kiểu giề đây cụ ;D

<advancedsettings>
<playlisttimeout>2</playlisttimeout>
<network>
<curlclienttimeout>2</curlclienttimeout>
<curllowspeedtime>2</curllowspeedtime>
<buffermode>1</buffermode>
<cachemembuffersize>104857600</cachemembuffersize>
<readbufferfactor>4.0</readbufferfactor>
</network>
<videoscanner>
<ignoreerrors>true</ignoreerrors>
</videoscanner>
</advancedsettings>
Đây là mấy dòng em chỉnh rồi, cóp vào OS nó làm thay đổi mọi thứ đấy... kkk.
Nói vậy thôi, hôm nọ em xúi cụ xem trên wiki về config trong file Advancedsetting.xml cơ nhỉ, nó đây ah:
http://kodi.wiki/view/Advancedsettings.xml

Copy file Advancedsetting.xml kia vào userdata:
OE thì là: storage/.kodi/userdata/
OSMC: .kodi/userdata/
Chơi qua NAS hay play bluray sẽ thấy khác ngay ah.

Chỉnh sửa cuối:

moi_lai

Xe tải
Thế là ngon rồi đấy hở cụ. Cái bọn sắt thép này mà ghê nhỉ? Thiếu mỗi chữ plus mà nó d.ở chứng.
vâng ngon rồi. em chơi bản 7 cái giao diện nó quen thuộc hơn cụ ợ

VuongAn

Xe đạp
VuongAn

Không biềt sao cái post của em mất tiêu. Con Pi của bác được bh 2 năm.

Con của em rẻ là do không có bh & ship từ Israel, thấy nó bán hôm qua trên ebay 2 cái em chộp được 1 em.

Bác có ở Oregon ? Nếu có thì khỏe nhỉ để cùng nhau mod Pi ... Hihi
Hi, em xa chỗ cụ quá, em đang ở new jersey, cụ đầu này em đầu kia rồi. Có gì cụ và em cùng làm qua mail vậy. Hi